+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    แค่นี้ก็แย่แล้วครับพี่-น้อง

2. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    เพชรเกษมเลี้ยซ้ายเข้าคลองขวางปามาน 100 เมตร สุดอ่ะเ ร้านเล็กโคตรหร่อย

3. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28

ร้านเดียวกันเลยครับ กินประจำเลย ฮิฮิ

แต่ก่อนเรียนพระโขนงง่าคับ

คอนเฟิร์มครับ ร้านนี้เด็ด :)

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ข้าวมันไก่ตอนนายฮั้ว.......ถนนกิ่งแก้วครับ จากเชียงกง บางนา ข้ามสะพานมาทางลาดกระบัง ประมาณ 6 กิโลคับ

เนื้อน่อง....อร่อยมากๆคร้าบบบบบบบ

5. nicecar

468
    15
    0
    อันนี้เจ้าหน้าปากซอยบ้าน ถึงแบรนด์จะไม่ดัง แต่ก็เป็นที่ฝากท้องของคนในซอยนี้ ถ้าพี่ผู้หญิงเจ้าของร้านอยู่ขายเอง ก็จะได้เยอะโครต ฟายๆอย่างผมยังอยู่ท้องครับ แต่สแตนดาร์ดของข้าวไม่คงเส้น คงวา บางวันแข็งแห้ง บางวันนุ่มแฉะ อาจเนื่องมาจากสาเหตุที่ว่า บางวันเจ้าของทำเอง บางวันลูกจ้างทำ

ปล.ในรูปเป็นเนื้อสะโพก + หนังเยอะๆ

6. nicecar

468
    15
    0
    ข้าวแห้งไก่ยังไม่เคยโดนว่ะ ไปทีไรโดนแต่มาม่าไก่ต้มยำ + ไก่รวน อีกถ้วย สนนราคาชามละ 20 บาท ชิวๆ:D

7. Esse

Esse New Member Member

2
    0
    0
    ร้าน 888

อยู่ตรงถนนพัฒนาการคับ อร่อยดี :D

8. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ชื่อร้านเดียวกัน(ข้าวมันไก่ไหหลำ) แต่อยู่แถวศาลเจ้าพ่อเสือ ใกล้มนต์นมสด
    กินตั้งแต่อยู่ มัธยม1 ตอนนี้ก็ยังอยู่ ไปทีไร ซื้อมันทุกร้านในซอยนั้น กระเพาปลา มนต์นมสด
    ครบสูตรซอยนั้น

9. nicecar

468
    15
    0
    ชื่อร้าน 888 เลยเหรอครับ เท่ห์ดี เลขมงคลด้วย

10. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    ผมว่าลั่นฟ้าข้าวมันไก่ครับ อร่อยดีครับ

อยู่ตรง ถ.มหรรณพ แถวๆเสาชิงช้า

ลองไปชิมกันดูน่ะครับ

11. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ข้าวมันใก่ เจ๊อ้วน ตลาดบางเขน อีกเสียงครับ

12. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    มหาชัย ร้านที่ 3 ที่บอกมา ร้านนี้เก่าแก่

เมื่อก่อนขายหน้าโรงหนัง ตอนนี้ย้ายมาอยู่ซอยท่าปรงข้างบขส. คอนเฟริมว่าอร่อยครับ

13. SiRiWiWat

SiRiWiWat New Member Member

15
    1
    0
    ร้านข้าวมันไก่ตอนนายฮั้ว กิ่งแก้ว อีกหนึ่งเสียงครับ น้ำจิ้มเด็ดมากๆ เนื้อไก่ไม่เอาหนังก็ นุ่มด้วยครับ

14. Nun Black-List!!!

Nun Black-List!!! Member Member

42
    12
    8
    วังหิน สุดๆๆ

15. ข้าวมันไก่บางบอนคับ ใครไม่เคยกินต้องไปลองดู อยู่ตรงข้ามคาร์ฟู:D

16. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    มาเชียร์ ...ข้าวมันไก่ มงคลชัย หน้าศรีธัญญาครับ

ข้าวมันไก่ โคลีเซี่ยม แถววัดสเมียน ใกล้ร้านติดลมครับ

17. babyck2

babyck2 New Member Member

20
    4
    0
    1.ข้าวมัน ไก่ซุยเซ้ง ถนนเจริญกรุง ใกล้ ดับเพลิงคับ
    2. ข้าวมัน ไก่เจริญนคร .. (ร้านนี้ คนกินไม่เยอะ ขายแพง พิเศษ 50.- แต่ ผมว่ามัน อร่อย อยู่ คลองต้นไทร เจริญนคร)

18. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    เชียงใหม่ครับ ร้านตะแคงฉาม หน้าสนามกอล์ฟ ลานนา...อร่อยครับ....คือ ต่างแต่น้ำซุปจนถึงข้าวเลย

เค้าระเอียดมากๆครับ ในการทำ

19. Sir.Por

Sir.Por New Member Member

418
    1
    0
    ตามนี้เลยครับกินตั้งแต่ ปี 1 ยันเรียนจบ เลย :D

20. LEKZ@

LEKZ@ New Member Member

11
    1
    0
    ร้าน ข้าวมันไก่แก้ว ตลาดพลู ครับ ริมถนนเลย อร่อยดีนะ

21. ตลาดพลูอีกเสียงครับ เลยรางรถไฟไปหน่อย มุ่งหน้าไปทางสถานีตำรวจตลาดพลู ร้านอยู่ขวามือ

ประมาณ ตี 2 เป็นต้นไป เด็กแว้นจอดให้รึ่ม และสก๊อยเกิลน่ารักโคตร ข้าวมันไก่เพอเฟ๊คมาก น้ำตาจะไหลไม่รู้ตัว

เสี่ยงตีนอีกต่างหาก ถ้าเมาๆผับปิดแล้วไปกินกะเพื่อนสัก 4 คนขึ้นไป มีลุ้นได้มีเรื่องกะกลุ่มเด็กแว้นพอสมควร

คำนวณดูแล้วประมาณ 78.28% มีเรื่องแน่นอน และไม่ต้องไปหาเรื่องมัน แค่รอจังหวะมันมองหน้า แล้วมองกลับไปด้วยสายตาเย็นชา

เท่านั้นแหละ อัตราการมีเรื่องจะพุ่งขึ้นจนถึง 89.69%

เท่านั้นยังไม่พอ เราควรทิ้งท้ายด้วยประโยคคลาสสิค "มองควยไรวะ/คับ" เท่านั้นแหละ 100% ทันทีเพื่อนๆเอ้ย

ฮ่าๆ พุดไปฮาๆนะครับ อย่าห้าวไปทำกันล่ะ แถวนี้เด็กแว้นพกปืนทุกคน

สรุปคือ ร้านนี้อร่อยมากมาย ข้าวมัน ไก่ น้ำซุป สะอาดทุกอย่าง โอเคเลยหล่ะ ถ้าอยู่แถวฝั่นธน ลองมากินดูละกัน

รับรองเลยว่า ไม่เสียค่าน้ำมันฟรีแน่นอน

ปล.แถมให้ ถ้าไม่เกินตี 3 กินข้าวมันไก่เสร็จ ขับรถมาต่อที่รางรถไฟตลาดพลู ตบท้ายด้วยน้ำแข็งใส จะสุขใจยิ่งนัก

22. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    1. ร้านในตลาดสุทธิสาร (ตรงข้าม ซ.อินทามระ 25) อร่อยทุกอย่าง แต่ข้าวมันไปนิส
    2. ร้านตรงข้ามซอนศูนย์วิจัย น้ำซุปอร่อยยยมากๆ
    3. ร้านแถวๆสะพานเหลือง ไก่อร่อยดี

23. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    ร้านอยู่ตรงข้าม เเอปเปิ้ล คาราโอเกะ

ร้านนี้ มีทีเด็ดที่ การเรียงไก่ การสับไก่ ในจานครับ สวยมาก

เเต่ขายเช้าครับ ตั้งเเต่ 6โมง............. เที่ยงๆ หมดเเล้ว

อร่อยจิง นุ่มจิง สุดยอด

24. ivory_mon

ivory_mon New Member Member

1
    0
    0
    อ่านแล้วอยากกิน แต่ไม่รู้จะไปลองกินอันไหนก่อนอ่ะ มานเยอะไปหมดเลย

25. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    บ้านใกล้แถวไหนครับ ก็ไปกินแถวนั้น

ผมชอบไก่แบบไม่เอาหนัง เนื้อขาวๆ ไม่มีเลือดแดงๆ ใครเป็นเหมือนผม บ้าง

26. celica sr 20

celica sr 20 New Member Member

10
    0
    0
    +++ ข้าวมันไก่เจ้อ้วน ตลาดบางเขน +++ เปิด 24 ชม. ไม่มีปิด ไม่มีหยุด กินกันยาวววววว อร่อยจริงๆไม่ได้โม้ อยากชิวต่อไป CaFe 69 อิอิ

27. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อ่านแล้ว ... หิวเลย แหะ ๆๆ ^^

28. nicecar

468
    15
    0
    ผมชอบ เนื้อสะโพก + หนัง + ตับ น้ำจิ้มเยอะๆ น้ำแกงร้อนๆ 1 จานเอาไม่อยู่แน่นอน :cool:

29. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เปลี่ยนถ่ายรถ มาถ่ายภาพ อาหาร ....+++

นายดำ ตรงข้ามหน้าห้างเสรี ครับ

ร้านนี้ผมชอบ

ขอเอารูปมาให้ชิม ครับ

เพิ่งถ่ายมาเมื่อกี้

ติ ร้านนี้นิดนึง สั่งข้าวมันไก่ไม่เอาหนัง แต่ดันมีหนังมา ให้

:cool::cool::cool:

30. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    เอ้า นักซิ่งที่ทะเลาะกันอยู่กระทู้ข้างๆมาแวะกินข้าวมันไก่กันก่อนดีมั้ยย ได้ใจเย็นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้