แม่ย่านางรถ มีจิงไหม๊ ใครเคยมีประสบการณ์ มั่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    สำหรับผมนะครับเชื่อครับ ตัวผมเองซื้อพวงมาลัยมาไห้วไม่เคยขาด

มันเคยมีเหตุการณ์ว่า ผมเมากลับมาขับรถขึ้นทางด่วนดันหลับในรถแถเข้าไปปีนเปเรียเออร์ฝั่งที่กั้นเลนสวน (ตอนขับรถผมอยู่ซ้ายสุด) ตอนจังหวะโค้งพอดี ผมคิดว่าคว่ำแน่ ๆ แต่รถไม่เป็นไรเลยพอกลับมาถึงบ้านมาดูรถรถก็ไม่เป็นเลยครับ มียางบวมนิดหน่อย แล้วก็อีกหลาย ๆ เหตุการณ์ที่ผมคิดว่าแม่ย่านางมีจิง

2. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมเชื่อนะครับ แต่ถ้าเวลาบอกจะขายทีไร ปัญหามีตลอดไม่มีหยุดเลย แต่ก่อนหน้านี้ปกติดีทุกอย่าง

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48

รถคันเก่าผมก้อเป็นแขวนพวงมาลัยไม่ได้ แขวนทีรัยชนทุกที

ตอนหลังไหว้อย่างเดียว ไม่เคยเป็นรัยเลย

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เชื่อคับ ไม่ลบหลู่เป็นใช้ได้

5. เคยจะอิอิ.. ในรถครับ แต่อยู่ๆรถก็ถอยหลังเอง ตอนนั้นรู้ตัวเลยครับ ว่าโดนเตือน
    เกียร์รถผมมันต้องบีบข้างๆคู่ มันถึงจะเลื่อนเกียร์ถอยหลังได้ จึงเป็นไปไม่ได้ที่มือหรือขาไปโดนแล้วเลื่อนเกียร์

6. ToByStUpId

ToByStUpId New Member Member

16
    0
    0
    อันนี้ผมเชื่อคับ คันเก่า พ่อผมซื้อมาเป็น นิสสัน BIG M ตอนแรกใช้ๆไปไม่มีปัญหาคับ...แต่ตอนนั้นจำไมได้และ อะไรเสีย..แล้วช่างก็ขึ้นไปนั่งค่อมที่รถแล้วซ่อม...พอรถเส็ด ก็ ออกไปวิ่ง รถมีปัญหาตลอดเลยคับ..เด๋วเรื่องระบบไฟ...เรื่องเครื่อง...พ่อผมเลยไหว้ขอขมา...ตั้งแต่นั้น ก็ วิ่ง ฉิว จนขายรถไปก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรอีกเลยคับ...

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เหมื่อนกันครับ แขวนเช้าชนบ่าย ทุกครั้ง:D

8. เชื่อครับ...
    เพราะโดนกลับตัวเอง...มากเหมือนกัน
    บางทีขับรถดึกๆไกลๆ...มักจะมีความรู้สึกว่ามีคนนั่งมาด้วย( แต่ไม่ได้กลัวนะ)
    แล้วบางที...ดันมีเสียงดนตรีไทย...แว้วๆมาในหูอีก
    เวงละ...หลับไม่ลง...ขับจนถึงบ้านอะ

9. Understeer Drift NA

Understeer Drift NA New Member Member

37
    3
    0
    อ่านกระทู้นี้แล้วระแวงรถตัวเอง:confused:

10. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    เชื่อสุดใจ เลยเรื่องนี้ ไม่รู้ว่าจะเรียกว่า แม่ย่านาง หรือ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ !!!
    เจอบ่อยมาก มีคร้งนึง ขับรถกลับบ้าน วันนั้นรถติดมาก ทั้งเหนื่อยทั้งง่วง ออกแนวจะหลับ แต่ตอนนั้นรู้สึกได้กลิ่นน้ำอบไทย ผสมดอกไม้กลิ่นแรงมากๆ ตอนได้กลิ่นก็ตกใจน่ะ ก็งง ว่ารถเราไม่เคยมีของแบบนี้มาไว้ในรถ ตอนขับรถก็นั่งคิดตลอดทางมันกลิ่นอะไร แต่ตอนนั้นก็ไม่รู้สึกง่วงแล้ว พอมาถึงบ้านมาเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกสงสัย แม่ย่านางปลุกเราป่าว ถ้าไม่งั้นเราก็คงขับรถหลับในแล้ว ........ส่วนเดี๋ยวนี้ก่อนจะขับรถออกจากบ้านจะต้องไหว้พวงมาลัยก่อน ทุกครั้ง วันไหนลืมไหว้(ด้วยความรีบ) จะต้องมีอะไรแปลกๆ ตลอด
    อีกเรื่องที่น่าแปลก ช่วงก่อนจะชอบล้างรถมากๆ แล้วจะล้างเองตลอด ทั้งล้างทั้งขัดสี ไอ้เราก็คิดแค่ขอให้รถเราสวย ขับแล้วมีความสุขก็พอ หลังจากล้างรถได้ 2-3 วัน เป็นวันหวยออก ที่บ้านก็บอกว่าวันนี้เลขนู้น นี้ ออกน่ะเราก็ไม่ได้สนใจเพราะเป็นคนไม่ได้สนใจเรื่องหวยอยู่แล้ว (เล่นไม่เป็น) ก็เดินมาดูความสะอาดรถเดินไปรอบๆ สดุดอยุ่ตรงทะเบียน เฮ้ย มันเลขที่แม่ บอกตะกี้นี่หว่า เลยเรียกแม่ มาดู แม่ก็งงๆ มันออกได้ยังไง อยู่มา 14 ปีไม่เคยออกเลยน่ะ ไอ้เราก็เลยพูดไปเรื่อยว่าเนี่ย เดี๋ยวขัดไปเรื่อยๆเดี๋ยวเลขมันอาจจะขึ้นมาอีกก็ได้น่ะ ปรากฏว่า อีก 2 งวดต่อมา มันออกเลข No.Club ที่แปะ หน้ารถ กับเลข ทีม 641 ที่กระจกหลังรถ ที่บ้านเห็นว่าเราพูดเล่นเลยไม่ได้ตามซื้อ พอเราเรียกมาดูว่าเลขมันอยู่ที่รถจริงๆน่ะ เค้าก็อึ้งๆอ่ะ เป็นเรื่องแปลกน่ะ ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นจังหวะ หรือ อะไรกันแน่
    :confused:

11. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ถึงจะขี่มอเตอร์ไซค์ แต่ผมไม่เคยให้ใครมายืนคร่อมหน้ารถ แฟนก็แฟนเหอะ ผลักกระเด็น (ใจจริงอยากโดดถีบด้วยซ้ำ)
    อยากจะขายเหมือนกัน คิดๆแล้วก็เสียดาย มันเป็นเหมือนน้องชายผมคนหนึ่งอ่ะครับ ผ่านเรื่องต่างๆมามากมาย
    ส่วนพวงมาลัยไม่เคยซื้อครับ เคยคิดจะซื้อแต่ มีคนบอกว่าถ้าจะไหว้ ต้องไหว้ตลอด เลยไม่ซื้อดีกว่า (กลัวลืมน่ะครับ)
    แต่..อนาคตถ้ามีรถยนต์ ซื้อแน่นอนครับ ผมว่ามันหอมดีน่ะครับ

12. ~ตบเลี้ยว~

~ตบเลี้ยว~ New Member Member

19
    1
    0
    อุเหม่ ไปขุดกระทู้มาจากไหนเนี่ย
    แต่ละเรื่อง ขนอุยลุกเลย
    ลองเดินออกไปดูรถตัวเอง เห็นเงาใครไม่รู้ตรงกระจก

หน้าเหมือนเจ้าของรถ

13. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่....นะจ๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้