ฝากพี่น้องชาว ek ช่วยพิจารณาด้วยครับเรื่องแอร์ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย art ek, 26 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    สู้ต่อไป

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ซวย จิง ๆ
    เส็ด ไว ๆ นะคับบ

3. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0
    ลองก้มลงไปจับตู้ฮีทเตอร์(ที่มีท่อน้ำร้อนต่อเข้ามาจากเครื่องยนต์)ถ้ามันร้อนแสดงว่ามีน้ำร้อนวนเข้ามาตลอดเนื่องจากตัววาล์วที่คอยปิด-เปิดน้ำร้อนเข้ามามันปิดไม่สนิททำให้แอร์ไม่เย็นเท่าเดิม

ปล.รถผมกว่าระบบทุกอย่างจะปกติต้องเข้าไปแก้งาน4-5ครั้ง(บ้านผมก็อยู่โครตไกลวิ่งไปกลับเกือบ80โล)แล้วแทบทุกครั้งพี่เจจะแสดงความไม่พอใจตลอดแถมเข้าไปแทนที่จะแก้ให้เราก่อนก็ไม่ เค้าจะทำรถลูกค้าที่มาใหม่ก่อนส่วนเราก็รอไปเพราะเค้าคงถือว่าได้3500จากเราไปแล้วยังไงก็เป็นของตายรอได้ก็รอไปพอรถคันอื่นเสร็จถึงค่อยมาทำให้เรามันไม่แฟร์เลยครับ(คือแค่เราต้องเข้าไปแก้มันก็ไม่ใช่แล้วครับยังจะให้ต้องรอนานๆอีก)ปวดใจและท้อเหมือนกันครับช่วงนั้นแต่ก็ต้องอดทนเอาเพราะไม่รู้จะไปทำที่ไห ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับทุกอย่างมีทางแก้ไข

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ถ้าช่างเจไม่น่าอุดหนุนงั้นที่กทม.ฝั่งธนฯพอมีช่างที่รับทำบ้างมั้ยอะครับเพราะไม่อยากไปไกลกลัวว่าทำครั้งเดียวถ้าไม่จบ
    แล้วต้องไปแก้งานอีก มานจะเสียเวลาในการเดินทางอะครับ แนะนำหน่อยนะครับและขอแสดงความเสียใจต่อเจ้าของกระทู้
    ด้วยนะครับ และก็ขอแสดงความขอบคุณที่มาเล่าสุ่กันฟังก่อนเพราะผมกำลังจะไปทำกับร้านนี้พอดีเจอแบบนี้คงไม่กล้าแล้วล่ะครับ

5. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ตอนนี้ได้ยินข่าวว่า พี่หนุ่ม noomth เค้าก็รับทำนะครับ :p ลองโทรไปถามดู (ม่ะได้โฆษณาให้นะครับ เพราะว่าผมก็ม่ะได้ทำกะพี่เค้าอ่ะ)

6. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    บอสเป็นไงม้างน้อง ของพี่ก้ออาการเดียวกับเราเลยแต่ยังไม่ได้เข้าไปแก้ เกลียดแม่งวะ เรื่องก้อเหมือนกับที่บอสเจอ ช่างอารายวะแม่งให้เรา รออยู่ได้ทั้งวัน แม่งใจเย็น รับลูก กินข้าว ให้เรานั่งแก๋ว ข้ออ้างเยอะ จะไปหามันให้นัด มึงเป็นผู้บริหารหรือไงวะ แล้วเมื่อไหร่แม่งจะว่าง ต่อให้แม่งทำได้คนเดียว ก้อไม่แก้กับมัน ไม่ให้อยากแตะรถเราอีก พูดแร้วเซ๊งวะ กับช่างกากๆ (ขอโทดครับเพื่อน EK พูดถึงมันแร้วอารมเสีย) ปล ทุกท่านที่อยากทำแอร์กรุณา ไปทำร้านอื่นดีกว่า หรือเอางบประมาณ หมื่นต้น ยัดของเทพๆใส่รถ ดีกว่าขับรถแร้ว แอร์มีปัญหาอารมเสียอากาศ ก้อร้อนอยู่แร้ว ยิ่งหน้าฝนอีก แอร์ไม่สมบูรณ์ จะได้อุทานว่า จบกัน...แต่งมากับมือ!...EKกรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้