+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    555+เห็นด้วยเลยครับ:D

2. ake_30_127

ake_30_127 New Member Member

34
    0
    0
    น่าจะบอกเวลา เปิด ปิด แล้วก็ทางไปแบบละเอียดหน่อยนะครับ:sad:
    จะได้ๆปกินให้หมดทุกร้านเลย หุหุ อยากกินสุดๆ
    ร้านตรงปากซอยบางกรวยครับฝั่งการไฟฟ้า เปิดเช้า เที่ยงๆหมดครับ อร่อยจริงครับ
    ร้าน ตรงแถว ตลาดสี่มุมเมือง ชื่อร้านจุ๋มจิ๋มข้าวมันไก่ อร่อยโคตๆเปิดเช้าถึงเย็นครับ:)

3. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ขบรถผ่านเคยเห็น แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลิ้มลอง โอกาสต่อไป ไม่พลาดแน่ๆ

4. nicecar

468
    15
    0
    งานเยอะมั่กๆไม่ค่อยมีเวลาได้ไปไหน แต่ถ้าผ่านตามจุดที่พี่-น้องรายงาน จะเข้าไปเก็บภาพมาฝากครับ

5. nicecar

468
    15
    0
    เหนื่อยนัก มาพักกินข้าวมันไก่กันก่อนจ้า

ปล.กระทู้ฉมานฉันท์ 5555 :D

6. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ปกติกินทุกวันแต่ถ้าให้อร่อยสุดๆต้องที่หน้าหมู่บ้านสหกรณ์ ถนนเสรีไทย ร้านนี้กินเมื่อ10ปีที่แล้ว ตอนนี้ย้ายไปไหนแล้วไม่รู้

รองลงมาก็ ข้าวมันไก้เจ๊อ้วนเลยครับ

ต่อมาก็ ข้าวมันไก่ไหหลำ ซอยอุดมสุข ตรงข้ามเล้าจน์แห่งหนึ่ง

ส่วนร้านที่คิดว่าน่ากินสุดๆ คือร้านข้าวมันไก่นายโฮ ไม่รู้อยู่ตรงไหน เคยดูในทีวี ร้านนี้จะเลี้ยงไก่เองเลยครับ เลี้ยงแบบธรรมชาติ ไม่มีสารเจือปน ตัวอ้วนมากกกกกก และที่สำคัญรานนี้ไม่ได้เปิดตลอด จะปิดเมื่อไก่ในเล้าหมดประมาณ 3 เดือน เพื่อรอให้ไก่ล็อตใหม่โตก่อนค่อยขาย สุดยอด ใครไปมาแล้วลองเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ว่าอยู่ตรงไหน เบอร์โทรร้าน 081-776-7329

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้กะร้านนะ อยากไปแต่ไม่เคยไปครับ:D

7. nicecar

468
    15
    0
    น่าจะเป็นรายการตลาดสดสนามเป้าช่อง 5 หรือเปล่าไม่แน่ใจ ที่ก้องปิยะไปลองเป็นคนขายดู ได้ดูตอนหลังหรือแว่บๆ ง่วงๆ เลยไม่แน่ใจ แต่ที่รู้คือเลี้ยงไก่เอง แล้วทุกอย่างโครตน่ากิน :D

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ใช่เลยครับ ร้านนั้นเลย เด๋วต้องโทรไปถามก่อน อิอิ:D

9. nicecar

468
    15
    0
    ทราบแล้ว แจ้งด้วยนะครับ :D

10. กานต์

1,813
    13
    0
    ท่าทางของเค้าจะดีจริงมีปิดร้าน รอไก่โตด้วย:thumb::thumb::thumb:

11. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ยอดไปเลย อ่านแล้วหิวโคตรครับ กระทู้นี้

12. nicecar

468
    15
    0

เสียดายดูไม่ทัน ใครทราบเบาะแส รายงานเข้ามาด้วยครับ:cool:

13. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ดูกระทู้นี้ทีไร

หิวทุกที

14. กานต์

1,813
    13
    0
    ข้อมูลร้าน ข้าวมันไก่นายโฮ
    ข้าวมันไก่ไหหลำนายโฮริมคลองบางน้ำจืด

โดย คุณวรรณีและคุณวิชิก โฮ

ที่ตั้ง 50/2 หมู่ 1 ถ.เลียบคลองบางน้ำจืด ต.บางน้ำจืด อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

โทร 0-3481-2444 08-1776-7329

เปิดบริการ 06.00-15.00 น. อังคาร-เสาร์

หยุด อาทิตย์-จันทร์ และช่วงไก่หมด

อาหารแนะนำ ข้าวมันไก่สิงคโปร์และเครื่องในไก่

หมายเหตุ ต้องโทร.เช็คก่อนว่าร้านปิดหรือไม่

ที่มาครับ
    http://board.notgoodstory.com/look_b.php?sendbid=365

15. กานต์

1,813
    13
    0
    แล้วนี่ครับ พอดีชอบอ่านพันทิพย์ ไปเจอกระทู้นี้มา เข้ากับคอนเซปมากๆ เลยเอามาฝากครับ ฮิฮิ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6252548/D6252548.html

มีรีวิว อย่างละเอียดด้วย น่าไปลองจริงๆ
    เครดิต:คุณ OverEat

16. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    หิวๆๆๆๆๆคร๊าบบบบบบบบ

17. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่รู้ว่านับร้านที่ขายตอนกลางวันด้วยเป่า นะครับ มีอยู่ร้านนึง จะเยื้องๆๆกับวัดยานนาวา ติดกับพิซซ่าฮัท มักจะขายตอนเช้าๆๆ ถึง บ่าย อร่อยดีครับ แล้ว ถ้าเปนกลางคืนก็ ซุ่ยเฮง ตรงข้ามวัดสุทธิ ติดกับ 7-11 แต่แถวนั้นอร่อยหลายร้านครับ แต่ที่แนะนำร้านนี้เพราะ เจ้าของร้านก็เล่นรถเหมือนกัน

18. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ข้าวมันไก่กินฟรีครับ เพื่อนเลี้ยง อร่อยทุกที่เล้ย...................อิอิ

19. nicecar

468
    15
    0
    ขอบคุณมากในเรื่องข้อมูล ร้านนี้ใช้ใจขายจริงๆ

20. nicecar

468
    15
    0
    เคยโดนแล้วครับ อร่อยมั่กๆ แต่ต้องไปเร็วๆหน่อย แต่ชอบใจที่สุดคือป้าย

21. nicecar

468
    15
    0
    มีที่ไหน แนะนำกันเข้ามาอีกนะครับ

22. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไม่รู้ข่าวร้ายนักกินไก่ ป่าว

เริ่มมีข่าว ไข้หวัดนก เริ่มระบาดบางพื้นที่อีกแล้ววววว

ไงๆก็ กินสุกๆ มากๆ ไว้ก่อนนะ

23. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    1. ข้าวมันไก่ เจ้หงส์ สาย 4 อยู่ เส้น เพชรเกษม หน้า เวทีมวย อ้อมน้อย จ้า

เนื้อ แน่น น้ำซุป เหมือน ต้มยำ สุดๆ

อีก สาขา ของข้าวมันไก่ เจ้หงส์ ร้านตรงนี้ลูกชายเจ้หงส์ เปิดเอง อยู่ ใน ซ.เพชรเกษม 81 ตรงเข้าไป 4-5 เมตรมั้งจากปากซอย

2.อันนี้ไม่มีชื่อ แต่ อร่อย ดีนะ ข้าวมันไก่ มีไก่ทอดด้วย อยู่ เส้น ที่ จะแยก ไป จุฬา แต่ ร้านนี้ อยู่ ฝั่ง วัดหัวลำโพง อะ จำชื่อ ถนนไม่ได้ แต่อร่อยจิงๆ น้ำซุป เค้า เป็น น้ำซุปผักดอง อะ กินตอนเช้า สดชื่นดี อิอิ

24. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ข้าวมันไก่ ร้านยิ้มเเย้มเลยคร้าบ ตลาดปัฐวิกรณ์ เกษตร-นวมินทร์ ชอบมากคร้าบคนขายก้ออัธยาศัยดีคร้าบ มี2ร้านหันหลังชนกันส่วนผมกินร้านติดริมถนนคร้าบ 1ทุ่มก้อหมดเเล้วขายเช้ายันเย็นคร้าบ ลองไปดู

25. notty

873
    20
    0
    ลืมไปอีก 1 ที่ก้อโอเคนะ ซอยรามคำเเหง39 ลงจากสะพานวัดเทพลีลามุ่งออกเรียบทางด่วน ลงสะพานมานิดหนึ่งมองซ้ายมือเห็นร้านท่อไอเสียเลยไปหน่อย เป็นร้านข้างทางคร้าบขายตอน เย็น-กลางคืน อร่อยด้วย เยอะด้วยเด็กหอชอบกิน ลองไปกินดูคร้าบ อยู่ข้างๆกับร้านรถเข็นส้มตำ

26. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0

เ ห็ น ด้ ว ย เ ล ย คั บ กั บ ร้ า น นี้

27. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ข้าวมันไก่ ไม่เอาหนัง

วันนี้ไปทานมาอีก 2 จาน

อร่อย มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:cool::D:)

ถ่ายมายั่ว

28. notty

873
    20
    0
    เห็นเเล้วเช้าๆหิวเลยคร้าบ กระทู้นี้เข้ามาทีไรหิวทุกที

29. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ป้าพร สี่แยกวังหิน + เจ๊อ้วน

30. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    ร้าน1ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้