MT-X เครื่อง 2L-II เซ็ดโบ CT-20 ต้องทำไงบ้างครับพี่ๆ...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mr. DONUT, 15 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    MT-X เครื่อง 2L-II เซ็ดโบ CT-20 ต้องทำไงบ้างครับพี่ๆ...
    ขอแบบตามคันอื่นทันก็พอ..
    รบกวนผู้รู้ช่วยด้วย มันถึงเวลาแล้ว
    ถ้ามีแบบประหยัดน้ำมันด้วยยิ่งดี

ขอบคุณครับ..

2. Mr. DONUT

126
    3
    0
    เครื่องเดิมทุกจุด
    อยากตูดดำอะ...

3. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ไปหาซื้อตามเชียงกงเลยคับราคาประมาณ2500-3000คับ
    ยกมาไส่เลยคับแล้วก็ไปทำปั้มคับ
    ถ้าอยู่แถวนนทบุรีซอยสิริชัยเลยคับมีขายคับ
    ผมเต้ยคับเรียนพระนครเหนือคับยินดีต้อนรับคับ
    เข้าไปสมัครในกระทู้เลยคับ

4. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ตามนั้นคับ.................

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    รถสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ ( น่าสน )

6. Mr. DONUT

126
    3
    0
    ขอบคุณครับ..

7. ตามนั้นคับ เซทชุดนั้นไป หาอินเตอร์สักใบ ใส่ฝาปั้ม
    เจาะวาวน้ำเพิ่ม สัก 2-3 รูป ให้น้ำเย็นไปเลี้ยงเครื่องก่อน สักหน่อย
    อย่าลืมใส่เกจ วันความร้อนด้วย จำเป็นน่ะ
    ถ้าเซทแบบนี้ ยังไงก็ประหยัดน้ำมันกว่าเดิม คับ ลองดูคับ

8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ตามอ้วน ชี้แนะครับ

ความร้อนนี้สำคัญมาก

9. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    แล้วมันจะดึงดีไหมครับ แล้วฝาปั้มนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนหน่อยครับ

10. Mr. DONUT

126
    3
    0
    นั่นนะสิ..

11. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    อึม

12. มึนก็ดึงน่ะ แต่ตามสไตล์โบเล็ก มาไว ปลายหด คับ ต้องทำใจ ก็วิ่งดีในระดับต้นๆๆ
    ส่วนฝาปั้ม ฝาเตี้ย พันกว่าบาท ฝาสุงก็ สองพัน อ่าคับ ราคาประมาณน่ะ ไม่ได้เล่นนานแล้วจำไม่ค่อยได้แล้ว คับ

13. I'm number one

1,260
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพอดีผมมีของอยู่แต่ยังไม่ได้ขึ้น เลยขอข้อมูลนิดนึง

14. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ลองดูครับขับสนุกดี

15. MIGHTY 2L TURBO

MIGHTY 2L TURBO New Member Member

44
    0
    0
    ผมก็ใส่ CT20 +Inter อยู่นะครับเลยขอออกความเห็นตามประสบการณ์ที่ใช้เจ้านี้มานะครับก็อย่างที่หลายคนบอกว่า CT20 นั้นจะมาเร็วและหมดเร็วนะครับและก็ที่น่าห่วงคือเวลาที่เราต้องอัดทางไกลยาวๆนั้นจำเป็นที่จะต้องระวังเรื่องความร้อนให้มากนะครับเนื่องจาก CT20 เป็นเทอร์โบที่โข่งหลังเล็กถ้าต้องลากรอบสูงๆในทางยาวไอเสียจะระบายออกไม่ทันซึ่งอาจมีผลให้ฝาสูบโก่งได้นะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าเพิ่มเงินอีกสักหน่อยมาดูตัวอื่นเพื่อให้จบและสบายใจครั้งเดียวเลยดีกว่าไหมครับเนื่องจากผมก็เป็นอยู่ ขับไปต้องระวังไปแล้วในที่สุดผมก็ทนความอึดอัดไม่ไหวกำลังมองหา Turbo ใหม่แล้วนะครับ
    ขอย้ำว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

16. I'm number one

1,260
    2
    0
    ขอบคุณครับ

17. takajad

takajad New Member Member

6
    0
    0
    ความเห็นส่วนตัว แต่ตรงใจใช่เลยครับ
    เรื่องความร้อนกับ CT 20 มันเป็นของคู่กัน ขนาดผมขยายหม้อน้ำแล้วติดพัดลมไฟฟ้าเพิ่มก็แล้วยังเอาไม่อยู่เลยครับเวลาซัดทางยาวๆเดี้ยงทุกทีตอนนี้ฝายังโก่งอยู่เลยครับยังหาของเปลี่ยนไม่ได้
    ....ว่าแต่ท่านใดเคยเห็นหรือรู้แหล่ง ฝาสูป 2L ll Tubor ตัวนอกมั่งอ่ะครับ (ย้ำว่าตัวนอกนะครับ วาล์วมันใหญ่โตต่างกันครับ) พบเห็นที่ใด ราคาเท่าไหร่ ได้โปรด PM หรือ โพสบอกกล่าวกันมั่งนะครับ ตอนนี้ยังหาอยู่เลย.......

18. AUTH-can

1,474
    13
    0
    นั้นแหละครับ อาการของ CT20

19. cef.amornchai

cef.amornchai New Member Member

4
    0
    0
    ของผม5Lดูดสดฝาแตกไปแล้ว

20. เรื่องปรกติ

21. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0

เดี๋ยวช่วยดูคับ .........

อยากถามว่า เขา 2L ll กับ 2L T ใส่กันได้รึป่าวครับ (ปล.2L ll อยากวางโบ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้