+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    อยู่ช่วงไหนของ สาย 4 อ่ะคคับ....

2. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ไก่ เอี๊ยดดดดด วังหิน คร๊าบบบบบ

กินตอน ดึก ดึก หร่อย มากมาย จ้า

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน only!!

4. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ข้าวมันไก่สิงคโปร์ บุญตงเกียรติ หน้า J-Ave. ทองหล่อครับ

อร่อยมากๆเน้อ

5. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ถนน เพชรบุรีฝั่งอาร์ซีเอคับ หน้าแมนชั่นอะไรซักอย่าง ร้านอยู่ข้างทางคับ เวลาเที่ยวเสร็จชอบจอดแวะกินคับอร่อยดีมีก๋วยเตี๋ยวด้วย

6. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เห็นด้วยเลยครับ............

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    พา ไป กิน มั่ง ดิ :D

8. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    โคราชต้อง
    รักกาแฟ
    (ชื่อกาแฟแต่ขาวข้าวมันไก่ เมื่อก่อนเขาคงกาแฟมั้ง)

9. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมชอบตรงเส้นถนนตก เลยใกล้ๆ พระนครใต้ ร้านอยู่ติด กองดับเพลิงอ่ะคับ อร่อยดี

กับอีกร้าน ใน 0 การค้าวรรัตนตรงหัวมุม ฝั่งตรงข้ามเป็น7-11

10. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ชอบกระทู้นี้จัง 55+

11. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ไม่น่าเชื่อ ด้วยอำนาจของข้าวมันไก่ วันเดียวมันไป3หน้าแล้ว
    ผมชอบตรงตรงอินทราประตูน้ำ หน้าศรีธัญยา แล้วก็โค้งพระนครเหนือครับ

12. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    จริงครับ อร่อยถูกใจเป็นที่สุด ผมไปกินร้านนี้ด้วยความไม่ตั้งใจ แต่ทำผมประทับใจอยู่เลย:)

13. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    อูยย..อ่านแล้วน้ำลายไหล หิวเรยอะ

14. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หลายที่คับ

ข้าวมันไก่วังหิน

ข้าวมันไก่วัดเสมียน

ข้าวมันไก่ประตูน้ำ ตอนดึกๆ วิวดี

ข้าวมันไก่สำโรง วิ่งมาจากปากน้ำ เลย อิมพีเรียล มา กลับรถแยกรถแยกร้าน ร้านอยู่ฝั่งซ้าย
    แต่ ไม่รู้ว่ายังขายอยู่ป่าว เห็นขาย จนรวย ส่งลูกเรียนนอก แล้ว

15. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0

ชอบเหมือนอ่ะ.............:cool:

กานต์ ถูกใจสิ่งนี้
  16. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    เยอะมากมาย

17. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ไอ้เต๊ะ มึงนี่หรูอีกแล้ว กินดีตลอด ลูกคุณหญิงก็เงี้ย สาดดด....:p

18. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  19. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ตั้งแต่ปีใหม่มานี่กระทู้นี่ถูกใจที่สุดเลยนะเนี่ย

แนะนำเพิ่มอีก 3ที่นะครับ

1. หน้าปากซอยลาดพร้าว63 ใครอยู่แถวนั้นอยากให้ไปลอง ที่เค้าเขียนน้ำจิ้มสูตรมาจากสวรรค์ไรนี่แหล่ะ ข้าวมันตับอร่อยมาก

2. ข้าวมันไก่ป้าบุญโฮมตรงม.รังสิต เจ้าของร้านคุยให้ฟังว่าสูตรมาจากเมืองจีนแท้ๆ ข้าวนุ่ม ไก่นิ่ม น้ำจิ้มอร่อย

3. ข้าวมันไก่แคราย กลับจากดูแข่งรถตี3ตี4 ต้องกินที่นี่เท่านั้น (เพราะเปิดอยู่เจ้าเดียว) แต่รสชาติดีครับ ฉ่ำเนื้อหนังดี

20. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    นายดำ อร่อย ที่สุด (ตรงข้ามเสรี ศรีนครินทร์)

ในเมืองไทย

:cool::cool::cool:

เปิด 48 ชม.

21. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เด็ดทุกร้าน ยังงี้ต้องเอารถไปติด LPG แล้วตระเวนเดินสาย มีที่ไหนแนะนำกันมาอีกเน้อ.....

22. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ในตัวเมืองนครปฐม เกือบทุกร้าน อร่อย กว่าในกรุงเทพครับเรืองจริงที่เคยไปกินตามที่ต่างๆมา

23. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ข้าวมันไก่ไห่หลำ หน้าราชวินิตบางแก้ว คับแซบหลายเด้อ

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ข้าวมันไก่ปากซอยวัดดงมูลเหล็ก น้ำซุปต้มยำ
    ข้าวมันไก่ไหหลำสาย 1
    ข้าวมันไก่ตลาดศาลาน้ำเย็น

25. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ประตูน้ำคับ

26. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    มงคลวัฒนาครับอร่อยมากกกก

27. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ร้านผมอยู่ใน ม.เสนาฯ ซ.เสนา คอนเฟิร์ม 2 ที่นี้ครับ ที่แยกวังหินดังกล่าว ชื่อร้านป้าพร พอสถานที่เที่ยวกลางคืนปิดมัมาทานกัน จึงได้ของแถมเปนเด็กสาวๆด้วย555 (แต่ส่วนมากมากะแฟน) :cry:

อีกที่ก้อป่กซอเสนา ในตลาดอ่ะคับ ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน ของนายโยนั่นเอง ร้านนี้ทานมาแต่เด็กสมันเรยนม.ปลาเลยทีเดียวครับ ก้อเป็น10กว่าปีอ่ะครับ มาตฐานไม่เปลี่ยน :D:D:D

28. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    กินครบทุกร้าน อ้วนแน่นอน

29. Re Amemiya

Re Amemiya New Member Member

57
    2
    0
    อร่อยจริงๆ ฮ่ะร้านนี้ แต่หมดเร็วน่ะ เย็นๆก็หมดละ

30. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เอ่อ ถ้าวิ่งมาจาก ฝั่งถนน บรมราชนนี

ร้านจะอยุ่เลยปั๊ม ปตท. ไหญ่ๆ มานิดนึงครับ

ซ้ายมือริมถนนเลย

โอชิน ข้าวมันไก่

ลองดูครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้