จะ Set Bo ในยาริสใช้โบไรดีคับแล้วที่ไหนรับทำบ้างอะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย WizardOnWeb, 25 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nakhonsawancar

nakhonsawancar New Member Member

39
    0
    0
    โบจาก ca18 det ครับใช้ได้เลย ราคาไม่แพง

2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    รอชมเลยครับว่าเป็นงัยมั่ง

บอกงบหน่อยได้ไหมครับว่าจบเท่าไหร่

3. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ผมเคยทำ Altis 1.8 โบ B 52 อินเตอร์ ARC โบว์ออฟ BLITZ ติ๊ก Walbo ซีรี่2 เรกกูเรด มาลปัสซี่ หัวฉีด เจ กล่อง อัลติเมต

บูส.3 วิ่ง 16.0 อ่ะครับ ที่คลอง5อ่ะ เกียร์ 6 Spreed

ราคาที่ทำไม่รวมเกียร์ แต่6-7หมื่น กล่องก็ 3 หมื่นแล้ว อินเตอร์อีก 10,000- โบว์ออฟ 4,500 - กรองอากาศเบิกใหม่ HK 3,500 - มันเลยแพง

ถ้าเอาของที่ Soft ลงมามันก็จะถูกลงไปอีก เหตุที่เลือก B 52
    1. ราคาถูก
    2. หาง่าย ตรงตามต้องการ
    3. เราบูสก์แค่ไม่มาก เอาแค่นี้ก็พอ
    4.บอลแบริ่ง
    5 . โบ ของรถที่ ขับ 4 จะมีโข่งหลังที่เล็ก ติดบูสก์ไวเป็นทุนเดิม

แต่อันนี้เครื่อง 1.5 โบ เจ หรือ TD 04ของ RVR ก็เหมาะดีครับ ราคาถูกดี อินเตอร์ 2 เจ เดิมๆ หรือ SR ก็พอ
    โบว์ออฟแทบไม่ได้ใช้ เพราะ บูสน้อย เปิดมาเครื่องก็ดับปล่าวๆ
    ที่สำคัญ ระบบน้ำมัน หัวฉีด ติ๊ก เจ ก็พอ อีกอย่าง ยาริสนี่ รู้สึกว่า เรกกูเรทจะอยู่ในถังน้ำมัน คือติดอยู่กับติ๊กตัว เดิม คงต้องมีเรกกูเรทอีกตัว

กล่องฟ้า ก็น่าจะพอ ถ้าเกียร์ ออโต้ แนะนำว่า ใส่ออยเกียร์ด้วยก็ดีเหมือนกันครับ ส่วนเวสเกตุใช้เวสเกตุกระป๋องก็พอแต่งขาเอา

มีไรให้ช่วย พอให้คำปรึกษาได้ครับ 089-522-2718

4. baby-blink

baby-blink New Member Member

2
    0
    0
    ถึงไหนแล้วครับรอชมอยู่นะ

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รถพี่ อยู่ ซอย สังสิทธิ์ ป่ะ เห็นบ่อยๆ

ผมอยุ่ซอย 47อ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:18:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:18:30 ----------

รถพี่ อยู่ ซอย สังสิทธิ์ ป่ะ เห็นบ่อยๆ

ผมอยุ่ซอย 47อ่ะ

6. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    มาดูๆ

7. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    2ปีแล้วยังติดตาม แฟนพันธ์แท้จริงๆ ;);););)

8. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18

หาพวกเกียร์ 4 a ไม่ถ้ามีเงินก็เล่น 6 speed 2 zz ไปเลยก็ได้คับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เดี๋ยวนี้เทคโนโลยี ก้าวไกลครับ ไม่เหมือนสมัยก่อน

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    มาช่วยลุ้น คับ รอชมๆ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รอชมอีกคนครับเช็ตๆโบๆ

12. <>B<>A<>L<>L<>

<>B<>A<>L<>L<> New Member Member

15
    2
    0
  13. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    ไม่พลาดเรยนะ เรื่องเซ็ตโบเนี๊ย:D

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    นิดนึงๆ

15. zake

zake New Member Member

1
    0
    0
    ถึงไหนแล้วอ่าครับพอดีเพื่อนผมก้อจะทำยาริสเหมือนกัน อยากทราบรายละเอียดครับ

16. WANZA

WANZA New Member Member

25
    1
    0
    RHF4 โบเลกาซี่ ทวินเทอร์โบ บูสติดเร็วดีคับ น่าจาขับสนุกอ่ะ มาไวแต่ก้อหมดไวเหมือนกัน

17. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    มา Up เพื่อติดตามความคืบหน้าครับ :D

18. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ดีแล้วครับ อย่าให้เกิน 0.5 บาร์ เลยครับ ก้านสูบ มันเท่านิ้วก้อยเราเองนะ

ใส่ปั๊มติ๊ก เจ อีกลูกนึง เรตกูเลท ไม่ต้องก็ได้ครับ light tunning ครับ

19. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ผมว่าถ้างบ บานปลายนะ จัด 4E FTE ไป เลย แจ่ม

เครื่องเดิมถอดขาย

(บ้าไปรึป่าวว่ะเรา )5555555

20. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    กระทู้นี้นานแล้วววว.......
    ** มีใครอยากได้ชุดset turbo ตรงรุ่นyarisมั้ยครับ เอาไปยกชุดเลย หล่อๆ เจาะ อ่างน้ำมันเครื่องอย่างเดียว ซัดได้เลย
    แรงแน่นอน รายละเอียด โทรมาได้เลยครับ มี cluth os ด้วยครับ มีชุดฝาแคมซิ่ง เฟืองแคม ครบๆ
    สอบถามได้เลยครับ ทุกอย่างถอดออกหมด แล้ว พร้อมให้สัมผัสแล้ววันนี้ สนใจติดต่อ 0818144020

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้