กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ถ้าถอด ชุดแก๊ส ออกมีใครสนใจบ้างครับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    จะสนใจได้งัย เพราะไม่รู้ราคา................

3. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    แร็ครั่วด้านซ้ายทำไงพี่ครับมีชุดซ่อมไหมซื้อที่ไหนครับกลุ้มใจมากเลยครับขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

4. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    แหะๆๆ ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ดีอะพี่

5. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    ครูสคอนโทรล มันมีไว้ทำไรครับ แพงมั๊ยครับ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ผมก็รั่วครับ ไม่มาก ขยันเติม..........ถ้ารั่วเยอะก็ ซื้อชุดซ่อมไปซ่อมครับ แต่อาจจะไม่หาย 100 % นะครับ

สั้น ๆ เอาไว้ล๊อกความเร็วรถ โดยที่ไม่ต้องเอาเท้าไว้ที่คันเร่งตลอด.... ตีเป็นราคาไม่ได้ครับ เพราะมันหาของไม่ได้ครับ..............

7. bio31

bio31 New Member Member

20
    0
    0
    พี่ๆช่วยหน่อยครับ

ราคา เกียร์หนึ่งลูกกี่บาทและชุดแร็คราคาเท่าไหร่ครับแล้วถ้าโอเวอร์ฮอลล์ อย่าไหนจะคุ้มกว่ากันครับ ค่าแรงทำประมาณกี่บาท รถผมเครื่องเดิมคาร์บู เกียร์ AUTO ปี88 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2011
  8. 0astv0

0astv0 New Member Member

41
    2
    0
    คุณกบกระจังหน้าทำมาเท่าไหร่อ่ะ คับ อยากทำมั่ง กระจังหน้าอย่างเดียว เท่าไหร่ รวมกันชน เท่าไหร่ คับ สวยดีชอบ

9. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นดูก่อนนะครับ ........แล้วรายงานผลด้วย

10. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ดูด หรือ ฉีด :

ยี่ห้อ :

ติดนานยัง :

11. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    แบบดูด ครับ ติดนานไม่นานไม่ทราบครับ ซื้อมามันติดมาอยู่แล้ว ลายละเอียดเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบครับ

12. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    ตอนนี้มารายงานผลครับซ่อมเสร็จแล้วครับแร็ครั่ว
    ช่างซื้อชุดซ่อมแร๊คมาเปลี่ยนให้รวมทั้งหมด 1900 บาทพี่ๆๆว่าแพงไปไหมครับ
    ยังไงใครที่เคยซ่อมแร๊คมาแล้วช่วยบอกช่วยนะครับว่าหลังจากซ่อมแล้วเป็นไงบ้าง

13. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ก็โอเคนะ คับ

เพราะมันต้องรื้อเยอะ

ถ้าทำเองได้กูถูกกว่าประมาณ 50-60 %

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่แพงหรอกครับ ถ้าหาย......... ชุดซ่อมจริง ๆ มีหลายราคาครับ ชุดซ่อมซื้อมาก็ไม่ได้เปลี่ยนทุกตัวหรอกครับ เปลี่ยนตัวที่มีปัญหาจริง ๆ เอาเป็นว่า ถ้าใช้แล้วอาการรั่วหายก็ดีไป แต่ถ้ารั่วน้อยกว่าเดิมหรือมีซึมบ้างนิดหน่อย ก็น่าพอใจแล้ว.. ลองขับดูอาจจะต้องไปตั้งศูนย์ด้วยนะครับ....

15. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0

ลิ้นหน้ากันชนไทยไร้รอยต่อแบบนี้ นี่คือของแท้ใช่ไหมครับ?

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ทรงไม่เหมือนกับอันนี้เลย...............อันนี้ได้มางานไทยทำ แต่น่าจะเป็นบล๊อกจากของแท้ ............ ตอนนี้ไปอยู่กับรถน้าบอมแล้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

17. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    นั่น!! เบาะแส... AUTO FIBER BY AUxxxxxxx ร้านมันยังอยู่ป่าวเนี่ย.....

18. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่อยู่แล้วครับ น่าจะเป็น 10 กว่าปีมาแล้ว เมื่อก่อนอาจจะทำมาขายเยอะ เพราะมีคนใช้กันเยอะ..........

19. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    น้าน้องยังพอมีใครทำอยู่บ้างมั๊ยครับ

20. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    อ่านการบ้านแล้วเสียวแทน ......อิอิ

@คุณบอย จะซิ่งแร้วอ่ะดิ .....ก้อ nisin เจ้าเก่าครับของผม 1200 ค้าบบบไม่รวมติดตั้ง

21. MacEE42

184
    2
    0
    NISIN 290 V
    เพิ่งเปลี่ยนยางโยโกเอิร์ทวัน ปสภ เบรคดีมากๆรู้สึกได้ชัดเจนถึงระยะเบรคที่ลดลงครับ

22. MacEE42

184
    2
    0
    อ้างอิงมาจากนี่นะ ห้าๆๆๆ

ว่าแต่ผมมาตอบคุณบอยช้าไปเปล่าครับ ห้าๆๆๆ ถ้าช้าก้อขอโทษ งานตรวจauditสนามบินที่ผมทำ
    มันยุ่งเจงๆๆครับช่วงนี้ 555

23. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่น่าจะมีแล้วนะ.............นอกจากทำกันเอง

งง นิด ๆ ๆๆ

24. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

น้าแม็กแกพูดถึง หม้อลมชั้นครึ่ง ยี่ห้อ นิสชินน่ะ

25. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นั่นแหละ พูดถึงหม้อ.... มันจะงง ๆ ทุกที

26. bio31

20
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่น้อง

:)
    ผมคนที่ปรึกษาเรื่องเกียร์และพวงมาลัย ผมลองตั้งตัวตั้งรอบดูถ้าตั้งสูงรอบเปลี่ยนเกียร์จะลากยาวจึงจะเปลี่ยนเกียร์อาการที่มีเสียงดังครืนจะหายไปแต่ถ้าตั้งต่ำลงการเปลื่ยนเกียร์จะเร็วขึ้นแต่จะมีเสียงครืนผมจึงลองไล่ตั้งทีละน้อยผลออกมาดีกว่าเดิมมากครับอาการเสียงดังครืนน้อยลงแต่ผมว่าอัตราการเปลี่ยนเกียร์ดีกว่าแต่ก่อนมากเสียงครืนก็ไม่มีจะมีก็ตอนเยียบคันเร่งจนสุดเพื่อที่จะให้รถมันพุ่งแต่โดยรวมดีมากฯครับผมคิดว่าต้องเปลี่ยนเกียร์ซะแล้วส่วนเรื่องพวงมาลัยสิ้นเดือนผมจะทำช่วงล่างใหม่ ตามที่พี่น้องบอกครับ ขอบคุณมากครับถ้าไม่ได้คำแนะนำจากพี่น้องผมคงต้องเสียเงินมากแล้วถ้ามีความคืบหน้าจะมาบอกครับพี่ จากเบิ้ม ณ โคราช

27. bio31

20
    0
    0
    พี่ฯครับ เสาอากาศรถผมมันปรับขึ้นลงไม่ได้ครับแต่มอเตอร์ทำงานครับคือเวลากดสวิทธ์ขึ้นลงจะมีเสียงดังกร๊กฯตรงมอเตอร์ครับผมขอวิธีซ่อมหน่อยครับ

28. nong_acc88

4,280
    13
    38
    90 % เป็นแบบนี้ทุกคัน

29. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    ทำไมของผมไม่เห็นเป็นเลยอ่ะแต่แค่เงียบ

อยากรูว่ารถเรามันคือรุ่นปีอะไรกันแน่ 87-89 หรือ87-90 หรือ 88-89 งง ช่วยตอบทีครับ

30. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    สอบถามเรื่องเกียร์ครับ รถผมเกียร์ธรรมดาคือว่าที่เกียร์2เวลาขับมาแล้วถอนคันเร่งเกียร์มักจะหลุดมาเกียร์ว่างบ่อยๆครับอยากทราบว่าเกิดจาก.....ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้