+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อย่าหวั่นไหวครับ พี่-น้อง ช่วงวิกฤตรอบแรกเมื่อหลายปีที่แล้ว ก็ยังยืนหยัดที่จะกินไก่อยู่ แต่ต้องกินแบบที่ปรุงสุกและสะอาด เมื่อช่วงไข้หวัดนกระบาด ชอบกินก้วยเตี๋ยวไก่ริมทาง ในซ.ศูนย์วิจัย ที่จะไปทะลุ เลียบด่วนได้ ไปกินที่ร้านลุงแกช่วงนั้น ได้เยอะโครตๆทั้งเส้น ทั้งไก่ แถมยังได้ใจกับเจ้าของร้านกันอีก ว่าไม่ทอดทิ้งกัน ปัจจุบันถ้าได้ผ่านไปแถวนั้นก็จะแวะกินบ่อยๆครับ :cool:

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สมัยก่อนกินแถวซอย 38 (สุขุมวิท) ตอนเลิกเที่ยว ไม่ก็มิดไนท์ไก่ตอนประตูน้ำ
    ปัจจุบัน กินร้านข้างๆไดโน่สนุ๊กเกอร์ สุขุมวิท 71 ครับ อร่อยเหาะ

3. nicecar

468
    15
    0
  4. nicecar

468
    15
    0
    หลังจากที่เพื่อนๆพี่-น้อง ขาซิ่งแนะนำกันเข้ามา ก็เลยขอโอกาสมาอัพเดทข้อมูลล่ะกัน

รายชื่อร้านข้าวมันไก่.....อัพเดท 27-1-51

ที่ขาซิ่งใน RCW ได้แนะนำกันเข้ามา เรียงจากการตอบกระทู้เข้ามา นั่งนับกันหน้าต่อหน้า ความอร่อยเป็นที่แน่นอนทุกๆร้านที่พี่-น้องแนะนำกันเข้ามา แต่สะดวกที่ไหนก็หารัปประทานได้แถวนั้น แต่ละร้านก็จะมีลักษณะที่โดดเด่นแตกต่างกันออกไป ไม่ว่าจะเป็นเนื้อไก่ที่หนานุ่ม,ข้าวมัน,น้ำซุป,น้ำแกง,น้ำจิ้ม,ที่จอดรถ,คนขาย,เจ้าของร้าน,ลูกสาวเจ้าของร้าน ลำดับที่ทำขึ้นมานี้ไม่ได้นับเอาว่าร้านไหนอร่อยกว่าหรือโหวตมากกว่านะครับ แต่นั่งจดจากกระทู้ที่ตอบเข้ามาเรื่อยๆ ถ้าเป็นไปได้อยากจะไปแวะกินทุกๆร้านที่เพื่อนๆแนะนำกันเข้ามาเลย แล้วก็อยากจะทำป้ายเล็กๆเอาไปติดที่ร้านเค้า เสมือนป้ายพวกเชลส์ชวนชิน แต่เป็นป้าย ขาซิ่ง RCW ชวนชิม คงจะดีไม่น้อย เจ้าของร้านเค้าคงจะขำดี

1.หัวโค้งพระนครเหนือ
    2.มงคลชัย (หน้าศรีธัญญา)
    3.เด่นโภชนา ซ.สุขุมวิท 62
    4.ข้าวมันไก่เจ้อ้วน
    5.สามสาวใจเพชร ซ.วัดดาวดึงษ์ สะพานพระราม 8
    6.ข้าวมันไก่สี่จ่า หน้าดับเพลิงห้วยขวาง
    7.ข้าวมันไก่นายดำ ตรงข้ามเสรีเซ็นเตอร์
    8.ข้าวมันปูสาย 4
    9.เฮียเล้ง กม.8 คู้บอน
    10.ข้าวมันไก่ประตูน้ำ (ข้าวมันไก่ง้อไบ้ เด็กเสริฟเป็นผู้หญิงทั้งร้านใส่เสื้อสีชมพู)
    11.ข้าวมันไก่โคลิเซี่ยม วัดเสมียนนารี
    12.ข้าวมันไก่ศรีโสธร หน้าโรงแรมอุดมสุข
    13.รัชดา ซ.3
    14.ข้าวมันไก่มงคลวัฒนา
    15.ข้าวมันไก่ซ.วัดดอกไม้ ถ.สาธุฯ
    16.ข้าวมันไก่ป้าพร(ไก่เอี้ยด แยกวังหิน)
    17.ร้านโรจน์ เยื้องๆวัดแจ้งนอก
    18.ร้านเต๊กฮะ แถวๆวัดแจ้งนอก
    19.ร้านในซ.ไฟว์สตาร์
    20.ร้านข้างๆตึกคอม(ศรีราชา จ.ชลบุรี)
    21.ข้าวมันไก่ตอนแคราย
    22.มนข้าวมันไก่ มหาชัย
    23.ข้าวมันไก่เฮียตือปากซอยวัดบางพรานนก
    24.ร้านซ. 13 ถ.สาธุ ใกล้ๆวัดจีน
    25.ข้าวมันไก่เจ้อัง ปากซอยวัชรพล
    26.ร้านปากซอยจรญฯ85
    27.ข้าวมันไก่นายอาจ (หน้าตลาดอินทรารักษ์)
    28.ร้านมาจากถ.รามอินทรา เข้าถ.สวนสยาม
    29.ข้าวมันไก่ปากซอยบางกรวย กฝผ.
    30.ภัตราคาร กวนอา พระราม3
    31.ข้าวมันไก่แถวดอนเมือง ตรงข้ามฐานทัพอากาศ ใกล้ๆสินมั่นคงประกันภัย
    32.ร้านตรงข้ามโลตัสราชบุรี
    33.ข้าวมันไก่ตลาดพลู ฝั่งธนฯ
    34.ข้าวมันไก่แยกท่าพระ
    35.ข้าวมันไก่สิงคโปร์ บุญตงเกียรติ หน้า เจ อเวนิว
    36.ร้านตรงถ.เพชรบุรีฝั่ง RCA หน้าแมนชั่นอะไรซักอย่าง
    37.ร้านรักกาแฟ จ.นครราชสีมา
    38.ร้านถ.ตก ใกล้ๆพระนครใต้ ติดกองดับเพลิง
    39.ร้านในศูนย์การค้ารัตนา ตรงหัวมุม
    40.ข้าวมันไก่สำโรง ตรงข้ามอิมพีเรียล
    41.ร้านปากซอยลาดพร้าว 63
    42.ข้าวมันไก่ ป้าบุญโฮม ม.รังสิต
    43.ข้าวมันไก่ (ในตัวเมืองจ.นครปฐม อร่อยทุกร้าน)
    44.ข้าวมันไก่ไหหลำ หน้าราชวินิตบางแก้ว
    45.ร้านปากซอยวัดดงมูลเหล็ก
    46.ข้าวมันไก่ไหหลำ สาย 1
    47.ข้าวมันไก่ ตลาดศาลาน้ำเย็น
    48.โอชินข้าวมันไก่ ถ.บรมราชชนนี
    49.ร้านถ.เพชรเกษม เข้าคลองขวางประมาณ 100 เมตร
    50.ข้าวมันไก่นายฮั้ว ถ.กิ่งแก้ว
    51.ร้าน 888 ถ.พัฒนาการ
    52.ข้าวมันไก่ไหหลำ ใกล้ๆศาลเจ้าพ่อเสือ
    53.ลั่นฟ้า ข้าวมันไก่ ถ.มหรรณพ ใกล้ๆเสาชิงช้า
    54.ข้าวมันไก่บางบอน ตรงข้ามคาร์ฟู
    55.ข้าวมันไก่ ซุยเซ้ง ถ.เจริญกรุง
    56.ข้าวมันไก่เจริญนคร (คลองต้นไทร)
    57.ร้านตะแคงชาม (เชียงใหม่)
    58.ร้านในตลาดสุทธิสาร (ตรงข้ามซ.อินทามระ 26)
    59.ร้านตรงข้าม ซ.ศูนย์วิจัย
    60.ร้านแถวๆสะพานเหลือง
    61.จุ๋มจิ๋มข้าวมันไก่ ตลาดสี่มุมเมือง
    62.ข้าวมันไก่ไหหลำ ซ.อุดมสุข
    63.ข้าวมันไก่นายโฮ ถ.เลีบยคลองบางน้ำจืด จ.สมุทรสาคร
    64.ร้านเยื้องๆวัดยานนาวา
    65.ร้านซุ่ยเฮง ตรงข้ามวัดสุทธิ
    66.ข้าวมันไก่ถ.สวนผัก ตลิ่งชัน
    67.ข้าวมันไก่เจ้หงษ์ สาย 4 (หน้าเวทีมวยอ้อมน้อย)
    68.ข้าวมันไก่ยิ้มแย้ม ตลาดปัฐวิกรณ์
    69.ร้านซ.รามคำแหง 39
    70.ร้านซ.สุขุมวิท 38
    71.ร้านข้างๆไดโน่สนุกเกอร์ สุขุมวิท 71

72.ร้านในตึก SCB Park
    73.ข้าวมันไก่บางไผ่ อยู่ซ.ถัดจากปั๊มเชลส์หน่อย
    74.ข้าวมันไก่พรชัย มาจากฟิวเจอร์ ก่อนถึงแยกท่าเกษตร
    75 ร้าน ข้าวมันไก่ หลัก2 (ตรงข้าม ไปรษณีย์ บางแคใต้ หลัก 2 จ้า)

ปล.ถ้ามีเพื่อนแนะนำกันเข้ามาอีกจะมาอัพเดทเรื่อยๆครับ พี่-น้อง

D.I.Y. by GolF_Za-Ka-O

:D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2008
  5. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    อันดับ 4
    ข้าวมันไก่เจ็อ้วน ร้านไอ้โยครับ สุดยอดแล้ว

6. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    อันดับ 4
    ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน ร้านไอ้โยครับ สุดยอดแล้ว

7. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เลขที่ 7 นายดำของผม กลายเป็น ลุง ไปแล้ววววว

8. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    กว่าจะไปกินหมด 555+ เยอะจริงๆ

9. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    น่าไปลองทุกร้านเลย

10. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0

ไปเมื่อไหร่บอกป๋ม (เลี้ยงป๋มด้วย) นะครับ ป๋มไปด้วยครับ :D

11. nicecar

468
    15
    0

แก้ไขแล้วครับ มันเยอะเลยพิมพ์ผิดไปบ้าง:D

12. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ข้าวมันไก่ เจ้หงษ์ สาย 4 อยู่ หน้า เวทีมวยอ้อมน้อยเลยจ้า ไม่ได้อยู่ตรงข้ามงะ อิอิ

ขอ เพิ่ม อีกร้าน นะ

ข้าวมันไก่ หลัก 2 อยู่เส้นเพชรเกษมเหมือนกัน ตรงข้าม ไปรษณีย์ บางแค หลัก 2 จ้า คุน nicecar อิอิ

13. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ต้องลองให้หมด ^^

14. ผมอยู่ฝั่งธน และแถวรัชโยธิน มีร้านเด็ด ดังนี้

- ข้าวมันไก่ใน SCB Park (ขาย จ-ศ ในธนาคาร) อร่อย ข้าวนุ่ม ไก่นิ่ม ให้เยอะ น้ำแกงอร่อย ไม่แพงด้วย จานละ 25 บาท
    - ข้าวมันไก่บางไผ่ น้ำจิ้มเด็ดสุดๆ น้ำแกงมะนาวดอง อยู่ซอยถัดจากปั๊ม shell มานิดนึง
    - ข้าวมันไก่พรชัย ถ้ามาจากฟิวเจอร์จะถึงก่อนแยกท่าเกษตร เริ่มขาย ประมาณ 18.30 น.

15. nicecar

468
    15
    0
    -ร้านเจ้หงษ์ ต้องแก้เป็น หน้า ไม่ใช่ ตรงข้าม ใช่มั๊ยครับ

-หลัก 2 มันข้อไหนอ่ะ หาไม่เจอ รบกวนชีแนะหน่อยครับ ว่าต้องแก้ไรบ้าง
    :cool:

16. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    รายระเอียดร้านซุ่ยเฮง (no.65) นะครับผม

ร้านเปิดบ่าย 5 โมงเย็นแล้วเปิดยาวไปปิดตอนสายๆซัก 9 โมงเช้าครับ

พี่ที่ร้านก็ชอบรถครับเป็นพี่ผู้ชายอายุซัก35+-ชื่อพี่อั๋นครับ

นอกจากข้าวมันไก่+เครื่องในแล้ว แนะนำพวกซุปของร้าน

จะมีต้มยำ(แนะนำเลยครับ), ต้มสาหร่าย, มะระตุ๋น, ต้มมะนาวดอง

ปล.น้ำจิ้มร้านนี้จะเป็นแบบพริกเหลืองตำนะครับคล้ายๆแบบเต้าเจี้ยว หอมๆดี

ไว้จะไปถ่ายรูปไก่อวบๆฉ่ำๆมาให้ดู :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2008
  17. nicecar

468
    15
    0
    ข้าวมันไก่รถซิ่ง ตัวจริง:D

18. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    12.ข้าวมันไก่ศรีโสธร หน้าโรงเรียนอุดมสุข

อยู่ตรงข้ามโรงแรมอุดมสุขค้าบ ม่ายช่ายโรงเรียน

19. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    หิว..เลยอ่ะคับ

20. nicecar

468
    15
    0
    แก้ไขแล้วคร้าบบ :D

21. nicecar

468
    15
    0
    อัพเดทข้อมูลในรายชื่อร้านหน้า 6 แล้วคร้าบบ

22. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    มงคลวัฒนาคร้าบกินมานานแล้ว แต่ถ้าเปิดดึกๆด้วยจะดีมั่กๆ

23. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

ไม่มีข้ออะจ้ะ แต่เพิ่ม อ่าส์ อิอิ

เพิ่ม
    เป็นข้อที่ 75 ร้าน ข้าวมันไก่ หลัก2 (ตรงข้าม ไปรษณีย์ บางแคใต้ หลัก 2 จ้า)
    :D

24. nicecar

468
    15
    0
    เพิ่มเติมแล้วค้าบบบ

25. Soup

Soup New Member Member

110
    2
    0
    shangrila อร่อยแต่แพง

26. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    กระทู้นี้ ทำผมแย่แล้ว เวลานี้ ไปกินที่ไหนดีเนี่ยยย ฮ่าๆๆๆ

27. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ข้าวผัดกุ้งในตำนานไงครับ พี่ไหญ่

28. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ แฟนพันธุ์แท้ ข้าวมันไก่ ^^

แนะนำ ร้าน ตลาด ลาดปลาเค้า รามอินทรา กม. 2 นะคับ ^^

29. 1234567

1234567 Guest

0
    0
    0
    ข้าวมันไก่ป้าพร

ตลาดวังหิน เสนา ขายกลางคืนถึงช่วงเช้าๆๆ

อร่อยครับ

30. nicecar

468
    15
    0
    ร้านนี้แน่นอน หลายๆท่านคอนเฟริมได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้