DATSUN STANZA COUPE PA10 1979

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย BIGJOHN, 17 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    จอไมล์6ช่องที่หาอยู่
    วันนี้มีมาส่งให้ถึงอู่
    สมใจอยากครับ
    :D

2. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    สวัสดีคับน้า แหมได้ของดีอีกแร้วนะคับ ^^ มาแอบดูคับน้า

ปล. ได้ข่าวว่าราคาแก๊สจะลอยแว้วนะคับน้า จิงรึป่าวมะรุ้

3. keangenvi

keangenvi Guest

0
    0
    0
    คุณน้าจอห์นครับ ผมมีเรื่องจะขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมมีรถแบบน้าอยู่คันนึงทำไปแล้วบ้าง แต่ว่าหาอะไร่ไม่ได้เลย
    ตอนนี้อยากได้กันชนหลัง กับยางตรงประตูมากเลยครับ น้าพอมีของเหลือๆมาขายต่อผมบ้างเปล่าครับ
    ผมชื่อ เก่ง เบอร์ติดต่อรอน้าใจดี 0872373429 ขอบคุณครับ

4. BIGJOHN

922
    3
    0
    ไม่ต้องแอบครับ
    ปล. LPG อยากลอยตัวก็ลอยไป ไงก็ถูกกว่าน้ำมัน95+หาเติมง่ายกว่าด้วย

5. BIGJOHN

922
    3
    0
    นี่เลยครับ 089-050-00010 โต
    อยากได้อะไรปรึกษาคนนี้เลย
    ของบางอย่างผมก็ให้คนนี้หาให้ครับ

6. keangenvi

0
    0
    0
    นี่เลยครับ 089-050-00010 โต
    อยากได้อะไรปรึกษาคนนี้เลย
    ของบางอย่างผมก็ให้คนนี้หาให้ครับ

ขอบคุณมากครับน้า

7. keangenvi

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับน้า[/QUOTE]

8. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D:D

9. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้ก็ประกอบไปเรื่อยๆ น็อตทุกตัวที่ไม่ใช่น็อตติดรถจากโรงงาน
    จับเปลี่ยนทั้งหมด น็อตที่ใช้จะเป็นของติดรถ เซฟิโร่ A31 และ SKYLINE R32
    แต่เป็นเก่าญี่ปุ่น ครับ

10. BIGJOHN

922
    3
    0
    พักเท้าซ้ายเอาของR32มาใส่ครับ:D

11. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    อิอิ ถูกของน้าจอห์นแหละคับ 95 ตอนนี้ 44 กว่าๆแว้ว หายากด้วยคับ ว่าแต่น้าครับติดแก๊ซนี่ยุ่งยากมากมั้ยครับ

พอดีกะลังลังเลว่าจาเอาคันในรูปไปติดดีมั้ย เพราะดีเซลแพงเหลือเกิน ^^

12. BIGJOHN

922
    3
    0
    เครื่องดีเซลผมไม่แนะนำให้ใส่แก๊ส
    โอกาสพังมีสูงมากๆ มี2ทางเลือก
    - วางเครื่องเบนซิน
    -ขายแล้วไปหารถเครื่องเบนซินครับ

13. BIGJOHN

922
    3
    0
    โทรเรียกรถสารพัดน็อต-กิ๊ปให้มาที่อู่
    ล็อตแรกซื้อเท่านี้นี้ก่อน ไม่พอค่อยโทรเรียกใหม่ครับ

14. BIGJOHN

922
    3
    0
    เพลาท้ายจับมาขูดเพื่อเตรียมใส่ดิส
    ดุมกลางขนาดเท่ากันไม่ต้องแปลง เปลี่ยนน็อตล้อเป็นของA31 เหมือนชุดหน้าครับ

15. BIGJOHN

922
    3
    0
    ฝาครอบเฟืองท้ายที่มีเซนเซอร์2ตัว และท่อ+กรองน้ำมันเฟืองท้าย
    จะถอดเซนเซอร์+ท่อและกรองไปใส่ในเสื้อเพลา "กุมารทอง"ครับ

16. BIGJOHN

922
    3
    0
    ประเก็นเครื่องชุดใหญ่มาแล้วครับ:D

17. BIGJOHN

922
    3
    0
    ขัดล้อลวดเพลาท้าย:D

18. BIGJOHN

922
    3
    0
    ลูกหมากมาแล้ว
    ลืมทำสีเดี๋ยวค่อยถอดออกมาใหม่ครับ

19. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ก็ถ้าจาติดคงวางเครื่องเบนซินน่ะครับ เพราะคันนี้ไม่อยากขาย เพราะป๊าป๋าผมรักคันนี้มาก

ว่าแต่ว่า น้าจอห์นคันนี้วางเครื่องอารัยหรอครับน้า เปิดเผยได้มิครับ ^^

20. BIGJOHN

922
    3
    0
    2JZGE
    1JZGTE
    แล้วแต่ชอบมีหรือไม่มีโบครับ

21. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้
    ทำสีแล้วครับ

22. BIGJOHN

922
    3
    0
    ยกคานหลังขึ้นประกอบเพื่อหาตำแหน่งคาลิปเปอร์
    สปริงหลังใช้ของS13 เบ้าบน-ล่างเท่ากันพอดีครับ

23. BIGJOHN

922
    3
    0
    ใส้ล้อ:D

แก้ไขล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2008
  24. BIGJOHN

922
    3
    0
    ดุมเพลาข้างบ่ายื่นออกไม่พอรูกลางล้อ
    เลยต้องกลึงสเปเซอร์แบบมีบ่ามาใส่

25. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D:D

26. BIGJOHN

922
    3
    0
    เบรคหลังใส่ล้อขอบ13ได้ครับ :D

27. BIGJOHN

922
    3
    0
    แผ่นยึดครัมเบรคของเดิม กลึงมาใช้เท่านี้
    แผ่นบังฝุ่นดิส
    จับมาผสมกัน
    ทำขาคาลิปเปอร์เสร็จเมื่อไหร่ค่อยวัดตำแหน่งแล้วเชื่อม+พ่นสีครับ

28. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ke10

จานดิสเบรกหลังน้าใช้ของอะไรคับ
    แล้วราคาเท่าไร คับ สนใจคับ แล้วมีของเปล่าคับ
    สู้ต่อไปคับ :cool:

29. BIGJOHN

922
    3
    0
    จานเป็นของแต่ง S13 แต่ไม่แน่ใจยี่ห้อ
    ราคาได้มาคู่ละ2000.-พร้อมคาลิปเปอร์
    ไม่มีของครับ

30. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ฝากข่าวให้น้าจอห์นครับ เอามาจากเวปแก๊สไทย น่าเชื่อถือดี webmaster เค้ามาโพสเอง

โรงงานถังสหมิตร เปิดขายหน้าโรงาน ราคาปลีกแล้ว
    จาก webmaster
    58.9.117.69
    อังคารที่ ,1/7/2551
    เวลา : 16:59
    แจ้งลบกระทู้
    เพื่อเป้นการเบาเทาเบาบาง ผมขออนุญาต แนะนำไปนะครับ
    โทรสอบถามกันเองนะครับ แถวพระราม 2 .ใกล้ สน.ท่าข้าม
    โรงงานเปิดขายเอง ราคาปลีกวันนี้ 58L แบบมันติวาล์ว 4500 บาท
    รับแจ้งจากอู่ใน กทม. ย่านพระราม 2 แจ้งข่าวมานะครับ
    ส่วนบางท่านโทรไป อาจจะต้องจอง อย่างน้อยได้ของ ไม่แพงเท่าราคาปั่นนะครับ
    เป็นทางออก ทางเลือก ให้ อู่ใหม่ อู่ ตจว. ที่ ดีเลอร์ไม่ขายของให้ (ด้วยของไม่พอขายครับ จึงเลือกให้รายเก่าไปก่อน)

ส่วนดีเลอร์สหมิตร ราคาถูกกว่านะครับใครเป็นลูกค้าเก่า ใหม่ ดีเลอร์เดิม ราคาส่งอู่ ส่งร้านค้าส่ง ปลีก ถูกกว่านะครับ เว้นแต่ของหมด ค่อยมาซื้อ

อีกค่าย เมทเทิลเมท ถังราคาส่ง ราคาอู่ ราคาปลีก ถูกกว่านะครับ
    ติดต่อ ดีเลอร์ ตัวแทนก่อน หากมีของ ราคาถูกกว่า ซื้อของถูกครับ

หลังจากนั้นค่อยหาวาล์วนะครับ โปรดเลือกวาล์วคุณภาพ เน้นถึงความปลอดภัยเป็นหลักนะครับ

ขอให้โชคดี

สำหรับ วงจรปั่นราคาถัง ไปถึงใบละหมื่นคงจะจบลงแล้วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้