การผจญภัย ขอไอเปี๊ยกน้อยของผม ได้เริ่มขึ้นแว้วววว

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย kamikaze_ho, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
  2. kamikaze_ho

239
    0
    0
  3. kamikaze_ho

239
    0
    0
    View attachment 879763

ถึงที่พักตอน เกือบ 2ทุ่ม ครับ แล้วก็ ออกไปหาอารายกิน ละกลับที่พักนอนครับ

4. kamikaze_ho

239
    0
    0
    day 4

แล้วก็เข้ามาถึงวันที่ 4 แล้วครับ วันเวลาทำไมมันผ่านไปเร็วอะไรอย่างนี้ ตื่นมาตอนตี 4ครับ

เพื่อที่จะเตรียมตัวไปเชียงรายกันต่อ

View attachment 879764

ออกเดินทางกันตอน ตี 4กว่าๆ ในช่วงระหว่างเดินทาง ก็มีอยู่ช่วง นึง ทางเน่ามาครับ ตลอด 10 กิโลกว่าได้เลย (เซ้งมากๆๆ)

หลังจากทางเน่าก็มาเจอทางมัน 555 ไปถึงแถว ดอยตุง ตอนเกือบ 8โมงได้ครับ แวะกินข้าวเห็ดหอมกันครับ อร่อยมากๆ

View attachment 879765

พอเสร็จจากกินข้าวเราก็ออกเดินทางกันต่อครับ คันผม ขึ้นพระธาตุเจ้าดอยตุง คันอาเจ๊กไปชม ดอกไม้ครับเนื้องจาก
    ทางขึ้นมันเล็ก ละมีแต่รถตู้

View attachment 879766

อยากบอกว่าทางขึ้นพระธาตุ ได้อารมมาก ถึงแม้มันจะไม่ยาวนัก แต่โหดได้ใจครับ

View attachment 879767

View attachment 879768

5. kamikaze_ho

239
    0
    0
    หลังจากนั้นก็ลงมาชมดอกไม้แต่ คนเยอะมากๆๆ ครับ + กับ เวลาไม่ทันเลยอด ชมดอกไม้

และก็แยกทาง กับ 200 SX เพราะคันผม อยู่ได้แค่ 5 วันเลย กลับมาก่อนครับ

ส่วน อาเจ๊กก็เที่ยวต่อ

หลังจากแยกทางกับ 200sx ผมก็ ยิงรถไปแม่สายต่อครับ

View attachment 879769

พอถึง เจอกับคนมากมาย ผมก็๋หาที่จอดไปจอดอยู่ ที่ เสีย 50 บาท 2 ชม **แถม ต้องฝากกุญแจด้วยครับ ***

ด้วยอารม กลัวครับ กลัวรถหาย ผมเลย อยู่แถวๆนั้นไม่อยากทิ้งรถ กลัวจะจับส่งนอก เลยให้ ครอบครัวไปเดินเที่ยวกัน

เที่ยวเสร็จก็ ตีรถกลับเชียงใหม่ครับ ระหว่างทาง เจอ วัด 1 เลยแวะ

View attachment 879770

View attachment 879771

ทองๆนี่ ห้องน้ำนะครับ น่าเข้ามั้ย

View attachment 879773

เปลี่ยนเป็นกลางคืนบ้างครับ สวยอีกแบบ (เอารูปมาจากกล้องอาเจ๊กครับ)

View attachment 879775

6. kamikaze_ho

239
    0
    0
    View attachment 879781

ชมเสร็จก็เป็นเวลาจะ บ่าย 2 ละ ขึ้นรถรีบตีรถกลับ เชียงใหม่ ให้ทันก่อน 5โมงเย็นครับ เพื่อที่จะรีบขึ้นไปดอย สุเทพต่อ

สำเร็จครับ ไปถึงบน ดอยสุเทพตอน 16.57 ก่อน 5โมง อีก ฮาๆๆ

View attachment 879782

แต่พอถึง ก็รู้สึกโคตรสงสาร รถมากๆๆครับ เพราะอัดกลับมาตอนทางเลย เรื่องความร้อนมีขึ้นครับ
    แต่ไม่ถึงกับสุดเกจ ไม่ถึงกับจอดพัก อัดแบบไม่ค่อยยก

คิดดูนะครับ ออกจากแม่สายแดดแรงมากๆ เสร็จก็อัดรถขึ้นดอยต่อ สุดยอดครับ Mira นี่ สุดยอด~~~~~

View attachment 879783

View attachment 879784

ดอยสุเทพคงเป็นที่เที่ยวสุดท้ายแล้วอ่ะครับ หลังจากนี้ก็ลงจากดอยเสร็จก็แวะซื้อของฝากกันมากมายจนรถแทบจะไม่มีที่นั่ง

ปกติแค่พวกกระเป๋าเสื้อ 4 คนก็จะแย่อยู่ละ 555 + ของฝากอีก แคบหมูครับ 2 3 ถุงใหญ่ๆ 55 สะตออีก

เสร็จก็ กลับที่พัก เช็ครถ นอน ครับ

จบอีกวัน ละ อิอิ

7. kamikaze_ho

239
    0
    0
    Thank you

ผมตื่น ตอน ตี 3 ของวันที่ 5 แล้วก็เตรียมตัวเก็บของ ขึ้นรถละออกเดินทางตอน ตี 3 ครึ่ง

ขับยาว จนถึง กรุงเทพ ถึงบ้านตอน 11 โมง เกือบ เที่ยง ครับ

โดยสวัสดิภาพ ไม่มี อุบัติเหตุอะไร รถสมบูรณ์ ไม่มีอะไรเสีย

ใช้น้ำมัน ทั้งหมด 6700 เติม 95

วิ่ง ทั้งหมด 2900 โล โดยประมาณ รวมขึ้นเขาด้วย

มันสุดยอดจริงๆครับ Mira นี่ ไม่ลองมาขับมัน ไม่รู้หรอกครับว่าเป็นยัง

ขนาดพ่อผม ก่อนได้นั่งมัน พูดอย่าง หลังกลับจากเที่ยว พูดอีกอย่าง จนถึงทุกวันนี้ยังพูดไม่จบเลย ยกตัวอย่าง

พูดว่า "ข้าขับ รถ เครื่อง 660 cc ขึ้นเหนือมาแล้วนะโว็ย Benz จะเล่นกับ Mira ตอนขุนตาล ขึ้นรถเล็กไม่ 555 "

ทุกวันนี้ เค้าชอบใจ ไม่หายเลยครับ อิอิ

สุดท้ายนี้

ผมต้องขอของคุณ

View attachment 879786

ถ้าไม่มี Club ดีๆ พี่ๆ นิสัยดีๆ พี่เทพ พี่ปาล์ม พี่ปอ พี่เชษฐ์(สระบุรี) พี่วิท พี่ Big พี่ๆไดฮัทสุคลับ ทุกท่าน

ที่ค่อยช่วยตอบปัญหา และแก้ปัญหา แก้ข้อสงสัย ตั้งแต่ผมไม่มีรถ จนผมมีรถ ตลอดมา

ผมคงไม่มีโอกาสจะมี รถ Mira ดีๆ ขับแน่ครับ

น้ำใจ ความสัมพันธ์ที่ดีของทุกคน ทำให้ DAIHATSU CLUB อบอุ่นมากๆ เหมือนเป็นครอบครัวครับ

และที่ขาดไม่ได้ สำคัญที่สุด ครับ ถ้าผมไม่มี DWS ไม่รู้จัก DWS

View attachment 879785

ผมคงไม่มีรถขับหรอกครับ ละก็คงอดไปเที่ยวในที่ๆผมอยากไปด้วยครับ

ผมต้องขอบคุณ พี่เทพ อย่าง แรงๆ ที่ค่อยช่วยผมตลอดมา

เริ่มตั้งแต่ หารถสภาพดีๆ ให้

ทำรถให้

ละสอนทักษะในการขับต่างๆ ให้

ผมพูดจริงๆเลยว่า ถ้า ไม่มี DWS ผมคงไม่มีรถสมบูรณ์แบบนี้ขับหรอกครับ

** ขอบคุณครับ **

8. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :Dสมบูรณ์มากครับ
    แต่รูป(ไฟล์)ใหญ่ไปหน่อยน้า...อิอิ

9. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ขอบคุนมากครับ พี่ปาล์ม

ผมย่อไม่เป็นครับ ขอโทษครับบบ

10. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ไม่เป็นไรครับ เด่วตอนจะเอาไปเก็บ
    พี่จะเลือกเอาบางรูป และย่อให้ครับ

11. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ชีวิตมันก็แบบนี้แหละน้อง โตขึ้นแล้วจะเข้าใจ ....

นี่ขนาดวิ่งน้ำมันแพงๆยังไปเที่ยวไกลๆได้ หมดค่าน้ำมันไปเกือบ 7 พัน
    ถ้าติดแก๊สน้องนัสไม่วิ่งไปเที่ยวถึงจีนเลยหรอวะเนี่ยะ

เซ็งว่ะ มันชิงตัดหน้าไปถึงปางอุ๋งแล้ว วัยรุ่นเซ็ง

12. amprec

amprec New Member Moderator

22
    0
    0
    ใช่แล้วโดนน้องนัสชิงตัดหน้าไปก่อนซะแล้ว สงสัยพี่คงต้องหาเส้นทางสายใหม่เพื่อไปเที่ยวบ้าง

13. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ไปด้วย กร้าบบบบบบ

14. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ก็แต่ละท่านเคยว่างตรงกันไหมละคราบบบบ
    พอว่างก็ไม่มีเงิน 555+

เออเชด..พูดงี้ระวังสายเหนืองอนนะโว้ย..อิอิ

15. ทางสายใหม่ไม่ขึ้นเหนือก็ลงใต้ ... ไม่ได้ขึ้นไปบนฟากฟ้า
    ชีวิตมันก็อย่างนี้แหละเชด โตขึ้นแล้วจะบินได้เอง ...

16. PALM@ARCH

341
    2
    18
    :eek::eek::eek::eek::eek:
    I BELIEVE I CAN FLY.

**พักนี้พูดมากหน่อย เอ็มโดนบล๊อค ต้องคุยในนี้เอา555+

17. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ผมมีโครงการอยากจะไป Test โค้งที่ สังขบุรี อ่ะครับ พอจะมีใครสนบ้าง

18. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    เทพเคยชวนขับรถไปมาเลย์ไม่รุพูดเล่นพูดจิงถ้ามันจะขับไปจิงๆวิทจะขับไปด้วยหุๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้