เจอกับตัวจนได้ ร้านเบาะชื่อดังในตำนาน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 18 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non+Vtec

Non+Vtec Guest

0
    0
    0
    คุณก็พูดเวอร์ มั่วมากๆ เค้าไม่ได้เป็นอย่างที่คุณว่าสักหน่อย

ร้านเฮียแกก็อยู่มานานเหมือนกัน แต่แกเปิดและก็ปิดร้านไป เกือบปี แล้วแกไม่มีไรทำก็มาขายไหม (แกรวยอยู่แล้ว+ว่าง)

ส่วนรายละเอียดผมไปคุยกับพี่เจ้าของร้านมาแล้ว รับทราบเรื่องจริงทั้ง 2 ฝั่งแล้ว และมีเหตุการหลายจุดที่ไม่ตรงกับที่ จขกท.เล่า

ฉะนั้นใครอ่านก็ใช้วิจารญาณกันเอง จะพูดอะไร ก็คิดให้มากๆหน่อยนะครับ เพราะมันเหมือนเราไม่ได้ใช้หัวคิด

ขอบคุณครับ

2. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    แล้ว จา เชื่อใครดีและเนี่ย มาตั้ง 3หน้าและ

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผมเคยถามร้านโช๊คตรงกลางระหว่างร้านเบาะเขาบอกว่า คนละเจ้ากันครับ ผมเคยไปหุ้มเบาะกะร้านเจ๊ ก็ต้องกลับมาเก็บเองนิดหน่อย ตรงหมอนพิง ส่วนด้ายตะเข็บที่รุ่ยนิดๆก็ต้องเอาไปแช็คลนๆให้มันหายๆไป

วันที่ไปดูร้านเจ๊วันแรก ลูกน้องเจ๊แกที่เป็นผู้หญิงน่ะปล่อยมุขซะผมอึ้ง ก็ผมถามนู่นถามนี่น้องคนนั้นไม่รู้ซักอย่าง

เอาแต่พูดว่า"หนูม่าค่อรู้เรื่อ หนู>เย๊ะ<โบ่ะอย่าเดีย" (นึกถึงเสียงลูลู่ ลาล่าไปด้วยนะครับ) น้องเค้าย้ำอยู่2-3รอบ ผมเริ่มget (โธ่เอ๊ย...น้องเค้ามีหน้าที่เย็บเบาะอย่างเดียวเว้ย..ไอ้ลามก) ผมเลยบอกลาแล้ววันรุ่งขึ้นก็เอาเบาะมาทิ้งไว้ให้ทำ แล้วช่างก็เอาเบาะสำรองใส่มาให้1ตัวขับกลับบ้าน เจอหน้าน้องพม่าคนนั้นอีก ยังนึกขำๆอยู่เลย พูดไปได้ หนูเย๊ะเบาะอย่างเดียว (สงสัยไม่ชอบเตียงมั๊ง)

สรุปคือโดนไป3000 สบายแฮร์

4. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    งานนี้ ต้องมีคนสตอฯกันแล้วละ

ใครจะมากหรือน้อย อีกเรื่องนึง

5. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0

ตอนนี้ช่างในร้านก็ยังพูดไทยไม่ชัด เหมือนเดิมครับ " เยะเบาะอย่าเดีย" 555:)

6. llsj

llsj New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2007

7. ไปคุยมาแล้วว่าไงครับ บอกมาเลยดีกว่า ผมขอสาบานว่าที่พิมพ์มาทั้งหมดเรื่องจริง วันหลังคงต้องอัดเสียงไว้

ไปคุยมาแล้วก็อย่ากั๊ก บอกมาดีกว่าว่าเจ๊แกตอแหลอะไรบ้าง

8. ติดตามตอนต่อไป คดีกะลังเจ้มจ้น

9. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เข้ามาดูครับ ถึงไหนแล้วววว?

10. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    โดนแบน แระเจ๊เอ๋ย

11. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    หัวใจของงานบริการ คือ ลูกค้าคือพระเจ้า อิอิเคยเรียนมาจำได้แม่นเลย

:cool::cool::cool::cool::cool:

12. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    พูดหมาๆ ก็ได้พูดกับหมาทั้งวันนะคับ ร้านทำเบาะดีๆมีอีกเยอะไม่ต้องไปง้อมันหรอกคับ BAN ร้านมันเลยคับ ชาว RCW
    ลูกค้าคือ พระเจ้า เจ็เขาคงไม่ได้เรียนหนังสือมาเลยไม่เข้าใจ ภาษาไทยนะคับ ถือว่าทำบุนทำทานให้สุนักละกันนะคับ

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ทำเนียบรถแต่งนี่เค้าCoกันเร็วนะครับท่านผู้ประกอบการทั้งหลาย.... อย่าทำเป็นเล่นน๊า..

ป.ล.

ของถูกและดีไม่มีในโลก แต่ของแพงและห่วยแตกยังเจออยู่ประจำ

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมชอบคำนี้จริงๆ

15. centrum5

centrum5 New Member Member

32
    2
    0
    ตกลงคุณsuaii จะติร้านเขาหรือชมร้านเขากันแน่ครับผมเห็นคุณไปตอบกระทู้ของร้านเขาก็ชมเขาแต่พอคุณมาตอบในกระทู้ติเขาคุณก็ติเขา เอายังไงกันแน่ครับ
    กระทู้ที่คุณชมเขาhttp://rcweb.net/forums/showthread.php?t=330716&page=27

16. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    จายเยน น นๆ

17. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    ใจเย็นๆครับ...

ทุกอย่างน่ะครับที่เป็นงานสั่งทำหรือดัดแปลงมามักจะมีปัญหาไม่มากก็น้อยน่ะครับ

ทำดี บริการดีก็มีลูกค้าเพิ่มขึ้น...

ทำไม่ดีเราก็ไปร้านอื่นก็ได้ อย่างว่าเงินของเรา สิทธิของเรา ร้านนี้อาจะไม่ถูกใจคนอื่นแต่ก็อาจถูกใจเราน่ะครับ

18. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    ร้านนี้เคยแต่ไปหุ้มถุงเกียรครับ....อ่า...ก็สวยดี...แต่งานไม่เนียบแบบที่คิดเท่านั้นเอง... กลับมาเอาเคเบิลไทค์ รัดแก้ใหม่..ก็รับได้ครับ....

พวกงานหุ้มคอนโซลท่าจะไม่มีปัญหามั้งครับ... มีแต่เรื่องเบาะ หรือเปล่าครับ..ที่ว่าทำงานไม่ค่อยดี

19. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เคยโทรไปคุยเรื่องแปลงเบาะ แต่ดูเหมือนเค้าไม่อยากจะขายเลย

20. มีคนมากดลบคะแนนผมจากกระทู้นี้ด้วยนะ สงสัยเจ๊แม่งมาอ่านแต่ไม่กล้าโพส

ยังไงอัพกันไว้ครับ

Thump ถูกใจสิ่งนี้
  21. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ผมก็เอาเบาะของผมให้เฮียร้านข้างๆใส่ครับ งานดีแบบไม่ต้องแก้ครับ ซึ่งตอนแรกจะไปใส่ที่ร้านเฉลิมเฮดเดอร์ แต่พี่เหลิมแกงานยุ่งอยู่ ทำอยู่คนเดียวแกบอกลูกน้องยังไม่กลับจากต่างจังหวัด ด้วยความใจร้อน+นึกกระทู้นี้ออก เลยไปทำร้านเฮียเลย

22. สงสัยเจ๊แกคง....โกรธนะ.......แต่ไม่แสดงออก:D

23. 5555+

24. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ก็ว่ากันไป พี่น้องในเวปก้อลองเชิงไปทำเป็นถามที่ร้าน ตาม จขกท. กล่าวดู และวิเคราะห์จากนิสัยของเจ๊ที่เค้าพูดอ่ะ ว่ามันน่าจะเป็นจริงมั้ย และคนที่ไปมาแล้วก็มาบอกกัน จะได้เป็นข้อมูลที่พวกเราถือมติร่วมกัน ว่าจิงๆร้านเค้าดีหรือไม่ดียังไง

ปล.คุณ NonVitec ข้อมูลคุณผมก็ะฟังนะ แต่ชื่อคุณไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไหร่เลย คนที่มาตอบน่าจะเป็น HARAJUKU คนที่ขายเบาะร้านนี้ในเวปจะเหามะกว่านะผมว่า ก็ให้พี่น้องชาว rcweb ไปพิสูจน์กันดีกว่าแล้วกัน

เจ๊เค้าคงไปโดนอะไร เครียดๆมามั้ง ลองเข้าไปพิสูจน์กันแล้วมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคับพี่น้อง

25. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    เจ๊เค้าชื่อเล่นว่าเหี้ยครับ คนแถวนั้นเรียก เจ๊เหี้ย

26. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    เวรกรรมตามทันเลยเจ๊...อิอิ

27. แต่ในกระทู้เจ๊แก ทำไมมีแต่คนบอกว่าดีๆๆๆๆ กันจัง

28. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    คนดีชอบแก้ไข คน..ไรชอบแก้ตัว

29. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0

ผมว่าจะไม่เข้ามาตอบแหละ เฮ้อ... ผมออกความเห็นเพราะผมก็เป็นลูกค้าพี่เค้า ผมให้ข้อมูล 2 ด้าน ไม่ใช่ต้องการหักล้างข้อกล่าวหาของ จขกท. เพราะเรื่องแบบนี้ 100 คน มันหาคำตอบได้ไม่ตรงกันหรอกครับ บางคนจุกจิก บางคนง่ายๆ ไม่ถือสา

อย่างถ้าสมมติว่า เค้าโกงบอกว่าจะเอารางแท้ให้ แต่จิงๆติดรางในประเทศให้ไปแทน คิดตังเท่ารางแท้นอก อย่างนี้ดันไปเลย กระทู้อย่างนี้ เป็นตัวอย่างให้สมาชิกบอร์ดที่จะทำ จะได้ทราบข้อมูล ไม่หลงไปทำ อย่าง ต.ย. ร้านกันเมกเกอร์ เป็นต้น แต่เรื่องนี้ผมว่า จขกท. รู้ดีนะ ว่าที่ตั้งมาเขียนก็ด้วยอารมณ์โกรธ โมโห ไม่ได้ดั่งใจ ซึ่งผมก็เอาข้อมูลอีกด้าน เพื่อให้ทราบและก็เข้าใจเหตุผลกันมากขึ้น " แต่ถ้าคุยเหตุผลกับคนไม่มีเหตุผลก็ไร้ความหมาย " อยากจะดันกระทู้ก้อทำไปเถอะ

และอีกอย่างพี่เค้าก็ไม่ได้เล่นเน็ตหรอกครับ คงไม่มีโอกาสไปลบ +/- คุณ จขกท. หรอก ซึ่งไม่มีหลักฐานก็อย่าสร้างกระแสเท็จครับ

ส่วนผมจะมีเครดิตหรือไม่นั้น ไม่จำเป็นหรอกครับ ข้อมูลผมเป็นอีกด้านแค่นั้น คุณจะทำตัวเป็นกองบรรณฯตรวจสอบ หรืออะไรก็เชิญครับ ตามสบายทำเพื่อพวกพ้องก็เอาเลย

ปกติผมเวลาจะทำไรก็หาข้อมูลก่อนทำ ถ้าไม่มีก็ทำเลย ไม่ว่าผลตอบกลับมาจะประทับใจหรือไม่อย่างไร ผมก็มีวิจารญาณที่จะคิดว่าพูดไปจะเกิดผลอย่างไร
    อย่างผมทำสปอยเลอร์ร้านนินโต้ ก็ถูกใจ ไม่แย่ บางจุดยังมีปัญหา แต่โดยรวมดี ผมก็ ok ค่างานแค่ 8900 บาท (ไม่เห็นผมต้องเอามาบ่น)
    ผมทำฝาเคฟล่าที่ อคาน่า ไกลโครต รอนาน รูน็อตล็อคฝา ไม่ตรง ระยะห่างยังไม่สนิทเท่าไหร่ จ่ายไป 12000 บาท (ไม่เห็นผมบ่น)
    ผมทำเบาะตั้งที่ Sitt ปากเกร็ด ตอนเชื่อม พรมในรถทะลุเพราะขี้ลวดเชื่อม ผมก็เซ็ง และโดนไป 1500 สูงอยู่ เอาไปตัดร้านอื่นโดนอีก 400 บาท (ไม่เห็นผมเอามาบ่น)
    ผมทำกระจกวิชั่น กับคุณบอย 3000 บาท ไกลมากๆ ติดตั้งดี คุยสนุก แม้จะเลอะ หน่อย (ผมก็ไม่เอามาบ่น)
    **ผมยกตัวเอย่างเพราะ ว่าต่างคนความคิดต่างกัน ผมก็หาเช้ากินค่ำ ผมก็ไม่ได้มีเงินมากมาย แต่ผมเลือกที่จะเข้าใจ มากกว่ามานั่งบ่น เพื่อทำลายร้านเค้า เพราะเค้าเหล่านี้ก็ไม่ได้ โกงผมนี้ ไม่ได้เอาของสเปคต่ำกว่ามาให้ หรือไม่ได้ ทำผ้าเคฟล่าปลอมให้ผมที่ไหน บางคนทำร้านเหล่านี้แล้วดี ชม ก็เยอะ บางคนไม่ชอบก็บ่นด่า ก็มี แต่คุณจะวัดด้วยคนเท่าไหร่ว่าร้านนนี้ดี คุณมีหน่วยความความรู้สึก หรือข้อคำถามเชิงจิตวิทยาหรอครับ ที่จะเอาคนมา10-50 คนมาเทส แล้วตอบคำถามที่สามารถพาคุณและพวกถึงจุดหมายว่าร้านนี้ดี หรือไม่ดี เอาแค่ผมอ่านความเห็นดิบๆ ของพวกสมองน้อยบางคนที่ตอบก็แสดงให้เห็นแล้วว่าคุณภาพของสังคมในนี้ยังไม่พัฒนาไปไหนหรอกครับ ไม่เสนอแนวทาง แต่คอยกระทืบซ้ำอย่างเดียว ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2008
  30. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    โหตอบมาเป็นเรื่องเล่าในตำนานเลย สร้างรถเลย ฮ่าๆ อ่านแล้วเหมือนอยู่ในเหตุการณ์จิงเลย สนุกมากครับ เด่วตอบทีละข้อ :D:D

นี่ท่านจะบอกไรให้นะ ผมก็ไม่ได้มีเครดิตหรอก (ใช้แต่เงินสดตลอดเพราะสมัยนี้ดอกเบี้ยสูงมาก ไม่กล้าทำยิ่งจนอยู่ 555 ขำๆน่าอย่าเครียด) ก็แค่ทำให้ดูน่าเชื่อถือของแหล่งข้อมูลหน่อยก็แค่นั้นเอง ยังไม่ได้บอกว่าของท่านเป็นข้อมูลไม่จริงเลยสักตัวนี่ ทำเป็นเครียดยังกับเป็นลูกเจ้าของร้านแหม๋ มันก็แค่เป็นการแสดงความคิดเห็นทั่วไปใน Cyber ในบอร์ดนี้ก็เหมือนสังคมนึงของพวกเราที่พวกเราถือกฏเกณฑ์ร่วมกันมาแต่นาน ไม่กล่าวหาใคร ไม่ทำให้ใครเสื่อมเสียชื่อเสียงทั้งที่ข้อมูลเป็นเทจ ไม่หลอกลวงหรือฉ้อโกง พี่น้องกันเองในนี้ ใครดีก็ช่วยกันนับถือ ใครหลอกลวงก็ช่วยกันบอกต่อ จะได้ไม่พลาดพลั้งไปเกี่ยวข้อง ทำเครียดไปวู้

เรื่องกองบรรณาธิการฯ อะไรนั่น ไอ้คำว่ากองบรรณาธิการอ่ะเค้าไม่ได้เป็นคนตรวจสอบข้อมูล เค้าเป็นคนเขียนบทความลงคอลัมภ์หนังสือ อำนาจคนตรวจสอบข้อมูลนั่นเป็นเรื่องของพนักงานสอบสวนเมื่อมีการฟ้องร้องตามกฏหมาย เพราะนั้น...........อย่ามั่ว

ตามรัฐธรรมนูญฉบับใหม่ที่ตราขึ้น จะมีการประกาศใช้ในราชกิจจานุเบกษา ก็ได้อ่านบ้างนะ

แล้วข้อความท่อนไหนตอบไม่เป็นกลางบ้าง กล่าวหาร้านนี้ดีหรือไม่ดีบ้างเนื่ย ไหนเพื่อพวกพ้อง ช่วยยกคำพูดมาทีสิมาทีดิ ก็ตอบว่าให้เพื่อนๆที่มีประสบการณ์เข้าไปลองดูเอา แล้วค่อยมาตัดสินกันว่าดีหรือไม่ดี แค่เนี๊ยะ โคตรเลวร้ายเลยจิงๆหรอท่าน หรือท่านตีความไปเอง

เรื่องการทำไรก็เชิญ เพื่อพวกพ้องก็เชิญ มันแน่นอนอยู่แล้ว ผมมีสิทธิที่จะทำอะไรโดยอิสระเสรีภาพ ไม่มีการช่มขู่ถูกบังคับอยู่แล้ว แต่ต้องไม่ทำให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน เลยไม่ต้องบอก ผมไม่ได้มีพวกพ้องอะไรมาก ก็แค่มีเพื่อนกลุ่มเล็กๆจนๆในบอร์ด ไว้เป็นเพื่อนคุย เพื่อนเที่ยวบ้าง สนุกเฮฮาตามประสาคนทำแต่งาน แต่ก็ไม่ได้พูดเข้าข้างใครจริงๆนะ ผิดถูกว่ากันไปแล้วช่วยกันแก้ปัญหาจะได้จบลง จะได้เพื่อนเพิ่มขึ้นด้วย แต่ละครั้งที่บอกมาผมรับผิดชอบคำพูดของผมหมดแค่เพียงผู้เดียว เพราะฉะนั้นต้องระวังและคิดแล้วว่ารับได้เมื่อเกิดความเสียหาย เพราะเราเป็นคนผิด

ปล.การเสนอความคิดเห็นตามรัฐธรรมนูญฉบับนี้เป็นสิ่งที่พึ่งกระทำได้ แต่ต้องไม่ทำให้เกิดความเสื่อมเสียทางชื่อเสียงหรือล่วงล้ำสิทธิเสรีภาพผู้อื่น โดยให้ข้อมูลเป็นเทจเพื่อกล่าวหา นั่นถือว่าเป็นการหมิ่นประมาท แต่ก่อนไม่สามารถอ้างได้นะไอ้เรื่องสิทธิเสรีภาพเนื่ย แต่ในปัจจุบันรัฐธรรมนูญให้สามารถอ้างถึงได้ครับ ผมตอบไม่ตรงประเด็นตรงไหนบอกได้เลย ต่อว่าได้

ไม่ได้เก่งหรือเป็นนักกฏหมาย แค่เป็นประชาชนคนนึงที่แสดงความคิดเห็น ที่อยากมีความรู้เรื่องอื่นบ้าง เพราะไม่ได้เรียนเก่งอะไรเลย ไม่ใช่แต่จะรู้เรื่องรถ เรื่องผู้หญิง เรื่องเกมส์อย่างเดียว ที่เราต้องรู้ เพราะเราต้องอยู่ร่วมกันในสังคม อีกหลายๆคน ทุกวันนี้ก็ยังรู้น้อยอยู่เลย ถ้าไม่สบายใจเรื่องตัวผม mail หรือ add msn มาคุยนอกไมค์จะเหมาะสมกว่ารบกวนเพื่อนๆ จะได้รู้จักกัน เป็นเพื่อนกันด้วยนะ ดีออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้