ES Spoon N1 2000cc. 200ก่าม้า เกียร์เต็ดMT

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย CaSaNoVa, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manhaha

manhaha New Member Member

41
    1
    0
    โอ้วน่าสน น่าสน

2. no_smokingz

no_smokingz New Member Member

6
    0
    0
    สุดๆครับพี่จะคอยติดตามครับบ

เจอกันวันนั้นสุดๆเร้ยครับ

คราวหน้าดื่มด้วยกันครับ

3. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    ไปถึงไหนแล้วครับเนี่ย รายงานหน่อยครับ
    ผู้รอคอยเยอะ
    ฮิๆๆ

4. marcuzz

marcuzz New Member Member

11
    0
    0
    เสร็จรึยังครับ รอฟังผล

5. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    รถเสร็จนานแล้วแหละครับ

แต่ที่เงียบๆคือกะไว้ว่า เก็บห้องเครื่องสวยๆก่อนค่อยให้ดู

วางจบ ไม่มีปัญหาอะไร

ขับง่าย ใช้ได้ทุกวัน

แต่ตอนนี้เจอปัญหายางลื่น

ฟรีทิ้งหมดเลย 1-2 เกีย T_T

มีใครจะเปลี่ยนยางให้ป่ะครับ แหะๆๆ

6. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    อยากเห็นรูปเต็มๆๆอะครับ ชอบจังเลย es spoon

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รอรูปด้วยคนครับ:D :D

8. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    ขอรูปให้น้องๆชมกานหน่อยคราบบบ

9. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    ขอดูด้วยคน คับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  10. LIF+AIE-KI

LIF+AIE-KI New Member VIP

39
    0
    0
    ไว้ผมจะไปแอบบถ่ายมาให้ครับ(ถ้าเจอจังหวะ)

พี่ตั้มนี่ชอบแอบซุ่ม ซุ่มจริงๆ
    ไม่รู้จะงุบงิบไว้ทำไม อิอิ

11. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ยินดีด้วยในที่สุดรถก็เสร็จ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  12. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    แล้วหน้ารถหนักมั๊ยครับอยากรู้ เช่นเวลาขึ้นลงลูกละนาด หน้ารถตกลงฮวบเลยป่าวครับ รถที่บ้านมีคันนึง Sunny วาง SR20 มีอาการหน้ารถหนักมากเลยคับ

13. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    เงียบไปเลยครับ มาอัพเดทเป็นความรู้เพื่อนๆให้ฟังหน่อยสิเป็นไงบ้างแล้ว สิ่งดีที่พบ และปัญหาที่เจอเพราะผมตอนนี้ก็คิดอยากจะวางอยู่เหมือนกันครับตัวรถEGครับ

14. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    อ่านตั้งแต่วันแรกๆๆ..ตามกันมายันหน้า9 .. มะมีรูปมาให้เพื่อนๆชมเย้ย..เศร้าใจจัง..

15. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    รอนานแล้วววววว

16. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    รอติดตามนะคับ

17. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    Status Waiting รอดูอยู่ครับ ผมคนนึงที่อยากจะวางบ้างจัง

18. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ของดี ๆ ต้องรอ...ว่าแต่ว่าเมื่อไรครับ..

19. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    รูปอยู่ตามนี้เลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=510060

20. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ข้อมูลตามลิ้งค์เลยครับ

ขอบคุณค้าบบ

และสงสัยประการใดโทรถามได้ครับมะต้องเกรงใจ
    เพราะไม่ค่อยได้ดูคอมน่ะครับ
    ยินดีตอบทุกคำถามครับ ^^

Ole' ถูกใจสิ่งนี้
  21. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    อยากเหงตัวแรงวิ่งจิงๆเลยอ่า

เมื่อไหร่จะถึงวันนั้นหนอ

22. vopoo

vopoo New Member Member

2
    0
    0
    กำลังจะทำเหมือนกันครับ project f20b ฝาฟ้า น้องใหม่ครับเพิ่งหาเครื่องได้จะลง ใน civic eg
    แนะนำด้วยครับ คิดอยู่นาน
    d15b 130 แรงม้าจี๊ดจาด แต่ถ้าต้องให้เครื่องยนต์เต็ม 100 เปอร์เซ็นต์ทุกวันคงไม่นาน
    b20b ก็ไม่จบเพราะไม่เทคต้องประกบอีก และที่สำคัญท่อนบนอาจแพง และเครื่องไม่ได้ทำมารองรับ
    รอบสูงเพื่อ vtec พื้นฐานเดิมต้องมาจาก b16a เขาว่างั้น
    b16a m/t เลิกคุยเพราะราคาแรงและคนเล่นเยอะ ฉะนั้นมือแรกคงซัดมาไม่น้อย ตาดีได้ตาร้าย หุ หุ
    (ทั้งหมดความคิดส่วนตัวครับผิดถุกยังไงขอโทษด้วยครับ)
    สำหรับพี่ที่ทำมาก่อน เห็นหลายคนบอกว่าแปลงเยอะมากอะครับเท่าที่ดู
    มี 1. ตัวยึดเครื่อง
    2. เพลาขับที่ยาวกว่าเดิม 80 มิล
    3. ระบบพวงมาลัย
    4. เกียร์ธรรมดาแต่สังเกตุดูว่าเป็นสลิงดึงแต่น่าจะง่ายกว่ากระบองเกียร์ น่าจะชิด
    5. ปั๊มติ๊กเห็นๆอาจเป็นของเจ เพราะเครื่อง2000 เพราะเเครื่องเดิมเป็นคาบูกิ
    ตัวเครื่อง 2000 cc แรงบิดดี แถมรองรับ vtec ด้วยที่รอบสูง ของมันเลย ไม่ต้องประกบ
    ยังไงเอารูปมาชมด้วยครับอยากเห็นจัง.............................................

23. vopoo

vopoo New Member Member

2
    0
    0
    90% แล้วครับ ทดลองวิ่งอยู่ช้าๆ เพราะยังเหลืออีกหลายจุดที่ต้องเแก้ใข ดึงดีครับ
    http://www.3dmaniaclub.com/index.php/topic,14700.0.html

24. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    รอชมด้วยคนครับ

พอดีมีโครงการจะทำESอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้