มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Giggs, 19 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เอารถไปโมกล่องที่พี่ตี๋ FASTTRACK มา อุปกรณ์แกดูดีเจงๆ
    แต่เสียดายรถไม่พร้อม สายไฟเก็บไม่หมด อิอิ
    เดี๋ยวเก็บสายไฟก่อน จะไปจูนเรีนลทาม 5555 จาแรงอีกรอบ

2. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    เข้ามาแอบดูคับ อิๆ

3. tonzung

1,060
    13
    38
    อัพขึ้นไป มศว.

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ใกล้จะลงทะเบียนแว้ว ปี 4 แว้ว เง้อ..........................

5. tonzung

1,060
    13
    38
    เปงย่าเลยอ่ะดิปีนี้..อิอิ ซีเนียร์เลยนะน้องเรา 555+

6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    หุหุ แก่อีกแว้ววววววววววววว คริๆๆๆๆๆๆๆ

7. tonzung

1,060
    13
    38
    พี่ต้นว่าแน่นอนแล้ว ไม่มีใครคุยกับเราในนี้เลย
    ยังงี้ปีสี่ก็ว่างเยอะอ่ะดิ เที่ยวกระจาย

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก้อ............ยังม่ายรู้อนาคตอ่านะพี่ว่าจะว่างไหม คริๆๆๆๆ

ปล. พี่ต้นจ๋า วันที่ไปเอาตารางสอนนิ จำเป็นต้องใส่ชุดนิสิตไปไหมอ่า???

9. tonzung

1,060
    13
    38
    เอาตารางสอน? บอกเลยจ๊ะน้องจ๋า ไม่เคยไปเอาเลยอ่ะ
    ของคณะพี่ต้นแปะที่บอร์ดคณะ ไปก็เปิดเทอมอาทิดที่2เลย อาทิดแรกส่วนมากโดดกัน

10. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แปร่ว อิอิ ควรเอาเป็นตัวอย่างดีไหมนิ คริๆๆๆๆๆๆ

11. tonzung

1,060
    13
    38
    มันก็โอเคนะ...ว่างอีกตั้งอาทิดนึง

12. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แง้วๆๆๆๆ ขี้เกียจจังเลย ม่ายอยากทามอารายเลย

13. tonzung

1,060
    13
    38
    กำแระ คุยกัน2คน

14. tonzung

1,060
    13
    38
    เงียบกันจังเด็ก มศว.

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เมื่อวาน น้องออสโดนเชี่ยวที่มหาลัย เซงโคตร

รถมานเปงวันเวย์ อ้เด็ก ปี 2 เอก Microbiology ขับย้อนมาอย่างเร็ว ดีนะที่แฟงหักซ้าย ม่ายงั้นแมร่งตายไปแล้ว กันชนตรูเปงรอยเลย พอเรียกร้องค่าเสียหาย แทบจะกราบร้องไห้ บอกว่าไม่มีตังค์ เอากระเป๋าตังค์มาโชว์มีอยู่ร้อยเดียว (แบงค์50 กะ20 กะ เหรียญ10) เซง โคตร แมร่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. tonzung

1,060
    13
    38
    ไม่เหยียบมันซ้ำเลยบอกมันไปด้วย "สาดด ไม่มีตังแล้วยังขับรถกวนตีนอีก"
    ใส่มันเข้าไปเลย ถ้าชนไปทีแรกก็จบแล้วเนอะ ตังก็ไม่ได้ซ่อมเองอีก อิอิ

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋ว่ามันคงตายอ่าคะพี่ C70 ขับมา 2คน มีสาวซ้อนมาด้วย ม่ายรู้จะทำยังไง ถ้าม่ายหักซ้าย แฟงก้อหนัก มานก้อหนัก เฮ้อ.................................ยังม่าไยด้ไปขัดสีเลย ม่ายมีตังค์ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. tonzung

1,060
    13
    38
    มีสาวซ้อนมาด้วย สงสัยต้องไปหามาขี่มั่ง อิอิ

19. GameTadang

GameTadang New Member Member

50
    1
    0
    หวัดดีฮับผมน้องใหม่ เข้าปี 1 คับ ศิลปกรรม ออกแบบเครื่องประดับคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

อิอิ+ รัก มศว. (ก่าจะเข้าได้)

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ยินดีต้อนรับจ้า คงจะได้เจอกันบ้างนะคะ เข้ามาทักได้เลยน้า อิอิ

21. 987654

987654 Guest

0
    0
    0
    หวัดดีจ้า เราเพิ่งเป็นนิสิตใหม่ ป.โท จ้า ถามอะไรหน่อยได้มั้ยคะ คือถ้าเราขับรถไปเรียนอ่ะคะ สามารถจอดรถได้ที่ไหนบ้าง และต้องมีสติ๊กเกอร์รึเปล่าคะ ตอนนี้ยังสามารถจอด ที่ว่างๆข้างๆตึก gmm ได้อยู่รึเปล่าหรือจอดตรงไหนได้บ้างอ่ะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

22. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    รายงานตัวอีก 1 คน ครับ วิดวะไฟฟ้า มศว จบมา 2 ปีแล้ว

23. tonzung

1,060
    13
    38
    จบมา2ปีก็รุ่นน้องพี่ต้นอ่ะดิ (มีรุ่นน้องมาเล่นด้วยแล้ว)

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เรื่องที่จอดรถ ยอมรับเลยว่า เปง ปัญหา สำหรับแฟงด้วยอ่าคะ บอกตามตรงว่าถ้าเวลาเข้าไปจอดในมหาลัย นี่แล้วแต่ดวงเลย
    ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์มีไว้ก็ดีอ่าคะ ยามจะได้ม่ายต้องถามมาก ว่า มาทำอาราย อารายประมาณนี้ เหมือนกะกานช่วยค่าบำรุงพื้นที่และยามที่เข้มงวดมากมาย

25. 987654

0
    0
    0
    ขอบคุณจ้า และยินดีที่ได้รู้จักน๊า เรื่องสติ๊กเกอร์ เห็นเค้าบอกว่าไม่ออกสติ๊กเกอร์ให้แล้วไม่ใช่หรอคะ ก็เลยสงสัยว่า งั้นเวลาไปเรียน ต้องแลกบัตรทุกครั้งน่ะสิ งั้นแล้วถ้าแลกบัตรแล้วจอดได้ใช่มั้ยคะ ไม่ต้องบอกอารายยามใช่เป่าคะ

ว่าแต่ ที่จอดรถที่อยู่ข้างๆตึกgmmตรงหน้าถนนอโศก มันจอดไม่ได้แล้วใช่มั้ยคะ หรือช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ย หากไม่ได้เข้าไปจอดในมหาลัย แถวๆนั้นมีบริการที่จอดรถตรงไหนบ้างอ่ะคะ

ปล.ที่ถามก่อน เพราะกลัวว่าเกิดวันไปเรียน แล้วยามไม่ให้เข้า เราคงเสียเวลาหาที่จอดอ่ะจ้า นึกว่าถ้ามันจอดไม่ได้จิงๆ จะได้ไปรถไฟฟ้า (แต่นั่งรถไฟฟ้าก็เสียค่าใช้จ่ายเยอะอ่า เพราะจากบ้านเราจะไปถึงรถไฟฟ้าก็ไกลอยู่เหมือนกัน) ยังไงขอบคุณน้องแฟง(น่าจะเป็นน้องนะ อิอิ) มากๆนะจ้า

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปกติม่ายต้องแลกบัตรเลยอ่าคะ แต่ยามเต้าจะถามว่า มาทำอาราย ประมาณนี้อ่าคะ ส่วนสติ๊กเกอร์ยังมีอยู่นะคะ เค้าอาจจะออกให้กะบุคลากรในมหาลัยอ่าคะ แฟงก้อม่เคยเลยที่จะขึ้นไปถามที่ตึก เวลาไปก้อเนียน ถ้ายามถาม ก้อบอกว่า ไปส่งงานแป๋ปนึง อิอิ แล้วก้อเนียนอยู่ทั่งวัน

ส่วนเรื่องที่จอดรถข้างๆตึกแกรมมี่แฟงม่รู้อ่าคะ ขอโทษด้วยนะคะ รู้แต่ว่ามีตลาดนัดทุกวัน ตรงปากทางเข้ามหาลัย ของถูก+อาหารเยอะดีคะ อิอิ

รถไฟฟ้าก้อสะดวกสุดค่ะ ทั่ง BTS & MRT

27. 987654

0
    0
    0
    จ้า ขอบคุณมากคะ งั้นไว้เราไปลองดูวันเปิดเรียนก่อนละกันน๊า ว่ายามจะถามอารายบ้างอ่า อิอิ

28. tonzung

1,060
    13
    38
    อัพนิดนึงเงียบกันนานแล้ว

29. คุง..ครับ

คุง..ครับ New Member Member

29
    1
    0
    upup ชาว เทาแดง

30. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    แวะมาดูคับ หุๆ มีเด็กศิลปกรรมด้วย ผมจบมา5ปีและ อิๆ
    ไอ้เรื่องที่จอดรถเหมือนกัน เดี๋ยวนี้เวลาขับรถไปตรงทางเข้าถ้ามีรถกะลังเข้าอยู่เราก็ขับต่อเค้าเข้าไปเนียรๆเลย อย่าพยายามสนใจยาม อิๆ ถ้าไม่มีก็มุขว่าเข้าไปรับคนอะไรเนี้ย ละจอดยาวเหมือนกัน อิๆ บางทีก็หาที่จอบแบบจอดซ้อนคัน ยามจะได้ล๊อคล้อไม่ได้เพราะต้องเผื่อไว้เข็นเวลารถที่จอดเค้าจะออกนะ เหอะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้