ถึงคุณ เอ๋ สุกิจ สุวรรณเดช กับ เวลา 8.159 อันดับ 3 OVER ALL

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zomahon

Zomahon Guest

0
    0
    0
    ZmPS6a

ให้กำลังใจพี่เอ๋ ครับ

2. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    -- สินน้ำใจกับทีมเซอร์วิส มันน่าจะมีให้กันบ้างนะ กับเงินแค่ 60 บาทอะมันเรื่องเล็กๆๆน้อยๆๆ ...... แต่ซื้อใจคน กับ เงินแค่ 60 บาทมันไม่แพงเลยนะ :D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  3. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    อืม ว่ากันไป

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    สนามคลอง 5 ผมว่าทุกอย่างดีหมด ห้องน้ำใช้ได้(ไม่สะอาดแต่ก็ไม่สกปรกเกินไป) อาหารก็ใช้ได้ แต่เรื่องความปลอดภัยในทรัพย์สิน ควรดูแลนิด1 เห็นเพื่อนๆหลายคนเสียเงินเข้ามาดูในสนามแล้ว รถโดนทุบบาง โดนขูดบาง ทุกวันนี้ผมก็ไม่ได้ไปละ(ขากลับเคยเจอ...ด้วยเลยไม่กล้าไป)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2008
  5. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    เรื่อง team service ควรจะเว้นค่าเข้าสนามนะคะ โดยกำหนดไปว่า รถที่เข้ามาแข่ง 1 คัน จะมีได้กี่คน

นอกเหนือจากนั้นก็จ่ายเพิ่มเติม คุณมีรายได้จากคนที่เข้ามาดูรถแรงๆ ไม่รู้เท่าไหร่ แต่คุณก็น่าจะทำอะไร

ให้คนที่มาแข่งบ้าง อย่างนั้นเงินค่าเข้าของ team service ก็เป็นส่วนนึง ....

ส่วนอีกเรื่อง ห้องน้ำ แย่มากๆๆๆๆๆๆๆ เก็บแต่ค่าเข้า แต่ไม่มีการบริการอะไรที่ดีเลย สกปรกมาก

ผู้หญิงลำบาก เวลาเข้าไปดูที อยากจะเข้าห้องน้ำ ต้องขับรถไปเข้าที่วัดบ้าง ร้านค้าข้างนอกบ้าง

ไปมากี่ปีกี่ชาติ ไม่มีการพัฒนา หันมาใส่ใจกันบ้างนะคะ หรือว่าเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ สำหรับคุณ

การขายต้องคู่กับการบริการนะคะ ไม่ใช่ ขาย แล้วปล่อยเลยตามเลย เข้ามาตอบ เพราะ..

อยากเห็นการปรับปรุงที่ดี เพราะยังมีคนรักสนามนี้อีกมาก ถ้าไม่อยากไปก็คงไม่แสดงความคิดเห็น

6. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    ผมเหนด้วยกับพี่เอ๋ครับ ทำมาเปนล้าน เเค่60บาทนะพื้นๆครับ เเต่เสียความรู้สึกมากๆครับ

เเต่เรื่องห้องน้ำเนี่ยสุดตีนเยียดเลยครับ คอนเฟิร์ม

7. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เห็นด้วยกับความคิดว่า ไม่ควรเก็บเงินทีมงานเซอร์วิส แต่ควรกำหนดโควต้า จำนวนช่าง จำนวนคน เพราะมากคนก็ดูวุ่นวาย เดินกันเกะกะ
    ติดป้ายจำนวนคนในสังกัด เช่น บนป้ายชื่อ เขียน อู่ช่างญา support #1 -15 ทำนองเนี้ย ผู้ติดตามที่เกินโควต้าที่เสียค่าเข้าเพิ่มเติม ทำนองเนี้ย แฟร์ดี

8. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    งานที่บางแสนยังมีได้เลยนี่คับ ประทับตรากทม.ตัวเขียวเลย

9. mamnoom

mamnoom New Member Member

40
    0
    0
    ทีมช่างอื่นๆเค้าก้คิดเหมือนกานล่ะคับที่ต้องมาเสียเงินค่าเข้าหกสิบบาท ทั้งๆที่เอารถมาวิ่งให้ดูก็แล้วนึกแล้วยังคิดไม่หายเลยว่าทำไมต้องเก็บ แต่ไม่อยากจะพูดเองอ่ะคับ พูดแล้วเสียความรู้สึกดีๆที่จะทำรถต่อ พูดเเล้วผมยังเศร้าเลย จากเพื่อนช่างรถยนต์

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เห็นด้วยครับ :):)

11. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เก็บเท่าไหร่ก็ไม่ว่า...............ขอให้ห้องน้ำ..............สะอาดๆ................ก็พอแล้ว:D

12. errer

errer New Member Member

20
    1
    0
    มันก็เป็นเรื่องไม่สมควรนะ ที่เก็บเงินค่าเข้าของทีมเซอร์วิส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้