+++++++สตูB11++++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf thai

golf thai Guest

0
    0
    0
    อยากเห็น B11 สวยๆ จังครับ อยากแต่งแต่ไม่รู้จะแต่งอย่างไรดีครับขอคำแนะนำด้วยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. golf thai

golf thai Guest

0
    0
    0
    อยากเห็น B11 สวยจังครับมีอยู่คันนึงแต่ไม่รู้จะแต่งอย่างไรดีครับช่วยการุณาแนะนำหน่อยครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

3. Tiger13

Tiger13 New Member Member

7
    0
    0
    พี่ๆ ครับผมไปติด แก๊สมา เป็นถังแคปซูล แล้วทางร้านเขาติดมาแบบวางยางอะไหล่ไม่ได้เลย:mad::mad: จะถามว่าเราจะขยับได้ไหมร้านไหนรับทำ :(

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

รถอะไรครับ แล้วถังแคปซูลขนาดกี่ลิตร

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยว่าตอนใส่ยางอะไหล่แล้วติดตรงไหน

เดี๋ยวบอกวิธีให้ อาจจะไม่ต้องไปยุ่งกับถังแก๊ส :)

5. Tiger13

7
    0
    0
    ครับตอนนี้ผมใช้วิธีเก็บยางอะไหล่แบบนี้ ปัญหาคือ ผมอยากได้พื้นที่เพิ่ม เพราะหลังจากติดแก๊ส ขนสัมภาระไปเที่ยวได้น้อยลง รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

6. xxart

3,202
    193
    0
    ลองดูแบบนี้ก่อน(แต่รถผม b14 นะ) ซึ่งตอนแรกก็ยัดไม่ลงเหมือนกัน

+ เปลี่ยนล้ออะไหล่เป็นล้อเหลือง (ซึ่งยัดลงไปได้แค่ครึ่งล้อ แต่ก็ยังติดคานฐานแก๊ส)

+ รองเหล็ก(แหวน หรือ น๊อต) ที่ฐานแก๊สตัวนอกให้สูงขึ้นสักนิ้ว :)

7. Tiger13

7
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ xxart :)

8. l2ain

l2ain New Member Member

3
    0
    0
    สวยมาก ผมหาแนวแต่งมานานละ

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ลองหายางหูโช๊คตัวละไม่เกิน 10 บาท
    หนุนที่ขาถังดูครับ เเต่อาจจะต้องเปลี่ยนน็อตให้ยาวขึ้นสักหน่อยนะครับ
    ผมหนุนที่ขาถังเเละด้านนอกด้วย(ช่วยลดการเสียดสี)
    ใส่ยางอะไหล่ได้สบายครับ

- - - Updated - - -

ลองหายางหูโช๊คตัวละไม่เกิน 10 บาท
    หนุนที่ขาถังดูครับ เเต่อาจจะต้องเปลี่ยนน็อตให้ยาวขึ้นสักหน่อยนะครับ
    ผมหนุนที่ขาถังเเละด้านนอกด้วย(ช่วยลดการเสียดสี)
    ใส่ยางอะไหล่ได้สบายครับ

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดัน

ดัน

11. ต้องใสอะไรอีก ป่าวคับอยากให้สวยกว่านี้อะ

อยากได้ ฝากกระโปรงคราบอน จะทำประมาณเท่าไรคับ

12. คันเนีย

มีฝากระโปรง คราบอน บี11 บ้างป่าวคับ ราคาเท่าไรคับ หรือ ทำประมารเท่าไรคับ

13. Jobji

Jobji New Member Member

21
    0
    0
    ผมว่าน่าจะต้องสั่งทำครับ น่าจะหลายบาทอยู่

ผมว่าน่าจะต้องสั่งทำครับ น่าจะหลายบาทอยู่

14. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เคยเห็นสมัยก่อนหน้าซื้อ-ขาย เเต่นานละครับ
    สงสัยงานนี้ต้องสั่งทำอย่างเดียวเลย ครับ
    รอพี่ๆ น้าๆ ก่อนละกันนะครับเพื่อใครมีเเหล่ง

เคยเห็นสมัยก่อนหน้าซื้อ-ขาย เเต่นานละครับ
    สงสัยงานนี้ต้องสั่งทำอย่างเดียวเลย ครับ
    รอพี่ๆ น้าๆ ก่อนละกันนะครับเพื่อใครมีเเหล่ง

15. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หล่อๆกันทุกคันเลยคร๊าบบ

16. Ong_Pom

Ong_Pom New Member Member

12
    0
    0
  17. Ong_Pom

Ong_Pom New Member Member

12
    0
    0
  18. pongpat14

pongpat14 New Member Member

20
    0
    0
    กระทู้นานแล้วนะครับ อิอิ ไม่รู้ว่ายังมีคนอยากเห็น B11 อยุ่มั้ย ขออณุญาติโชว์เลยแล้วกันครับ

[​IMG][/url][/IMG]

ช่วยติชมด้วยนะครับ

19. xxart

3,202
    193
    0
    ชอบๆ เอาอีก

20. pongpat14

20
    0
    0
    จัดไปอีก 1 รูป ครับเพิ่งล้างรถวันนี้ สดๆ

21. pongpat14

20
    0
    0
    ไฟหน้าแบบนี้แปลงยังไง เอาไรมาแปลง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ[​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2014
  22. Pao 4E11

1,418
    131
    63
  23. pongpat14

20
    0
    0
    ขอบคุณคราฟ ท่าน :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้