คืนนี้ห้าทุ่มรายกาย ฅ รักรถ มีdriftรอบอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย vitztrd, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ooooo

2. ElevenTH

ElevenTH New Member VIP

9
    0
    0
    เอ่อ ไม่ออกความเห็นยาวๆดีกว่าครับ แต่ขอสั้นๆ สำหรับตัวผม ผมว่า ไม่เห็นด้วยเพราะมัน "ไม่เหมาะสมครับ" :D :D :D

3. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ส่วนตัว ยังไงก็ไม่เหมาะสมครับ

บางคนอาจว่าคิดมากไปเปล่า แต่เรื่องนี้ออกอากาศกันทั่วประเทศ คิดซักมากก็ดีนะครับ

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าอนุเสาวรีย์ ศักดิ์สิทธิ์นะครับ ไม่ใช่จะตั้งกันเล่น ๆ

ถ้ามาออกอากาศให้เพื่อน ๆ ใน Rcweb ดูก็ว่าไปอย่าง นี่เห็นกันทั้งประเทศ วันดีคืนดี

เดี๋ยวมีพวกเสี้ยน อยากโชว์เอาบ้างซักรอบ แล้วตอบว่า เห็นรายการนั้นทำได้ เลยอยากทำบ้าง

เทห์ดี โชว์สาว แล้วจะทำไงล่ะ ก่อนหน้านี้ก็มี A31 ทำไปบ้างแล้ว คิดว่าเทห์กันรึเปล่า

พลาดชนคนอื่นเดือดร้อนมา เค้าไม่ได้ด่าคันเดียว เหมารวมกันทั้งประเทศ รถซิ่งไม่ดี ซวยล่ะซิ

ถึงรายการจะขออนุญาตถูกต้องก็เหอะ เยาวชนนั่งดูกันทั้งประเทศ พวกคิดได้ว่าไม่ควรทำตาม

ก็ดีอยู่แล้ว แต่พวกคิดไม่ได้มันก็มีนะครับ จะโชว์ไปสนามหลังซีคอน ไม่ก็คลอง 5 ดีกว่าครับ

หรือจะให้สุดก็ดริฟขึ้นลานจอดรถแบบ Tokyo Drift ไม่มีใครด่าแน่นอนครับ :D :D

4. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    กลัวว่าบางท่านจะเข้าใจผิด ว่าอนุสาวรีย์นี้เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ

อย่าเผลอ ไปยกมือไหว้ โดยเข้าใจผิดนะครับ (แต่ถ้าตั้งใจจะไหว้ก็ตามใจ)

อนุสาวรีย์นี้ สร้างขึ้นมาเพื่อเป็นที่ระลึก ในการเปลี่ยนแปลงการปกครอง

จากการปกครองในระบบกษัตริย์ มาเป็นการปกครองแบบ ประชาธิปไตย แบบตะวันตก

เราจึงมักเห็นคนบางคนปีนขึ้นไปประท้วงโน่นนี่ประจำ เคยเห็นภาพคนขึ้นไปยืนฉี่รดจากบนนั้นด้วยนะ

:cool::cool::cool:

http://webboard.mthai.com/5/2007-06-01/325598.html

5. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ออกความเห้นอาจจะไม่ใช่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสายตาของหลายคน
    แต่กว่าจะได้มาซึ่งประชาธิปไตย ชีวิตที่สูญเสียไปไม่ใช่น้อย
    แล้วรัฐธรรมนูญก็เป็นของสูงเพราะมีการลงพระปรมาภิธัย
    ของในหลวงครับ ถ้าได้ดูถ่ายทอดตอนพระราชทานรัฐธรรมนูญ
    จะเห็นผู้เชิญยังโค้งก่อนที่จะหยิบเลยครับ แต่ก็หลายความคิด
    ส่วนผมคิดว่าไม่เหมาะสมในแง่ของเป็นถนนหลวงครับ
    ปิดการจราจรแค่15นาทีเพื่อสนองความต้องการของคนไม่กี่คน
    มันสมควรแล้วเหรอครับ ไม่ว่าจะปิดตอนไหนตี1ตี2ก็ไม่สมควรครับ
    น่าจะพิจารณากันหน่อย สนามก้มีจะดริฟจะอะไรก็เชิญกันเถอะ
    ไม่งั้นก็นู๊นเลย บางแสนมีวงเวียนอยู่ไปตรงนั้นก็ได้ ตอนที่
    ปิดถนนแข่งกัน ผมว่าน่าจะดีกว่า แต่ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้แล้ว
    ถ่ายทำไปแล้วก็รอดูผลลัพภืที่จะตามมาละกันครับ ถ้าเกิดตำรวจ
    เข้มงวดขึ้นมาก็อย่าบ่นกันก็แล้วกันนะจ๊ะ

6. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    อย่างไรก็ตามส่วนตัวแล้ว คิดว่าไม่เหมาะสมเลยครับ

เป็นสถานที่สาธารณะ ที่มีการจราจรหนาแน่น จริงอยู่ว่าขอแค่ 15 นาทีหลังเที่ยงคืนไปแล้ว
    แต่ยังไงๆ ก็ยังมีรถราผ่านไปมามากพอดูอยู่นะครับ

มันเหมือนกับการเป็นการทำเพื่อความสะใจส่วนตัวซะมากกว่า จะไป Drift ก็ได้นะฮะ ไม่ว่า แต่เป็นสถานที่อื่นๆได้มั้ย ที่คนอื่นไม่เดือนร้อน

แล้วคนภายนอกจะมองเข้ามาในวงการนี้ว่ายังไงก็ไม่อาจทราบได้ แต่เชื่อแน่ๆว่าไม่ใช่ + Feedback แน่นอน ไม่มีคนชื่มชมแน่นอน เพียงแต่จะรู้สึกแย่มากหรือแย่น้อยน่ะอีกเรื่องนะครับ
    "ผมไม่เห็นด้วย"

7. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ไม่น่าทำอีกเสียงครับ

8. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ก็คงไม่มีใครไหว้หรอกครับ ไม่ใช่พระแต่ถ้าจะไหว้ด้วยการรำลึกถึงเหตุการณ์ต่างๆ ก็มิใช่เรื่องแปลกอันใด
    แต่ศักดิ์สิทธิ์มั๊ย มันคืออนุสรณ์ นะครับ อนุสรณ์ที่รำลึกถึงเหตุการณ์ ที่ต้องแลกมา ต้องสูญเสีย
    ลองอ่านดู

อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

ตั้งอยู่กึ่งกลางวงเวียน ระหว่างถนนราชดำเนินตัดกับถนนประชาธิปไตย สร้างขึ้นเป็นที่ระลึกถึง เหตุการณ์เปลี่ยนแปลงการปกครองจาก ระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชย์เป็นระบอบประชาธิปไตย ที่มีองค์พระมหากษัตริย์เป็นประมุขเมื่อวันที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2475อนุสาวรีย์นี้ เริ่มก่อสร้าง เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2482

สมัย จอมพล ป.พิบูลสงคราม เป็นนายกรัฐมนตรี ออกแบบโดย หม่อมหลวงปุ่ม มาลากุล ควบคุมการก่อสร้างจนแล้วเสร็จ โดยศาสตราจารย์ศิลป์ พีระศรี ศิลปินผู้ปั้นอนุสาวรีย์คือ นายสิทธิเดช แสงหิรัญ มีพิธีเปิดเมื่อวันที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2483

โดยจอมพล ป.พิบูลสงคราม กล่าวในในพิธีเปิดอนุสาวรีย์ว่า

"อนุสาวรีย์นี้จะเป็นศูนย์กลางแห่งความเจริญก้าวหน้าทั้งมวล เป็นต้นว่า ถนนสายต่างๆ ที่จะออกจากกรุงเทพฯ ไปยังหัวเมืองก็จะนับต้นทางจากอนุสาวรีย์นี้ ถนนราชดำเนินซึ่งเป็นแนวของอนุสาวรีย์ ก็กำลังสร้างอาคารให้สง่างามเป็นที่เชิดชูเกียรติของประเทศ และเป็นการสนองพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระปิยมหาราช ที่ทรงตั้งพระราชหฤทัย จะทำให้ถนนนี้เป็นที่เชิดชูยิ่ง"

แล้วมัน ศักดิ์สิทธิ มั๊ย ถ้าเห็นด้วยกับการจัดงานดริ๊ฟ ก็ไม่น่าจะ จะพูดให้อนุเสาวรีย์นี้ ดูไม่มีความหมายไม่มีค่านะครับ

9. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    จิงๆแล้วมันเป็นที่ๆควรเคารพบูชา ด้วยซ้ำ แต่พวกมนุษย์บางกลุ่ม ชอบนำสถานที่ไปใช้ในทางที่ไม่ควร เช่นปีนไปเรียกร้องหาความสนใจบ้าง ไปเผาบ้าง แล้วก้ออีกหลายๆๆอย่าง มียืนเยี่ยวอีก พวกนี้มันไม่มีความรู้อะไรมากนักหรอก ทำห่าไรก้อเอาแต่ใจของพวกมัน คิดว่ามันไม่ผิด ซึ่งไม่ได้คิดถึงว่าสถานที่นี้ เป็นสิ่งที่องค์พระมหากษัตริย์ทรงดำหริให้สร้างขึ้น เพื่อแสดงถึงความเป็นประชาธิปไตย ความสงบสุขและเป็นธรรมของประชาชน การเสมอภาคเท่าเทียมกันในเรื่องของสิทธิแต่ละคน ให้ประชาชนรุ่นหลังได้ลำลึกของความสำคัญ ของการได้มาซึ่งประชาธิปไตย

การเคารพบูชาไม่จำเป็นต้อง นำธูปเทียนดอกไม้สด มากราบไหว้ เหมือนพระพุทธรูป แต่คือการให้เกิยรติสถานที่และไม่ล่วงล้ำต่อขนบธรรมเนียมประเพณี
    ไม่ได้หลอกด่านะ แต่อธิบายให้เข้าใจ เผื่อตีความไม่เป็น อย่าว่ากัน

10. Cat Speed

Cat Speed New Member Member

24
    1
    0
    ไม่น่าไปคิดอะไรมาก ผมว่าก็เหมือนการขออนุญาติถ่ายหนัง ที่ต้องมีการปิดถนนเพื่อถ่ายทำ แต่หนนี้เพื่อการอะไร ต้องติดตามดู ซึ่งกระทู้นี้สงสัยเรียกคนดูได้แยะ

ส่วนคนที่ไปปีนในอดีตสมัย ตุลา 2516 ถึง 2519ผมว่าหลายคนคือนักศึกษาปัญญาชน หลายคนจบการศึกษาได้รับพระราชทานปริญญา เป็นวีรชนกันส่วนใหญ่นะครับ

11. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ไม่รู้ผู้จัดเขาคิดกันยังไงเนอะเขาคิดว่าการระดมสมองของเขา
    จะตัดสินใจแทนคนทั้งประเทศไทยได้เลยหรือไง ทำอะไรไม่ค่อยคิดกันเลย
    ยิ่งตอนนี้เรื่องราวภายในประเทศก็แย่ลงอยู่แล้ว อยากต้องการให้ความรู้สึกมันยิ่งแย่ลงไปกว่านี้อีกหรือไงครับ
    ยังไงมันก็ต้องเลือกที่เหมาะที่ควรไม่ใช่สุ่มสี่สุ่มห้าข้าอยากจจะจัดก็จะจัด
    ตัดสินใจกันเพียงแค่คนไม่กี่คน ที่อื่นก็มีให้เล่นกันเยอะแยะ สนามก็มีนี่ครับทำไมไม่ไปโชว์กันล่ะ
    แล้วพอมีอะไรขึ้นมาจะเอาอะไรมาอ้างความรับผิดชอบกันหนอ......

12. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ติดตามด้วยคน

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ส่วนตัว ผมเห็นว่า ไม่เหมาะสมเลยครับ
    คิดถึง ใจเขา - ใจเราดีกว่า
    และรู้สึกดีใจมากที่สุด ที่เห็นเพื่อนๆชาว RCWeb หลายๆท่านยังมีจิตสำนึกที่ดีกับบ้านเมืองครับ

เอาแบบนี้ดีกว่าครับ
    เมื่อก่อนผมผ่านอนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย ผมรู้สึกเฉยๆ ไม่มีความรู้สึกอะไรกับที่แห่งนี้
    แม้พ่อผม แกมักจะเล่าความหลังของแก กับสถานที่แห่งนี้ สมัย 14 ตุลา 2516 กรอกหูอยู่บ่อยๆ
    แต่ผมก็ไม่รู้สึกอะไรหรอก ใครจะทำอะไรก็ทำไป ????

แต่พอถึงคราวที่ผมได้มีความหลัง กับ ถนนราชดำเนิน -สะพานผ่านฟ้า และอนุเสาวรีย์แห่งนี้
    จากเหตุการณ์พฤษภาทมิฬ วันที่ 18 พฤษภาคม ปี2535
    ถึงจะเป็นแบบโดยไม่ได้ตั้งใจจะเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์แบบนั้น

แต่ทำให้นับตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา
    เวลาขับรถผ่านสถานที่แห่งนี้ ถนนเส้นนี้ สะพานแห่งนี้
    ถึงมันจะไม่ใช่สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ ที่ต้องยกมือไหว้อะไร แบบที่ใครๆว่าไว้
    แต่มันทำให้ คนหลายรุ่น หลายชั่วอายุคน ที่ผ่านเหตุการณ์ตรงจุดนี้
    มาตายที่นี้ มีญาติพี่-น้องมาตายที่นี้
    แม้แต่บรรดาทหารทั้งหลาย ที่มาฆ่าคนตายเป็นครั้งแรกก็ที่นี้
    บุคคลที่เกี่ยวข้องเหล่านี้ ล้วนต้องระลึกถึงภาพความทรงจำในวันนั้น กับสถานที่แห่งนี้ครับ

พอมาถึงเหตุการณ์กิจกรรมแบบนี้ มาเห็นการกระทำแบบนี้
    คงจะคิดได้นะครับ
    ว่าจะมีคนหลายรุ่น หลายชั่วอายุคน จะรู้สึกเช่นไร
    เมื่อได้เห็นกิจกรรมแบบนี้ เกิดขึ้นในสถานที่แห่งนี้
    แม้มันจะไม่ได้ผิดกฎหมายใดๆ
    แต่มันทำบุคคลหลายกลุ่ม มีความรู้สึกไม่ดีได้มากทีเดียวครับ
    คงเข้าใจความรู้สึกของคนรุ่นต่างๆ ที่มีต่อสถานที่แห่งนี้นะครับ

14. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ถ้าขออนุญาติจากทางการแล้ว ไม่เป็นไรหรอกน่า...ตำรวจก็อยู่ ที่สำคัญ ก็เค้าก็ถ่ายกันไปแล้ว ถ้าตำรวจเห็นไม่สมควรเค้าก็ให้หยุดถ่ายไปแล้วล่ะคับ เค้าก็เคยปิดถนน ถ่ายหนังถ่ายละครกันมาตั้งมากมาย ไม่เห็นเป็นไรเลย แล้วผมก็ไม่เห็นว่า ไอ้การดริฟท์ รอบอนุสาวรีย์ ประชาธิปไตยเนี่ย มันจะน่าตื่นเต้นตรงไหนเลย ดริฟท์วงกลมๆ ธรรมดาๆ ระดับดริฟท์ก็อดปี 2007 ทำได้สบายๆ อยู่แล้วไม่พลาดไปกระเทือนอะไรให้เสียหายหรอก ...

15. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ทางรายการจะยังเอาออกอากาสอีกไหมครับเนี่ย ถ้าคิดถึงผลที่จะตามมา
    หรือไม่สนใจเอาเรตติ้งอย่างเดียว
    อืมที่ตำรวจไม่ยุติการถ่ายทำผมว่ามีอำนาจงินเข้ามาเกี่ยวข้องแน่ๆ
    ลองดุสิครับถ้าไปถึง ผบ.ตร สมมุตินะ สอบขึ้นมาคนอนุญาติก็เด้ง
    เป็นแถวหล่ะครับ เพราะอำนาจที่อนุญาติ เพียงแค่ สน ที่ควบคุม
    พื้นที่คงพอ ถ่ายหนังปิดถนน ไม่ได้สนองความต้องการส่วนตัวนี่ครับ
    ไม่ได้ทำอะไรระห่ำขนาดนี้ แต่นี่เหมือนแค่ให้คนในกลุ่มๆนึงดูเท่านั้นเอง
    วึ่งก็พวกๆเรานี่แหละ เพราะคนอื่นคงไม่ดุ แต่ถ้าเกิดมีข่าวขึ้นมา
    ขึ้นหน้าหนังสือำพิมพ์ขึ้นมา เจอเข้มงวดกันก็ ตัวใครตัวมันเถอะโยม
    แล้วรายการก็ต้องออกมารับผิดชอบด้วยแหละนะ แต่ถ้าไม่มีผลกระทบก็ดีไป
    แต่ยังๆก้ไม่สมควร รณรงค์ NO ROAD RACING กันแต่กลับทำแบบนี้
    มันสวนทางกันนะครับ ผมออกความเห้นมากไปไหมเนี่ยหลายคำตอบและ

16. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    หุหุ หาข้อมูลมาโต้วาทีกันใหญ่

17. Hardy

Hardy New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าจุดประสงค์เพื่อการกีฬาไม่น่าเป็นปัญหาเลย อย่าคิดมาก

ทีสนามหลวงซึ่งสถานที่สำคัญกว่านี้มากๆ เป็นที่ประกอบพระราชพิธีสำคัญๆมากๆ ทางการยังอนุญาติให้มีการจัดดนตรีแทบทุกประเภท ทั้งลูกทุ่ง ที่มีหางเครื่องครบสูตร ดนตรีเพื่อชีวิต จัมวยทั้งมวยไทย มวยสากล มวยหญิง ก็จัดมาแล้ว หรือให้นักการเมืองด่ากัน ก็ให้จัดกลางสนามหลวงมาแล้ว

หรือตรงถนนราชดำเนินพวกเราหลายคนก็ไปเล่นสงกรานต์แผลงๆมาแล้ว

ดังนั้นอย่าห่วงเลยครับบางทีสิ่งศักดิ์สิทธิแถวนั้นอาจชอบดูดริฟก็ได้

18. สั้นๆง่ายๆนะคับ ออกรายการประชาสัมพันธ์กันว่าอย่าไปแข่งอย่าไปซิ่งบนท้องถนน "ให้ไปแข่งที่สนาม" ดริฟมันก็มีสนามให้ดริฟ
    ส่วนใครจะซ้อมก็ต้องไปหาที่ซ้อมที่เป็นลานกว้างๆและปลอดภัยสำหรับคนซ้อมและคนอยู่ใกล้ๆแถวนั้น ในกรณีนี้ผมงงกับผู้จัดรายการมาก
    ที่คิด Project นี้ขึ้นมา เท่ากับ คุณทำลาย ภาพพจน์การณรงค์รงค์ที่ผ่านมาอย่างสิ้นเชิง "ทั้งๆที่คุณเป็นสื่อแท้ๆ"

ผมนึกสภาพไม่ออกว่าถ้าเกิด มีคนเมาจากรัชดาหรือ RCA แล้วอารมณ์มันพาไป ให้มาโชว์เพื่อนหรือหญิง โดยเอาตัวอย่างจากการที่ดูรายการทีวีมานี้แล้วเอามาทำตาม โดยที่ขาดสติจากฤทธิ์แอกกอฮอล์ มันจะออกมารูปไหน....................

จำได้มั้ยว่า โดม ปกร ลัม ก็มาขับรถชนคนตายที่ อนุสาวรีย์ ........... และที่อนุสาวรีย์มันก็มีอุบัติเหตุเกิดขึ้นบ่อยอยู่แล้ว อย่าทำอะไรที่มันเป็นตัวอย่างที่ผิดๆ หรือ สร้างค่านิยมที่ผิดๆเลย ต่อไปจะกลายเป็น ใครอยากเจ๋งจริงต้องมา ดริฟ ที่อนุสาวรีย์ แบบนี้หรือ?

19. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  20. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    " ไม่เห็นด้วย " อีกเสียงคับ จะขออนุญาต แล้ว หรือไม่ ก็แล้วแต่ คำสั่ง อนุมัติ จะออกมาด้วย เหตุผลกลใดก็แล้วแต่ ผมอยากให้คำนึงถึง เสียงสะท้อน ขนาดในเวป RCW ซึ่งเป็นเวปของคนรักรถชอบรถ ยังมีเสียงสะท้อนขนาดนี้เลย แล้ว กะพวกที่เขาไม่ชอบเราเป็นทุนอยู่แล้วหละ มันจะสะท้อนดังขนาดไหน? ถ้าอยากดังจริง มา ดริฟท์ที่ ๓ จชต. สิครับ ไม่มีใครว่า ถนนหลัง สี่ทุ่มโล่ง จะ ดริฟท์ จะ แดรก ไม่มีใครว่าหรอก มาวิ่งผล่าน ล่อระเบิดที่ฝังๆ ไว้หน่อย หรือ มาทำให้ ๓ จชต. เวลากลางคืน มันมีเสียง มีความเคลื่อนไหว หน่อย พวกก่อความไม่สงบจะได้ วางระเบิด กับ ลอบยิง ผู้บริสุทธิ์ ไม่ได้ :cool:

21. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ต่อให้เป็น โนมูระ เคน มันก็ไม่สมควรหรอกคับ ที่อนุสาวรีย์

22. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    ตอบได้โดนใจอย่างแรงเลยครับ อีกอย่างคนอื่นยังไงนี่ผมไม่รุ้แต่เวลาขับรถผ่านที่นั่นทีไรอดเผลอใจยกมือไหว้ ไม่ได้ทุกที อย่างที่หลายท่านว่ากันล่ะฮะ ใครก็ตามลองมาอยู่ในเหตุการณ์ พ.ค. 35 แบบคอยก้มหลบกระสุนที่กราดใส่อย่างบ้าคลั่ง นั้น คงจะเข้าใจฟิลว่าทำไมต้องยกมือไหว้ได้ดีจริงๆนะ

ส่วนเรื่องการดริฟท์ส่วนตัวชอบดู และชื่นชมฝีมือคนที่ขับได้มากมายอยู่แล้ว ใจจริงเคยคิดฝันเหมือนกันว่าหากมีการดริฟท์รอบวงเวียนที่ใหญ่ๆแบบเดินรถสุดเกียร์สามแล้วสาดเข้าจนวนครบมาอีกรอบคงจะสวยและสุดไม่น้อยเลย แต่พอโดขึ้นและคิดในมุมกลับกันผมว่าเส้นกั้นระหว่างเหมาะสมกับไม่เหมาะสมนี่...มันช่างบางซะเหลือเกิน แล้วแต่จะมองข้างไหนมากกว่านะ.....ว่ามั๊ย ?
    :cool:

23. CoLt_SaNoVa

CoLt_SaNoVa New Member Member

285
    1
    0

จริงอยู่เรามีสิทธิเสรีภาพ แต่บางทีเราก็ใช้มันมากเกินไป

เหนด้วยครับที่อยากให้วงการเราพัฒนา
    แต่ทำแบบนี้ก็ต้องรอลุ้นแล้วครับว่าจะออกหัวออกก้อย
    ยังไงก็เอาใจช่วยแล้วกันครับ ทำอะไรไม่ได้แล้วหนิ

24. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    เหนด้วยกะหลายๆๆท่านด้วยที่ติเพื่อก่อคับ

25. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    รอดู

26. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อีก 10 นาที

27. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    รอดูอยู่คับ แต่มันจะเหมาะหรือครับท่าน

28. CHOK@ELEVEN

128
    2
    0
    มาแล้ว เป้ย มาด้วยอ่ะ

29. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ต้องรอไป 31 ธค. สิ้นปีอีก รึปล่าว

ถ้าใช่ อดดูแน่

ไป เค้า ดาว 55

30. CHOK@ELEVEN

128
    2
    0
    อดดูซะง้าน น น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้