กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    หม้อควบคุมความเร็วให้คงที่ได้โดยอัตโนมัติ คนกรุงเทพ ครับ 555

ปล. ขออนุญาตใช้คำว่า "หม้อ" แทน "ระบบ" มันทำให้ทุกคนเห็นภาพดี อิอิ
    หม้อที่ดี ต้องควบคุมความเร็วได้ดั่งใจต้องการ ครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ประมาณนั้นแหล่ะ น้า

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ใครทราบบ้างครับ ไฟเส้นสีเหลืองที่ไปเลี้ยงรีเลย์คอมแอร์ มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหนครับ ตอนนี้ไฟเส้นนั้นมันไม่มีไฟมาครับ ทำให้คอมไม่ทำงาน ไฟ A/C คอนโซลแอร์ดับไปเลย
    ตอนนี้ ต่อสายตรงจากกล่องฟิวส์ ที่พ่วงสวิทย์กุญแจ (จะมีไฟมาก็ต่อเมื่อเปิดสวิทย์กุญแจ) แล้วใส่ฟิวส์ไปอีกตัว แล้วไปต่อเข้าสายไฟที่ต่อเข้ารีเลย์คอมแอร์ ทำให้แอร์ทำงานได้ ไฟ A/C หน้าปัอแอร์ติด
    เลยอยากรู้ว่าสายไฟเส้นนี้มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหน หรือมันพ่วงมาจากรีเลย์ตรงไหน...... อยากต่อให้มันถูกต้อง ไม่อยากต่อตรง

4. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
  5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ขอบคุณมากซูป มีแล้วแบบนี้ แต่ ภาษาอังกฤษทั้งนั้น อ่านแล้วงง.... ไม่อ่านก็งง

เพิ่มเติมหน่อย เมื่อวานหยุดไปทำแอร์มา เปลี่ยนคอมใหม่ ลูกสูบดังมาก แต่ยังเย็น แล้วสายไฟบนตัวคอมสีฟ้า ๆ สั้น ๆ 2 เส้น ละลาย สงสัยคอมร้อนมาก

ทำเสร็จ กลับมาบ้านค่ำ สงสัย ทำไมไฟหน้าปัดทุกดวง ความสว่างน้อยกว่าเดิม ไฟหน้าก็ไม่สว่าง มาถึงบ้านเลย ลองดูว่าต่อสายไฟอะไรผิดหรือป่าว
    พอดับเครื่อง สตาร์ท ไม่ติดเลย สรุปเป็นที่แบต แบตหมดเลย (สังเกตจากตาแมว ที่ติดมากับแบต ใสเลย) เลยจัดการ ชาร์ทแบททิ้งไว้ทั้งคืน เช้ามาสตาร์ทปกติ

สาเหตุ น่าจะมาจากตอนทำแอร์ ลองไล่สาย โดยการบิดกุญแจ แล้วเปิดไฟ A/C ทิ้งไว้นาน พัดลมแอร์ทำงาน ทำแบบนี้หลาย ๆ ครั้ง ไม่น่าเชื่อว่าแบต จะหมด...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2011
  6. azure_abb

977
    4
    0
    เช็คตาม facebook นะฮ๊าฟ ตาน้อง ไม่ได้เดี๋ยวจัดสเต็บต่อไฟ

7. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ผมซื้อมาแสนนึง

8. azure_abb

977
    4
    0
    อะไร แสนนึง ค๊าบ ไม่เคลียรน่ะ

9. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เห็นว่าเป็นประโยชน์เลยเอามาลง การแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับรถผมที้งเรื่องแอร์และไดร์ชาร์ท ได้ผู้เชี่ยวชาญมาช่วยแก้ปัญหาให้ ผ่านทาง facebook ต้องขอบคุณ azure_abb ไว้ ณ ที่นี้ด้วย เดี่ยวเพื่อน ๆ ที่ไม่ได้เล่น facebook จะไม่ได้เข้าไปอ่าน ... slowmotion20 เลยบอกให้เอามาลงในบอร์ดคลับ จะก๊อปรายละเอียดการสนทนา มาให้อ่านกันเลย จากเมื่อคืนนี้สด ๆ ตอนฝนตกหนัก

Songkiat Mukdapitak
    ใครทราบบ้างครับ ไฟเส้นสีเหลืองที่ไปเลี้ยงรีเลย​์คอมแอร์ มันมีฟิวส์อยู่ตรงไหนครับ ตอนนี้ไฟเส้นนั้นมันไม่มีไฟมาคร​ับ ทำให้คอมไม่ทำงาน ไฟ A/C คอนโซลแอร์ดับไปเลย
    ตอนนี้ ต่อสายตรงจากกล่องฟิวส์ ที่พ่วงสวิทย์กุญแจ (จะมีไฟมาก็ต่อเมื่อเปิดสวิทย์ก​ุญแจ) แล้วใส่ฟิวส์ไปอีกตัว แล้วไปต่อเข้าสายไฟที่ต่อเข้ารี​เลย์คอมแอร์ ทำให้แอร์ทำงานได้ ไฟ A/C หน้าปัอแอร์ติด
    เลยอยากรู้ว่าสายไฟเส้นนี้มันมี​ฟิวส์อยู่ตรงไหน หรือมันพ่วงมาจากรีเลย์ตรงไหน..​.... อยากต่อให้มันถูกต้อง ไม่อยากต่อตรง
    วันวันพุธเวลา 23:22 น.

Palin Omsin แง่ะ
    วันวันพุธเวลา 23:24 น.
    #
    ชลิต ศรีเลิศ เท่าที่รู้นะคับ ตอนนี้มีแค่ฟิวรังสิตอ่ะคับ​ เพราะฟิวบางแคปิดปรับปรุง อิอิ
    วันวันพุธเวลา 23:26 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak จะกด like ให้ดีไหมเีนี่ย...บอย
    วันวันพุธเวลา 23:35 น.
    #
    Palin Omsin ผมมี PDF แมน่วล แอ๊บให้มา แต่จำไม่ได้ไม่รู้ว่าอยู่หน​้าที่เท่าไร
    วันวันพุธเวลา 23:37 น.
    #
    Palin Omsin ‎63 เม๊กอ่ะ ใหญ่พอสมควร
    วันวันพุธเวลา 23:38 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak ผมมีเหมือนกัน อ่านไม่ไหว
    วันวันพุธเวลา 23:38 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak รอแอป มาตอบดีกว่า ดึก ๆ คนนี้ชอบดึก ๆ
    วันวันพุธเวลา 23:39 น.
    #
    Palin Omsin อ่อ นั่นล่ะไล่ทีล่ะหน้า ยังกะเยนโล่ เพ๊ดเจ๊ด
    วันวันพุธเวลา 23:39 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak ภาษาอังกฤษล้วน ๆ
    วันวันพุธเวลา 23:40 น.
    #

Aobaab Azure เดี๋ยวน๊าดูโพยก่อน ป่วยครับเลยไม่ได้เล่น
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:48 น.
    #
    Aobaab Azure เอาล่ะลองเช็คจากในรถดูก่อน​ครับ โดยเอาสายที่จั๊มออกก่อน แล้วมุดดูแถวคอนโซลหน้าตรงโ​บลเออร์แอร์ จะเห็นปลั๊ก ที่เสียบไปหาตัวคบคุมแผ่นบั​งคับอากาศ
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:53 น.
    #
    Aobaab Azure ให้ถอดและ เช็สายสีเหลืองว่ามีไฟบวกมา​ปล่าว เพื่อขีดขอบเขตในการเช็ค
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:53 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak ปลั๊กตรงโบวเวอร์ใต้เกะ ลองเช็คแล้ว ไม่มีไฟมาเหมือนกัน
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:54 น.
    #
    Aobaab Azure ว่าไฟไม่เข้าแอร์ทั้งหมดหรื​อบางส่วน
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:55 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak หมดครับ ไม่มีไฟมาเลย
    เมื่อวานนี้ เวลา 8:56 น.
    #
    Aobaab Azure โอเชทีนี้ก็เช็คที่ ฟิวส์ในรถ ตัวที่พิกัด 10 แอมป์ เห็นเค้าเขียนว่าฟิวส์เบอร์​ 5 ครับ
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:01 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak ตำแหน่งที่ 5 มันเขียนว่าไรครับ ภาษาอังกฤษนะ
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:02 น.
    #
    Aobaab Azure จากนั้น ดูที่แผงเหนือฟิวส์ขึ้นไปมั​นจะมี จั๊มเปอร์ว่างๆติดกัน 3 ช่อง ช่องซ้าย ACC ช่องกลาง ON ช่องสุดท้าย ST ลองวัดขณะบิดกุญแจดูครับว่า​ตรงไม๊
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:04 น.
    #
    Aobaab Azure เดี๋ยวดูก่อน
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:04 น.
    #
    Aobaab Azure real defroster / headet seat ครับ
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:09 น.
    #
    Aobaab Azure ถ้าฟิวส์ตัวนี้ขาด ชุดคอนโทรล ข้างในจะดับหมด
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:10 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak โอเค ต้องกลับไปดูเย็น ๆ
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:12 น.
    #
    Aobaab Azure ถ้านับจากตัวขวาสุด มันจะเป็นคู่ 15A ของไฟสูง คู่ 10 A ของไฟต่ำ และเศษ 10 A ของแอร์ครับ
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:13 น.
    #
    Songkiat Mukdapitak ขอบคุณครับ เดี๋ยวดูตาม โพย real defroster / headet sea
    เมื่อวานนี้ เวลา 9:15 น.
    #
    Aobaab Azure เจอป่าวครับ ผมลองถอดแล้วแอร์ดับหมด
    13 ชั่วโมงที่แล้ว
    #
    Songkiat Mukdapitak ยัง ไ่ม่ได้ทำเลยครับ งานเข้าอีกแล้วครับ ไดร์ชาร์ทไม่ชาร์ทครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้าน สงสัยพรุ่งนี้ต้องหยุด ไปทำไดร์ทอีกแล้ว เมื่อกี้หาอีกลูกเสียบ ไฟแบทก็ยังไม่โชว์ครับ คืนนี้ต้องชาร์ทแบททิ้งไว้ท​ั้งคืนอีกแล้ว คงใช้ได้ึถึงบ่าย ๆ เพราะวันนี้ใช้ได้ถึง 4 โมงเย็น แล้วก็สตาร์ทไม่ติดเลย
    10 ชั่วโมงที่แล้ว
    #
    Aobaab Azure ลองเช็คฟิวส์กะจุด สามจุดก่อนนะค๊าบ ถ้าไม่มีไฟเลี้ยงแอร์ก็ไม่แ​น่ว่ามันจะไม่เลี้ยงไดร์ชาร​์จด้วย
    10 ชั่วโมงที่แล้ว
    #

Aobaab Azure ขาดป่าว และ ขาข้านึงมีไฟเข้าหรือไม่
    9 ชั่วโมงที่แล้ว
    #
    Songkiat Mukdapitak ช่อง 5 ฟิวส์ขาดจริง ๆ ด้วยครับ แต่เปิดสวืทย์แล้วไฟแบท ก็ยังไม่โชว์
    #
    Aobaab Azure อ่ะ ทีนี้ไปที่ตูดไดชาร์จ
    #
    Aobaab Azure แกะปลั๊กกลมๆ ออก แล้วหันหน้าเข้าให้เห็นเป็น​รูป ตัวที T แล้ววัดขั้ว ด้านขวามือว่ามีไฟออก ตอนเปิดกุญแจป่าว
    #
    Songkiat Mukdapitak งัยต่อครับ คงต้องเป็นพรุ่งนี้ เพราะเพิ่งไปรื้อมาที่อู่เอ​าไดร์ลูกใหม่ใส่ไป รูตรงซะอีก ของเดิมรูเยื้อง ทำให้ตั้งสายพานไม่ได้ ต้องไปสไลด์ขายึดไดร์ให้ยาว​ออกไปอีกถึงตั้งสายพานได้
    #
    Aobaab Azure ถ้าไฟไม่มายังไงก็ไม่ชาร์จแ​น่นอนค๊าบ
    #
    Songkiat Mukdapitak ตอนใส่ ช่างลองจิ้มดูแล้วแต่ไ่ม่แน​่ใจว่าขั้วไหน แต่เห็นมีไฟออก
    #
    Songkiat Mukdapitak สันนิฐานว่าลูกที่เอาไปลองเ​สีย พรุ่งนี้จะหาลูกใหม่ไปลอง
    #
    Aobaab Azure มันจะมี1 ขั้วที่มีไฟครับ
    #
    Palin Omsin เยอะจัง ลูกนั้น ลูกโน๊น ลูกนี้
    #
    Songkiat Mukdapitak แล้วไดร์ชาท มันจะมีฟิวส์ควบคุมอีกหรือป​่าว
    #
    Aobaab Azure มีค๊าฟ
    #
    Aobaab Azure เบอร์จำมะได้ ต้องไปดูที่รถครับ
    #
    Songkiat Mukdapitak อยู่ในกล่องฟิวส์ที่เดียวกั​บแอร์หรือป่าว หรือว่าอยู่กล่องฟิวส์ใกล้แ​บม
    #
    Songkiat Mukdapitak ตอนนี้ถอดฟิวส์ไฟสูงไปใส่แท​น ช่องที่ 5 แล้วไปถอดฟิวส์ที่ต่อสายตรง​รีเลย์แอร์ออก กด A/C ไฟติดแล้ว......หมดไป 1 ปัญหา
    #
    Aobaab Azure ฟิวส์เบอร์ 1 15A ครับ
    #
    Aobaab Azure เลี้ยงไดชาร์จ
    #
    Aobaab Azure เดียวๆโดด ไม่ยุ่งกะใครครับ
    #
    Songkiat Mukdapitak สำเร็จ ครับ แอ๊ป....... ช่องหนึ่งไม่มีฟิวส์ งงเลย ใส่ไป ปิดกุญแจ ไฟแบทโชว์เลย มันหายไปได้งัย หรือผมมองผิดแถว คิดว่าเป็นสแปร เอาไปใส่ตรงสายตรงที่ต่อไปร​ีเลย์
    #
    Songkiat Mukdapitak ไฟแบทมันจะดับต่อเมื่อเราสต​าร์ทรถใช่ป่าว เวลาบิดกุญแจ
    #
    Aobaab Azure อ่านะ เจ๋งไม๊ล่ะ
    #
    Aobaab Azure ฟิวส์สแปร์จะอยู่นอลู่นอกทา​งนะครับไม่เรียงปนกะฟิวส์ใช​้งาน
    #
    Aobaab Azure ใช่ครับถ้ามันชาร์จปกติ
    #
    Songkiat Mukdapitak โอเค ไปถอดสายพ่วงแบทออกก่อน ไ่ม่ต้องชาร์ททิ้งไว้แล้ว
    #
    Aobaab Azure ชาร์จไว้ก็ได้ครับ ลดภาระไดชาร์จพรุ่งนี้
    #
    Songkiat Mukdapitak ไม่เป็นไรครับ แบทยืมร้านมา เพราะไปตายใกล้ ๆ ร้านแบทที่เพิ่งเปลี่ยนได้ 4 เดือน แล้วร้านเช็คให้่่ว่าแบทไม่​เสีย ไดรไม่ชาร์ท พรุ่งนี้ต้องเอาไปคืน
    #
    Songkiat Mukdapitak ลองสตาร์ทแล้ว ไฟแบทดับ เปิดแอร์ติดปกติ
    #
    Songkiat Mukdapitak พรุ่งนี้ก็ไม่ต้องหยุด ไปทำงานปกติ
    #
    Songkiat Mukdapitak ความรู้ล้วน ๆ เลยกระทู้นี้..........ใครไ​ม่เข้ามาอ่าน เสียใจแ่ย่เลย สอนพร้อมปฎิบัติกันเห็น ๆ ๆ ได้ผลเกินคาด
    #
    Songkiat Mukdapitak ถามอีกหน่อยแอ๊ป ถ้าฟิวส์ขาดแล้วเราใส่ฟิวส์​ใหม่ ขนาด A ไม่ท่าของเดิม มากหรือน้อยกว่า มีผลอะไรหรือป่าว
    #
    Songkiat Mukdapitak ไปนอนก่อนนะครับ
    #
    Aobaab Azure มากกว่าไม่เป็นไรแต่ต้องแน่​ใจว่ามันไม่ช๊อท เพราะไฟจะลุกเลยทีนี้ ชัว่คราวไม่เป็นไร แต่ถ้าน้อยไป มันจะใจเสาะ แตะนิดแตะหน่อยจะขาดท่าเดีย​ว
    #
    ชลิต ศรีเลิศ ความรู้ทั้งนั้น...แต่ทำเอง​ไม่เป็นอยู่ดีอ่ะ อิอิ
    ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้วผ่าน
    #
    Songkiat Mukdapitak หัดทำเองซะบ้างบอย.......ใก​ล้แต่งงานแล้วด้วย.........​ไม่ยากหรอก .
    43 นาทีที่แล้ว
    #
    ชลิต ศรีเลิศ เกี่ยวไรกะแต่งงานอ่ะคับ...
    ไม่มีเวลาได้ศึกษารถเพราะไม​่ได้จอดที่บ้านอ่ะ
    24 นาทีที่แล้ว
    #
    Adisak Charoenkit พี่น้องเอาไปลงไว้ในกระทู้ใ​นเวปหน่อยใน กระทู้ถามปัญหาหรือ diy ก็ได้จะได้ค้นหาง่ายเพื่อเจ​อปัญหานี้กันอีก
    12 นาทีที่แล้ว
    #
    Songkiat Mukdapitak ซูป * แสดงว่าอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ .... จะพยายามเลือกก๊ํอปไป

10. ยูซุบ

562
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่น้อง

11. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    รถ ผมครับซื้อมาแสนนึง อิอิ

12. azure_abb

977
    4
    0
    อ๋อ เก็ตละค๊าบ

เมื่อเช้ารถมีอาการแปลกๆ คือ เปิดแอร์รอบเครื่องเร่งปกติแต่พอแอร์ตัดรอบตกเหลือ 500 แล้วซักครู่ก็กลับปกติ
    และเวลาเบรคแรงๆ รอบก็ตกเหลือ 500 อีกแอร์ก็ไม่ได้เปิดอ่าวเป็นไรอีกนี่

พอสายๆนึกได้ว่า เอไอ้หมอนั่นเสียแน่เลย (ตัวที่ตาน้องโดนไม่มีไฟเลี้ยงน่ะครับ)

นี่ล่ะตัวต่อน

เลยเปิดแอร์เปิดฝาเช็คคอมแอร์ นั่นแน่ แอร์ตัดแล้วแอบขยันไม่ยอมตัดด้วย

แต่งานนี้ คอมแอร์ป่าวเสียนะครับ แต่เป็น รีเลยแอร์ ก็กระปุ๊กกลมๆ แถวๆ ที่เติมน้ำล้างกระจกนั่นแหล่ะ
    คือคาดว่า สปริงข้างในคงหัก เจอแรงเบรค หรือเจอไฟฟ้าสั่งจับแล้วไม่ค่อยยอมหยุดทำงาน
    ก็เลยทำให้คอมแอร์ฉุดเครื่องโดนที่ตัวชดเชยรอบแอร์ไม่รู้ไม่ชี้ด้วย รอบเลยตก

ใกล้ตายแล้ว

ตัวใหม่
    (รอดไปนะคาร์บูไม่งั้นโดนล้างแน่ๆ)

- จบค๊าบ -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2011
  13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สาเหตุ มาจากไปเทสฟิวส์ตำแหน่งที่ 5 ให้กระผมหรือป่าว ที่ไปดึงออกแล้ว ระแบบแอร์ดับหมดทั้งคันนะ.....

14. azure_abb

977
    4
    0

อ่ะจำแม่นเลยนะครับ
    เปล่านะครับ รีเลย์ตัวนี้ใช้นานตั้งแต่ติดรถแล้วล่ะครับ หมดคอมแอร์ไปสองตัว รีเลยเพิ่งจะเสียนี่แหล่ะค๊าบ จ้องจะเปลี่ยนนานแล้วล่ะแต่มันยังไม่เพี้ยนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2011
  15. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ไฟไม่เข้าคอมแอร์อ่ะ...

16. azure_abb

977
    4
    0
    ไล่ตาม แบบตาน้องนะครับ

17. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    งานช้างแน่ๆ...เฮ้อ!!!

18. azure_abb

977
    4
    0
    งานมดตัวเท่าช้าง อิ อิ ^_^

19. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    เจอปัญหาแล้วคับ ใบพัดลมไม่ทำงาน 1 ตัว น่าจะมอเตอร์เจ๊ง + รีเลย์คอมแอร์ ( ไอ้ตัวกลมๆ ที่น้าอ๊อบแอ๊บถ่ายรูปให้ดู ) ไม่ทำงาน

20. nong_acc88

4,280
    13
    38
    มันเป็นโรคติดต่อครับ

21. ยูซุบ

562
    4
    0
    น้าน้องเป็นคนแพร่เชื้อหรือ

22. azure_abb

977
    4
    0
    กำลังระบาดเลย

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สงสัยไปแซวน้าน้องในเฟสบุ๊ค...เลยโดนดีเลย 555+

24. ยูซุบ

562
    4
    0
    ของเขาแรงจริงๆ

25. nong_acc88

4,280
    13
    38
    งานเข้าอีกแล้ว เมื่อคืนลองเปิดฝาหม้อน้ำดู น้ำหายไปไหนว้า..........ลองเติมเข้าไปใหม่ ก็ค่อย ๆ ยุบ แน่นอนต้องมีที่รั่ว จัดแจงไฟส่องหา ตาน้ำ ท่อยาง หางปลา ไม่เจอเลย แต่ในที่สุดก็ไม่พ้นสายตาไปได้ อยู่ใกล้ ๆ ฝาหม้อน้ำนี่เอง......น่าจะเกิดจากการกระแทกกัน หลังจากนั้น ถ่ายน้ำออก พร้อมด้วย มหาอุด.... จัดการซะเรียบร้อย ทิ้งไว้ตอนเช้าค่อยมาเติมน้ำ
    เดี่ยวเย็นนี้จะดูอีกทีว่าจะหายไปอีกหรือป่าว........................

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

จัดการอุดซะ...[​IMG][​IMG]

26. ยูซุบ

562
    4
    0
    ผมว่าไปเชื่อมดีกว่าไหม

27. azure_abb

977
    4
    0
    เปลี่ยนฝาครอบรังผึ้งตัวบนไปเลยดีไหมครับเสียน้อยเสียยาก จะบานซะเปล่าๆนะครับ

28. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ขอดูอาการสัก 2 วันก่อน ว่าคาถามหาอุดที่ใช้ ได้ผลอย่างไร

29. azure_abb

977
    4
    0
    ไม่ได้ผมแน่นอน ครับ สู้ตะกั่วไม่ได้

30. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    เอาไปเชื่อม แล้วก็ ล้างซะที จะดี ไหม คับ

เดี๋ยวจะลามไป หย่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้