รถตกน้ำคับ ช่วยแนะนำร้านอะไหล่ แถวบางพลี บางนาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rookies69, 5 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rookies69

rookies69 New Member Member

25
    0
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า รถผมตกคูน้ำที่ แปดริ้ว แล้วช่วงนี้เป็นน้ำเค็ม รถจมแต่ช่วงหน้า ให้ช่างรื้อแล้วคับ เค้าบอก ชุดกล่องฟิวส์ แผ่งฟิวส์เสียทั้งหมดเลยคับ ไดร์ชาร์ต มอเตอร์ตู้แอร์ พัดลมหม้อน้ำ
    ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ ระบบไฟทั้งคันอะคับ และอีกหลายอย่าง อยากได้ร้านเชียงกงที่บางนา เอาแบบเน้นเลยคับ ผมไม่ค่อยรู้ร้านอะคับ

2. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    อาการรุนแรงมากครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    แล้งเครื่องเป็นยังไงบ้างอะครับ
    ให้ช่างเค้าเช็คให้ละเอียดนะครับ น้ำเค็มมันไม่เหมื่อนน้ำจืดแล้วมาแจ้งด้วยเดี้ยวจะได้ไปค้นเบอมาให้

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เดินไฟใหม่ครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครรู้แหล่งจัดหน่อยครับ...:)

6. rookies69

25
    0
    0
    ตอนนี้รออะไหล่อยู่คับ ไม่ค่อยเท่าไร แค่ไดร์พัง 2ลูก สายไฟทั้งคัน กล่องฟิวส์ 3 ชุด ส่วนเรื่องเครื่อง ยังไม่รู้ลูกผีลูกคน แต่ดันเอาน้ำออกหมดแล้ว ใส่น้ำมันเครื่องเข้าไปช่วยหล่อไว้ก่อนแล้ว เพราะสตาร์ไม่ติด เลยต้องทำไฟก่อง แต่ตอนนี้ติดตรงที่ว่า ติดเทสกาลตรุษจีน ร้านปิด สั้งอะไหล่ไม่ได้เลยต้อง รอ รอ รอ อย่างเด่วคับ เฮ้ย เหนือ่ยใจ จิงๆ

7. ลองหาในเวปก่อนก็ได้คับ ราคาถูกกว่าเชียงกง อันไหนหาไม่ได้จิงๆ ค่อยไปเชียงกงต่อ อยากได้ตัว
    ไหนลองโพสบอกดู เผื่อใครมีเก็บไว้ จะได้มาขายกันถูกๆ

8. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ไปทำอีถ้าไหนถึงได้ตกนำ ครับ...อาการหนักครับ รอพี่ๆๆเค้ามาตอบผมไม่ค่อยรู้ครับ

9. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    อาการหนักจิงๆ.....เครื่องในจะเป็นไรป่าวเนี่ย..........

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แล้วคนขับเป็นไรบ้างไหมครับ

11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    หายเร็วๆน้า

12. rookies69

25
    0
    0
    คนขับไม่เปนไรเลยคับ ขอบคุณมากคับ ห่วงแต่รถกะผมเองนี่แหละ จาเส็ดเมื่อไรก้อมะรู้ น่าสงสารตัวเองจิงๆ
    ติดเทศกาลตรุษจีนอีก

13. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    มีไดร์ชาร์ท ชาร์ทไฟเกินๆ แรงๆ เลยคับ ตัวละ 500 บ. มารับได้วันมีตติ้งคับ อิอิอิ

14. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขาดอะไรก็โพสไว้ครับ คาดว่าเพือนๆๆในคลับเก็บไว้เยอะครับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พรุ่งนี้เชียงกงบางนาก็เปิดแล้วครับ ไปเดินดูหลายๆร้านนะครับ

16. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ๆเขาเลยครับ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามไปยังครับ

18. J-SE

J-SE New Member Member

18
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สงสัยคงเสร็จแล้วล่ะ

20. rookies69

25
    0
    0
    ยางเลย สั่งชุดไฟอยู่คับ รอของอย่างเด่วคับ ถ้าเส็ดยังไง เด่วมาบอกค่า อะไหล่ อีกทีแล้วกาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้