ถึงคุณ เอ๋ สุกิจ สุวรรณเดช กับ เวลา 8.159 อันดับ 3 OVER ALL

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ถูก....................

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  1. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    ขอด้วยอีกหนึ่งเสียงเรื่องห้องน้ำแหละกันนะครับเราผู้ชายก็ยังพออดพอทนได้แต่สงสารคุณผู้ ญ ทั้งหลายที่ต้องเจอสถาพห้องน้ำที่ไม่แตกต่างกันเท่าไรอะคับ(ไม่ได้เข้าไปดูเองนะแฟนบอก)ยังไงช่วยปรับปรุงด้วยนะคร๊าบจะดีมากๆเลย

ส่วนเรื่องเก็บเงินค่าเข้ากับทีมช่างที่ไปแข่งนี้ผมว่า น่าจะแบบช่วยๆกันไปนะครับผมอันไหนให้ได้ก็ให้ อันไหนลดได้ก็ลด อันไหนไม่ได้จริงก็ค่อยๆว่ากันไปครับ คนสังคมเดียวกันอยู่แบบพี่น้องครับ

2. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ดีนะไม่ได้ไป ไม่งั้นสยองกับห้องน้ำแน่ๆ:(

3. Understeer Drift NA

Understeer Drift NA New Member Member

37
    3
    0
    มีแต่ได้กับได้ อ่านแล้วไม่อยากซื้อหนังสือเลย ยืมเพื่อนดูดีกว่า:embarassed::embarassed:

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริงๆแล้วผมว่าแค่เรื่องห้องน้ำเนี่ย ถ้ามันทำไม่ได้รึต้องใช้เวลายังไงแค่ไหน

รถ กทม. ก็มีนี่คับ ไม่ลองประสานงานติดต่อมาอำนวยความสะดวกล่ะคับ ซัก2คันก็น่าจะเพียงพอนะคับ

อาจจะเหมือนขอไปที แต่ก็ดีกว่าไปยืนยิงใส่ริมรั้วไม่ใช่หรอคับ

5. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    อ่านะ ว่า ๆ ตามกันไป

6. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ถูกต้องด้วยนะ...

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48

เท่าที่เคยได้ยินตอนนี้เค้าห้ามรถห้องน้ำรับจ๊อบนอกเขต กทม แล้วอ่ะคับ.....

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    โอ้จ๊อด ห้องน้ำมันยอดมาก

9. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    อยากได้ที่ฉีดตรูดด้วยอ่ะ.....ขอแบบดีๆนะ.....ไม่เอาแบบเอื่อยๆนะ......
    ตอนแรกที่สนามเสร็จผมนี่โคตรชอบเลย.......แบบว่ามาแนวหรูเลย........
    ยังชมกับเพื่อนเลยว่าท่าทางจะสะอาดนะเนี่ย.....ไปๆมาๆ....ไหงเป็นงี้ล่ะครับเจ้านายยยยยย

10. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    สิ่งที่ประเสริฐที่สุดของการไปสนามคลอง 5 นอกจากจะได้ดูรถแรงแล้ว อีกอย่างนึงก็คือ ไม่ปวดอึ ไม่ท้องเสีย ในระหว่างการดู

11. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    555 ใช่ครับ ถ้าปวดขี้นี่งานเข้าเลย

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ส่วนตัวก็รุจักกับพี่เอ๋นะครับ ผมดูใน DVD ก็เข้าใจตรงกะพี่เอ๋ที่ว่า พี่เค้าพูดถึงค่าเข้าสนามของทีมงานกะตัวพี่เอ๋เค้าเองอ่ะครับ เอาตามจริงๆแล้ว พี่เอ๋เค้าแข่งเพราะใจรักนะครับ มิได้เป็นอู่ที่ทำรถมาวิ่ง พี่เค้ามาวิ่งเพราะใจรักมากกว่าครับ ตรงนี้ผมเข้าใจพี่เอ๋นะว่หมายถึงอะไร ยังไงเจ้าของกระทู้อาจเข้าใจผิดประเด็นไป ลองคิดอีกมุมดูครับ

13. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    เห็นด้วยครับ เพราะทีมเค้ามา Service ดันต้องเสียค่าเข้าอะคับ มันไม่น่าเป็นไปได้เพราะทีมนึงไม่ใช่น้อยๆ
    นะ ก็10-15คน เเล้วค่าเข้า60บาท แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจ อีกประเด็นนึง คือ ทัมเค้ามีป้ายให้ห้อยว่าเป็นสมาชิกทีมเเล้วยังเก็บตังผู้ร่วมทีมอีกหรอ???????:(:(:(:(:(:(

14. phantanop

phantanop New Member Member

1,010
    1
    0
    สิ่งที่สนามน่าจะปรับปรุง ( ถ้าเป็นไปได้นะครับ )
    - ห้องน้ำควรมีพนักงานเข้าไปทำความสะอาดเป็นระยะ ๆ เหมือนในห้าง เป็นไปได้ควรสร้างห้องน้ำเพิ่มอีก 1-2 แห่ง
    - ควรสร้างหลังคาบังแดดบนอัฒจันทร์คนดูด้านข้าง เพราะเมืองไทยเป็นเมืองร้อน มีแดดตลอดเวลา ไม่เหมือนต่างประเทศ
    เพราะวันนั้นไปดูงาน souped up ตั้งแต่เช้า นั่งบนอัฒจันทร์ทรมานมาก โดนแดดเผาตลอด ถ้ามีหลังคาขึ้นมา คนดูคงจะแฮปปี้
    กว่านี้แน่นอนครับ
    - ควรมีพัดลมดูดอากาศขนาดใหญ่ ติดตั้งไว้บริเวณใต้อุโมงค์ที่รถแข่งเบิร์นยาง เพื่อดูดควันขึ้นไปด้านบน เพราะวันนั้นที่ไปดูงาน
    รถ open แต่ละคันเบิร์นกันโหดมาก ควันท่วมขึ้นไปกลบคนดูบนอัฒจันทร์ด้านที่มีหลังคา จนมองไม่เห็นคนเลยครับ ดูแล้วสงสาร
    พวกเค้ามาก ๆ เพราะว่าคงจะสำลักควันและทรมานไม่น้อยแน่ ๆ เลยครับ
    - เป็นไปได้น่าจะมีทีวีจอยักษ์ติดตั้งไว้ทั้ง 2 ด้านของสนาม เหมือนในสนามแข่งต่างประเทศ เพื่อให้คนดูที่มองไม่เห็นมุมอื่น ๆ ของ
    รถแข่งที่กำลังวิ่งได้เห็น เช่น ตอนเข้าเส้นชัย หรือตอนสตาร์ทหน้าเส้น คนดูจะได้ไม่ต้องปีนแทร็คขึ้นไปดู

15. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    ห้องน้ำเน่าจริงๆ สงสัยเจ้าของสนามคงอมไว้หมดมั้งครับ น่าจะอมอย่างอื่นที่อยู่ในห้องน้ำด้วยนะครับ จะได้สะอาดๆซะที :D

16. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    สิ่งที่พอจะทำได้ผมคิดว่าน่าจะเป็นเรื่องห้องน้ำอย่างเดียว

ส่วนเรื่องหลังคาบังแดดผมว่าคงยาก เพราะปกติแล้ว วันศุกร์วันเสาร์ จัดกันตอนกลางคืน คนก็ไม่เยอะล้นเหมือนงาน Souped up

เรื่องพัดลมดูดอากาศผมก็ว่ายากอีก เพราะส่วนมากคนที่เบิร์นโหดๆ ถ้าไม่ใช่ในงานใหญ่ๆ ก็มีไม่เยอะเท่าาไหร่ ผมว่าได้บรรยากาศดีนะ ชอบๆๆ ไปสูดควันเนี่ยย ><

(ไม่ใช่หรอกครับ จริงๆแล้ว มันไม่ได้ทรมานอะไร :D:D ผมว่าทรมานน่าจะเป็นนักขับมากกว่า ควันท่วมรถเลย ตอนก่อนจะเปิดประตูน่ะ)..

17. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    พอผมได้ดูพี่เอ๋พูดเรื่องนี้ผมกับชมตัวพี่เค้านะ เพราะมันเสียความรู้สึกมากว่าจะเสียดายเงินค่าเข้านะ
    ใช่60บาทไม่เยอะหรอกคับ จิ้บๆๆ แค่เนี้ย แต่ความรู้สึกสิคับมันแย่นะบอกตรงๆเงินเป็นล้านๆเสียได้
    แต่แค่60เสียไม่ได้หรือใช่คุณอาจคิดแบบนี้ คุณลองมาเจอบ้างไหมละ เข้าออกวันละหลายๆรอบเพื่อเอาอะไหร่มาซ่อมแต่โดนเก็บแม่งทุกรอบ
    ขนานผมยื่นบัตรห้อยคอให้ดูยังโดนเลย เซ็งคับ :mad:

ห้องน้ำน่ะเหรอขนาดในพิทน้ำยังไม่ไหลเลยจะเอาอะไรกับห้องน้ำข้างนอกละคับ :sad:

18. เจ้าของกะทู้อ่ะ ผมว่านะ ก่อนจะพิมอะไรลงไปเนี่ยคิดให้ดีก่อนเขาหมายถึงอะไรแล้วค่อยมาตั้งนะ มันเสียความรู้สึกของคนที่ถูกอ้างถึงนะคับ เขาทำรถมาคันละเป็นล้านเอามาแข่งเนี่ย ยังไงมันก็ขาดทุนอยู่แล้ว ถ้าเขาคิดถึงกำไร คงไม่มีใครทำกันหรอกคับ
    ส่วนเรื่องค่าเข้าของทีมช่าง ผมว่า ไม่สมควรจิงๆ ครับ เสียความรู้สึกมากๆครับ

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    โชคดีจังนะพี่สนามดริฟท์ไม่มีค่าเข้าเลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ขืนเก็บค่าเข้าขึ้นมาไม่มีตังค์จ่ายแน่เลย ค่าน้ำมันรถมาดูก็หมดแล้ว :D:D

20. ไม่น่าจะเก็บ!!!เลย

นักเเข่งเหมือนนักเเสดง สนามเหมือนเวที ถ้าไม่มีนักเเข่งก็ไม่มีคนดู ถ้ามีก็น้อย
    คนดูย่อมปารถนา ที่จะมาดูนักเเข่งที่เเต่ละคนชอบ เเล้วพอนักเเข่งมาเเข่ง(เเสดง)
    สนาม(เวที)ยังจะเก็บค่าเข้าอีกเหรอคับ

21. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ตามที่เข้าใจ..คุนเอ๋ ก็พูดในสิ่งที่เป็นไปได้นะครับ.....

ผู้สมัคร + ทีม ไม่น่าเสียค่าเข้านะครับ

ถ้าลองประสานกันดีๆ ผู้จัดน่าจะให่ โคต้า ทีม สัก 20 ท่าน ที่ไม่ต้องเสียค่าเข้า(ยกตัวอย่าง อ่ะ)

คิดดูแล้ว เข้าไปแข่ง ค่าใช้จ่ายสูงอยู่แล้ว มาก็ไกล ทุ่มเท เหนื่ยก็เหนื่อย ค่ากิน 3 มื้อ ก็ต้องซื้อที่สนามอยู่แล้ว 2 วัน ปาไปเท่าไหร่ห็ไม่รู้

22. คิดมากทำไม

....ระดับพี่บอยยังจ่ายเลย...

23. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มันเปนเรื่องของจิตใจครับ

24. Sadd

70
    8
    0

ค่าเข้าสนามนี่เค้าเสียกันทีเดียวไม่ใช่หรอครับ เวลาออกไปข้างนอกนี่ ที่ประตูทางออกเค้าจะมีเจ้าหน้าทีคอยปั้มตราที่บัตรหรือไม่ก็ที่ข้อมือหนิครับ เพราะว่าผมก็เข้าออกหลายรอบเหมือนกัน เค้าก็ปั้มให้ที่บัตรอ่ะครับ แต่ถ้าไม่ได้ปั้มตราแล้วต้องเสียหลายรอบก็ไม่ไหวอ่ะครับ ส่วนเรื่องของพี่เอ๋นี่ผมขอไม่ออกความคิดเห็นนะครับ ผมว่าเป็นเรื่องของจิตรใจอ่ะครับ ส่วนเรื่องห้องน้ำนี่ พูดได้คำเดียวว่า " สุด " คำบรรยาย ขอบคุณครับ :D

25. สนามรายได้วันนึงไม่รุเท่าใหร่ ห้องน้ำก็แย่สุดๆ ค่าเข้ากับนักแข่งก็ยังไม่เว้น อย่างนี้ถ้ามีสนามมาเปิดแข่งอีกที่นึงละก็...ไม่อยากจะนึกเลยครับ

26. สักวันนึงผมคงจะได้มีโอกาส ขี้ที่คลอง 5 บ้างนะ ............แต่ตอนนี้ไปทีไรเต็มตลอด
    ไม่ใช่คนนะ.......ขี้นี่หล่ะ......เฮ้อ
    ปล.ผมขอเค็ดลับ หน่อยสิคับ ไปคลอง 5 ถ้าปวดขี้สุดๆจึงๆ ไปขี้กันที่ไหนอ่ะคับ
    ผมไม่รู้จิงๆ ไม่ได้ไปบ่อยด้วย ส่วนใหญ่จะอั้นเอา จนขนลุกสุดๆ แล้ว ถึงจะขับ
    รถออกไปอึข้างนอกอ่ะคับ แล้วก็กลับบ้านเลย ขี้เกียจวนมาแล้ว:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2008
  27. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ผมว่า มันเปน การเสียความรู้สึกมากกว่าครับ เรื่องเงินนะเล็กน้อยๆ คุณเอ๋ คงไม่คิดหรอกครับ
    แต่ผมนับถือน้ำใจเค้านะครับ ที่กล้าพูดบอกกันมานะครับ

28. Sadd

70
    8
    0
    ห้องน้ำเน่า

29. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    เพิ่งได้ดู DVD เป็นการสัมภาษณ์ที่ประทับใจผมมากๆ ถึงจะได้ที่ 3 แต่พี่เอ๋ก็ชนะใจผม สู้เค้าครับ:peace:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้