S.E.S

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cgi, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    rom B20

spec
    for B20 จูน แบบ หยาบ ๆ ให้ ลอง
    หัว ฉีด ขนาด 1000 cc Duty cylcle 104 % @ 9000 rpm
    idle 1250 rpm
    vTec open @ 4800 rpm
    disable all sensor .
    O2 sensor require ---> wide band ไม่ มี เข้า กรุง เมือไหร่ จะ ทำให้

1. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ม่ า ย ช่ า ย . . . . นั้ น ร ถ วิ่ ง อ ะ ไ ห ล่ พ ลั ง L :D :D :D

ส่ ว น ข้ า ง บ น นิ อ า ร า ย ห ว้ า า

birdsum ถูกใจสิ่งนี้
  2. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0

ยังจะมาเกรียนในนี้อีกนะ

3. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    จากการศึกษามา ปั้มน้ำมันเครื่อง และปั้มน้ำกรู มันพังป่าววะตั้ม

4. birdsum

420
    36
    28
    ไหนๆก็ไหนๆให้ความรู้น้องๆไปในตัวเลยแล้วกัน

ขอบคุณจากเว็บเพื่อนบ้านครับ

5. mighty_funny

mighty_funny New Member Member

10
    1
    0
    ท่านตั้ม ขับกลับมาบ้าน รู้สึกว่าเวลาเหยียบเบรก เหยียบลึกกว่าปกติ เกิดจากอะไรทั่น

LordBeeR ถูกใจสิ่งนี้
  6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เยี่ยมเลย เริ่มศึกษาด้วยตัวเองยังนี้สิลูกผู้ชายตัวจริง :cool::cool:

7. birdsum

420
    36
    28
    โห พี่ ผมศึกษามานานแล้ว แต่ซุ่ม 55555+ :D:D:D

ขออีก 1-2 ปี เด๋วจะเซ็ทโบตามปายยยยย :D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2008
  8. birdsum

420
    36
    28
    แหมๆ เปิดรถหนูให้สาวดูแล้วไม่ยอมปิดคืนนะ :confused:

9. ek_auto

ek_auto New Member Member

4
    1
    0
    ขอบคุณครับ พี่ funyub3t สำหรับ กิ๊บ water gard น้ำใจสุดยอดครับ อยากเข้า S.E.S ตั่งแต่รู้จักกับพี่ตั้มใหม่ๆแล้ว
    แต่ไกลจังเลยครับ รถก็ยังไม่เข้าขั้นเห็นแต่ละคันหล่อๆทั้งนั้นเลย ไว้มีโอกาศเข้าไปหาพี่ตั้มแล้วเจอกันนะครับ
    ยังไม่เคยเห็นช่างคนใหม่เลย คนเก่าทำเอาซะแทบมองหน้าพี่ตั้มไม่ติด ยังรู้สึกอายอยู่เลย แต่ดีที่พี่ตั้มไม่ถือโทษโกรธกัน (คิดถึงทุกคนครับ)

10. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ตั๊มอู่เปิดตอนตี 1 ไหมว่างช่วงนั้นพอดีเลยน้องเอ้ย........ เออสติกเกอร์ S.E.S พี่แกะออกแล้ววะ เพราะโดนน้ำปูนเล่นเอากระจกเป็นคราบเลย มีเหลือเก็บไว้ให้สักชุดนะแกะอกกแล้วดูโล่งๆพิกล

11. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    จัดไป เป็นไงบ้างพี่ ช่วงล่างตหายดังยัง แล้วปีใหม่ไปไหนอะคาบพี่

12. k_thanan

174
    21
    0
    วันศุกร์ เดี๋ยวจะโดดงานไปทำช่วงล่างข้างหลังที่มันดัง

13. LordBeeR

LordBeeR Member Member

39
    3
    8
    กรำ . . . - -* เอาออกนานแล้วท่าน

ว่าแต่ แหมๆ เราสวนกันบ่อยนะ วันก่อนนู้นก็เจอไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวกับใครเอ่ย อุ้มหมาน่ารักด้วย. . . อิอิ

ล่าสุดหน่วยข่าวรองรายงานมาว่า มีโครงการจะเปลี่ยนเครื่องหรือเนี่ย ขับเรียบร้อยเชียวน๊า. . . 3 พันรอบเปลี่ยนเกียร์ 55555 เครื่องใหม่มาสงสัยโหดน่าดู

:D:D:D

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใช่ (ไอ้)คุณเคหรือครับ 3000รอบเปลี่ยนเกียร์เนี่ย หรือเห็นมันตอนไม่เมา
    เพราะถ้ามันเมา 8000 รอบ มันยังไม่เปลี่ยนเลยครับ:D:D:D:D

15. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ก็ยังดังอยู่แต่ไม่เยอะ ปีใหม่ก็คงอยู่แถวๆบ้านนะแหละ :)

16. k_thanan

174
    21
    0

ว่าแต่คนอื่นเค้า แล้วตัวคุณเองละคราบบบบลากรอบไม่ใช่น้อยนะ เจอไอตั้มหลอกว่าชาร์ปละลาย ได้ข่าว เหวอ ไปนานเลยหรอ 55555

17. Modx_Ek96

Modx_Ek96 New Member Member

32
    7
    0
    อยากได้เสื้อคลับฝากจองหน่อยดิตาBird Mชาย1ตัว เรื่องตังเด่วไปจ่ายถึงที่เลย อิอิ

ปล.ท่อใช้ดีมะคร้าบ เพ่ K ว่างๆไปมาวกาน หุหุ

18. k_thanan

174
    21
    0
    ปีใหม่ฉลองไหนกัน วันนี้ใครว่างๆ เชิญมาโยนโบว์ซดเบียร์กันได้นะครับ ที่เมเจอร์รัชโย ว่าแต่ ตั้มจะกลับมาทันมั้ยหว่าคืนนี้

LordBeeR ถูกใจสิ่งนี้
  19. A-GAGE

A-GAGE New Member Member

11
    1
    0
    ต้ัมเว้ย แปลงเบรค skyline R32 เท่าไหร่วะ (ราคาค่าของ+ค่าแปลง)

20. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    อย่ารู้ราคาค่าแรงยกเกียร์คับ

จาก AT เป็น MT คับ

ของมีครบคับ

ขอบคุณมากคับ

21. birdsum

420
    36
    28
    ฝาท้ายปลาค๊าฟสวยจัง

22. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ไปกินกะเมียเดะวะ เครื่องกูยังฟิตเว้ยเห้ย หึหึหึ ยังไม่เปลี่ยนง่ายๆหรอก เพราะไม่มีตัง อิอิอิ

8000 รอบบ้าหรือป่าวครับท่าน ผมขับรถถนอมเครื่องจะตาย วิ่งได้อีกเป็นแสนโลอะ หึหึหึ

น้องพี่ชอบมากเลยครับ ขอบคุณมากๆ วันนั้นขอโทษที่ให้รอนานไปหน่อย ว่างๆไปมาวกันได้เลยครับ:D

23. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    วันนี้เข้าไปทำกับพี่ตั้ม
    บริการดีครับ
    ดูจากหน้าพี่เขาแล้ว รุ้สึกยิ้มตลอดเวลา หุหุ

24. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0

ถูกใจใช่มั้ยน้อง พี่เสร็จ 5 ทุ่มแนะ Ok ดีครับ

25. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0

13000คับจบทุกอย่างแท่นเครื่องหิวเครื่องเบิกใหม่ ลูกปืน ผ้าครัตใหม่หมด คับ ไม่มีแปลงตรงรุ่นหมดแก้กล่องให้ด้วยกาบ

26. k_thanan

174
    21
    0

ไม่ใช่แค้ยิ้มตลอดเวลา ต้องถามมันด้วยนะ ว่าลืมตายัง

นับวัน มันยิ่งพูดเร็ว พูดจะเหมือนกับสายัณเข้าไปทุกทีเลย โทรไปศัพท์ไปหาฟังแทบไม่ทัน
    :D

27. k_thanan

174
    21
    0

ทำไรมาบ้างหรอพี่ 5 ทุ่มผมยังกินเบียร์ฟังเสียงคลื่นอยู่ที่ระยองอยู่เลย :D

28. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    เพ่ตั้ม โช๊ครถโอ๊กยัง เคม ได้อยู่ มั้ยครับ สงกะสัยว่า โช๊คซ้ายหลัง จะแตก รถเอียงไปข้างนึงเลย เสียงดังมากกกกกก >_<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้