เรื่องท่อพักปลาย

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย willy26, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ อยากจะเปลี่ยนพักปลายครับ ผมได้ศึกษาอ่านกระทู้ต่างๆมาในเวพมาพอสนควร แล้วก็ได้ความรู้เม่าที่พอรู้มาได้ว่า แจส วีเทค เกียรืออโต้ ท่อ ที่เหมาะสม ควรจะมีขนาด 1.7 นิ้ว แล้วถ้าจะเปลี่ยน แค่พักปลาย อย่างเดี่ยว ควรจะเป็น 1.7 นิ้ว ด้วยกันไหมครับ แล้วควรจะเป็นไส้อะไร เห็นมีทั้งไส้ตรง แล้วก็ไส้ย้อน แล้วก็ยังมีไส้อะไรอีกตั้งหลายอย่าง คือสรุปว่า ผมอยากที่จะเปลี่ยนแค่พักปลายอย่างเดียว เน้น ใช้ งานในชีวิตประจำวันทั้วไป ควรจะใช้พักปลายแบบใดดีจึงจะเหมาะสมที่สุดครับ ผู้ รู้มาตอยทีครับ ขอบคุนครับ

2. C u

C u Guest

0
    0
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ พักควรเป็นใส้ย้อน ครับ

ส่วนปลายท่อ จะเลือกเป็นแบบไหนก็ได้ เพื่อความสวยงาม ถ้าเป็นพวกของสำนักแต่งตรงรุ่น ก็จะมีราคาแพงกว่า

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่ายิงตรง 1.7 แล้วพักปลายย้อนดีกว่ามั้ง ผมก็ไม่รู้เกียร์ Auto เหมือนกัน :p:p:p:p:p:p

4. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    ไส้เยือง ครับ

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ไส้เยื้องครับ ผมก็ใช้อยู่ ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันทั่วไปก็เอาของ nitto ก็ได้ไม่แพง ตรงรุ่น ไม่ต้องตัดต่อ เป็นหน้าแปลน ถอดน๊อต 2 ตัวใส่ได้เลย เสียงออกทุ้มๆไม่ดังมาก (ดังกว่าท่อเดิมแต่ไม่ดังเท่าไส้ตรง)

6. ZZ

ZZ New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ท่อวน ครับ ถ้าต้องการใช้ในชีวิตประจำวันด้วยน่าสนใจครับ

7. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ของผมเพิ่งทำมามะวานเลยเกียธรรมดา เดินมา2.0คับ แคตกับพักกลางถอดทิ้งปลายยิงตรง ดังชิบหายเลยคับ -*- ใครจะเอาแคตเดิมบอกได้นะคับ 0870739217

8. lovestory2

lovestory2 New Member Member

32
    0
    0
    ผมสนใจเปลี่ยนอยู่ครับแต่ไม่มีร้านรู้จักเลยนะครับใครแนะนำหน่อยได้ไหมครับ

9. peanut

peanut New Member Member

6
    0
    0
    ผมทำมาที่ speed header มีคำแนะนำดีดี จากเจ้าของร้าน
    ลองดูนะครับ

10. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ใส่เกลียว จิ๊ดสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. markpanthong

markpanthong New Member Member

9
    0
    0
    ใส้ย้อนครับ
    วิ่งดีขึ้น เสียงไม่ดัง

12. ผมก็ใช้อยู่คับวิ่งดีเสียงไม่ดังแนะนำคับ

13. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เห็นด้วยคับ

14. pukky11

pukky11 New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าไส้ตรงแนะนำ 1.7 นิ้วส่วนไส้เยื้อง 2นิ้ว ไส้ย้อนก็ 2.2นิ้วครับทั้งหมดนี้ไม่ต้องตัดแคตกัพักกลางครับ

15. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับ

16. art-mike

art-mike New Member Member

21
    0
    1
    สูตรนี้ใช่เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้