*****SHOW-OFF YOUR RIDE*****

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยบอย

2. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    555+ ทนๆ ไปก่อนคับ
    มีโปรเจคใหญ่กว่ารออยู่

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ทนอยู่ หรือ อยู่ทน...

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สองอย่างมั้งคับ

5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ตอนนี้ยังโชว์ไม่ได้ อิอิ ยังเละอยู่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:05:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:04:38 ----------

ตอนนี้ยังโชว์ไม่ได้ อิอิ ยังเละอยู่

6. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    สภาพของความเละมันเป็นจั๊งซี๊ (มันต้องถอน)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:55:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:54:57 ----------

สภาพของความเละมันเป็นจั๊งซี๊ (มันต้องถอน)

7. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ขีดสุดของความแรง

8. Schelnow

Schelnow New Member Member

182
    2
    0
    หูยยไปโดนอะไรมาอ่ะครับพี่

9. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    55555 รถแรงๆ สภาพมันต้องพังๆ หน่อย พอให้เห็นเป็นบาดแผลจากการออกรบ

ว่าแต่ตูดป้าแกนี่แหกเกิ๊น....

10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แบบนี้ป่าว ที่เขาเรียกว่าตูดบาน

11. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    อดีตที่ขมขื่นถ่ายไว้ดู ก่อนศัลยกรรมครั้งใหญ่

12. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    สถานการณ์มันบังคับใช่ไหมครับ น้าเอ้

13. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ป๊าด แนวคิดแต่ละคนน๊า ถ้าเจอจะจับตีให้ก้นเลายเล๊ย อิอิอิอิ

เทียบกับสมัยเคยรุ่งเรื่อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  14. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    โอ๊วสวยมากครับน้าเอ้ทำไมกระโปงด้านในมันเหมือนจะเปิดออกเลยอ่ะอยากทำมั่งอ่ะแล้วไฟท้ายไมแปลกจังผมว่าสวยดีน่ะไม่เคยเห็นเรยแล้วรุ่นเราถือว่าเป็นแนวเรโทรคาร์ยังอ่ะแม๊กขอบเท่าไหร่อ่ะครับ

15. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เผยอฝากระโปรงในคลับเราทำกันเกือบทุกคันครับ ใช้บุชแกนเพลาหลังปีเนียมของ KAWASAKI KR 150 ครับ ยี่ห้อ POCH หาซื้อตามร้านอะไหล่มอไซค์ได้ บอกเค๊าว่าตัวยาว ตัวละ 35 บาท (มั๊ง) ใช้สี่ตัว แล้วก็ซื้อน๊อตเบอร์ 10 ตัวยาวมาด้วยสี่ตัวนะ แล้วหนุนเข้าไปก็จะเผยอฝาได้ ที่ทำกันน่ะเพราะว่ามันติด มิกซ์เซอร์แก้สน่ะ รถรุ่นเรายังไม่ลงไปถึงเรทโทรครับ เรทโทรมันต้องต่ำกว่าพวก 70's ลงไป (มั๊ง) ล้อเป็น AVS MODEL 8 น่ะ ขอบ 17x7 ไม่ได้ใช้แล้วตอนนี้ ใช้ W WORK EMOTION 17x7 เป็นคู่หลัง คูหน้าเป็น ล้อแจ๊ส 15 นิ้ว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:29:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:29:44 ----------

เผยอฝากระโปรงในคลับเราทำกันเกือบทุกคันครับ ใช้บุชแกนเพลาหลังปีเนียมของ KAWASAKI KR 150 ครับ ยี่ห้อ POCH หาซื้อตามร้านอะไหล่มอไซค์ได้ บอกเค๊าว่าตัวยาว ตัวละ 35 บาท (มั๊ง) ใช้สี่ตัว แล้วก็ซื้อน๊อตเบอร์ 10 ตัวยาวมาด้วยสี่ตัวนะ แล้วหนุนเข้าไปก็จะเผยอฝาได้ ที่ทำกันน่ะเพราะว่ามันติด มิกซ์เซอร์แก้สน่ะ รถรุ่นเรายังไม่ลงไปถึงเรทโทรครับ เรทโทรมันต้องต่ำกว่าพวก 70's ลงไป (มั๊ง) ล้อเป็น AVS MODEL 8 น่ะ ขอบ 17x7 ไม่ได้ใช้แล้วตอนนี้ ใช้ W WORK EMOTION 17x7 เป็นคู่หลัง คูหน้าเป็น ล้อแจ๊ส 15 นิ้ว

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สวยครับน้าเอ้ ไปถ่ายที่ไหนมาครับเนี่ย...................ชอบจังเลยบ้านทรงไทยเนี่ย....

17. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สวยงามมากคับ

18. Vertex

277
    4
    0
    ฉากหลังสวยกว่ารถซะอีก..... 5555

19. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    แล้วไฟท้ายล่ะครับน้าเอ้ รถ รุ่นเราใส่ขอบ17แล้วมีปัญหาหรอครับน้า

20. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ไฟท้ายใช้สีแคนดี้โทน (สีแดงใสใส) ของเลย์แลนด์พ่นสาดเลยครับ พ่นทับด้านนอกเลย แต่ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ โคมตากแดดอยู่แล้วอุณหภูมิสูง (สีพ่นกระป๋องพ่นออกมามันจะมีอุณพภูมิต่ำ) พอสาดสีลงไปได้ยินเสียงผนังโคมด้านนอกลั่นดังเปรี๊ยะๆๆๆๆๆๆ เกิดรอยแตกลายงาขึ้นทั้งดวงเลยครับ เสียเลยก็เลยต้องพ่นทับไปตลอดชีวิตน่ะครับ ถ้าอยากทำอย่าให้โคมโดนแดดแล้วพ่น โคมก็ควรจะเป็นอุณหภูมิธรรมดาถ้าเบื่อก็เอาไปขัดก็จะใสเหมือนเดิม แต่ของน้าเอ้มันทำใสไม่ได้แล้วเพราะมันมีลายงาเกิดขึ้นเต็มไปหมด แต่พอพ่นให้เต็มทั้งหมดแล้วก็สวยดีครับ ไม่เหมือนใคร น้าเด่ ก็ทำ แต่ตรงไฟถอยน่ะ เอากระดาษกาวแปะเอาไว้เวลาเราพ่นเสร็จ แกะกระดาษกาวออก ส่วนของไฟถอยก็ยังจะเป็นสีขาวใสอยู่เหมือนเดิมจ้า

และบ้านทรงไทยหลังนี้เป็นบ้านของย่าที่บ้านนอกครับ (นครนายก) เอ้โตมากับที่ดินผืนนี้เลยครับ แต่เมื่อก่อนไม่ใช่บ้านหลังนี้ เป็นบ้านไม้สักธรรมดาเป็นหลังคาปั้นหยาน่ะ

ส้วนเรื่อง ล้อขอบ 17 นิ้ว เราต้องดูออฟให้แน่ใจว่าเป็นออฟขับหน้าหรือขับหลัง กว้างเท่าไร ถ้าออฟซัก 40 กว้าง 7นิ้วครึ่งก็ยังพอใหวในส่วนของด้านหลัง แต่อาจจะยุบลงมาขูดขอบยางด้านนอกนิดนิด แต่ถ้าล้อหน้า ไม่ควรเกิน 7 นิ้วครับ เพราะซุ้มล้อหน้าเราเล็กน่ะ แล้วยังติดกระเดื่องปีกนกด้วย ยางก็ต้องบางลงด้วย พอยางบางลง ก็ต้องอัดลมให้แน่นตลอดเวลา ก็มีผลถึงแรงกระเทือน ถ้าช่วงล่างไม่แน่นก็จะได้ยินเสียง กุกกักกุกกัก ไปตลอด เพราะฉะนั้นถ้ารถเดิมๆ ยังไม่ได้ระเบิดซุ้มหรือพับขอบ เวลาจะใส่แม็ก กว้างๆต้องศึกษา บุคคลิกของรถเราให้ดีดีครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:49:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:49:40 ----------

ไฟท้ายใช้สีแคนดี้โทน (สีแดงใสใส) ของเลย์แลนด์พ่นสาดเลยครับ พ่นทับด้านนอกเลย แต่ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ โคมตากแดดอยู่แล้วอุณหภูมิสูง (สีพ่นกระป๋องพ่นออกมามันจะมีอุณพภูมิต่ำ) พอสาดสีลงไปได้ยินเสียงผนังโคมด้านนอกลั่นดังเปรี๊ยะๆๆๆๆๆๆ เกิดรอยแตกลายงาขึ้นทั้งดวงเลยครับ เสียเลยก็เลยต้องพ่นทับไปตลอดชีวิตน่ะครับ ถ้าอยากทำอย่าให้โคมโดนแดดแล้วพ่น โคมก็ควรจะเป็นอุณหภูมิธรรมดาถ้าเบื่อก็เอาไปขัดก็จะใสเหมือนเดิม แต่ของน้าเอ้มันทำใสไม่ได้แล้วเพราะมันมีลายงาเกิดขึ้นเต็มไปหมด แต่พอพ่นให้เต็มทั้งหมดแล้วก็สวยดีครับ ไม่เหมือนใคร น้าเด่ ก็ทำ แต่ตรงไฟถอยน่ะ เอากระดาษกาวแปะเอาไว้เวลาเราพ่นเสร็จ แกะกระดาษกาวออก ส่วนของไฟถอยก็ยังจะเป็นสีขาวใสอยู่เหมือนเดิมจ้า

และบ้านทรงไทยหลังนี้เป็นบ้านของย่าที่บ้านนอกครับ (นครนายก) เอ้โตมากับที่ดินผืนนี้เลยครับ แต่เมื่อก่อนไม่ใช่บ้านหลังนี้ เป็นบ้านไม้สักธรรมดาเป็นหลังคาปั้นหยาน่ะ

ส้วนเรื่อง ล้อขอบ 17 นิ้ว เราต้องดูออฟให้แน่ใจว่าเป็นออฟขับหน้าหรือขับหลัง กว้างเท่าไร ถ้าออฟซัก 40 กว้าง 7นิ้วครึ่งก็ยังพอใหวในส่วนของด้านหลัง แต่อาจจะยุบลงมาขูดขอบยางด้านนอกนิดนิด แต่ถ้าล้อหน้า ไม่ควรเกิน 7 นิ้วครับ เพราะซุ้มล้อหน้าเราเล็กน่ะ แล้วยังติดกระเดื่องปีกนกด้วย ยางก็ต้องบางลงด้วย พอยางบางลง ก็ต้องอัดลมให้แน่นตลอดเวลา ก็มีผลถึงแรงกระเทือน ถ้าช่วงล่างไม่แน่นก็จะได้ยินเสียง กุกกักกุกกัก ไปตลอด เพราะฉะนั้นถ้ารถเดิมๆ ยังไม่ได้ระเบิดซุ้มหรือพับขอบ เวลาจะใส่แม็ก กว้างๆต้องศึกษา บุคคลิกของรถเราให้ดีดีครับ

21. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    วิธีทำไฟท้ายแดงๆ อิอิ เถื่อนโหดดิบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2011
  22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ยังไม่หมดป่าว น้าเอ้

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ติดสติ๊กเกอร์เอา ไม่ได้หรอ

24. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ติดสติกเกอร์มันไม่ใสน่ะ มันจะขุ่นขุ่น ถ้าพ่นเนื้อมันจะใสกิ๊ก

25. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    อ่อคับ

26. Vertex

277
    4
    0
    รถน้าเอ้เสร็จแล้วเหรอครับ เร็วมากๆ

27. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ไม่ใช่คับ อันนี้รูปสมัยสาวๆ ของป้าทับทิมเค้าคับ อิอิ

28. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    สงกรานต์จะเสร็จป่าวยังไม่รู้เลยเนี่ย รถเต็มอู่เลยอ่ะ

29. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ใช้บัตร VIP ดิคับน้าเอ้ รวดเร็วทันใจ.....อิอิ
    แซงโลดดดดดดด 555+

30. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เร่งแล้วเดี๋ยวไม่สวยน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้