กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    เออพี่เอ้ผมดูกระจกมองข้างผมแล้วพี่ข้างขวา ข้างเดียวนะพี่ มี 5 เส้น 3 เส้น ชุด 2 เส้นชุดครับ

2. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    เวง ฝนตก น้ำเข้าทั้งด้านหน้า ด้านหลัง ชุ่มเลยในรถ

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

เอ่อ เข้าท่าแฮะเฟิร์ส แต่เค๊าติดตั้งไม่ค่อยเนียนอ่ะ มันเลยตะปุ่มตะปั่มและก็แหงนแหงนด้วย ต้องระวังเรื่องแหงนขึ้น ไม่งั้นไม่สวยต้องให้มันกดลง

4. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    โอ้เวนกำ ข้างซ้ายมีแค่สามเส้นใช่ป่ะ หายากด้วยข้างซ้ายน่ะ ตอนนี้มีข้างซ้ายที่บ้าน เฟืองรูดไปสองอันมันเลยไม่ครบคู่น่ะ

5. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    พูดถึงลิ้นหน้า เอามาให้ดูกันเลย เราก็ทำเองได้นะ จากจุดเล็ก ๆ ของความคิด ลองดูครับ

เอาเศษกันชน ตัวนอกที่กองอยู่ที่บ้านมาทำ ลองนึดดูนะครับว่าทำไง

ทำเสร็จแล้ว เป็นไงบ้าง จากความคิดของเราเอง สนิทเลยครับเพราะว่าผม ร่วมมือกันกันโรงงาน honda (ฮอนด้า ทำกันชน ผมจับตัดทำลิ้น) รายละเอียดมากกว่านี้อยากรู้ผมจะลงในงาน DIY ให้ดู เดี๋ยวดูก่อนว่ามีใครสนใจมากแค่ไหน แค่นี้ผมก็มีสิ่งที่คนมีตังค์มากแค่ไหน เค้าก็ซื้อไปไม่ได้ เพราะเราทำเอง ชิ้นเดียวในโลก

CSspeed [ boy89 ] ถูกใจสิ่งนี้
  6. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เยี่ยม มากฟลุ๊ค ไอดอลของหลายหลายคน (ใช้รถคันนี้ร่วมกันไปตลอดนะ)

7. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    สุดยอดเลยครับ

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ต้องหากันชนอีกอันแล้ว เอามาทำลิ้นหน้า

9. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    กำลังจะไปเอาตัวนอกะน้าเอ้ แล้วเอาตัวไทยทำลิ้นได้ไม๊เอ่ย

10. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

ทำไม่ได้แอ๊บ ความยาวมันไม่เท่ากัน ต้องกันชนญี่ปุ่นทั้งบนและล่างทั้งสองอันเน๊อ

11. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    Overhang ด้านล่างของกันชน J มันเยอะกว่ากันชนไทยครับ ก็เลยประกบกันไม่ได้

ต้องหากันชนที่พังแล้ว แต่ท่อนล่างยังดีอยู่มาตัด หากจะเอากันชนสภาพดีๆ มาตัด ก็คงเสียดายแย่ อะไหล่ยิ่งหายากๆ อยู่ ยกเว้นมีเก็บไว้หลายอัน อิอิ

12. azure_abb

977
    4
    0
    เสียดายจัง

13. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สุดยอดรถไอดอล...ถ้าพี่ฟลุ๊คเปลี่ยนใจจะขายคันนี้ ติดต่อผมด่วนๆ 555+

14. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เดี๋ยวพี่เอ้หาให้อีกอันเอาไปตัดเอาป่าว เดี๋ยวหาให้สภาพสวยๆเลย อิอิ อ๋อ เอ้อ เมื่อคืนวาน ต๋อมมาเอากันชนหน้าญี่ปุ่นที่บ้านไปชุดนึง เค๊า DIY เอากันชน A31 มาตัดแต่งทำคล้ายของฟลุ๊คนี่ล่ะ แต่เค๊าไม่ได้ทำตามฟลุ๊คนะเพราะคงจะไม่รู้ข้อมูลของฟลุ๊คหรอก ก็สวยดีเหมือนกันนะ

รูปไม่ค่อยชัดเท่าไร เดี๋ยวว่าวันสองวันนี้จะเข้าไปอู่ต๋อมซะหน่อย แล้วจะถ่ายเองเอามาให้ชมว่าเป็นอย่างไร เออ ใครอยู่ฝั่งธนฯใช้บริการของต๋อมได้นะ แถวๆบางแคนี่ล่ะ เครื่อง B20B ต๋อมก็วางเอง เมื่อก่อนเป็นช่างติดตั้งแก้สตอนนี้หันมาทำเรื่องเครื่องแล้ว จะให้ต๋อมจัดการเรื่องเบรคหลังให้ซะหน่อย วันนี้ไปสอยมาชุดนึง ที่โกดัง ราคาไม่แรง

15. azure_abb

977
    4
    0
    อย่าลืม วาล์วแบ่งแรงดันด้วยนะ น้าเอ้ เดี๋ยวเบรคแล้วมันจะจับเบาไป ^_^

16. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    มันต้องเปลี่ยนเป็นเท่าไรเหรอ แอ๊บ 60/40 หรือเปล่า

17. azure_abb

977
    4
    0
    ใช่ครับน้าเอ้
    ไม่งั้นถ้าใช้ของเดิมเวลาเบรคจะรู้สึกว่าหน้าล็อคเร็วหลังไม่ค่อยดึงน่ะครับ แต่คุ้นๆ ว่าใช้ของ city 97 ตัวแรกที่เป็น 1.5 ก็ได้เป็นดิกส์ 4 ล้อเหมือนกัน ไม่มี ABS (แต่ต้องลองว่าเกลียวเท่ากันป่าวแต่ส่วนใหญ่จะเท่ากันครับ)

18. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    เพื่อด้วย พี่เอ้ อิอิ

19. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ของพี่เอ้ใช้หม้อลมของ ตาเพชรญี่ปุ่นอยู่แล้วน่ะ ไม่รู้ว่ามันจะต้องเปลี่ยนหรือเปล่า รถไม่อยู่ด้วยเลยไม่รู้น่ะ ของตั๊กเบรคแล้วรู้สึกยังงัยบ้างล่ะ

20. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    น่าสนใจ ดิสหลัง กำลังรวบรวมงบประมาณอยู่...

21. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หม้อยิ่งใหญ่ ยิ่งดี

22. Vertex

277
    4
    0
    Drum มันจับช้าไปเหรอครับบอย  วัยรุ่นจริงต้องการ Response ไวๆ ซะงั้น

23. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    หม้อเล็กก้อดีนะน้า

24. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แง่ะ วกไปเรื่อง "หม้อ" อีกแล้ว ^_^

25. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ไม่รู้เหมือนกันคับ...แต่ตอนนี้รู้สึกว่าเบรคไม่ค่อยมั่นใจ (ชอบจี้ตูดชาวบ้านเค้า555+)
    กะใส่ดิส 4 ล้อจะได้โชว์จานสวยๆ อิอิ ตอนนี้ล้อมันดูโล่งไป

26. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    รู้สึกเหมือนเดิมครับพี่เอ้ ไม่แตกต่าง แต่รถดูดีขึ้นครับพี่ 555 ดิสหลังผมมันมีABS ด้วย เห็นคนที่ใส่ให้บอกมีด้วยหรอพี่รุ่นเราเนี่ย

27. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    มีใครเปลี่ยนพวงมาลัยรถบ้างแล้วบ้างครับขอชมหน่อย วันนี้ลองใส่เองแล้ว แตรไม่ดัง เลยใส่กลับเหมือนเดิม

28. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แง่ะ สายแตรต่อขึ้นมาหรือเปล่า ลองเอาเขี่ยๆที่ขั่วดูว่ามีไฟเดินมั๊ย ส่วนเบรค เอบีเอส รุ่นเราไม่แน่ใจนะ แต่ว่าที่ ตรงเหล็กกันฝุ่นมีสายไฟต่อออกมาใช่ป่ะ งั้นก็เหมือนชุดที่พี่เอ้ได้มา

29. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ด่วนนี่เก็บเงินรอไว้แล้วหรอ

โปรเจกเยอะจริง ๆ
    ต้องเข้าใจหน่อยเฟิร์ส เพิ่งจะเป็นวัยรุ่นนะ
    นึกแล้วน้าต้องมาตอบ..

อ้าว ในรถเรามีต้องหลายหม้อนะ หม้อลม หม้อน้ำ หม้อต้ม

แต่งไว้เพื่อโชว์จริง ๆ

ทำให้รถดูดีขึ้น

พอดีไม่นิยม ซื้อพวงมาลัย มาแขวนนะ..

30. Vertex

277
    4
    0
    โห....น้าน้อง.... ตอบอย่างเยอะอ่ะ

ตอนผมเปลี่ยนมันก็ดังนะครับ ไม่ได้ทำอะไรเลย ลองดู switch แตรพวงมาลัยมันมีปัญหาป่าวคับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้