เรื่องลมแอร์ในช่องแบ่งลมรั่ว diy กันเองได้

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย 4D_sir, 4 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4D_sir

4D_sir New Member Member

17
    4
    0
    หลายคนเคยเจอเสียงลมดังผิดปรกติ และมีลมเย็นออกมาแถวๆใต้คอนโซล นั่นหมายความว่าฟองน้ำที่ต่อระหว่างตู้แบ่งลมกับช่องแอร์คอนโซลมันผุขาดหายไปหมดแล้วตามอายุรถแหละครับ เราสามารถทำให้มันดีดังเดิมได้ โดยการหาฟองน้ำมาตัดให้เป็นเส้นขนาด 1เซ็นติเมตร แล้วใช้ทากาวยางแปะลงไป ดังรูป
    ปล.สำหรับรถที่มาวางคอนโซนที่อู่ผมจะทำให้ไปแทบทุกคันถ้าดูสภาพแล้วมันไม่ไหว...รูปที่เอามาให้ดูนี่เป็นรูปของ เอก ยำยำ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2006
    iodineman และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  2. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    เยี่ยมเลยครับพี่หมี :D:D:D

รบกวนถามเพิ่มเติมนิดนึง รถผมมันมีกลิ่นท่อไอเสียรั่วมาตามช่องแอร์ แบบนี้จะแก้ไขยังงัยอ่ะครับ :D

3. EAKE

EAKE New Member Member

63
    2
    0
    สังเกตุจากรูปแล้ว สรุปได้เลยว่า
    รถคันนี้.....ดูดี......มีชาติตระกูล มั๊กมากกก....!!! :D :D :D

4. BOY EG_Ferio

BOY EG_Ferio New Member Member

11
    0
    0
    ทำเหมือนผมเลย..........รุ่นพี่ที่รัก
    ลักษณะนี้สงสัยสำนักเดียวกัน

5. SOHC-T

SOHC-T New Member Member

7
    1
    0
    อืม....จดไว้ จดไว้.......อีกหนึ่งรายการที่ต้องทำ..........
    ว่างๆ แวะ ไปให้พี่หมี สอนให้ทำ......ได้ ปะ คับ.... :)

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ทำมาแล้วเหมือนกัน วางคอนโซลที่ อู่คุณหมี คุ้มจริงๆๆดูแลให้ทุกอย่าง :)

7. PumZaa !!!

PumZaa !!! New Member Member

10
    1
    0
    รูปชัดแจ๋วเลยอ่ะคับ... อิอิ

8. 4D_sir

4D_sir New Member Member

17
    4
    0
    ลองดูที่ยางขอบฝากระโปรงท้าว่ามันสนิทหรือเปล่าครับ

9. popz_civic

popz_civic New Member Member

38
    1
    0
    รถผมมีกลิ่นไอเสียเข้ามาตลอดเลย เหม็นมากๆ แต่พอปิดกระจก ก็หายเหม็น......แป่วววว... คิคิ

ความรู้ทั้งน้านนนนนน

10. EAKE

EAKE New Member Member

63
    2
    0
    ลักษณะนี้ "บ้าไปแล้ววว" :D :D

11. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    แจ่มเลยพี่ ผมเพิ่งทำเหมือนกาน....

12. Graffiti B16A

Graffiti B16A New Member Member

7
    1
    0
    โชคดีจัง ของผมยังอึดอยู่ :p

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ได้ความรู้เยอะเลยครับ

14. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0

GOOD GOOD:)

15. kit-v3

kit-v3 New Member Member

4
    0
    0
    อยากไปหาคับ

รถติดแก๊สมาคับรับจูนไหมคับ รถผม เครื่องเดิม คาบู ขอบคุณล่วงหน้าคับ

16. suphan_h110

suphan_h110 New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณ รับ ต้องลอง ต้องลอง แหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้