มามะ มาช่วยกันปลุกกระเเส....งานแข่งที่สนามพีระ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย PONG DMAX, 18 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    จะกินปั๊มซะและ......อิอิอิ...:D

ระดับเทพแล้ว กัวอาราย......:cool::cool::cool::cool::cool:

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ออกจากจุดสตาร์ท มีโค้งซ้ายกว้างๆ แล้วก็ตามมาด้วยโค้ง หักศอก 2โค้งในโค้งเดียว แล้วผมจะเข้ายางงายล่ะเนี่ย

ผมเคยเจอโค้งแบบนี้ ขับไม่เคยได้เลย ต้องลดความเร็วเหลือ 60 ดูจากภาพจริงมุมสูงของสนาม ผมนึกว่ามีโค้งกว้างๆโค้งเดียวนะเนี่ย

แสดงว่าไลน์สนามดูเหมือนง่าย แต่ขับจริงสังสัยต้องปรับตัวเยอะ คงยากเอาการอยู่

ท่านพี่ เปิดหลักสูตรอบรมก่อนไปวิ่งด้วยสิครับ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    นั่นหนะสิ ถ้าเทพวิ่งไม่ได้แล้วมนุษย์ที่ไหนจะวิ่งได้....อิอิ...:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ตามที่พี่จ่อยเคยสอยไว้นะครับเอาเป็นขั้นๆนะครับ
    1ทางตรงสุดแล้วชิดซ้ายสุด..........ความเร็ว 80-100
    2แล้วเลี้ยวซ้ายขึ้นเขาเลยความเร็ว 100-120
    3ลงเขาเข้ายูเทรินขวาที่ความเร็ว 60-100
    4ออกจากยูเทรินขวาเข้าสู่โค้ง 100R ความเร็วสูงที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ 160-220
    5ออกจาก100Rขึ้นเขา.....เบรค......เข้าสู่โค้ง s เล็กความเร็ว 60-80
    6เข้า s ใหญ่ความเร็ว70-100
    7เข้ายูเทรินสุดท้ายความเร็ว 60-80

ออกทางตรงก็กดสุดเท่าที่ทำได้จากนั้นก็เริ่มต้นใหม่ตามข้อ 1

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ..............ยากที่ไหนหละไม่งั้นเขาจาวิ่งกันได้อย่างไรหละท่าน.......อิอิ
    อิอิ...............วันศุกร์ก่อนวิ่งเขามี เทรนนิ่งก่อน 500 บาท
    อิอิ...............สงสัยก็ถามดีแล้วแต่ต้องถามแบบโทรดีกว่าไม่งั้นตอบลำบากครับ.....พูด กับ เขียน.......ต่างกันนะ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ฮา......... หวัง 60 เหรอ............

ผมหวังแค่ 40 เอง.............. กร๊ากกกกกก :D

:D Sir YES siR!!!!!!!!!!!! :D

:D
    อิอิ
    ระดับเทพแล้ว........ เหลือ เหลือ ครับ.......
    แค่ได้กลิ่นหญ้ากับกลิ่นกรวดในสนาม พี่เทพๆ ก็ซัดตึงได้แล้น
    ผมเชื่อฝีมือท่านๆ เค้าครับ........... :D

7. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
  8. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ขอบคุณครับพี่นิว อิอิ ผมกลัวเข้าไลน์ไม่เหมือนชาวบ้านอ่ะครับ เพราะ ผมน่าจะไปวันเสาร์ ไพร่อน คงหายไปหมดแล้วว เลยอยากศึกษา ไลน์สนาม กับวิธีเข้าไลน์ไว้ก่อน

เดี๋ยวผมกางแผนที่ประกอบ อิอิ

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38

สปีดเทพอะ เค้ารู้เค้าเห็นแจ้งหมดแล้ว ขับไงก็ชนะ
    เพียงแต่เค้าแกล้งมาถามว่า สมาชิกท่านอื่นรู้แบบ
    เค้ารึเปล่า จะได้ประเมิน ว่า ใครฝีมือ อ่อนมาก อ่อนน้อย
    อิอิอิอิอิอิ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พี่ odd อย่ายิ้มสิ........

พี่ยิ้ม ผมก็ต้องยิ้มมมมมมมมมมม :D

:D ต้องเป็น line เทพ
    แหงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

11. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อ่า....สุดทางตรง แล้ว ชิดซ้าย รอไว้เลย.....

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: Line เทพเลย...... :cool:

:rolleyes: อ้อ......................
    เห็นสั่งๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถุงมือกันจังเลย........
    ถามจริงเหอะ รู้หรือเปล่าว่า คุณต้องซื้อถุงมือแบบไหน........

- ถ้าพวงคุณเป็นหนังเรียบ หรือ ยาง....... ช่วยไปซื้อถุงมือที่เนื้อ
    ตรงอุ้งมือและนิ้ว เป็นแบบหนังเรียบหรือยาง

- แต่ถ้าพวงคุณ เป็นหนังกลับ หรือหนังนูบัค เรียนรบกวนกรุณา
    ไปซื้อถุงมือแบบหนังกลับมาใช้นะครับ...........

ใช้ถุงมือผิด มันลื่นนะ......... จะบอกให้.......... :cool:

13. new@nymph

12,042
    38
    0
    ครับพี่......ของผมเป็นหนังกลับแต่เก่าจนลอกเหลือแต่ยางแว้ววววต้องใช้แบบไหนพี่ อิอิ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    งั้น นิวนิ่ม ต้องซื้อถุงมือ 2 คู่ครับ
    หนังธรรมดา 1 คู่ และ หนังกลับ 1 คู่

เวลาใส่ ก็ให้ใส่ หนังธรรมดา ที่มือซ้าย แล้วก็ใส่ หนังกลับที่มือขวา
    หรือจะซ้ายหนังกลับ แล้วขวาหนังเรียบก็ได้ครับ...... แล้วแต่ชอบ
    รับรองเหนียว หนึบหนึบ(ภาษาเทพ นะเนี่ย) :D

15. yy_u12

18,827
    95
    48

ประกาศครับ ทศเทพ ปรับช่วงล่างครั้งใหญ่แล้วนะครับ.....

Shock Ab. & Spring set ใหม่หมดครับ........

ท่านที่เอ้อระเหย ระวังตัวไว้นะครับ.....
    ToS SPK ประกาศว่า เสียบไม่ยั้ง................ :D

16. new@nymph

12,042
    38
    0
    ..................................หนึบๆ...................................

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............เสียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    นักเเข่งทุกท่านกรุณาติดต่ออู่ทำสีเจ้าประจำไว้ล่วงหน้า
    ด้วยนะคับ เพราะหลังแข่งอาจต้องไปใช้บริการ อิอิอิอิอิ...

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สปีดเทพ เสียบดั่ง ฟ้าผ่า........อิอิอิอิอิ...

20. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ ต้องให้เค้าครับ เค้าระดับเทพ ผมมันแค่ยอดหญ้า :D

21. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dตามนั้นครับพี่สีน้ำเงิน.....หนึ่งคู่....ใหญ่กว่าพี่เบอร์นึง:D:D:D

22. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dมันเป็นเส้นทางของเทพสู่สรวงสวรรค์.......เทพทศจัดก่อนเลยอิอิ:D:D:D

23. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ชิดซ้ายรอไว้ ไหนโอ้ตบอกชิดขวา

ตกลงไลน์ไหน พาไปสู่สนามทางฝุ่นเนี่ย

ผมก็เช็คช่วงล่างบูทยางทุกจุดเลยครับ อันไหนเสื่อมสภาพก็เปลี่ยนซะ ไม่ได้ทำมาเป็นปีแล้ว

โช๊คสปริงคงทำใหม่หมด แต่ของลองเทสดูก่อนว่ามันเวิร์ครึป่าว คงได้ระดับรถบ้านๆอ่ะครับ

ผมจะเตรียมตัวนานไปไหมเนี่ย ทำตั้งแต่พฤศจิ แต่ไปกุมภา 55+

แต่โอ้ตเทพ คงเตรียมตัวนานกว่า ทำตั้งแต่ตุลา ไป พฤศจิ ปีหน้า อิอิ

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38

สมเป็นระดับเทพ จริงๆ

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: อืม...
    ภาษาเทพ.........

:D:D:D:D:D:D:D

ชอบหญ้าอ่อน ล่ะสิ......... :D

:rolleyes: อืม........
    ตามไหน.............
    ไม่ซื้อ ไม่หา ไม่ให้ว่า
    ขี้เกียจ เห็นแก่ตัวด้วย......;)

:cool: ต้องจัด

:eek: อ้าว............
    ก็ ทศเทพ ประกาศเองไง ว่า...... Line ใคร Line มัน
    จะให้ทศเทพวิ่งเหมือน Line คนอื่นได้ไง เดี๋ยวก้เสียความเป็น เทพ หมด
    :rolleyes:

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38

อ่าว นิวนุ่มกำลังกลายร่างจุติเป็น นิวเทพเจ้าแล้วรึ อิอิอิ....:D

27. OATH

1,605
    4
    0
    ตกลงยังไม่ทำสีดีฟ่า.......

28. yy_u12

18,827
    95
    48

:rolleyes: โลเล เหมือนตอนที่ไปเลือกน้องๆ กับ พี่ A เลย....... :D
    พี่ A ฝาก Post ครับ....... :D

29. OATH

1,605
    4
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้