+++++++สตูB11++++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มหาดเล็กฯ

มหาดเล็กฯ New Member Member

42
    1
    0
    ก็ตอนผมไปทำสีรถอ่ะครับตอนนั้นอายุ 22 ก็เลยไม่สนใจเท่าไหร่
    แค่ให้มันดูดีกว่าเก่า ทำไป 15,000 ครับ ก่อนทำตกลงกันแล้วว่าเอาให้
    เนียนๆพี่เชื่อป่ะมันทำสีรถผมอยู่ 6 เดือนครับมันทำได้แค่เนี๊ยะยิ่งนึกถึงทีไร
    ยิ่งเจ๊บใจครับมานึกได้อีกทีตอนอายุ 24 (นี่แหละที่เค้าบอกกันว่าการเรียนมันสู้
    ประสบการณ์ไม่ได้) เสียดายเงินมากๆครับ พอมีคนถามผมว่าทำสีรถที่ไหน
    ผมตอบเค้าไปเลยครับอย่างไม่ลังเล คืออย่าเข้าไปทำร้านมันเลย ขอเอ่ยชื่อ
    มันหน่อย อู่มันอยู่ที่มหาสารคามชื่อสารคามการช่าง แค้นมันมากครับ
    ตอนนั้นผมเป็นเลขาฯนายกเทศมนตรีอยู่ก็ไม่อยากไปต่อว่ามันมาก
    คิดซะว่าสมองมันมีแค่นี้ครับคราวหน้าเราก็ไม่ต้องเอารถเราไปทำอีก

2. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    บอกตรงๆครับอายมากๆกับรถคนนี้แต่รู้สึกผูกพันธ์ครับเลยทิ้งไม่ลง
    เมื่อ 5 เดือนก่อนเลยได้ไปซื้อ Corolla EE90 ใช้งานทุกวันนะครับใช้ได้ดี
    พอเอาไปเข้าศูนย์ถ่ายน้ำมันเครื่องเท่านั้นแหละ มันหาเรื่องให้ผมเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่อยู่เลย
    ล่าสุดเปลี่ยนปั๊มคลัชแล้วก็จะให้ผมเปลี่ยนเครื่องอีกสาดด...แมร่งเห็นผมโง่มั๊งครับรถเครื่องมัน
    ยังฟิตๆอยู่เลย นี่ขนาดเป็นศูนย์บริการนะครับยังเกิดปัญหาขนาดนี้แล้วร้านธรรดามันจะเหลือเหรอ
    ทำให้ผมไม่ค่อยกล้าเอารถเข้าซ่อมเลยครับ ทุกวันนี้จรรยาบรรณมันหายไปหมดแล้วเหรอครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กระจังหน้า ตามวรจักร ขายกันประมาณ 600 - 800 ไม่แม่นราคาครับ
    ลองสอบถามแถวบ้านก่อนก็ได้ ก่อนติด แนะว่าควรเก็บเรื่องคานหน้า กับกระโปรงก่อนครับ
    ดัดเข้ารูปนิหน่อย งบไม่น่าสูง เพราะถ้ามันเบี้ยวอยู่ เวลาใส่มันจะไม่พอดีครับ

เอาใจช่วยครับ อะไรที่ผ่านไปแล้ว เก็บไว้เป็นประสบการณ์
    เพื่อให้เราเติบโตขึ้นครับ สู้ๆ

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    สู้ๆ ด้วยคนค้าบบ

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    หาอู่ดีดี ให้เค้าตั้งฝาโปงใหม่

จัดระเบียบหน้าตาหน่อย หล่อแน่นอน...

ไม่ต้องซื้อหน้าจังใหม่ยังได้เลย...

จังใหม่ จุดยึดเดิม เดี้ยวก็เบี้ยวอีกแหละ

ดัดๆขายึดโคมไฟด้วยอะ...ลองดูๆ

6. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    ขอสืบประวัติอยู่แต่ละอู่ก่อนครับ
    กลัวมากๆ
    หรือไม่ก็จะเก็บตังค์แล้วขับรถไปทำที่กรุงเทพฯเลยครับ
    จะได้สบายใจ

7. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    คิ้วใต้ไฟดัดเลยครับ อย่างที่พี่ๆเค้าว่า ถอดมาดัดเองยังได้เลยครับ ส่วนฝากระโปรงเบิกใหม่ไม่แน่ใจว่ากี่บาท ไม่น่าแพง

แต่เราได้เส้นกริ๊บๆ ไม่ต้องไปเคาะหรอกคับ

กระจังรุ่นนี้ก้เก็บไว้ใช้ต่อเลยครับสวยดี

เอาใจช่วยครับ

: )

8. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    ว้าว....ให้กำลังใจกันดีจริงๆพี่ๆที่นี่
    ประทับใจครับ

9. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    รถสวยมากคาบพี่ สิ่งที่ผ่านไปเป็นประสบการณ์ ไว้ทีหลังเราจะไม่ผิดเรื่องที่เคยผิ้ดมาอีก สู้สู้คาบพี่

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดไปครับ

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

อัพเดทรูป มาให้ดูมั่งดิ....:D:D:D

12. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    อืม....ขอดูมั่งครับ

.....

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  13. naresB11

naresB11 New Member Member

109
    35
    0
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคนมะค่อยว่างเลยครับ
    เพื่อนๆ B11 เยอะจังสวัสดีทุกคนครับ

14. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    กระจังหน้าเดิมก็สวยแล้วนะครับ

15. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    เมื่อวานนี้ 19:29:31
    Sunny1983 ว้าว....ให้กำลังใจกันดีจริงๆพี่ๆที่นี่
    ประทับใจครับ

กระจังหน้าแบบเดิมๆ เห็นมีคนขายอยู่นิ ซื้อของเดิมมาเก็บไว้ แล้วเอาอันเก่าที่สภาพไม่ดีมาแปลงจะดีฟ่า เผื่อเบื่อๆ จะได้หาของเดิมาใส่ B11 Coupe สภาพเนี๊ยบๆ หายากนะ วันนี้เจอแถวบ้านคันนึงเนี๊ยบเลยแต่แปลงหน้าเป็นรุ่นหลังแล้ว เซ็งจิต ค่อยๆ ทำเนี๊ยบได้แน่นอน แต่อย่างที่นิน กับตั๋นบอก เก็บทรงคานหน้า หาฝากระโปรงหน้าบานใหม่ไม่คฃต้องมือ 1 หรอก ลองหาของมือ 2 ก็ได้ แต่ต้องทรง และเส้นสายดีๆ มาใส่แทน อ๋อ ไฟท้ายเก็บไว้เดิมๆ นะเริ่มหายาก แต่ก็มีคนขายอยู่คู่ละ 2000 พันมั่ง ถ้ามีตังค์หิ้วไว้ซะ เดี๋ยวเวลามีปัญหาจะหาเปลี่ยนไม่ได้ ต้องแปลงไฟท้ายอีก แล้วจะเซ็งจิต อย่างอื่นก็ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวก็หล่อแบบนิน และตั๋นเองแหละ

16. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    :D:D:D หวัดดีทุกคนคับ :D:D:D

17. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ข้างนอกก้เหมือนๆเดิมแหล่ะพี่ :D

เอ้อ แล้วที่ผมเคยบอกพี่ไว้ มาถึงไทยแล้วนะจ้ะ :love:

18. NinjaB11!

2,144
    424
    83

หวัดดีคับพี่ พี่ใครอะคับ เห็นเอ่ยชื่อผมด้วย....ใช่พี่คนที่ทำนิตยสารรถป่าว จะปีใหม่แล้ว ขอให้รวยๆนะพี่ ต้องการรถหน้าม้าบอกนะพี่ เดี้ยวหาให้ :D:D:D

เบส เดี้ยวขอพิมแบงค์ก่อน หลังปีใหม่ น่าจะพิมได้อีก...คันโคคตรๆแล้วเนี่ย :cry::cry::cry:

19. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

พี่ใครไม่รู้ อิ อิ อิ หวัดดีนิน คิดถึง คิดถึง ช่วงนี้ยังวุ่นๆ Grand Opening เดือน ก.พ. จ๊ะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรเด๊อะ ขอให้ย้อนกลับไปหาพ่อรูปหล่อชื่อนินจา ด้วยนะจ๊ะ

20. โบตั๋น

4,842
    815
    113

ขอบคุณครับ แวะมาบ่อยๆ นะพี่
    :):):)

21. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    โดนชนแล้วครับ Coupe ผม...
    จอดอยู่ที่จอดรถครับกลางคืนวันที่ 23 ธ.ค. ไปซื้อของกลับมาอ้าว....กรู
    ช่างมันเถอะเป็นคำแรกเลยครับที่เอ่ยขึ้นมาเพราะคิดว่าฟาดเคราะห์ละกัน
    ถ้าเค้าไม่มาชน เราอาจจะขับไปชนกับสิบล้อก็ได้
    ก็เลยได้เวลาจัดการกับขาโคมไฟที่มันไม่เข้ารูปเหลือแต่ฝากระโปรงหล่ะครับ
    ว่าจะหาซื้อดีกว่าเพราะว่าอันที่ใส่อยู่ดูดีๆแล้วรู้สึกว่ามันแหว่งเฉพาะตรงกลาง
    กระจังเอาอันเก่าครับ มาหยอดกาวร้อน ทำงานร่วมกับทิชชู
    โอ้....มันติดกันอย่างกับเชื่อมไฟเบอร์มาเลย
    แฮะๆแต่ทำไม่ค่อยเนียนเอาพอดูดีกว่าเก่าไปก่อนจะรอทำทีเดียวตอนทำสีอีกครั้ง
    เลยเอามาให้ดูกันเล่นๆบ้าง
    ปล.สงสัยจะต้องโชว์แต่บั้นท้ายแล้วครับ

22. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    ดูต่อครับ

23. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ลงทุนเอารถไปเบียด...มาเลยเหรอ อิอิ

อย่าคิดมากๆ

ดีแล้ว ดีกว่าเป็นมากกว่านี้

ฝาหน้านะ มือสองยุ่น ก็พันเจ็ด พันแปด ฝาปั้ม ก็ พอๆกัน...

ขอให้ล่อไวไว นะ

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    จะบอกว่า โดนเหมือนกันเลยครับ
    จอดไว้เฉยๆ ตอนอยู่หอ

ตอนนี้เอาขึ้นบ้านทุกวัน อิอิ
    หล่อเร็วๆน้า สู้ๆ ครับ

25. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    สบายดีบ่

26. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ไม่เป็นไรคาบ สู้ๆๆ

27. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    up! หน่อย
    ตกลงไปเยอะ
    อิอิ

28. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  29. nhonzaa

nhonzaa New Member Member

117
    21
    0
    สู้ๆๆ คับ

30. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    สู้ๆ :D:D:D ก้าวต่อไป :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้