มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Giggs, 19 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้วว น่าสน มีอะไรอีกมั๊ยค้าบบบ แล้วรถพี่อยู่ไหนเหรอคับ โดนแรงน่าดู :cry:

2. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    รถอยู่บ้านเพื่อนอ่ะ.....(แปดริ้ว)เครื่องเราคงใช้ด้วยกันไม่ได้แน่เลยเสียดายจัง(มีแคมskunkเลยนะ อิอิ)
    น้องแฟงเดี๋ยวรอ ถอดของก่อน หุหุ

3. Claw

Claw New Member Member

40
    3
    0
    อ่าสวัสดีครับ ทุกๆคน ผมขอรายงานตัวหน่อยครับ อยู่ประสานมิตร วิทยาการคอม ปีสี่ครับ อยากจะถามพี่ๆน้องๆเพื่อนๆว่า ถ้าลงเครื่องมาแล้ว เครื่องเดินไม่เรียบ ให้ดูที่อะไรเป็นอย่างแรกหรอครับ กำลังสับสน เดินไม่เรียบแต่ไม่ถึงกับดับนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2009
    [JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    สวัสดีครับ ผมอยู่ปี 3 ประสานมิตรเหมือนกัน ตอนผมเดินไม่เรียบไปล้างลิ้นปีกกับ EACV มาน่ะครับ หายสนิท นิ่งตลอด ไม่ยักกะรู้ว่ามี มศว มาเล่นด้วยแฮะ ปกติไม่มีรถแต่งเลยยยย

5. Claw

40
    3
    0
    เพิ่งมาเล่นได้ไม่นานน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ไว้จะไปลองทำดูนะครับ ตอนลงเครื่องลิ้นที่มากับเครื่องมันแตก ก็เลยเอาไปเปลี่ยน แต่ว่าไม่รู้ว่าเขาได้ล้างหรือเปล่า พอจะมีวิธีบอกไหมครับ จะได้ดูที่ร้านทำ ให้เขารับผิดชอบไปก่อน แหะๆ
    ผมเครื่อง B16A เลขเครื่อง 54 ครับ

รถผมก็ไม่ได้เป็นรถซิ่งเท่าไรหรอกครับ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลย เดิมๆทั้งคัน ฮ่าๆ ยังดีที่ได้ไปทำเครื่องมาหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ยินดีต้อนรับนะคะ น้อง......

7. Claw

40
    3
    0
    ผมกัสครับ

8. tonzung

1,060
    13
    38
    น้องกัสสนของซิ่งบล็อกBป่าว ยินดีรับปรึกษา อิอิ
    เล่นมาเยอะ โดนมาเยอะ ทำมาก็เยอะ สุดท้ายเสียใจเยอะมากๆ เจ็บตัวด้วย หุหุหุ

แก้ไขล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2009
  9. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ปรึกษาพี่ต้นโลด ผมถนัดแต่เครื่อง H22A กับ F22A

ว่าแต่เรียนตึกไหนน่ะครับ

10. Claw

40
    3
    0
    ขอบคุณครับ พี่ต้น ของซิ่งสนใจ แต่ไม่มีเงินสิครับ ฮ่าๆ หายไวๆนะครับ โดนหนักเลย ไว้ปรึกษาพี่เรี่องเครื่องยนต์ดีกว่า
    พี่ต้นใช้เครื่องปีอะไร เลขเท่าไรหรอครับ อยากรู้เผื่อเปรียบเทียบกับรถบ้านๆน่ะครับ แหะๆ
    ตอนนี้ผมก็คงเดิมๆ ดูพวกพี่ๆน้องๆซิ่งกันไปก่อน ก้ากกๆๆ แต่ลองบอกราคามาก็ได้ครับถ้าจะขายอ่ะฮะ ขอบคุณค้าบ

ผมเรียนตึก 19 ครับ ตึกเครื่องมือวิทยาศาสตร์ อยากนัดเจอก็บอกได้ครับ ถ้าไม่ติดงาน อิอิ น้องล่ะครับ เรียกน้องจ๊อดได้ป่าวครับ

ไว้พาพี่ไปนั่ง H22A หน่อย อยากโดน VTEC H22A กระชากบ้าง อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2009
  11. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ได้ค้าบบบ

12. tonzung

1,060
    13
    38
    อืม คือว่าถ้าตัวสุดท้ายของพี่ต้นนะมันก็เป็นท่อนล่าง 20 ฝา 18 ครับ
    เลขเครื่องไม่ต้องไปสนใจมากมายหรอกครับมันจะบอกแค่เสป็คเครื่อง อย่างของน้องกัสเลข 54 เกียร์ธรรมดาหรือออโต้ล่ะ
    อยากแนะนำเสต็ปแรก โมรอมครับ ขำๆพอแล้ว ลองดูค้าบบ

13. Claw

40
    3
    0
    ขอบคุณคับพี่ต้น
    เกียร์ออโต้ครับพี่ต้น สเต๊ปแรกพี่ต้นสำหรับผมก็โหดแล้วละครับ ค่าติดฟิลม์ผมยังหาอยู่เลย ฮ่าๆ ตอนได้รถมาจากป้า เขาลอกฟิลม์ออก(ด้วยตัวเอง เพราะกฎหมายเมื่อก่อน) ถึงตอนนี้ยังไม่มีปัญญาติดฟิลม์เลยขอรับ กระผม 555+

14. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    โอ้วววว จะแรงแล้ว :D:D:D

15. Claw

40
    3
    0
    กำลังฝันอยู่ครับ น้องจ๊อด ฮ่าๆ :eek::eek:
    รถน้องจ๊อดทำอะไรไปบ้างครับ

16. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    เอ่อ...... ก็หลายอย่างนะฮะ หลักๆก็เปลี่ยนไปเยอะ แต่เครื่องมะไม่ได้ทำอะไรมาก วิ่งในกทม. ติดๆ เซ็งมหาลัยไม่มีที่จอดเหมือนมหาลัยอื่น เกษตรนี่อย่างกว้าง ไม่รู้ลานจอดที่กำลังสร้างแทนสนามบอลจะได้จอดรึเปล่า

17. Claw

40
    3
    0
    ใช่เลย เพราะบ้านพี่ก็อยู่ไกล อยู่เลยมีนบุรีออกมาอีก จะเอารถไปจอดก็ไม่ได้ ถ้าเป็นองครักษ์ค่อยมีที่หน่อย ประสานมิตรไม่มีที่แล้ว แค่อาจารย์จอดกันก็เต็มละ เจ้าหน้าที่อีก เหอๆ

เออ แล้วเรื่องไปแจ้งไว้พี่ได้อินวอย จะมาบอกนะ แล้วจะนัดไปด้วยกันก็ได้ :D:D
    วันก่อนไปเอา พี่เจ้าของอู่หาไม่เจอ :cry:
    ตกลงไปแก้มาล่ะอาการสะดุดรอบต่ำเป็นที่สายหัวเทียนอ่ะ มันแตก ดึงออกมาเช็คแล้วไฟกระโดดออกข้างๆ
    เปลี่ยนไปสองสาย แต่สายเก่าแหละ ถ้าถอยของ honda มันสองพันกว่า เลยไม่ได้ถอยใหม่เพราะสายเก่ายังใช้ได้อยู่ :D:D

18. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    องครักษ์จะตรงไหนก็ได้อย่างกว้างเลยครับ อินวอยดูอีกทีๆคับว่าจะได้เมื่อไร แต่ออกเรียบร้อยแล้วแต่คนขายจะมาเจอผมเมื่อไรไม่รู้เหมือนกัน

สายหัวเทียนใช้ของแต่งเลยป่าวคับ ราคาก็ประมาณ 2 พัน วิ่งเนียนๆ

19. Claw

40
    3
    0
    อยากอยู่ครับ น้องจ๊อดมีเมล์พวก msn ไหมครับ เผื่อจะได้คุยได้สะดวกหน่อย
    คือเครื่อง H22A มีคอยล์แยกใช่ไหมครับ ถ้าจะเปลี่ยนสายรอทำคอยล์ก่อนดีไหมอ่ะครับ เห็นพี่ต้นบอกให้ทำกล่อง แต่มันก็ต้องหารอมอีก เพราะกล่องมันจูนไม่ได้นิ ใช่ไหมครับ

20. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    สวัสดีจ้า น้องกัส ยินดีต้อนรับนะคะ ^^

ปล. พี่ต้นมีอารายโละให้น้องบ้างม่ะพี่ แม็ก+โช๊ค+ของแต่ง อิอิ

ปล2. ขอบคุณนู๋จ็อดจ้า ที่มา +++ ให้พี่นะคะ ^^

21. Claw

40
    3
    0
    ขอบคุณครับ :D

22. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    อุ้ยยยยย คอยแยกรถผมไม่มีนะครับ แจ่ว่าตัวอื่นไม่แน่ใจแต่ไม่เคยได้ยินว่ามี ส่วนใหญ่ซื้อของตัวอื่นมาใส่กันน่ะครับ ไม่แน่ใจจริงว่าตรงรุ่นมีรึเปล่าแบบว่าจากโรงงานนะ แต่ของแต่งอะมีอยู่แล้วครับ

มิเป็นไรคร้าบ แบ่งผมด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากได้ RSM ๆ

23. tonzung

1,060
    13
    38
    จอฟ้าขายไปแล้วครับน้องจ็อด(ของพี่ต้นเป็นs-afc)
    น้องแฟงโช้คหน้าแตก แม็กก็แตก เละเทะเลยอ่ะ เหลือหลักๆก็เครื่องค้าบบ
    อืมแล้วก็เรื่องคอล์ยแยก น่าจะH22ฝาแดงนะถึงเป็นคอล์ยแยกถ้าง่ายๆก็ของโรตารี่ครับ(พี่ต้นก็ยังอยู่)
    แต่มันแรงสู้ของพวกMSDไม่ได้นะ(อันนั้นแรงขึ้นเห็นๆแต่แพงมากมายของโรแค่ลื่นขึ้นพังยากขึ้น)
    ส่วนสายหัวเทียนแนะนำนะครับถ้ารั่วง่ายๆก็เอาเทปพันสายไฟพันไว้กันรั่วได้ค้าบบบบบ.........

24. Claw

40
    3
    0
    ขอบคุณครับ พอดีเห็นเขาขายกะลาของ H22A 500 เลยคิดเล่นๆว่าจะหาคอยล์โรตารี่มาใส่ แต่ไม่มีความรู้ ว่ามันใส่กันได้ไหม
    กลัวพังด้วย แหะๆ

25. tonzung

1,060
    13
    38
    ใส่ได้ค้าบ มันจะช่วยให้ดีขึ้น เร่งดี

26. Claw

40
    3
    0
    ของพี่ต้นที่บอกว่าใช้คอยล์ โรตารี่แล้วทำอะไรบ้างครับ ตั้งแต่คอยล์ไปถึงสายหัวเทียนหรือว่าทำแค่คอยล์สายไม่ได้เปลี่ยน หรือว่ายังไงหรอครับ :D

ถามอีกนิดครับพี่ ecu b16a มันจูนได้เลยหรอครับ หรือต้องทำรอมก่อน แล้วมันทำอะไรได้บ้างครับการจูนเนี่ย

27. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    โหว จะแรงแล้ว

28. tonzung

1,060
    13
    38
    ของเก่าพี่ต้นก็มีแค่ใช้คอยล์โร สายหัวเทียนของไรไม่รู้จำไม่ได้ หัวเทียนngk เบอร์7(เคยใส่พวกhkแล้วเขี้ยวแตกประจำเลย)
    ส่วนกล่องเราก็ต้องโมรอมก่อนอ่ะ...แล้วมันสามารถจูนเรียลทามได้ เหมือนกล่องแต่งใบนึงค้าบ

29. Claw

40
    3
    0
    พี่มีตัวคอยล์กับอุปกรณ์เหลือไหมครับ เผื่อจะได้ถอยจากพี่ต้นเลย:D

30. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    รอๆๆๆๆๆๆๆ ดูผล ตอนนี้ยังไม่ได้โมกล่อง เดิมๆ ทำแล้วกลัวบานปลายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้