ZXสีขาววันนี้หลังตึก3ม.รังสิต

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Thegodfather, 5 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    งั้ น ใ ห้ ท่ า น F นำ เ ล ย เ ดี๋ ย วผ ม ต า ม อ ยู่ ห่ า ง ๆ:D

2. Dio Dio Dio

Dio Dio Dio Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าถ้าผมซื้อท่อสูตร Datono ที่เค้าขายกันอยู่ไปช่างซ่อมมอเตอร์ไซทั่วไปจะเปลี่ยนให้ผมได้รึเปล่าครับ

ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    งง แต่คงจะเขียนเป็น Daytona หละครับ ใช่ป่ะ ตามร้านเปลี่ยนได้ครับ เปลี่ยนเองก็ได้ครับ

คลิ๊กมาตามลายเช็นผมเลยครับ บอร์ดสำหรับรถป๊อบเลยครับ :D :D :D

4. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ครับผม ท่านสารวัต :D

5. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ง่ายมากๆครับ ทำเองได้เลยจะเอาท่อก็ติดต่อได้เลยครับ 01-8861828

6. หัดแต่ง DIO

ผมอยากถามต่ออีกว่า ชุดท่อนี้ราคาประมาณเท่าไร แล้ว ทำเปลี่ยนท่อเองต้องทำยังไงครับ

ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ

ใครมีอยากขายบอกเบอร์ด้วยครับ
    (ผมอยู่ ซ.ลาดพร้าว 87 นะครับ)

7. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    โทรหาท่าน F ได้เลยคับ เค้าขายอยู่ :D

8. mtb96

253
    6
    0
    ขายครับ 01-8861828

เมืองเอก รังสิตครับ

9. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ท่านเอฟขายอาไร มิ้นเร็วท่านเอฟขายแล้วได้โอกาศแล้ว ระเบิดเหมือง

10. `Tao

859
    11
    0
    ไปว่าเค้า :) :) :)

11. mtb96

253
    6
    0
    +ทะลึ่งกับพ่อนะลูก+ รู้นะคิดอะไรอยู่

12. tomman

tomman New Member Member

5
    1
    0
    อยากรู้เกี่ยวกับการแต่ง Dio

ตอนนี้รถผมวิ่งได้สูงสุดอยู่ประมาณ 40 กม/ชม แต่ผมอยากแต่งให้มันวิ่งได้ 60 กม/ชม แบบไม่ต้องเปลี่ยนท่อทำได้ไหมครับ

แล้วกล่อง CDI เขาใส่กันยังไง ขายกันประมาณเท่าไร (มีรูปวิธีต่อยิ่งดีครับ)

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2005
  13. `Tao

859
    11
    0
    เสียบปลั๊กมัน ก็ใช้ได้แล้วนี่ครับ :) :) :)

14. mtb96

253
    6
    0
    สบายๆครับมันอยู่ที่หลายสาเหตุท่อแต่งเป็นแค่ส่วนประกอบเท่านั้นใส่แล้วอาจจะได้ปลายเพื่มมา 10 ต้นเท่าเดิมส่วนรายละเอียดโทรมาถามดีกว่า

cdi อันนี้ก็แล้วแต่กล่องด้วย ราคาก็แล้วแต่ยี่ห้อ-รุ้นประมาณ 500-2000

15. Do'Za

Do'Za New Member Member

103
    1
    0
    ความรู้เพียบเลย

16. tomman

5
    1
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ

1. รบกวนถามว่ากล่อง CDI ของ Mio หรือ Nouvo สามารถใส่กับรถป๊อป Dio af-27 ด้ปะครับ
    2. แล้วกล่องไฟของ Dio af-27 อยู่ตรงไหน
    3. แล้ววิธีการรื้อเฟรมรื้อยังไงครับ (ที่จะเปลี่ยนกล่องเนี่ยอะครับ)

17. `Tao

859
    11
    0
    คลิ๊กมาตามลายเซ็นครับ :D :D :D

18. tomman

5
    1
    0
    ถามต่อ

ถามต่อ-ใครรู้จักร้านทำสีแถวลาดพร้าวบ้างครับ (ขอเบอร์ด้วยนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้