ผมชอบ mr2 คับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย tong6969, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tong6969

tong6969 New Member Member

6
    0
    0
    ผมชอบ mr2 คับ ใครชอบบ้างคับ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2007
  2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ชอบค่ะ เคยเป็นรถในฝันเลยนะ :D

3. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ชอบครับ ผูกพันๆ เเต่คันเล็กไปนิดนึง .... สำหรับผม

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ชอบมากครับ ถ้าไม่ชอบจิง ไม่ยอมเป็นหนี้ซื้อมันหรอกครับ อิอิอิ

5. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    รักมากเลยครับคุนแม่ให้เปลียนยังไม่เปลียนเลย ที่เค้าเรียกว่ารักไม่ยอมเปลี่ยนคัน

6. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    เป็นรถวางกลางขับหลังที่ถูกที่สุด รูปทรงพื้นฐานดีมีตังจะทำ2000gt หรือ แปลงเป็นเฟอรารี่ก็ได้(แต่ตอนนี้ไม่มี อิอิ) เครื่องเดิมๆมาแอบเจ็บใจอีโวชอบมาเบิ้นใส่ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน

7. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ผมก้อชอบครับ
    รถขับสนุกดี แต่ บอร์ดเงียบๆไปหน่อย

8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ผมเพิ่งได้มาครับรอมานานเหมือนกันครับ สุดท้ายก็ได้มาครอบครองรับรองจะไม่ปล่อยไป

9. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    ชอบครับ เพิ่งได้มาไม่นานนี้เอง แต่ก็ไม่ค่อยได้ขับ

10. เป็นรถที่วิเศษมาก เครื่องวางกลางลำใกล้จุดนั่งคนขับ ซึ่งทำให้รถและคนขับเป็นหนึ่งเดียวกัน สามารถสื่อได้ถึงกัน อรรถรสในการขับแตกต่างจากรถรุ่นอื่นๆโดยสิ้นเชิง โดยรวมถือว่าเป็นรถที่ควรมีเก็บไว้อย่างยิ่ง ถึงตัวถังจะเริ่มดูเชยบ้างแล้วแต่ชุดแต่งเสริมความงามมีล้นหลามโดยเฉพาะตัว 2000gt ใส่แล้วเด่นขึ้นมากมาย ถ้าไม่นับบรรดาซุเปอร์คาร์คุณไม่สามารถที่จะหารถที่ขับได้สนุกเท่านี้อีกแล้ว คนที่มีแล้วก็ควรดูแลรักษาไว้ให้ดี คนที่ไม่มีก็ควรจะไขว่คว้าหามาครอบครองซะ

11. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    เดิมๆผมก็ว่าสวยออก ไม่เชยเลยไม่ช่าย2ooogt ก็สวยได้แล้วแต่คนชอบ

12. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    เหมือนผมเลย ไม่รู้ทำไมอีโวชอบมาเบิ้ลใส่เหมือนกัน โดนบ่อยมาก

ของเค้าขับ4นี่ ไอเรามันก็แค่ขับ2 อิๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2007
  13. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขออนุญาติเล่าความหลังที่มาของความชอบของผมบ้างนะครับ:D
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยคิดว่าสักวันต้อง หาเจ้า MR2 มาครอบครองให้ได้ และเมื่อประมาณ 3 ปีก่อน ผมก็ได้มันมาครอบครอง และก็คิดว่าต้องทำชุดแต่งTRD 2000GT ให้ได้เลยเพราะเมื่อก่อนสัก 10 ปีที่แล้ว
    เห็นในหนังสือที่ลงงานโตเกียวออโต้ซาลอน น่าจะปี 97 นะ มันช่างสวยงาม อารายอย่างนี้ และนั่นก็เป็นจุดเรื่มต้นของความฝันผมเลย แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ทำแล้ว 2000GT คิดว่ามีคนทำไปหลายคนแล้ว
    ผมก็ได้แต่หาชุดแต่งอื่นมาผสมกันคิดว่ามันก็น่าจะสวยได้ จนรถเสร็จเมื่อไม่นานมานี้
    หลังจากโดนดองเกือบ 8 เดือน ซึ่งมันก็สวยพอได้แต่ก็ยังสู้รถท่านอื่นๆ สวยกว่าผมเยอะเลย

แต่หลังจากที่ได้มาผมก็รู้ว่ามันเป็นรถที่มีบุคลิกและเอกลักษณ์ไม่เหมือนรถอื่นเลยครับ
    เครื่องที่วางอยู่ด้านหลัง เสียงเครื่องเทอร์โบ เสียงดูดอากาศ เสียงโบว์ออฟ มันดังใกล้หู ใกล้ตัวยิ่งนัก
    มันทำให้ได้อรรถรส ในการขับอีกแบบหนึ่ง(ที่ราคาไม่แพงจนเกินไปนัก) เหมือนขับรถโกคาร์ท คันใหญ่เลยนะ แต่ว่าวงจรรถแบบนี้เมื่อได้มาครอบครองแล้วมันมักมีอายุสั้นนัก(สำหรับบางคน)
    ผมก็โดนที่บ้านบังคับให้ขาย:cry: ตลอดเลย แต่ก็ยังรอดมาได้ทุกที ไม่รู้ว่าถ้าแต่งงานแล้วมันจะยังอยู่มั๊ยเนี่ย แต่พยายามจะเก็บมันไว้ให้อยู่กับเรานานที่สุดเลยล่ะ
    คนอื่นเป็นแบบผมบ้างเปล่าครับนะ

14. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ขับสนุกมากจิงๆคับ...
    ปีใหม่นี้ ว่าจะเอาไปวิ่งเล่น
    :)

15. joepooh

joepooh New Member Member

8
    0
    0
    ชอบมากครับ เสปกนี้อยู่ในใจผมตลอดเลย

สวย หมวย(รถญี่ปุ่น)เปรี้ยว หุ่นดีมีส่วนเว้าและโค้งอย่างลงตัว แรงแต่พอดี แต่พออารมณ์ไม่ดีก็เอาใจบ้างพอน่ารัก แต่งตัวเก่ง แถมแต่งขึ้นอีกต่างหาก เสียงก็เพราะ ที่สำคัญเราเกิดมาคู่กันครับ อิอิ

16. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    โดนที่บ้านบ่นให้ขาย ทุกวันเลย เซ็งเหมือนกัน แต่ใจรักอ่ะ ทนมาได้ตั้ง2 ปี แล้ว
    ขายไม่ลงอ่ะทำมากะมือ ทั้งซ่อมทั้งบำรุงถ้าเป็นไปได้กะว่าจะเก้บให้เป็นรถโบราญเลย
    ปล MR 2 จงเจริญ..............

17. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ยังมีคนรักเยอะ ดีใจจัง

18. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    น้องตี๋จะขายลงเหรอ
    ทำมาซะขนาดนี้แล้ววว

:):):)

19. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    รั ก สุ ด ใ จ เ ล ย ค รั บ :D

20. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ทำไมมีแต่โดนบังคับให้ขาย (เหมือนเราเลย) รถอะไรไม่เห็นสปอตร์เลยนั่งได้แค่2คน ใช้ประโยชน์ได้น้อย กินนำ้มัน ขายๆไปเหอะซื้อรถแวนใหญ่ๆขับดีกว่า อยากจะบอกจังเลยว่าไม่อยากนั่งหลายๆคนอยากนั่งกันแค่2คน เท่านั้นแหละ ถ้าอยากนั่งหลายๆคน เราขายรถแล้วไปนั่งรถเมล์กันไหม( แฟนตรูจะเข้ามาอ่านไหมหว่า )

21. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    ขายไปแล้วจะเสียดายนะครับ ยิ่งถ้าทำมาเยอะๆแล้วด้วยเนี่ย

ถ้าเปลี่ยนไปขับรถแวนใหญ่ๆ ก็ขับก็สบายดีนะครับ แต่ไม่ปรี๊ดแบบน้อง MR2 (มีเสียงเทอร์โบหวีดหวิว)
    ขับซัก 160-170 ก็เริ่มเสียวแว้ว เมื่อก่อนตอนใช้ MR2 180-200 กว่า เนี่ยปกติ

ตอนนี้ผมใช้ Space Wagon ตัว GT กับ MB W203
    ยังแอบคิดถึงน้องแปร๊ดอยู่บ่อยๆ เลย

:cry::cry::cry:

22. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    มา๔กทางแล้วครับ

23. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ขุดมาส่ะ แต่ก็อ่านแล้วรู้สึกว่าคนที่ใช้และเคยใช้เนีย ไม่ได้ใช้อารมร์ในการซื้อมาใช้เลย มาจากความฝันกันสะหลายคนร่วมผมด้วย

24. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    นานมากครับที่ไม่ได้อ่านกระทู้ของพี่น้องเก่าๆในบอร์ด หวังว่าทุกคนสบายดีนะคับ

ป.ล. เหลืออีกกี่คนกันที่ยังใช้ mr2 จากวันนั้นจนถึงวันนี้ T,T

25. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    อยู่บนหลังคากันหมดแล้วมั้งครับ อิอิ

26. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เจ้าของกระทู้ขายไปล่ะ..mr2ผมส่งไปอยู่ตจวแล้วคับ..นำ้แห้งค่อยเจอกัน

27. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    จากปี 2007 ถึงปัจจุบัน
    พี่แปะ
    โจ้

มีใครอีกบ้างอะ

28. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมเข้าคลับ ตอนมิตติ้งที่แดนเนรมิต มีนา 2006 มีรถ พย 2009 - ปัจจุบัน ครับ

29. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    นานจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้