ผมเจอวิธีที่จะใช้มือถือเปิดรถแล้วครับ (มีVDO)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >

ผมเป็นคนถ่ายเองไม่ใช่กะเหรี่ยงครับ

กำ:sad::sad::sad::sad:

1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไม่มีคำบรรยายใดๆ จะมาแทนความรู้สึก.......

--------------------------------------------------

ผมเคยใช้มือถือเปิดรถนะครับ อันนี้จริงจังนะ

คนแรกมีมือถือ 1 เครื่อง ยืนหน้ารถ

คนที่ 2 มีมือถือ 1 เครื่องพร้อมรีโมทรถ อยู่ไกลกันหน่อย

ไกลเกินระยะรีโมทจะเปิดได้ก็แล้วกัน

คนที่ 2 โทรหาคนที่ 1 พร้อมกดรีโมท

คนที่ 1 รับสาย เอามือถือไปใกล้ๆรถ

มันเปิดรถได้จริงๆครับ

สำหรับวิธีนี้ได้แค่สัญญาณกันขโมยบางแบบนะครับ

บ้านผมมีรถ 3 คัน

ผมเปิดแบบนี้ได้แค่ 2 คัน

2 คันที่ว่ามาติดตั้งทีหลัง

แต่คันที่ 3 เขาติดมาจากโรงงานเลย

ว่างๆน่าจะลองทำดูนะครับ

เผื่อว่าวันหนึ่งเราอาจทำรีโมทหาย

เราก้ให้คนที่บ้านเปิดให้

---------------------------------------------

อันนี้ดูจากรายการหนึ่ง (ลืมไปแล้วชื่ออะไร)

วิธีการเพิ่มระยะของรีโมทบางแบบ

ตั้งสมาธิตัวเองดีๆ แล้วกดรีโมทเข้าหัวตัวเอง

จะเพิ่มระยะของรีโมทได้

เท่าที่ดูในรายการเขาบอกว่า

สมองคนเราเวลาเพ่งสมาธิไปที่อย่างใดอย่างนึง

จะมีคลื่นนึง(จำชื่อไม่ได้) อยู่รอบๆหัวเรา

และมันทำให้เพิ่มระยะทำงานแก่รีโมทบางแบบได้

2. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    สร้างสรรค์มาก แวะมาเอาโล่ห์ที่บ้านด้วยครับ

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    555555555 อึ้งไปเลย

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อย่างงี้ต้องลองคับ

5. ทะเบียนของเขาคือ ภพ 8943 Benz C240 อิอิ

ช่างกล้าเนอะ

6. กำ คันนี้ผมไม่ได้ใช้เน้อ พ่อผมใช้ อย่าไปทักเข้าล่ะ เดี๋ยวโดนยิง -*-

7. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    555แจ๋มไอเดียเจ๋งเปิดมาฮาเลย....:D

8. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    กล้ามากกกก

9. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แหล่มจริงๆ

10. ดันดีไม๊

11. ว่าแล้วววว 55555555 หิหิ...

12. ฮาดีคับ :D:D:D

13. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    เอาซะพูกไรไม่ออกเลยแค๊ป

14. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เข้ามาฮาครับ

5555555+

15. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ฮากันไป

เหอๆ

16. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ดีนะ ที่ไม่ได้ใช้ BENZ

ไม่งั้นคงนอนไม่หลับเลยละ..

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พยายามจริงๆ คิ คิ

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
  19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โจรเห็นทู้นี้เเล้วหวานเลยนะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้