"Jacqueline" ES 2005 K20A3 ดำ กึ่งโหดกึ่งหรู (โชว์ หน่อยครับ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย veeru83, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ชอบๆๆ

2. สุดจริงๆ..

3. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    สวยงามเน้อ!!!

มามิตติ้งจิ จาได้เหงตัวเปงๆ

4. ruengroeng

ruengroeng New Member Member

22
    1
    0
    รบกวนแนะนำอู่ที่ลงเครื่อง k20a เซียนๆ ให้ทราบหน่อยครับ อยากลงบ้าง

5. ruengroeng

22
    1
    0
    ชอบมากคราบ.....

6. ruengroeng

22
    1
    0
    ชอบมากคราบ.....

7. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    ขอบอกครับว่า เครื่องนี้เป็น k20a3 ครับ (เครื่องเดิมของ ES 2.0) ผมแค่ไปทำสีฝาให้เหมือนกับ k20a
    ถามอย่างงี้ก็แปลว่าผมทำใด้เนียนใช่ใด้ อิอิอิ ขอบคุณครับ

8. ruengroeng

22
    1
    0
    ลงเครื่องจากอู่ใดครับ ที่ผมเช็คมาแสนแปด รบกวนช่วยตอบด้วยสนใจจะลง ขอคำแนะนำการตัดสินใจหน่อยครับ อยากแรงมั่ง

9. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    ทำสีเครื่องเหมือนมากคับ ทำที่ไหนคับ สวยจัง

10. <Hamster@Yamabuchi>

<Hamster@Yamabuchi> New Member Member

59
    2
    0
    อีกไม่นานนู๋จะเป็นฝาแดงแท้ๆครับ อิอิ

11. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    พี่ ruengroeng ครับ ขอบอกอีกที่นะครับ ผมไม่ใด้ไปลงเครื่องฝาแดง แค่ไปทำสีแดงเลียนแบบเท่านั้น ยังคงเป็นเครื่องเดิมที่มากับรถเวลาออกจาก 0

เรื่องทำสีมีขั้นตอนเยอะ

1. ยิงทรายบนฝา valve และผ่นสีแดงทนความร้อน ทำที่ร้าน panu motorsports พัทยา
    2. ขัดฝาครอบหัวเทียนและฝาครอบรางน้ำมันให้หยาบ (มันเป็นปลาสติก ถ้าไม่หยาบจะผ่นสียาก) และผ่นสี rust-oleum เบอร์ 473 สี aluminium ทำที่ร้าน รุ่งอนันด์เซอร์วิส พัทยา
    3. ตัต sticker สีแดงขอบขาว (ตามรูป) ที่ร้านป้ายทั่วไป

ไม่หยากแต่เสียเงินและเวลาประมาณ 2 - 3 วัน

12. evoviip

evoviip New Member Member

12
    0
    0
    สวยครับผม สีเดียวกันเลยครับ ของผมก็ K20A เหมือนกันแต่ไม่ใช่ฝาแดง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้