วันนี้ลองเติมแก๊สโซฮอล95 ปั้มเชล - ( 600 B )

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พ่อใหญ่, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เคยใช้ แต่สตาร์ทอย่างเดียว ที่เหลือ LPG ล้วนๆ

กับเคยวิ่ง บ้างตอนแก็สหมด ก้ไม่มีไรนะครับ เพราะ ใช้แค่ 6-7 เดือน ผมก็ ยกเครื่องเลยอิอิ

แต่ไม่ได้พังอะไรนะครับ ใช้ได้ฟันธง

แต่ ถ้าเติมเพื่อสตาร์ทผมว่าใช้ 91 ดีที่สู้ด มันระเหย ช้ากว่านะครับ

2. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    หลังจาก 1 ปีกว่าผ่านไป มันก็ปกติแล้ว ให้ช่างตั้งไฟ ตอนนี้ใช้ โซฮอล 91 กับเครื่องเดิม คาบู
    สบาย ๆ วิ่ง 80-90 ปกติ ครับ แต่ตอนเมาๆ สัปดาที่แล้ว ( ไปโพ..มา) ซัดไปได้ไงไม่รู้ เหลือบไปมองขึ้นไป 110 กว่า ๆ
    เกือบ 120 ถอนก่อน ถึงแยกหลักสี่ บนวิภาวดี พอตื่นมาตอนเช้ายังไม่สร่าง ไป ดูรถเหมือนมีรอยครืดๆ เหมือนปาดหน้าชาวบ้าน มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้