ES Spoon N1 2000cc. 200ก่าม้า เกียร์เต็ดMT

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย CaSaNoVa, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOEY_RX

TOEY_RX New Member Member

82
    9
    0
    ออกมาโดนไว้ๆนะ555++

2. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ดูในสเปค ทำไมเครื่องตัวนี้ มันอยู่ที่ 2258 CC ละเนี้ย ใครก็ได้ตอบหน่อย

3. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0

ยังไงครับงง

spec เครื่องตัวไหนครับ

2258 cc. H23 อ๊ะป่าว :car:

4. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ตั้มหล่อใหญ่เลย เดี๋ยวขอนั่งมั่งนะ

5. RS FERIO

RS FERIO New Member Member

16
    5
    0
    เสร็จมาคงจะแรงน่าดูเลยครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  6. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    ติดตามครับ

7. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    อยากเห็นตัวเป็นๆเร็วๆจัง :D

8. CaSaNoVa

334
    7
    0
    คิดถึงรถมากมาย

พี่ก่ำยังไม่กลับจากญี่ปุ่นเยยๆๆ (- _-")
    แกกลับอาทิตย์หน้า คาดว่ารถเสร็จภายในสิ้นเดือนนี้ครับ

ขอบคุณที่ติดตาม ไม่ลืมที่สัญญากันไว้ครับ ไม่ลืมๆ อิอิ.........

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เฝ้ารอๆ

10. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    มันจะสู้เกียร์ลูกเก่าได้รึป่าวน้อ

11. CaSaNoVa

334
    7
    0
    คงต้องเอารถลูกพี่เอก มาวิ่งประกบดู :D

12. noise_noi

83
    4
    0
    ติดตาม ตามติดครับ...เอาใจช่วยล้อหมุนไวๆ เป็นผมบ้าตายไปแล้วเนี่ย

13. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เฮ้ยๆๆ.....นี่เค้าเรียกสารท้ารบนะเว้ย ตั้ม....:D

14. noise_noi

83
    4
    0
    เสร็จยังครับ ติดตามครับ

15. CaSaNoVa

334
    7
    0
    UP DATE

เครื่องลงตัวเรียบร้อย
    ทั้ง Center และ balance ลงไปแป๊ะๆ อย่างสวยงาม (แหม่ ว่าไปนั่น -..-)
    เหลือ เพลาและวายสาย เท่านั้นครับ

รายงานจากสายข่าว ACC พี่หนึ่ง one shop ครับ

ส่วนของเพิ่มพลัง กองอยู่บ้านครับยังไม่ใส่ วิ่งเดิมๆดูก่อน จบรายงานคร้าบบบ

16. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    รอชมวันแตะพื้นนะครับตั้ม

17. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    อยากเหง ๆ

18. noise_noi

83
    4
    0
    สตาร์ท ขับออกจากซอยวัดดงยังครับ

19. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ชักอยากจะเห็นซะแล้วครับตั้มว่ามันจะสุดแค่ไหน.....

20. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    ถ้าไปดูที่อู่ แล้วเจ้าของรถจะว่าไม่หนอ..

21. CaSaNoVa

334
    7
    0
    ไม่ว่าค้าบบบ :D

ใกล้จะได้ขับออกมาแย้ว
    ตอนนี้
    เหลือแค่เก็บความเรียบร้อยเท่านั้นครับ

22. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ซี๊ด....

23. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    รอๆ

24. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    แรงยังไงก็ระมัดระวังนะคับ อยากแรงบ้างจัง อิอิ

25. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    จะคอยดูนะ

26. tui013

1,777
    238
    0
    ว๊าวๆๆๆๆๆ.....ว้าววววว....ตัวแรงใกล้ป่วนแล้ว:D

27. noise_noi

83
    4
    0
    เป็นกระทู้ที่ผมเข้ามาดูเกือบทุกวันครับ ลุ้นเอาใจช่วยครับ

28. CaSaNoVa

334
    7
    0
    แฟนพันธุ์แท้ อิอิ ขอบคุณครับ

29. CaSaNoVa

334
    7
    0
    ขออวดหน่อยๆ กะลังเห่อๆ
    มาดู performance part ที่กำลังบินข้ามน้ำข้ามทะเลมา
    และบางส่วนที่บินมาแล้ว
    ประกาศ นอกใจ JAP อย่างเป็นทางการ
    เพราะเราหักเหไปทาง USA ล้วนๆครับ

เริ่มด้วยเฟืองแคม เบาสราดดดด สัญชาติมะกัน ใส่กะ

พูเลห์AEM อันนี้ก็เบาสราดดดด สัญชาติมะกันอีกเช่นกัน

นี่ก็AEM รางหัวฉีดน้ำ.........อิอิ

ปรับแรงดันด้วยนี่ ดูละม้ายคล้ายกับของ akimoto เลยแต่ไม่ใช่ของก็อบนะ
    ทนแรงดันระดับสูงๆ ขนาด 8-900 ม้าได้สบายๆ

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด
    ชุดkid เฮดเดอร์ตัดตรงจากโรงงานในUS ก่อนถูกนำไปตีตรายี่ห้อ
    ราคามาถึงไทย ของใหม่ไม่ถึง 9000 ถูกกว่าของไทยอีก แต่งดงามกว่ากันเห็นๆ

สั่งมาเสร็จกองอยู่บ้านยังไม่ใส่เลย แล้วสั่งมาไมว้ากู.............:confused:

ส่วนของซิ่ง D17 นั้นก็มีนะ
    อยากได้อะไรสั่งได้นะค้าบบบบบ
    เช่นพวกแคมซิ่ง BC พูเล่ลดน้ำหนัก เฟืองแคม และอื่นๆอีกเพียบ ราคาไม่แพงอย่าวที่คิด :D

30. tui013

1,777
    238
    0
    โห!!! สุดยอดเลยครับอย่างนี้ม้าก็มาเป็นฝูงเลยซิครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้