+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    ใครอยู่แถวฝั่งธนฯ ก็มีกินครับ ข้าวมันไก่เฮียตือ อยู่หน้าปากซอยวัดยาง(พรานนก) เป็นร้านตึกแถวอยู่ริมถนน ตรงข้ามปั๊มแก๊ส เปิดขาย 3 ทุ่ม ปิด ตี 5 ใครไปเที่ยวหรือกลับมาจากทำงานก็แวะได้นะครับ ไม่มีชาร์ตแต่อย่างใด

2. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    แถวๆถนนสาธุฯ ซอยใกล้กับซอยวัดจีนถ้าจำไม่ผิดประมาณซอยสิบสาม(ไม่ช้วร์นะครับ) เขาจะขายตอนทุ่มนึง สองทุ่มกว่าๆก็หมดแล้ว คนมารอต่อแถวซื้ออย่างกับกินฟรี ข้าวมันพอดี ไม่แฉะ แล้วก็ไม่แข็งเกินไป น้ำจิ้มก็กลมกล่อมดี ส่วนน้ำแกงนั้นมีรสมะนาวดองติดปลายลิ้นทำให้ชุ่มคอ ส่วนไก่นั้นผมชอบสั่งเนื้อน่อง แยกจานกลางมาต่างหาก เนื่อน่องนี่จะนุ่มและทานง่ายให้รสที่อร่อยกว่าเนื่ออก(ส่วนตัว)

อีกร้านที่อย่างให้ไปลองรับกันคือ เจ๊อัง ปากซอยวัชรพล รสชาดไม่เป็นรองร้านแรก ทานเสร็จแล้วอย่าลืมสั่งลอดช่องสิงค์โปรมาล้างปากด้วยนะครับ
    เจริญอาหารครับ

3. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เจ้าของกระทู้ชอบข้าวมันไก่เหมือนผมเลย ยิ่งดึกแล้วยิ่งอยากกิน

น่าสนครับ คืนนี้ลองเลยดีก่า

ตอนนี้ที่ไปกินอยู่ก็มีแต่ใต้สะพานพระราม8แหละคับ ไม่ไกลมากนัก
    รสชาดใช้ได้ดี มีทั้งไก่ย่าง ไก้ต้ม น้ำซุปเป็นน้ำผักกาดดอง

ส่วนที่ประตูน้ำ ร้านออริจินัล
    คือร้านที่เป็นตึกแถว พนักงานเสื้อสีชมพูนะครับ:)

ส่วนตรงวัดเสมียนนารีก็อร่อยดีครับ แต่น้ำซุปผมเห็นกะตาเลยว่าเอาชามที่ลูกค้ากินเหลือ
    ไปเทรวมกับของในหม้อแล้วเอามาเสิร์ฟใหม่ :cry:
    เป็นน้ำซุปหมุนเวียน หลังๆเลยไม่ค่อยไปกัน

ถ้าเอากินได้ อร่อยชัวร์ก็ ข้าวมันไก่เจ๊อ้วนครับ สะอาดและมันใจว่ากินได้

เลยไปอีกนิดก็ ข้าวมันไก่วังหินครับ รถซิ่งชอบไปกิน ออกจากหน้าร้านได้ เป็นอะไรไม่รู้ ต้องออกเอี๊ยด เรียกกันว่า ข้าวมันไก่เอี๊ยด:D
    ร้านนี้น้ำจิ้มเป็นซ้อสซีอิ๊ว อร่อยครับ

ส่วนร้านข้าวมันปู สาย4ที่ตากอล์ฟคัมรี่บอก รสชาดก็ถือว่าผ่านครับ
    แต่มีดีอะไรต้องไปพิสูจน์เอง หึหึ

ว่าแต่ ตี้ ร้านตรงกม.8 นี่ มีอะไรดีเรอะ ต้องให้พาไปหน่อยแล้ว

และก้อ สุดท้ายที่ผมมักไปทาน
    คือหน้าปากซอยจรัล85ครับ เข้าซอยไปนิดเดียวอยู่ขวามือ

เปิดร่วมเช้าเลยครับ ตี3ครึ่งค่อนไปตี4ได้ ทานมาตั้งแต่ตอนเด็กๆ เช้าๆใส่ชุดลูกเสือจะไปโรงเรียนแน่ะครับ

ร้านนี้จะ เป็นน้ำจิ้มซีอิ๊วกับพริกตำหอมๆใส่ขิงนิดหน่อย
    ไก่เนื้อแน่น น้ำซุปฟักเขียว ทานแล้วสบายท้อง กลับบ้านไปนอนสบาย

แนะนำกันมาอีกครับ ชอบๆ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    มันไก่นายอาจ หน้าตลาดอินทรารักษ์ 6โมงเย็น-2ทุ่ม มาช้าอด

(ร้านรถเข็นนะ อีกร้านก็อร่อยล่ะแต่มันน้อยยย)

เริ่ดทั้งคุณภาพ และปริมาณ ใครเบิ้ลได้จัดว่าเทพ !!!

5. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    อร่อยกันทุกร้านเลย มีแถวบ้านเราด้วย ถ.สาธุประดิษฐ วัดดอกไม้ อิ อิ

6. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ข้าวมันไก่ มาจากรามอินทราเลี้ยวเข้าถนนสวยสยาม แล้วอยู่ซ้ายมือ อร่อยมากๆ

7. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    เคยไปกินแต่ เจ๊อ้วนตลาดบางเขน ป้าพรแยกวังหิน แล้วก็ข้าวมันไก่ประตูน้ำครับ

มันใกล้ๆบ้านอ่ะครับ ที่อื่นยังไม่เคยลองไปกินเลย

8. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    หน้าปากทางเข้าซอยบางกรวย (การไฟฟ้าฝ่ายผลิตฯ) ป๋มว่ารสชาด และน้ำจิ้ม โอเคเลยครับ

9. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    แยกวังหินก็อร่อยครับแต่เปิดดึก อีกที่ก็รัชดาซ.3ตรงนี้ดึกๆวิวสวยๆเพียบครับ

10. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เยอะจัง เลือกไม่ถูกเลย..*0*

11. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เคยไปนครปฐมไหม ข้าวแห้งไก่ ห้วยพลุ + ด้วยก๋วยเตี๋ยวไก่ เล็กต้มยำไก่ สุดๆ จขกท. ก็เคยไปสัมผัสมาแล้ว อร่อยแน่นอน ไกลไปหน่อยแต่ถ้าได้ไป ลองไปชิมได้ครับ ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวไก่เฮียทุ้ย ในวัดห้วยพลู

12. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ตามมา คอนเฟิม ข้าวมันปู อีกคนครับ หึหึ

พี่ไหญ่แอบไปมาตอนไหนหว่า 555555555555+

13. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ตามมา คอนเฟิม ข้าวมันปู สาย 4 อีกคนครับ หึหึ

พี่ไหญ่แอบไปมาตอนไหนหว่า 555555555555+

14. ประตูน้ำ และ สี่แยกวังหินค๊าบ แต่ร้านหลังไม่อยากไปแล้ว

15. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    เข้ามาเชียร์รัชดาซ.3ด้วยค่ะ น้ำซุปอร่อยได้ใจมากๆ
    เข้าตรงไป 4 แยก จะนั่งฝั่งร้านซ้ายมือตลอดค่ะ

16. Twentysix26

Twentysix26 New Member Member

19
    1
    0
    อร่อยจิงครับร้านนี้ แต่ให้น้อยยังก่ะเราเป็นพระภูมิเจ้าที่ ต้องทานอย่างน้อยๆ2-3จาน ถึงจะอยู่..:cool:

17. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0

ต้องไปลองหน่อยแล้วววว :D:D:D

18. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ที่ผมแนะนำอาจจะแพงไปหน่อย แต่อร่อยของจริง

ต้องไปภัตรคาร"กวนอา"ตรงพระราม3

ข้าวมันนี่นุ่มได้ใจ

19. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    -ยังงี้ต้องค่อยๆเก็บสแปร์ไปเรื่อยๆ แล้วเดี๋ยวจะเก็บภาพมาทำเป็นรีวิวประกอบกระทู้ เหมือนพวกกระทู้ในพันทิพย์อ่ะ เปิดอ่านทีไรหิวชะมัด........

-อีกอย่างคือ แก้วน้ำที่เสริฟต้องเป็นแก้วสแตนเลสที่มีหู + กับน้ำชา ถึงจะใช่ ว่าม่ะ :D

20. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    อ่านแล้วหิวคร๊าบ น้ำลายจะไหลแล้ว:D:D:D

21. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  22. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เป็นอีกร้านที่แน่นอนครับ แถวๆนั้น อร่อยหมดเลย ข้าวราดแกง + ข้าวหมูแดง + ข้าวหน้าเป็ด + นศ.ก้าวขึ้นกะป้อ เลือดกำเดาแทบเล็ด :cool:

23. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63

เห็นด้วยครับ

24. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0

คอนเฟริ์มอีกคนคับ ข้าวมันไก่ สี่จ่า ของพี่เล็ก คับ

25. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    แถวดอนเมืองครับ ฝั่งตรงข้ามฐานทัพอากาศ ตึกตรงวิภาวดีขาออกคับ ( ใกล้ๆสินมั่นคงประกันภัย ดอนเมือง ) และอีกที่เพื่อนเคยพาไปกิน ข้าวมันไก่ ตรงข้ามโลตัสราชบุรี น้ำซุปต้มยำ อร่อยโคตรครับ

26. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ฝั่งธน

มีข้าวมันไก่ตลาดพูล เปิดตี 2 ลองดูได้ แล้ว ก็แยกท่าพระ

27. ท่าทางจะชอบคนขายกันนะครับ...:rolleyes:(สมัยเรียนพระนครเหนือกินบ่อย)

แต่เชียร์ประตูน้ำครับ กินบ่อยสุด+ด้วยหมูสะเต๊ กับพื้นท้องปลาเก๋าลวก ครบสูตร(อ้วนพอดี:D)

28. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    confirmด้วยครับเจ้านี้.....เวลาที่บ้านไหว้เจ้านี่ต้องอุดหนุนเจ้านี้ตลอดเลย.......

29. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ร้านนี้อร่อยจริงครับ.......ข้าวมันไก่ของพี่มนอยู่ที่มหาชัยครับ:D........ร้านชื่อแม่ปรานอมอ่าครับ

อยู่ตรงทางรถไฟอ่าครับใกล้ๆสะพานวัดเจษอ่าครับ...........น้ำซุปต้มยำอร่อยสุดยอดคับ

ข้ามันอร่อยได้ใจ...........ไก่นุ่มๆอ่าครับ...........ใครผ่านมาแถวนี้ลองแวะชิมดูนะครับ

ลืมร้านนี้ไปได้ไงแถวบ้านด้วย เจ๊อังไม่ได้กินร้านนี้นานแล้ว(สมัยก่อนอาหมวยขาย) คืนนี้กลับไม่ดึกจะแวะไปกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้