กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ขอบคุณครับน้าน้อง

2. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    เอ๋อ วันนั้นที่ไป ปตท ขากลับลองเหยียบๆดูรู้สึกว่าเวลาขึ้นสัก120แล้วกำลังเครื่องยังเหลือแต่พอเหยียบไปอีกมันสะดุดอ่ะเหมือนไฟจ่ายไม่นิ่งมันน่าจะเป็นที่ไหรครับสะดุดเหมือนจะดับอ่ะครับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เอาแค่ 120 ก็พอชาย ........... ระบบมันล๊อกอัตโนมัติไว้มั้งครับ ถ้าเกินให้เครื่องสั่น....5555

สัณนิฐานว่าน่าจะเป็นที่แกสหรือป่าว ลองจูนให้หนาอีกหน่อย.......................ว่าแต่ใช้แบบเจาะคาร์บูหรือติดมิกเซอร์แล้วอะ

4. chay 88-89

431
    1
    0
    ไม่มีมิ๊กเซอร์อ่ะน้ามีแต่หม้อต้ม

5. chay 88-89

431
    1
    0
    ตอนนี้ลองจูนใหม่แล้วให้หนาขึ้น แต่เวลาจูนหนารู้สึกว่าช่วงออกตัวมันอืดอ่ะครับ

6. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    สั่ยมิ๊กเซอร์ เข้าไปคับ

เจาะรูตรงลิ้น 2 ด้วย

วิ่งจนเครื่องพัง อ่คับ ถึง จะ ตัด...

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สงสัยต้องแวะไปเที่ยวไนท์สปีดซะแล้ว...อิอิอิ

8. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    เชิญครับทุกคน

ถิ่นผม เอง

9. sorsan

sorsan New Member Member

40
    1
    0
    สอบถามหน่อยครับ ไฟหน้ารถผมมันไม่ค่อยสว่างอ่ะครับ ทั้งที่โคมก็ยังใสอยู่
    ผมเปลี่ยนแค่หลอดไฟเดิมก็พอใช้มั้ยครับ ไม่ต้องไปไปเปลี่ยนเป็นหลอดใหญ่ แล้วต้องติดรีเลย์เพิ่ม
    แต่ไฟสูงยังปกติ สว่างมากเลย

อีกเนื่องนึงครับ เวลาผมเร่งถึง 100 เกียร์มันจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ต่ำลง แล้วซักพักก็กกลับไปเป็นเกียร์สูง แล้วซักพักก็เป็นเกียร์ต่ำอย่างนี้ทุกครั้งเลยครับ เวลาเกิน 100 เนี่ย
    ทั้งๆที่ใจผมมันเกิน 100 ไปแล้ว (ดูดีเชียว)

10. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    สายกราว์นที่ตัวเครื่องขาดหรือเปล่าครับ ลองเช็คดูนะครับ
    ส่วนที่ไฟหน้า คาดว่ากราว์นไฟต่ำคงไม่แน่นด้วยครับ อยู่แถวหลังไฟหน้า กับข้างแบต

11. sorsan

40
    1
    0
    ขอบคุณจ้า จะลองกลับไปทำดูครับ

12. chay 88-89

431
    1
    0
    ขออนุญาติถามพี่ๆน่ะครับถ้าเบื่อกับปัญหาแร็ครั่วอยากแปลงของปีอื่นมาใส่ปีไหนดีครับที่เผื่อเอาไว้สำหรับอนาคตที่จะวางเครื่องด้วยอ่ะครับ

13. azure_abb

977
    4
    0
    ในความคิดผมถ้าเอาแบยากๆทีเดียวก็เป็นพวกแร็คไฟฟ้า

แต่จริงๆแล้วถ้าแร็คชำรุดตามระยะทาที่ใช้งานไม่ได้ชนหนักหรือกระแทกโอเวอร์ฮอล์มันก็ใช้ได้นานอยู่นะครับ รถผม 480000 โลละกับแร็คติดรถเครื่องติดรถแต่ซึมบ้างตามอัธยาสัยไม่รั่วจนหยด ซ่อมตอน 253000 โล
    ก็ต้องดูแลบูชยางหุ้มให้ดีครับอย่าให้แกนโดนน้ำเป็นอันขาดไม่งั้นต้องเปลี่ยนสถานเดียว
    สรุปแล้วตามสภาพแร็คเก่า มีสนิมที่แกน หรือแร็คคดป่าว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 06:09:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:09:45 ----------

ในความคิดผมถ้าเอาแบยากๆทีเดียวก็เป็นพวกแร็คไฟฟ้า

แต่จริงๆแล้วถ้าแร็คชำรุดตามระยะทาที่ใช้งานไม่ได้ชนหนักหรือกระแทกโอเวอร์ฮอล์มันก็ใช้ได้นานอยู่นะครับ รถผม 480000 โลละกับแร็คติดรถเครื่องติดรถแต่ซึมบ้างตามอัธยาสัยไม่รั่วจนหยด ซ่อมตอน 253000 โล
    ก็ต้องดูแลบูชยางหุ้มให้ดีครับอย่าให้แกนโดนน้ำเป็นอันขาดไม่งั้นต้องเปลี่ยนสถานเดียว
    สรุปแล้วตามสภาพแร็คเก่า มีสนิมที่แกน หรือแร็คคดป่าว

14. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0

ล้อ Honda City ตัวนี้ มัน 4 รู 100 ป่าวคับ ตอนเจอไม่มีไม้บรรทัดวัด
    เห็นลายมันตรงๆ ทื่อๆ น่าจะเข้ากับรุ่นเรา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2011
  15. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    CIVIC 4/100 - 6 incs จ้า

16. Vertex

277
    4
    0
    งั้นก็ใส่ได้เลยสิครับน้าเอ้

ว่าแต่ผมพิมพ์ผิดครับ ไม่ใช่ Cvic มันคือ City ครับ มึนตามผมเลยนะ น้าเอ้ค้าบ.....

17. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ซิตี้ก็ใส่ได้ 4x100/15 - 5.5 inch

18. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ลายนี้มันน่าจะเป็น 4/100/16 นิ้ว น่าจะอยู่ใน New City ตัวท็อปนะครับ

19. azure_abb

977
    4
    0
    ยืนยันครับ น้องผมถอย city ตัวtop ก็ลายนี้แหล่ะครับ

20. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ฮ๊า 16 นิ้วเลยเหรอ น่าสนแฮะ แล้วหน้ามันกี่นิ้วล่ะนั่น 6.5 หรือ 7 นิ้วเอ่ย

21. azure_abb

977
    4
    0
    เดี๋ยวไปแอบดูก่อนน่าจะ 6 นิ้วครับ

22. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ล้อ 16 หน้า 6 นิ้ว เวนกำ ใส่ยางทีเหมือน โดนัท เลย บวมๆ

23. sorsan

40
    1
    0
    สอบถามหน่อยครับ ลิ้นหน้าของ Accord ตาเพชรเนี่ย เอามาแปลงใส่กับรุ่นเราได้หรือเปล่าครับ

24. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถ้าแปลงน่าจะได้ครับ........แต่แปลงแค่ไหนไม่แน่ใจ สั้น ยาว โค้ง งอ ไม่น่าเท่ากัน

25. sorsan

40
    1
    0
    งั้นก็น่าสนแฮะ

26. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    กำลังจะแปลง 94 ใส่ เพราะวัดความยาวตลอดเท่ากันเป๊ะเลย แต่เป็นกันชน 88 ญี่ปุ่นนะ

27. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ลิ้นตรงรุ่น ยังมีทำอยู่มั๊ยพี่เอ้

28. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ของหมดอู่เลยล่ะตั๊ก เกณฑ์มันหาโมล์ดไม่เจอน่ะ เอาไว้ได้ข่าวอย่างไรแล้วจะแจ้งนะน้องชาย ใส่กระจกหรือยัง

29. Vertex

277
    4
    0
    อิอิ น้าเอ้ครับ เห็นเว็บเมกาที่น้าเอ้เคย Post ไว้ เขาเอาลิ้นหน้าของ 94 ไฟก้อนนี่แหละ เอามาใส่ 88 กันชน J แบบที่น้าเอ้บอกเปีะเลย.....

ถ้ารอไม่ไหวเอาของ 94 มาใส่เล่นๆ แก้ขัดก่อนน่าจะพอไหวนะครับ 94 ไฟท้ายก้อนเดียว มันมีลิ้นทั้งกันชนหน้า และกันชนหลังเลยแหละครับ แต่ไม่รู้ว่า Dimension เท่ากันหรือเปล่า

ของผมเป็ันอันสุดท้ายของคลับ อยากได้มาสำรองไว้้สักชุดเหมือนกัน หวิดแตกมาหลายรอบแล้ว.... ฮ่าๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2011
  30. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    ใส่แล้วครับพี่เอ้ ใสมาก
    ลิ้นหน้ารอได้ครับ ว่าแต่อู่เกณฑ์เค้าว่างยังพี่ เอารถเข้าไปแต่งรอซะหน่อย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:16:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:15:41 ----------

สวยครับ ดูหล่อด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้