เทคคาร์บู

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Due_EG, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0

อันนี้หมายถึง ประกบฝาวีเทคแต่ยังใช้คาร์บูจ่ายน้ำมันเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ

2. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    ผมอยากได้วิธีการที่จะเอาคาร์บูมาใส่กับเครื่อง d15b ว่าต้องแปลงอะไรบ้างอ่ะครับ
    เผื่อวันดีคืนดีอยากใช้คาร์บู เพราะตอนนี้มีคาร์บูที่สภาพยังดี ติดกับเครื่องเก่าที่พังอยู่อ่ะ

3. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เห็นเค้าว่าคอไอดี ตรงกันไม่มีปัญหา........................

4. AUNNNN

AUNNNN New Member Member

29
    0
    0
    อยากเห็นคาบูเทค ใครทำแล้วโชว์หน่อยครับอยากเห็น จะได้ทำตามและก็อยากถามว่าวิ่งดีไหมครับวิ่งถึง200เปล่า

5. AUNNNN

29
    0
    0
    upอยากเห็น

6. Due_EG

4,053
    14
    0
    UPอีกคนคร้าบ................

7. AUNNNN

29
    0
    0
    ดัน...... รออยู่อยากเห็น

8. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ปลายก็อยู่ประมาณ 180-190 ครับ แต่มันมาเร็วกว่าเดิม วิ่งไม่ถึง 200 ครับ เพราะตอนเทคเปิด คาร์บูมันไม่มีระบบจ่ายน้ำมันเพิ่มเหมือนหัวฉีด อีกอย่าง เกียร์ 5 เครื่องดันไม่ไปแล้วครับ
    ใครพอจะรู้บ้างครับว่า เกียร์คาร์บู กับ หัวฉีด อัตราทดมันเท่ากันรึเปล่า เฟืองท้ายเท่ากันรึเปล่า เผื่อจะไปหาเกียร์หัวฉีดมาใส่

9. AUNNNN

29
    0
    0
    :D:D:Dขอบคุณครับ อยากทำแล้วเอาไปดมแก๊สจะดีไหมน้อ:confused:

10. nikirati

68
    1
    0
    ของผมก็ติดแก๊สอยู่ครับ ..
    ใช้งานปกติก็วิ่งแก๊ส อยากซิ่งก็ สับน้ำมัน
    แก็สจูนให้แรงก็ได้ครับ แต่...มันจะไม่ประหยัด บวกกับ วิ่งรอบสูงๆ เครื่องจะโทรมไว

ปล. ของผมคาร์บูคู่ จ่ายแก๊สโดยการเจาะคาร์บู เคยลองจูนวิ่งสุดได้ 160-170 แต่รับประทานแก๊สมากมาย
    ส่วนคาร์บูเดี่ยว เคยลองเจาะคาร์บูแล้ววิ่งดู ปลายอยู่ที่ 160 ครับ (แต่ต้องเจาะทั้งสองลิ้นครับ) รับปรทานแก๊สพอสมควร

อีกอย่าง ตอนที่ใช้คาร์บูเดี่ยวอยู่ มันประหยัดกว่าตอนที่ยังไม่ประกบฝาครับ...

11. AUNNNN

29
    0
    0
    :teeth:ขอขอบคุณ คุณnikirati อีกครั้งครับ ที่ให้ข้อมูลในการตัดสินใจ :teeth:

12. เด๋ววันเสานี้ทำแล้วครับเด๋วเสร๊จแล้วจะมาบอกพร้อมถ่ายรูปมาให้ดู

13. nikirati

68
    1
    0
    อยากถ่ายรูปให้ดูเหมือนกัน แต่มันไม่สวยง่ะ...ห้องเครื่องสกปรกมั่กมาก....อันเนื่องมาจาก พลาสติกใต้เคืร่องมะมีสักชิ้น
    บวกกับ กันโคลนในวุ้มล้อหน้า มะมี

14. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    ค่าของกับค่าทำประมาณเท่าไหร่คับ แล้วก็ทำที่ไหนครับ

15. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    เกียร์ คาบู ตึ๊ดกว่า คับ

ถ้าจำไม่ผิด ช่วงอัตราทดเกียร์ สาม สี่ มันจะจัดกว่าคับ
    แต่ไม่แน่ใจคับ

ที่แน่ๆ เลย อัตราทดไม่เท่ากันคับ คาบู ตึ๊ดกว่าจิงๆ
    เคยมีอยู่คับ อัตราทด แต่หาไม่เจอ

แต่ดูโหงวเฮ้งแล้ว วิ่งยางๆ เกียร์ หัวฉีด น่าประหยัดกว่าคับ เพราะที่เกียร์ 5 ความเร็วเท่ากันใช้รอบน้อยกว่าแน่ๆ

16. Due_EG

4,053
    14
    0
    ต้องเอาเกียร์มา Mix กัน เกียร์ คาร์บู+D15b+ZC แหร๋มโคตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้