ไปดูหนังสือautoเล่มใหม่ 505ใครล้อเหลืองๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย เล็ก 305, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมก็แค่คนผ่านมา......................แต่ใครทำไรไว้ ......คนไหนทำก็น่าจะให้คนนั้นแก้......บ้างครั้ง....เจอแบบพวกนี้บ่อยๆ..อารมณ์เสีย

.....และมัน ใช่ตัวจริง ที่ทำไว้หรือปล่าว ก็ไม่มีใครรู้.........ผมไม่ได้ กวนนะคับ...เป็นแค่ความคิดผม ......ขอบคุณ

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ...................................................หึ หึ ...................................................

3. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ครับ ออกมารับผิดชอบก็ดีไปครับ แต่ก็น่าจะให้คนที่กระทำผิดออกมายอมรับ (ก็น่าจะดีกว่านี้) ไม่ได้เรื่องมากนะครับ เพราะคนที่กระทำเองเข้ามาขอโทษเอง น่าจะใช้คำว่า"ขอโทษ"ได้ดีกว่านี้แน่นอนครับ ผมว่ามันดูจริงใจกว่านะครับ
    ส่วนที่ว่าคลับนี้คงรับฟังและใจกว้างพอ ผมขอบอกว่าคลับแห่งนี้ใจกว้างมากๆแล้วครับ ใจกว้างขนาดไม่ลบข้อความใดๆเลย(ขนาดมาด่ากันถึง"พ่อ"ยังไม่ลบเลยครับ) และรับฟังทุกความคิดเห็นที่เข้ามาทุกข้อความ ก็ขอขอบคุณมากมายจากใจนะครับ ผมไม่รู้หรอกว่าคุณเป็นใคร แต่คุณรู้ว่าผมเป็นใคร คำว่า"จบ"มันจบแน่ครับ ถ้าน้องคนนั้นของคุณ
    โทรศัทพ์เข้ามาขอโทษถึงคนที่เค้าพาดพิงถึง"พ่อ"ของเค้า ลูกผู้ชายครับ จะกดดันเรื่องไหนมาก็น่าจะยอมรับได้ทุกอย่าง ถ้าเค้าโดนด่าถึง"พ่อ"เค้ามั่ง เค้าคงอยู่เฉยๆมั้งครับ

4. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ถูกครับ ไหนๆจะขอโทษแล้ว ก็ควรให้คนที่กระทำ"ขอโทษ"ยังจะดีกว่านะครับ

5. ตามLINK มาคับ.........ส่วนคนทำจะสำนึกผิดไหม๊เนี๊ยะ เที่ยวให้แต่คนอื่นมารับหน้าแทน แล้วก็มาแอบอ่านแล้วหัวร่อ กิ๊กๆ กั๊กๆ อยู่หน้าจอคอม

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38

:D:D ผมไม่ได้ เรื่อง มากน่ะ ครับ แต่ คุณ พูดได้ ตรงใจ ผม มาก แหะๆ :D:D

7. ผมว่าเรื่องนี้จะว่าไปก็ผิดพอกันทั้งสองฝ่ายครับ ซึ่งคนที่เริ่มก็คงเป็นคุณต้น แต่คุณต้นก็ได้กล่าวคำขอโทษคุณ GAS MAN แล้ว ซึ่งคุณ GAS MAN ก็ได้ว่าคุณต้นใช้ศัพท์เหี้ยอะไร "แด่ว" ตามกระทู้ตอนต้น ทำให้คุณต้นด่ากลับถึงพ่อ ผมว่าก็เจ๊ากันไปแหละครับ อย่าไปอะไรกันมากเลยครับ คนไทยเหมือนกัน สามัคคีและรักๆกันไว้เหมือนคำตรัสของในหลวงของเราดีกว่าครับ เลิกยุยงหรือสร้างความแตกแยกกันได้แล้วครับทุกๆท่าน เลิกโพส หยุดโพสกระทู้นี้ ให้มันจบไปเถอะครับ เตรียมยินดีต้อนรับปีใหม่ดีกว่าครับ

8. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    รู้รักสามัคคี...

9. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

ไม่ได้เข้ามาแค่2วัน..เป็นเรื่องอีกแล้ว....
    ..อ่อๆ.ตกลงมันพอๆกันหรือคับ...ว่าแต่.บอร์ดนี้...เป็นบอร์ดของพี่ๆน้องๆ..ที่ใช้รถยีห้อเดียวกัน...เข้ามาแลกเปลี่ยนปัญหาพูดคุยกันในกลุ่มอ่ะคับ......แล้วมันมามีตัวปัญหา...สร้างความไม่พอใจ...ให้เกิดขึ้นในบอร์ด.....แล้วผมก้อดั๊นนนน.....ดูแลบอร์ดนี้อยู่ด้วย.....แล้วจะให้นิ่งเฉย...แล้วลบไปถือว่าไม่อะไรเกิดขึ้นหรอคับ....มันเป็นการตอบโต้กัน....แล้วตอนแรกผมก้อคิดว่า....เป็นแค่ตัวป่วน..เหมือนที่เคยเจอมาน่ะคับ....

...แต่ทีนี้...มันเริ่มแรงขึ้น......ผมก้อไม่ควรอยู่เฉยจิงม่ะคับ...แล้วคุณนัทก้อได้โทรมาคุยกับผมถึงเรือ่งนี้แล้ว.....ถ้าอยากจะให้มันจบจิง...คุณก้อยิ่งไม่ควรมาโพสแก้ตัว...แทนใคร...แบบนี้เลยนะคับ...เพราะเท่าที่ผมทราบมาก้อโตๆกันแล้วอ่ะคับ...แล้วก้อไม่อยากจะพูดอะไรมากกว่านี้อ่ะคับ...

10. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ใจเย็นน่ะ โบว์

11. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
    ตามลิ้งมาดูนะครับ น่าจะให้คนทำ ไปขอโทษ ต่อหน้าทุกคน ตอนงานมิตติ้งของคลับ ที่ตัวเองก่อเรื่องไว้น่ะครับ คนเราทำไรไว้ กล้าทำก็ต้องกล้ารับสิ ครับ คำว่าขอโทษมันเพียงพออยู่แล้วล่ะครับ ถ้ามันมาจากใจนะ

12. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    เฮ้อ...คนเริ่มไม่มาออกตัวเลย มีแต่ใครก็ไม่รู้รับผิดแทน จะว่า"เจ๊า"กันไปก็ไม่เหมาะนะครับ แล้วอีกอย่างคุณต้นกะคุณนัท ก็ไม่ได้มาก่อเรื่องนี้ขึ้นมาด้วยดิ โดยเฉพาะคุณนัทก็ได้โทรมาเคลียกะผมและก็โบว์แล้วด้วยดิ เฉพาะงั้นถึงอยากให้ผู้ที่ เป็นต้นเรื่องตัวจริง
    เข้ามาขอโทษ โดยการโทรศัพท์และโพสขอความขอโทษด้วยตัวเองหรือมาขอโทษวันมิตติ้งของคลับ ยังดูจริงใจกว่ามาโพสคำว่า"ขอโทษ"
    ไม่ได้เรื่องมาก ไม่ได้ไม่อยากให้จบ แต่อยากให้เป็นบรรทัดฐานกับกรณีต่อๆไป ถ้าคิดว่า ด่าคำว่า"เหี้ย" กับ ภาษา"พ่อ"มึงไงเนี้ย มันด่าออกมาแล้ว "เจ๊า"กัน หรือความหมายของคำๆนี้เหมือนกัน ผมก็ไม่รู้จะเอ่ยคำใดๆมาบอกได้แล้วหล่ะคับ ลูกผู้ชายครับกล้าทำกล้ารับ
    ไม่ต้องให้คนที่เค้าไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยเดือดร้อนแทนหรอกครับ ส่วนพวกผมก็จะขอบอกว่าถ้าคุณกล้าเข้ามาขอโทษ พวกผมก็พร้อมที่จะให้อภัยเสมอ และพร้อมจะกล่าวคำขอโทษและขอบคุณ ให้กับผู้ที่กระทำ ด้วยความเต็มใจครับ เพราะคุณคือ"ลูกผู้ชาย"
    ที่น่านับถืออีกคน

13. เรื่องทั้งหมดผมเป็นคนทำเองครับ ผมชื่อบอยครับ เป็นน้องของพี่ต้น ผมรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ และไม่คิดว่าการที่ผมคะนองโดยพิมพ์ข้อความเล่นๆจะส่งผลรุนแรงขนาดนี้ จนตอนนี้พี่ต้นไม่คุยกับผม และโกรธผมแล้ว จนมองหน้ากันไม่ติด ซึ่งผมสอบถามพี่ต้นก็เล่าให้ฟังว่าเพราะผมสร้างเรื่อง ผมเลยเข้ามาอ่านแล้ว อยากจะกล่าวคำว่า "ขอโทษ"จากใจลูกผู้ชาย ที่กระทำผิดต่อพี่ๆในคลับแห่งนี้ด้วยครับ หวังว่าพี่ๆจะเมตตาผมด้วยนะครับ ผมอยากให้พี่ต้นหายโกรธผม และคุยกับผมเหมือนเดิมครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะว่าสิ่งที่ผมทำมันก็สมควรแล้วครับ ขอโทษพี่ๆอีกครั้งนะครับ

14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    นี้แหละ โลก cyber

ปล.สังคมจะดี ได้ ก็ เพราะว่า มี คนดี อยู่ ใน สัง คม

15. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ครับน้อง บอย คลับแห่งนี้ก็เป็นเหมือนบ้านของสมาชิกทุกคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกัน เมื่อเราอยู่อาศัยร่วมกันแล้ว ก็ต้องช่วยกันดูแลครับ บ้านหลังนี้ก็จะน่าอยู่อาศัย บ้านแห่งนี้เป็นบ้านที่ทุกคนอยากจะทำอะไรหรือ ระบายอะไรออกมาก็ได้ครับ แต่ขอให้ดูแล้วเหมาะสม
    บ้านนี้ก็มีเด็กหลายคนนะครับ ทั้งที่อยู่ในวัยเรียน และ วัยที่จะเพิ่งเริ่มต้นกับชีวิตใหม่ๆในการทำงาน
    น้องบอยก็เหมือนเป็นแขกที่มาเยี่ยมเยียนบ้านหลังนี้ ซึ่งพวกเราในฐานะเจ้าของบ้านก็ยินดีต้อนรับ
    ซึ่งการกระทำของน้องบอยนั้น ได้ส่งผลกระทบอย่างรุนแรง ไม่ใช่แค่บ้านหลังนี้นะครับ มันส่งผลกระทบถึงผู้อยู่อาศัยผู้อื่น ทั้งผู้ที่รู้เรื่องและไม่รู้เรื่อง อยากจะบอกว่า"ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์"และความคะนอง ในครั้งนี้ น่าจะสอนอะไรน้องได้บ้างนะครับ
    น้องเข้ามาเป็นแขกของบ้านนี้แล้ว น้องก็ควรที่จะให้ความเคารพสถานที่และบุคคลที่อาศัยในบ้านหลังนี้
    อย่าให้ความคะนองมันอยู่เหนือความเป็น"ลูกผู้ชาย"เลยครับ พอทำไปแล้ว ออกมาขอโทษ แต่ก็ยินดีรับคำ"ขอโทษ" ของน้องบอยนะครับ​

16. lek@18_asujung

lek@18_asujung New Member Member

15
    0
    0
    Happy Ending (จริงรึป่าว) มันแหม่งๆ ทำไมไม่ ล็อกอินเข้ามา แค่สงสัยนะครับ ถ้าจบก็ดีบอร์ดจะได้สงบ

17. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ลูกผู้ชาย ต้อง แบบ นี้ สิ หุหุ

18. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    ใจเย็๋นๆครับพี่ๆน้องๆ pg club เรารักในสิ่งที่ทำขึ้นมา อย่าไปใส่ใจกับคนที่ไม่เห็นคุณค่าของ pg เลยจะดีกว่าครับ
    ปล่อยวางไปก็คงจะดีนะครับ

19. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  20. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ก็ไม่อย่าต่อความยาว สาวความยืด ก็เลยว่าจบๆไปดีกว่าคับ ใครทำไรไว้ก็รู้อยู่แก่ใจ เพียงแต่ว่าจะกล้ายอมรับมากน้อยแค่ไหนเองคับ

ส่วนที่ว่าตัวจริงตัวปลอม ก็ช่างเค้าเหอะคับ อย่างน้อยก็มาขอโทษแล้วก็แล้วกันไปคับ

21. ohmmemy

1,077
    4
    38
    คึกคัก เลย กระทู้ นี้
    ก่อน ส่ง ท้าย ปี ใหม่ อิอิ

22. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    จบเพราะหลายๆอย่างคับ....

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    จบ ปาย หุหุ

24. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    หวางเฉา หม่าฮั่น

จางหลง จ่างฮู

ปิดศาล

ตามLinkเข้ามาดูคับ ไม่ได้อยากจะออกความเห็นซักเท่าไหร่นะคับ แต่เจอคนแบบนี้มาเยอะจนรำคาญอ่ะ

ล็อค อิน ก็ ไม่ล็อค แถม ออกตัวอีก ใครทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ

อย่างน้อยก็ยังมีคำขอโทษอยู่ให้เห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้