ถึงคุณ เอ๋ สุกิจ สุวรรณเดช กับ เวลา 8.159 อันดับ 3 OVER ALL

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ปีนี้ผมเซ็งกับกติกาซะมากกว่า

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ง่ายสุด ก้อกำหนด ทีมงาน ว่ากี่คน กี่คัน แล้ว ก้อให้เข้าฟรีเฉพาะที่กำหนด

ส่วนที่เกินมา ( ประเภทมาแจม หรือรู้จักกัน ) ออกเอง ผมว่านักแข่ง ก้อ

อยากให้ ทีมงานเข้าโดยไม่ต้องเสียตัง ทางสนาม ก้อคง พูดไม่ออก เพราะว่า

บางทีม อาจจะ มาเยอะเกิน เลยกลายเป็นปัญหา เพราะ แต่ล่ะอู่ ทีมงานไม่เท่ากัน

แน่นอน
    :) อันนี้ความคิดผมนะครับ

3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมก็ไม่รู้นะว่าคนตั้งกระทู้จะเข้าใจยังไง
    แต่ก็ไม่น่าที่จะไปว่าพี่เอ๋เค้าซะขนาดนั้น

คือเรื่องของเรื่องคนตั้งกระทู้
    ก็กล่าวเหมือนเป็นอีกประเด็นนึง(รึป่าว)

แต่ถ้าพี่เค้าหมายถึงค่าเข้าสนามของนักแข่งและทีมงาน
    มันก็น่าที่จะมีสิทธิพิเศษกันบ้างนะ(ผมว่า)

อย่างน้อยๆ อาจจะกำหนดไว้เลยว่า
    นักแข่งและทีมงาน 10คน ถ้ามากกว่านี้ต้องจ่ายเพิ่มเติม(เป็นต้น)

มันก็เหมือนน้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า
    ไม่มีนักแข่งจะมีสนามไปทำไม
    แต่ถ้าไม่มีสนาม แล้วจะมีนักแข่งเหรอ???

แต่ก็อยากตำหนิห้องน้ำเหมือนกันนะครับ
    ผมเห็นซ่อมแซมมานานมากแล้ว
    ไม่เสร็จซักที เดินเข้าห้องน้ำลื่นหัวจะแตก
    ปวดเข้ ก็ไม่อยากจะเข้

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    และอยากติเรื่องสนามนิดนึง อย่างว่าอย่างโง้นอย่างงี้เลยคับ...

เผื่อผู้เกี่ยวข้องจะผ่านมาเห็นเข้า...
    ไม่มีคำติชม ไม่มีปัญหา ก็ไม่มีการพัฒนาไปสู่มาตรฐาน...

4. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    ผมเห็นด้วยกับพี่เอ๋นะครับ นักแข่งกะทีมเซอร์วิสเนี่ย

ไปเก็บเค้าทำไมครับ เค้ามาร่วมจัดอันดับนะครับ

ไม่ได้มาดู เค้ามาวิ่งให้คนดู มาร่วมรายการ ยังต้องเก็บเงินเค้าอีกเหรอ

ยังงี๊เค้าไม่ต้องทำรถมาวิ่งดีกว่ามั๊งครับ ค่าทำรถก็ไม่ใช่ถูกๆ

สู้มาดูคนอื่นวิ่งเฉยๆ ก็ได้ ไม่ต้องเสียเงินทำรถด้วย

ผมพึ่งมารู้ก็ตอนเปิด DVD ดูนี่ละ ไม่เคยนึกมาก่อนว่าเก็บเงินค่าเข้านักแข่ง

ฟังแล้วงงเลย ยังงี๊ก็มีด้วย พึ่งจะเคยเห็นครั้งแรก เก็บค่าเข้านักแข่ง...

5. ^^

ผมว่าตอบได้ดีมากเลยคั๊บ............มันใช่ๆ ใช่นะเนี๊ย :D

6. Pong[Sky]

Pong[Sky] New Member Member

10
    0
    0
    เอา อีกแล้ว นานาจิตตัง ยาวแน่ๆๆ กระทู้นี้ !!!

7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ใจเย็นๆนะครับ กรณีนี้ ผมว่า ไม่น่าเกี่ยวอะไรกับ คุณเอ๋ หรือ ผู้แข่งท่านอื่นๆ
    ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเจตนาของคุณคืออะไรกัน แต่การที่พาดพิงใคร
    กรุณาทบทวนถึงความเสียหายของชื่อเสียงของบุคคลท่านนั้นซักนิดนะครับ
    แล้วก็ทบทวนด้วยว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้น มันเกี่ยวกับบุคคลท่านนั้นหรือไม่
    ใจเย็นๆครับ พี่น้อง rcweb ด้วยกันทั้งนั้น

8. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    คนดูเสียเงิน60บาท แต่คนทำรถมาวื่งไม่ใด้เสียเงินเท่าคนดูนะครับ

คนสร้างใช้เวลาคิด เวลาไต่ตรอง กว่าจะออกมาใด้แต่ละชิ้นส่วน

คนทำลาย พิมแค่ไม่กี่คำสามารถทำลายใด้ทั้งหมด

ไม่ใด้ว่าเจ้าของกระทู้ มุมมองอาจจะคนละอย่าง เปิดใจให้กว้าง ปล่อยวาง ไม่ต้องอิจฉาใคร

แล้วจะสบายใจไปเอง ยุบหนอ พองหนอ

9. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เข้ามาดู ต่างๆนาๆความคิดคน

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ผมว่า ทางแก้ที่ดีที่สุดคือ ทำบัตร VIP ให้แต่ละอู่ไป

อู่ ๆ นึงได้ 10 ใบ ส่วนต่างก็จ่ายเงิน
    (10 x 60 = 600)
    เงิน 600 บาท ซื้อใจคนได้นะ

อันนี้แฟร์ดีนะ ว่ามั้ยครับ

11. www.wicha.com

www.wicha.com New Member Member

1
    1
    0
    ทางผู้จัดเค้าก้อมีให้นะครับ vip แต่อาจจะไม่ครบทุกคน

ผมคนนึงที่เสียตังทั้งๆๆที่ไปกะอู่ขนอะไหล่ไปทั้งสองวัน ก้อยังเสียทั้งสองวัน เงินไม่กี่ร้อยก้อ แลกมากับความสุข และสิ่งที่ชอบ ก้อจ่ายไปเถอะคับ อย่าไปคิดมากเรย ตังทำรถหมดได้เป็นแสนๆๆ ไม่เห็นมีใครบ่น

เรื่องบัตรฟรีผมก้อเคยคิด แต่คิดไปมันจะไปทำอะไรได้

ถ้าใจรักก้อ ทำแล้วมีความสุข เงินแค่นี้ ไม่น่าเสียดายหรอก

แต่ทางสนาม หรือ ผู้จัด ก้อควรจะลงมามองในจุดนี้บ้าง เอารถมาวิ่ง ทำไปเป็นแสน

ยังจะมาเก็บค่าผ่านประตูอีก ก้อน่าจะยกเว้นกันบ้าง

ไปทุกเดือน เดือนละสองครั้ง บางทีไปก้อไม่ได้วิ่ง ฝนตก หมดเงินไปเที่ยวละหลายตัง

ผมว่าเจ้าของกะทู้ อาจจะเป็นมือใหม่ในวงการก้อได้ ยังไงก้อ ทำใจเหอะคับ

เงินทองไม่เข้าใครออกใคร พี่น้องยังค่ากันตายเรย

12. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เรื่องเงิน...เยอะหรือน้อยไม่ใช่เรื่องใหญ่
    แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า...ไม่น่าเก็บ...กับนักแข่งระดับพี่เอ๋แล้ว...มันก็เกินไปหน่อยจริงๆ แหละ

13. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    1เสียง จากลำปางครับ
    ว่าน่าจะให้เกียรติ นักแข่งทีมแข่ง
    โดยไม่เก็บ ค่าเข้าสนามครับ

เหตุผลหลักของผมคือ รถและทีมที่เข้าแข่งได้สร้างประโยชน์มากมายให้กับสนามครับ

14. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี่ ครับ

15. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    เสียงจากผู้บริโภคอย่างเนี้ยดี สะท้อนมุมมองเพื่อเกิดการพัฒนา อย่าคิดว่าทะเลาะกันเลย

16. ผมไปในนาม อาร์ทสติ๊กเกอร์ มีบัตรห้อยคอ "Guest" ขับรถจะเข้าสนาม

ยื่นบัตรให้ตรงประตูที่เก็บเงินดู เขาก้อไม่เก็บเงินผมและคนที่อยู่ในรถนะค๊าบ

แต่กรณีเพ่เอ๋ ผมไม่ทราบว่าได้ให้ดูบัตรที่ทางผู้จัดทำให้หรือป่าวนะค๊าบ

แต่เอาจิงๆ เขาก้อไม่น่าเก็บเงินนะ

17. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เข้ามาอ่านครับ ผมม่ะขอคอมเม้นก็ล่ะกันครับ

18. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    จะคอยดูคับ ว่าปีหน้าทางสนามเค้าจะปรับปรุงอะไรบ้าง ........ ว่าแต่คนโพสก็ไม่น่าจะระบุถึงชื่อใครน่ะคับ

19. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    จาว่าไปเค้าก้อไม่น่าจาเก็บตังรถ และทีมที่เข้าแข่งนะ

20. แต่จิงๆน่าจะมีเงินรางวัลติดปลายนวมให้พี่ๆเค้ามั่งก็ดีนะคับ แบบที่เฮียเก๊า NITTO แกแจกอ่ะ ใจ....ดี ได้แต่ชื่อเสียง รู้ว่ามันเท่ห์ แต่ก็กินไม่ได้อ่ะนะ
    ปล.แล้วเมือ่ไหร่ ทางสนามจะจ้างแม่บ้านมาล้างส้วมซะทีอ่ะคับ ค่าเข้าสนามก็เสีย แต่ห้องน้ำสถุลมั่กๆ ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ผิดพลาดไปขออภัยด้วย เผื่อมีคนชอบแนวนั้นไม่อยากให้ล้าง)

21. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    น่าจะเป็นในแง่ของความรู้สึกมากกว่า เรื่องเงินครับ

22. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    เห็นด้วยกับทีมเซอร์วิสไม่น่าเก็บนะ หรือจะจำกัดไปเลยว่าทีมงานฟรีได้กี่คน
    แต่ที่เห็นด้วยอย่างแรงคือห้องน้ำควรปรับปรุงอย่างแรง

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    บุคคลทางสนาม หรือผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้ามารับเรื่องหน่อยนะค๊าบบบบ

จัดไป ไม่มีฟามเห็น

24. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    สำหรับผม ความคิดผม สำหรับทีมงานทีมเซอร์วิส มีบัตร ติดชัดเจน ไม่น่าเก็บนะคับ สิทธิพิเศษ เล็กๆ
    น้อยๆผมว่า จะดีมากมาย

25. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ห้องน้ำนี่ควรปรับปรุงอย่างแรง ใครได้มองเข้าไปที่โถส้วมแต่ล่ะห้องจะรูว่า....นรกมีจริงที่คลอง5

26. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    อะไรก็แล้วแต่ ไปทีไรปลาช่อนว่ายเต็มโถ่ทุกที วัยรุ่นเซง อิอิ

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    นึกถึงวันงานซุปเปอร์อัพ ห้องน้ำตรงโรงอาหาร ปวดฉี่สุดๆเดินเข้าไป โอ้โห้ อะไรจะป่านนั้น

ช่วยเรื่องห้องน้ำด้วยนะคับ เจ้านายยยยยยยยยย
    !

28. เรื่องห้องน้ำนี่ สุดจริง ๆ เปิดประตูเข้าไป ขี้ทะลัก ทุกห้องเลย

29. Orifec_a31

Orifec_a31 New Member VIP

46
    2
    0
    เราเลือกได้ไม่ใช่เหรอ ถ้าเต็มใจที่จะเข้าไปดูก็จ่ายตังเข้าไปถ้า ไม่อยากเข้าไม่เต็มใจแล้วจะควักตังค์จ่ายทำไม ละจิงมะ
    ประเด็นอยู่ที่จ่ายแล้วได้อะไร กลับมา เหมือนจ่ายภาษีแล้วเราได้อะไร จ่ายตังค์ซื้อข้าวกินแล้วได้อะไร ก็เหมือนกันแหละครับ

30. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ผมลงมาจากเชียงใหม่ 1 เสียงจากคนเชียงใหม่
    ผมขอความร่วมมือกับทางสนามเรื่องห้องน้ำหน่อยนะครับ ไม่ไหวจริงๆ
    เข้าไม่ได้สักห้องเลย ยังไงก็มีค่าเก็บเงินสนามแล้วคนที่มาชมเขาไม่ซีเรียสตรงนี้หรอกครับ
    แต่เขาจะไปซีเรียสเรื่องอื่นกัน เพียงแค่ผู้จัดหรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับสนามแข่งขันขอเจียดเงินเพียงเล็กน้อยมาจ้างคนทำความสะอาด
    หรือขยายห้องน้ำให้มากกว่าเดิมผมว่าก็ดีขึ้นเยอะเลยนะครับ ผมแค่อยากให้มันรองรับผู้คนที่เข้ามาชมได้ก้เท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้