กระทู้ ................งาน DIY ใครอยากทำใครอยากได้อะไรเชิญคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย yoshiki93, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    เอาบ้างดีกว่า เบื่อสีดำละ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น้าแม๊ก ไมไม่พ่นสีม่วงไปเลย.......5555

3. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    หมายความว่า พวกเรา accord8889 จะอึ๋ยๆๆๆๆ แค่คิดก้อมันส์แล้ว ฟันดาบกันฉึกๆ ฉักๆๆ เรยทีเดียว

ปล.วันนี้พบกันงานมีทติ้งนะคร้าบ

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    พูดถึงสีม่วง วันนี้เค้าจะมาป่าวน๊า...เห็นเงียบหายไป

5. azure_abb

977
    4
    0
    ไฟส่องป้ายทะเบียนแบบ แอ๊บๆ ครับ

แบบ 4 ขา เลนส์ใหญ่ครับ ใช้ข้างละ 4 ตัวเองครับ ว่าจะเอา 6 แต่ไม่อยากยัด ต่อแบบขนาน เอาแบบเหนียวๆ ผ่านไอซีปรับระดับไฟอัตโนมัติ ใช้ได้กว้างๆ 6 - 25 VDC ครับ

ดูมันส่องพื้นสิครับ ป้ายโดนนิดเดียวเองที่เหลือน่ะ พื้นล้วนๆๆ

ยามค่ำคืนที่สว่างไสวครับ ในโคมเดิมๆ ยังไงก็ขอลองใช้งานซักพักดูความสว่างและอายุการใช้งานนะครับ
    ของเก่าผมทำเองแต่เป็นหลอดLED ขาวแบบทั่วไป กับวงจร control voltage ก็ทนดีแต่ก็ไหม้ เลยลองจัดใหม่ดู

อยากได้ โทรนัด + กำตังค์มาเลี้ยงเบียร์ดว้ย เดี๋ยวจัดให้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2011
  6. MacEE42

184
    2
    0
    งาน Kevlar DIY By Macky EE42 มาแล้วคร้าบบบบ

7. MacEE42

184
    2
    0
    Continue........

8. MacEE42

184
    2
    0
    Con't......

9. MacEE42

184
    2
    0
    อันนี้แถมไปครับ อิอิ

10. MacEE42

184
    2
    0
    Project ต่อไปโปรดรอชม คร้าบบบบนะ ;)))

11. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น้าแม๊ก โปรเจก โช๊คฝากระโปรงหน้า น่าสนใจ .....

12. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แหล่มๆ ทั้งนั้นเลย
    คิดเหมือนผมเลย โช๊คฝากระโปรงหน้า
    แต่รอทุนทรัพย์นิดนึง แล้วจะเอาไปให้พี่ฟลุ๊คติดตั้งพร้อมกับไฟหน้า และไฟห้องเครื่อง

13. MacEE42

184
    2
    0
    ขอบคุณที่ชอบครับนะ ว่าแต่ช้อคฝากระโปรงหน้ายังหาร้านทำไม่ได้เรย อิอิ แล้ว LED ติดใต้ท้องเค้าบอกว่าสองเดือนเจ๊งบ่งบ๊ง เรยว่าจะเอามาติดภายใน ใครซื้อระวังเรื่องราคาด้วยครับ เพราะบางร้านโก่งราคาถึง 200% สองเท่าตัวเรยนะครับ

14. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    รับทราบครับ

15. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    โช๊คฝากระโปรงติดต่อพี่ฟลุ๊คเลยคับ น้าแม๊ก

16. azure_abb

977
    4
    0
    อยากได้ไฟเบรคดวงที่ 3 แต่ไม่อยากโหลครับ

ว่าแล้ววันนีเรามาทำอะไรสุดติ่งด้วยการสร้างรูเล็กๆบนตัวรถกันดีกว่าครับ ก็เลยไปรื้อเซียงกงนั่งคัดไฟเบรคดวงที่ 3 มาซักดวง
    เอโตโยต้าก็สวย แต่ดันเจาะรูเบ้อเริ่มที่แผงลำโพง รื้อตั้งนาน สะดุดตากับอันนี้ ไม่ทราบมาก่อนว่าเป็นของ honda แต่ก็ถูกใจถอยมาละ เปิดฝาดู อ่ะ honda ว่ะ ของรุ่นไหนนี่ (ไม่รู้)

ตามรูปจะเห็นว่ายึดน๊อตสองตัว ไม่มีส่วนใด ย้อยต้องเจาะรูให้เสียรถ

และนี่คือ honda ใต้ฝาครอบล่ะ

ลองพลิกไปๆมาๆ เอติดบนแผงลำโพงหลังแล้วตัวหนังสือกลับหัวหว่า อย่าว่างั้นเลยรอยเฉียงแสดงว่าต้องอยู่อีกที่แน่ๆ

ท่านี้ถึงจะถูก ว่าแต่ตรงไหนนะ

ตรงกลางข้างบนนั่นเอง แนวสมใจแต่ต้องทำเบกเก็ตยึดเอาแบบภาพแรก และรู เล็กๆ สองรู

พอมาดูใกล้ๆ อ่าวของ สเปก USA นี่หว่าแแจ๋ว เลย (ไม่รู้ใครมีแบบผมยัง)

ใส่ผาครอบแล้วดูหล่อขึ้นเป็นกอง + ดูเป็นของติดรถดีครับ (รุ่นไหนไม่รู้แต่สวย)

เสร็จใหม่ๆ ลองเหยียบ(เบรค) ดูซะเลย แจ่มไม่หยอก เค้ามีแต่ข้างล่างของเราข้างบน spec USA ว่ะฮ่าๆ

ยามค่ำคืนก็ดูดี และปลอดภัยเพราะไฟดวงนี้จะอยู่ตำแหน่งที่คนขับตามหลังเห็นได้อย่างชัดเจน ถึงจะขี่ suv ก็เถอะ
    กำลังไฟก็ 18 W X 2 แต่หลอดใหม่มี 16W ไม่เป็นไรดีไม่ร้อน และที่ๆ หามาได้ ไฟตัดหมอกด้วย STANLEY ทั้งผองเลยครับ สรุปแล้ว LEY ทั้งคัน
    เกือบได้ เด็นโซ่ มาปนซะแล้ว

ปล. สนใจโทรถามได้นะครับ และ น้าเอ้ สนป่าว..... จบครับ

17. azure_abb

977
    4
    0
    อยากดูไฟโปรเจคเตอร์ในโคมเดิมครับ ข้างซ้ายผมเน่าน่าดู และอยากให้ถ่าย pattern ไฟหน้าก่อนและหลังที่ระยะเดียวกันให้ดูด้วยนะครับ รอตามอยู่

18. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    แนวจริงแฮะคุณอ๊อบแอ๊บ  ไม่อยากเหมือนผมที่ติดอยุ่ด้านล่างว่างั้น   เลยไปได้อันที่อยู่ข้างบน  อย่างกะรถเยอรมัน (VW , BMW) ชอบติดด้านบน ฮ่าๆๆๆ  เจ๋งดีครับ  ไม่เหมือนใคร  ตรงยี่ห้ออีกตะหาก......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2011
  19. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

ไฟหน้าเน่า งั้นก็นี่เลย ป๊อปอัพ อิอิ

20. azure_abb

977
    4
    0
    ผมชอบ ตาเยอะๆ น่ะน้าเอ้ สี่ตากำลังดี ป๊อปก็เท่ แต่ตามันน้อย

21. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

5555555555

22. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    กระทู้นี้ ครึกครื้นดีแฮะ เดียวผมเอางานมาให้ดูบ้างเผื่อว่าพวกเราจะลองทำกันนะ

23. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    รอดูครับ

24. azure_abb

977
    4
    0
    ทำเล่นๆ แต่ดูจริงจังครับ งบน้อย แต่ฝีมือเยอะๆ น่ะครับเผื่อเป็นไอเดียให้ทุกๆคนครับ

25. MacEE42

184
    2
    0
    DIY ...Kevlar Risym.......ต่อกันไปครับ

26. MacEE42

184
    2
    0
    Con't....u can do it ...

27. MacEE42

184
    2
    0
    Con't..... do it yourself.....

28. MacEE42

184
    2
    0
    ตอนติดไม่ยากใช้น้ำยาเช็ดกระจก แต่ตอนไล่อากาศนี่แหละ ไล่มา ห้ารอบแล้ว 555

29. MacEE42

184
    2
    0
    ที่เหลืออีกข้างๆๆๆๆ

30. MacEE42

184
    2
    0
    ดีเรยครับหาร้านไม่ได้ครับ จะติดต่อคุณฟลุ้คแร้วกัน ขอบคุณน้าบอยด้วยครับนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้