คุณกลัวผมเหลอ..KE70/4A-GEโมขั้นเเทพๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ake_oldcar, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o-kai-oah

o-kai-oah New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณพี่ โอ๊ต MID WAY มากครับ ขอบคุณครับพี่

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ทราบข่าวจากโตหลายวันแล้ว เพิ่งมีเวลาเข้ามาดูครับ

สมัยหนึ่งเทพที่ว่าเค้าเคยคุยถึงความสนิทกะเฮียหยิ่นว่าเรียกกันว่าไอ้เฮีย(เติมไม้โท) ช่วงนั้นเทพเองก็เกือบโดนสมาชิกในคลับรุ่นแรกๆตำหน้าเอาหลายหหนเหมือนกันเพราะความที่พูดไม่ได้คิดนี่ล่ะครับ แต่ก็ห้ามๆกันไป มาเจอกระทู้นี้ผมเห็นใจเอกนะและยอมรับในสปิริตที่ยังแข่งขันต่อ อีกฝั่งสิไม่ได้อับอายเล๊ย

บาปกรรมมีจริงครับ อยุ่ไหนได้ไม่นานหรอกคนแบบนี้

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....4k...สุดยอด เลยคับวิ่ง 17 กว่า ทำไรบ้างอะคับ.........บอกหน่อยนะอยากรู้

..........บ้านผมอยู่แถว..สาย3 เผื่อได้เข้าไป ให้ทำเครื่อง 2T ให้มั้งอะคับ........

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ไม่ไหว แยจริงๆ

5. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ไม่ไหว แย่จริงๆ

6. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    ทุกอย่างจบลงด้วยคำว่า ขอโทด นี้เระครับลูกผู้ชายครับ....

แย้ๆๆๆๆซาหงบๆๆกันสักทีเอาใจช่วยรถเก่าครับ ผมก้อขับรถเก่าเหมื่
    อนกัน พ่อให้มาครับ รักครับE30สองตูเครื่องเดิมครับ

7. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ......:cool:......เคยซื้อของเค้าอยู่น่ะ
    .......:cool:..........เพิ่งมาอ่าน.........น่าเสียดาย

8. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    พี่เจี้ยบ ลงเอ็กโอด่วยช่ายเปล่าครับ วันนี้ผมเพิ่งอ่านอา

9. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ทำเล่นกันแบบงูๆปลา ออกมาบังเอิญมันลงตัวกะรถ20คันนี้มากกว่า ก่อนนี้เอาไปใส่36แวน มันก็วิ่งไม่ค่อยดีเหมื่อนกัน

ยังไงลองโทรมาคุยแล้วกัน 089-9900409 เอกคับ

10. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ฝากไว้อีกเรื่องนะคับ คุณเจียบ

วันนี้ได้ทราบข่าวแว๊วๆมาจากเพื่อน(ไม่ขอออกนาม)มาว่าคุณแวะไปที่อู่ย่านแถวปิ่นเกล้า ไปด้วยสาเหตุใดอันนี้ผมไม่ทราบ และไม่สนด้วย

แต่อย่าวิพากวิจารณ์รถคนอื่นเข้าหรือเอามาเปรียบเทียบ หรือด้วยเหตุใด ผมว่าไม่สมควรกระทำ เรื่องอันนี้เรื่องอันนี้จริงเท็จอย่างไรผมมิทราบ(ได้ยินมาแบบนี้)

แต่มีคนที่ยังหวังดีกะคุณ เข้าฝากมาเตือนว่าอย่าไปทำตัวแบบนี้กะใครเขา เดี๋ยวมันจะเป็นเหตุให้คุณเดือดร้อนได้คับ

ปล. ไม่ได้มาออกตัวให้กับใครหรือมาหาเรื่องกะใคร กลัวว่าหากคุณมีเหตุอะไรแล้วจะมาหาว่าเป็นท่างพวกกระผมกระทำต่างหาก

11. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    อัพไปพี่

;)

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เอ๊ะมันยังไงนี่

13. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    ผมผ่านมานะ ขอแจมหน่อย เท่าที่ผมพอมทราบมา ประวัติของคุณเจี๊ยบมา........... นี่สุดยอดครับ คิดเอาเอง เชื่อไม่ได้
    ส่วนคุณเอก ถือว่าชนะใจคนดู ผมเอาใจช่วน 1 เสียง กับ รถเน่า ๆ เครื่อง จะพัง รถวิ่งได้เวลาเท่านี้ ถือว่าน่าพอใจแล้วครับ

14. ~MugeN~

~MugeN~ New Member Member

1
    0
    0
    คนที่มีแนวทางเดียวกันไม่น่าข่มกันอย่างนี้เลย:(

15. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ยาวไป Long GO 4K ดูด4A ทำเต็มได้ก็โอเคแล้วนะครับ ของยังงี้มันอยู่ที่ใจครับ ผิดพลาดไปก็ให้อภัยกันเถอะครับ คนไทยด้วยกัน

16. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ยาวไปๆ

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตัวเค้าก็มาอ่านอยู่ตลอดแหล่ะครับเชื่อผมสิ เทพอ่ะ หลายเสียงจากหลายบอร์ด คงเป็นที่ยืนยันได้นะครับ

18. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ผมว่าผิดที่ผู้จัดงาน

19. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ได้ยินว่าปีหน้าเทพจะลงแข่งเซอร์กิตน่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า
    ผมยอมรับอย่างนึงว่า ของแต่งอะไรที่พวกเราหาไม่ได้ แต่เทพหาจัดให้ได้ทุกอย่าง
    ของหลายอย่างที่เทพมีก็อยากซื้อเก็บเหมือนกันครับ

20. natja

natja New Member Member

1
    0
    0
    ยาวไปเทพจริง

21. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ต้อนรับปีใหม่ไปคับ

:D

22. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    ใจเย็นกันนะครับ ปีใหม่กันแล้วอะไรๆที่ไม่สบายใจก็ทิ้งกันไป

ยังไงเค้าก็ออกมาขอโทษกันแล้ว ก็ขอให้จบกันไปเถอะครับ...

แต่รถฃองคุณเจ้าของกระทู้ "เเจ่มจริงๆ" นับถือๆ

23. DriftKing

DriftKing New Member Member

12
    0
    1
    กุอ่านแล้วของขึ้นว่ะ

ใครก้อได้ไปเรียกไอ้เจี๊ยบหน้าเจี๊ยว มาเจอกุหน่อยเด๊ะ

เด๋วจะสอนให้รู้ว่า 4K เดิมๆ บวกกับระดับการขับแบบส้นตีนของกู มันเป็นเยี่ยงไร

รายชื่อรถที่กูแดกมาแล้ว

ALTIS 1.8 /Jazz VTEC แต่ง /Yaris G /Civic Dimension ท้อป 1.7 Vtec /Civic 2006 ท้อป 2.0 (ของเพื่อนกุเอง) / โตต้า โดเรม่อน/ Mazda 3 / และอีกหลายตัวที่กุจ้องอยากตามเก็บลิสรายชื่ออยู่

ช่วยไปเรียกแม่งออกมาเลยนะ #ถ้าแมร่งแพ้ต้องกราบตีนกุออก TV ทุกช่อง

ไม่รุ้จักว่าใครเป็นใคร รถเก่าอย่างกุ ความแรงไม่เคยเก่า จำไว้ด้วยไอ้สรัด

จะเจอกุที่ไหนเมื่อไหร่ หลังไมค์มาเลยแม่เยด

24. DriftKing

DriftKing New Member Member

12
    0
    1
    กุให้เวลา 3 วัน

หากไอ้หนังหน้าปากดีที่ชื่อเจี๊ยบ มันไม่ออกมาตามที่กุท้า ก็สรุปว่าแม่งดีแค่ปาก

รถชั้นสถุล วาง 4A นิดหน่อยแล้วกร่าง ดูๆก็รู้แล้วว่าฝีมือขับแม่งอ่อน

อยากเอาเสาไฟข้างทางซักต้นทิ่มผ่านกระจกหน้าทะลุหน้าแม่งแรงๆเลย

เหิ้ยๆ อย่างนี้ กุอยากเจอแม่งจริงๆ

25. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........อืม.....ถ้ามีเชง.. pm....บอกด้วย...จะตามไปชมคับ...ไกลแค่ไหนก็ไป..

..........ขอบคุณคับ...........

26. ไอ้ห่าเจี้ยบคงจะมาแข่งหรอกคุณหรอกระดับเทพแว๊ว อัฟข่าวล่าสุดมันโดนตีหัวแตก
    ใครที่ไหนไม่รู้โคตรเก๋าเรยขี่มอ'ไซค์มาฟาดหัวกบาลไอ้เจี๊ยบแตก เย็บไปหลายสิบเข็ม
    ที่ตลาดรัชดาไนท์ ตอนนี้ไอ้เจี๊ยบแผลยังไม่ตกสะเก็ตเรยคัฟคุณ โดนตีหัวแตกอาจ
    คิดดี ทำดีขึ้นกว่าเดิมหรือว่าคิดเหี้ย ทำเหี้ยลงก็ไม่รุนับไม่ถ้วน

27. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    เรื่องนี้...ยังไม่จบ.......อีกหรอ...โห...ผมว่า..นานมากแล้วนะ.............เข้ามาอ่านเป็นรอบที่ 2

28. Tein Mania

Tein Mania Guest

0
    0
    0
    คนนี้มีหลายฉายาครับ แต่ที่พวกผมเรียก ๆ กัน คือ เจี๊ยบขี้โม้ โม้ได้ทุกเรื่อง

เรื่องนี้ ถึงแม้ว่า มันจะมีเครื่อง 4a-g ในบอดี้นี้จริง ๆ (แค่สมมุตินะ ผมไม่มั่นใจ ว่ามันจะมีหรือป่าว) แต่ด้วยสปิริตของนักแข่ง ของคนเล่นรถเหมือน ๆ กัน ไอ้คำถามที่ว่า "หรือคุณกลัว" มันเป็นคำถามแบบท้าต่อยน่ะ สุภาพชนเค้าไม่ใช้กัน

แข่งกันไป พอมันชนะ มันก็ว่ารถมันแรงกว่าชาวบ้าน แต่ถ้ามันพลาด มันแพ้ มันก็บอกรถมันไม่พร้อม (เคยเจอมาแล้ว)

ระวังคน ๆ นี้กันให้ดี ๆ ครับพี่น้อง

29. เข้ามาดูเทพหัวแตก

30. golfkuruma

golfkuruma New Member Member

11
    0
    0
    มีคน Confirm ไหมครับ ว่ามันหัวแตกจริงหรือป่าว

อย่าให้ผมขำเก่อนะ ขำหลายตลบแล้วเนี่ย

สมน้ำหน้ามัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้