======รวมรูปวาดรถแต่งและรถอื่นๆที่ผมวาดไว้ครับ======

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MR.Runabout, 26 มกราคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    งามมากครับ วาดต่อไปเรื่อยๆนะ รายละเอียดดีด้วย สุดยอดครับ

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเคยดูฝีมือเจ้าของกระทู้ในห้องรัชดาเมื่อสมัยก่อนมาทีละครับ เดี๋ยวนี้ไม่ได้วาดแล้วเหรอครับ

3. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    สวยจังค่ะ ชอบๆ ขอตินิดนึงได้มะคะ นู๋ว่าเส้นที่วาดตัวรถมันดูแข็งๆไปหน่อยอะค่ะ อาจเป็นเพราะพี่ตั้งใจมาก แต่ภาพรวม+ส่วนประกอบอื่นๆ นี่พริ้วสวยงามใช้ได้เลยค่ะ วาดละเอามาให้ดูบ่อยๆนะคะ

4. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    ชอบ Corolla LB ครับ

5. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    เอาที่วาดในคอมแบบเซง ไม่รุ้ทำไร มาให้ดู

ยังมีที่วาดในกระดาษอีกเยอะเลย ส่วนมากอยู่ในหนังสือเรียน 5555+

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เหมือนกันเลยครับ ส่วนใหญ่วาดในหนังสือเรียนประจำ ฮ่าๆๆ

มีเอาหนังสือมาวาดเล่นเป็นเรื่องเป็นราวอยู่เล่มสองเล่ม (วาดตอนเรียนเหมือนกัล แบบเรียนเลขไม่รู้เรื่อง เลยวาดรูปเล่นซะงั้น 55+) :eek:

แต่คุณจขกท.เยี่ยมมากครับ วาดเก่งมากๆ;)

7. โหว.....สเต็ปเทพน่ารักดีครับ

วาดแจกทุกคนในกระทู้นี้เลยครับ จะได้เอาเป็นดิสเพย์ อิอิ

8. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    สวยดีนะคับ

9. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    สวยทั้งนั้นเลย

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    สวย ลายเส้น น่าสนใจมากครับ

ถ้าว่างๆ อยากให้ออกแบบ รถเมล์มิตซู ในรูปแบบ EVO X ครับบบบบ

11. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8
    ขอบคุณครับๆ

:D ผมก็คนเดียวกับที่เล่นใน Pantip ห้องรัชดาสมัยก่อนน่ะครับ หลังๆ ไม่ได้เล่นที่นั่นแล้ว มาเล่นที่ Rcweb แทน
    เมื่อ 6-7 ปีก่อน เคยส่งผลงานการ์ตูน 3 ช่องไปที่ขายหัวเราะ แต่ก็เงียบหายไป
    คงเพราะตัวการ์ตูนที่เหมือนของเค้ามั้ง วาดสไตล์เดียวกันเลย
    ส่วนเรื่องเส้นของภาพนี่ คงแก้ยากครับ เพราะทุกภาพถ้าตั้งใจวาดจะวาดออกมาเหมือนๆกันหมดเลย
    แต่ถ้าวาดเล่นๆเส้นก็จะพริ้วครับ แต่ไม่สวย :p

วันนี้เอาของใหม่ไปดูเล่นก่อน 2 รูปนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาวาดรูปเลย :)

อันนี้ของเก่าครับ
    :D

12. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    โอ้ ชอบครับชอบๆ เห็นคนรักจะขีดๆเขียนๆ แล้ว รู้สึกดีครับ

วาดเหมือนไม่เหมือน สวยไม่สวย ไม่เกี่ยวเลยครับ

วาดแล้วมีความสุข แค่นั้นจบครับ ^ ^

13. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โครงสร้างคล้ายๆ FD 3S เลยครับ แต่สวยดีๆ

14. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    ลายละเอียดเยอะมาครับ ผมวาดแต่คร่าวๆ ไม่ค่อยจะเก้บรายละเอียดแบบนี้เลย 555+

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เก่งคับ..ชอบตรงรถเมลล์ อะ

16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    สวย มากกก คับ

17. เก่งจิงๆค๊าบ ชอบๆๆๆ

18. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    โหย สวยๆคับ เห็นแล้วของขึ้น น่าวาดมาแจมด้วย อิๆ

19. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สวยดีครับ สงสัยตอนเด็ก ๆ จะชอบรถเมล์ อิอิ

20. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สวยมากๆเลยครับ

21. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เด็กๆผมก็ชอบวาดรูปรถนะ แต่มีแต่ด้านข้างอ่ะ ไม่มีมิติเลย หุหุหุ

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  23. สวยดีคับ ดูแล้วเพลิน ๆ ดี :)

S16 เจ๋งมากครับ ออกแบบเองเหรอคับเนี่ย

น่าส่งไปญี่ปุ่นทำเป็น Production Car ผลิตออกจำหน่ายรู้แล้วรู้รอดไปเลย

สวยมาก ๆๆ :eek:

24. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ฝีมือระดับเทพครับ

25. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    สวยครับ

26. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    มีอีกป่าวครับ ชอบๆ

27. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ติดตามชมผลงายมาตลอดนะครับ (ตั้งแต่รัชดาแล้ว)

28. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    น่ารักจัง ถ้าเป็นสาวๆชอบไปแล้ว 5555

29. WasteGate Ta NonG

WasteGate Ta NonG Member Member

74
    0
    8
    สวยงามมากครับ

30. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........ลายเส้น...น่ารักดีคับ...เก่งๆ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้