ขับหน้าอยาก burn อ่ะครับ ต้องติดอุปกรณ์อะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย Kazza, 12 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ผู้รู้ตอบหน่อยครับ อยากรู้ครับ

3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เบรคมือที่ดี ดึงแล้วล้อหลังล๊อค

แล้วก็ เริ่ม ดีดครัชได้เลย

ให้ง่ายก็ราดนําลงบนพื้นก่อนแล้วเบินบนนํา

4. ka_ka f 150

ka_ka f 150 New Member Member

2
    0
    0
    ใช้น้ำช่วยจะทำง่ายขึ้นครับ ควันเยอะด้วย

5. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นเกียร์ ออโต้ล่ะครับ ทำได้มั้ย

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    auto ขับหน้า ก็ดึงเบรคมือ ให้สุด แล้วก็เร่งเลย แต่บนนํานะ

ถ้าเบรคมือเอาไม่อยู่ก็ต้องไปตั้งใหม่

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ออโต้ ระวังเกียร์พังนะครับ

8. ไม่กวนนะครับ แต่เอาชัวร์ๆ ก็ สมอบก

แล้วก็เตรียมตังไว้เปลี่ยนเกียร์ด้วย

แต่ลองคิดดูนะ ว่าจะเบริน์ไปทำมัย

9. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0
    อยากขับเป็นเหมือนกาน แต่สงสารรถ

10. Boat na

Boat na New Member Member

235
    2
    0
    ยางจะหมดแล้ว ลองซะหน่อยคงไม่เสียหาย

11. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    - ผมว่าเลือกใช้ยางที่ดีๆ แล้วก่อนเข้าไฟ ล้างเปิดหน้ายางฃะ 2-3 รอบก็พอแล้วมั้ง สำหรับขับหน้า
    ปล. ถ้ารถมีแรงม้า แรงบิด ไม่เยอะ Burn ไปก็เปล่าประโยชน์ แถมกินช่วงล่างอีกนะ

หวัดดีครับ ผมเคยลองทำมาแล้วครับสะสุดๆปิดแอร์หลังฝนตกตอนติดไฟแดงสี่แยกแต่ช่วงดึกสงัดหน่อยนะครับ ของผมเปงViosครับแม็ก 16 ยาง 50 เครื่องเดิมครับ+Lpg (แต่ตอนทำใช้น้ำมันนะครับ) ปลายจมูกเป็น NITTO TAITENIUM กลางวาง ตอปิโดแทนท่อพักกลาง หลังจากดึงเบลคมือแล้วผมก็เริ่มเพิ่มคันเร่ง ค่อยๆละคลัชแล้วกระตุก1ทีเบาๆครับเท่านั้นละครับ มองไม่เห็นไฟแดงเลยครับ ควันเยอะมาก ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้