เรื่องเครื่อง2L

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pixma, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เอาฝาไผขายแด็ก แล้วหา4D ดีกว่า :D:D:D:D

2. pure mtc#005

pure mtc#005 New Member Member

42
    0
    0
    ถูกต้องแลยคับ ท่อแวคคั่มสำคัญไม่งั้นเดียวแย่

3. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    สาวกไมตี้ตามมาดูคับ

ไม่ทราบว่าไมตี้คันเขียวข้างบนบูสอยู่เท่าไหร่คับเนี้ย วันแข่งไปดีเหมือนกันนะ แล้วทำไมเป็นอะไรพังหละคับพี่ ???

4. pure mtc#005

pure mtc#005 New Member Member

42
    0
    0
    วันนั้นบูส40คับแล้วท่อแวคคัมกดหัวปั้มขาดลูกสูบแลยแตกไปลูกนึงคับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จะเล่าให้ฟังเรื่องนึกครับ

คือมีไมตี้คันนึงพี่(ปั้ม)มาทำรถกับผม ครั้งสุดท้ายเป็นเทอร์โบ HX35โข่งหลัง 5.8 หม้อน้ำ 2 ใบ เกียร์JZ เฟืองท้าย4.1 ปั้มพี่ต้อย เรียกว่าวิ่งดีมาก(ในความรู้สึกผมนะ) พี่เค้ารับรถไปแล้ว โทรกลับมาบอกผมว่า " เจี๊ยบ รถความร้อนยังขึ้นอยู่เลย ผมวิ่งเรื่อยๆ เองไม่ได้กด เกียร์ 5 รอบ4000 เส้นวงแหวน จาก เทพาไปสุขา 3 เอง " ผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไงดี "-_-
    ใครมีประสบการณ์บ้างครับ ช่วยผมแก้ความร้อนหน่อย.........
    (ปล. รอบ4000 ล้อR22 วิ่งประมาณ 200 คับ)

6. pure mtc#005

42
    0
    0
    พี่เจียบแล้วน้ำหายไหมคับ
    รถเพียวน้ำหายความร้อนถึงขึ้น ปรากฎว่าน๊อตฝายืดเปลียนใหม่ลองซัดก็หายนะ

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    น้ำไม่หายครับ แต่พอยกคันเร่ง ปุ๊บความร้อนก็ปรี่ลงมา 80 เลย...

รถเพียวทำอะไรมาบ้างครับ

8. pure mtc#005

42
    0
    0
    รถเพียวก็มี แค่ โบใหญ่ ปั้มเต็ม หม้อน้ำ2ใบ
    ถ้ากดแช่แบบค่อยๆกดไล่ขึ้นไปความร้อนไม่ขึ้นนะคับ
    ตอนแรกก็เป็นแบบของพี่เจียบเลย พอรอบสูงแล้วความร้อนขึ้นก็เลยลดไฟลงมานิดนึกคราวนี้จะกดหรือขับธรรมดารอบสูงความร้อนก็ขยับขึ้นนิดเดียวแต่ขึ้นแล้วก็อยู่คงที่ ยกเว้นถ้ากดบูสเต็มแล้วแช่ยาวๆก็พอมีขี้นบ้างแล้วแต่อากาศภายนอกคับ

9. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เบื่อจริง จริง...

รถ แรง แรง เนี่ย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้