อยากติดเทอร์โบ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jek_cub, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ระวังนะครับ รถเทอร์โบไม่เหมือน n/a อย่าแช่นานครับ

ใช้งานตามรอบเครื่อง อย่าไปฝืนครับ

2. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    หนับหนุน........

3. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    คำแนะนำที่ควรปฏิบัติตามอย่างยิ่ง

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ยินดีด้วยนะครับ ว่างๆก็มามิตติ้งกะพี่บ้างนะ ลานกีฬาสาย 2 ทุกวันพุธ 2 ทุ่มครึ่งเป็นต้นไป
    จิ้นแอบไปกินเบียร์บ่อย :D

ครับเมื่อรถแรงแล้ว อย่าลืมดูแล เครื่องด้วยนะครับ เช่น น้ำมันเครื่องใช้ของดีหน่อย น้ำหม้อน้ำดูแลอย่าให้ขาด

5. jek_cub

jek_cub Member Member

47
    0
    6
    ขอบคุรครับพี่ เดี๋ยวว่างจะ ไปครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

6. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    รถผมใส่bo rb20 ปั้ม2L TURBOเดิมๆ บูท12psiต้นดีปลายหมดได้150-155KM-HRถ้ามากกว่านี้ต้องทำปั้มเพิ่ม (ไม่มีอินเตอร์)เเช่ได้4กิโลความร้อนเลยคร฿่ง

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แรงกันใหญ่ ไม่แรงมั่งก็แล้วไป

8. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    แรงเจง อิจฉาๆ

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    มันกินน้ำมัน เพิ่มมากไหมครับ

10. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    กินกว่าเดิมนิดหน่อย เเต่ขับมันกว่าเดิม

11. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    รถผมรอบหมดอ่ะ 5000 ยังไม่ถึง 165เลย
    ^------------------------ ^ อาการนี้ต้องเปลื่ยนคลัชหรือไล่เฟืองท้ายใหม่(ไม่ได้ทำปั้มนะ)

ขับเนียนๆไม่กินหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้