นั่งดูรถแต่งที่สนามคลองห้าเมื่อวาน เลยแอบไปซื้อแม็ก 17 มาใส่

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 11 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่อ๊อดครับ ผมคนนึงที่สนับสนุนพี่ในการเอา nx มาดริฟท์เต็มที่เลยครับ เพราะเรื่องนี้ผมก็เคยถาม
    ท่านพี่วีไปแล้วเหมือมกันว่าอยากจะเปลี่ยนเป็นขับหลังแล้วเอามาดริฟท์แต่หลังจากได้ฟังความแล้ว
    ก็เปลี่ยนใจอ่ะ รู้สึกว่ามันไม่คุ้มยังไงก็ไม่รู้

แต่ในใจอ่ะรู้สึกว่าอยากเอา nx มาดริฟท์กะเค้าบ้าง อยากเห็นบอดี้นี้ลงไป
    วาดลายยางบนพื้นแทรค แบบสวยๆ ดริฟท์แบบเต็มๆให้คนอื่นเห็นว่า nx ก็ทำด้าย
    (จะทำได้จิงๆป่าวก็ไม่รู้ หะหะหะ)

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    มันต้องเปลี่ยนเครื่องด้วยนะเฟ้ย แล้วเครื่องนี้ใครจะเอา

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เครื่องฟรีอ่ะเปล่าครับพี่

4. NeXer

235
    1
    0
    พี่ก็เอาคันนี้ไปลงแดร็ก บ่อยๆไงครับ กระทืบแบบเอาแรงสุดชีวิต(แต่ที่จิงจะเอาให้เครื่องพัง)อิอิอิ
    และพอเครื่องพังก็เปลี่ยนเครื่องไงคร้าบ อิอิอิ

หรือไม่ก็ขายต่อคนในคลับนี่แหละครับผมว่าง่ายสุดเนอะ
    ถ้าทำงานแล้วก็จะซื้อนะคร้าบ อีกประมาณ 5 เดือนนะน่าจะมีตังค์แต่งรถเองแล้ว หุหุหุ
    :cool::cool::cool:

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    นี่ยังไม่เลิกขอเงินแม่ยกอีกเรอะโจ๋

6. NeXer

235
    1
    0
    อ่ะจึ๋ย มีคนรู้ความจิงซะแหล่ะ อิิอิอิอิ

7. RaphaeL

RaphaeL New Member Member

26
    0
    0
    ดริฟเยย
    เด๋วโจจะเอากล้องไปอัดเทปวั๊ย อิอิ

"ใครว่าNXดริฟไม่ได้"

8. pimontree

pimontree New Member Member

42
    6
    0
    พี่อนันต์เขตร์ อยู่ที่นี่เอง พอดีไปเจอข้อมูลเกี่ยวกับรถ NX พี่ ในเวบแก๊ส ก็เลยเข้ามาหาใน RcWeb คิดว่าน่าจะเจอ
    ผมเข้ามาอ่านตั้งนานแล้วครับ ใน Club NX แต่ไม่เคยดูชื่อจริงพี่ ยังไงถ้าจะเข้ามาพูดคุยใน club นี้บ้างคงไม่ว่ากันนะครับ

นุ้ย

9. Oakman222

Oakman222 Guest

0
    0
    0
    ถามนิกนึงคับ

ของผม 17" 7นิ้ว ET30 ใส่ได้ใหมครับ

10. Anankhet

1,282
    5
    38
    อ้าวคุณนุ้ยนี่เอง สวัสดีครับ ยินดีนะครับ ถ้าจะเข้ามาคุยทักทายกัน ผมเพิ่งตอบกระทู้คุณไปเมื่อกี้เอง

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    ผมว่าพอดีสวยนะครับ ออฟเซทนี้เต็มซุ้มพอดีสวยครับ
    ผมยังชอบเลยครับ

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    ลายนี้ล่ะครับ สวยมั๊ย อันนี้รูปแทน เพราะมันเป็นสีดำ ขอบ17 4รู 100 ออฟ42 วันพุธนี้ว่าจะไปจับซะหน่อย โทรคุยไว้

13. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  14. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    สวยครับ เจ้าลักยิ้มนี่ ผมชอบมานานแว้ววว.................

15. pimontree

42
    6
    0
    พี่อนันต์เขตร์ พอดีมีปัญหา เรื่องท่อไอเสีย ตาม Link ด้านล่างครับ หากมีคำแนะนำอะไร รบกวนกวนด้วยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=408743

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    ตอบแล้วครับ

17. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไปจับมาแล้ว เอารูปมาให้ดูกัน ราคางี้เบาๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2007
  18. pimontree

42
    6
    0
    ขอบคุณครับ ที่แนะนำเรื่องท่อไอเสีย

วันนี้เข้าอู่มาแล้ว ช่างเปลี่ยนปั๊มติ๊ก และกรองน้ำมันเบนซิน
    ลองขับดูระยะสั้น ๆ OK ครับ เร่งดีขึ้น รอบก็สม่ำเสมอ
    พรุ่งนี้จะลองใช้งานยาว ๆ ดู
    สรุป วางเครื่องมา 3 เดือน เปลี่ยนปั๊มติ๊กไปสองตัวแล้ว

19. NeXer

235
    1
    0
    แม็กซ์ดำขอบเงามาแรงจิงๆแฮะ แหะๆๆๆ

20. chit

732
    0
    0
    มีรูให้เสียบ เยอะแยะไปหมด ฮิอิ..........................
    แบบนี้ 5 รู 114 ได้แน่ๆ................

21. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไม่ได้ครับ มันเป็น 4/100และ4/114

22. chit

732
    0
    0
    เด๋วไปดูครับ ไปเอา ล็อกเบลล์ด้วย...
    รถเสร็จก่อนนะครับ ตอนนี้เข้าอู่ทำกันชน/สีอยู่

23. pimontree

42
    6
    0
    ลายนี้ เป็นของ MR คันนี้หรือเปล่าครับ เห็นคล้าย ๆ ก้น

24. Anankhet

1,282
    5
    38
    เรียกว่าลาย GT-C ครับ

25. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    เครียดโว้ยยยย!!...อิจฉา...กริ๊ดๆๆๆ อยากกริ๊ดเปงภาษาฝรั่งเศส โอย อยากได้ม้างงงง สวยกานเข้าปาย..แฮ่!!
    ....ตะเอง 17"เค้าม่ะเรียกว่าแอบแล้วนะ แน่จริงใส่ 13" ดิ แอบแน่ๆ ผู้นำเรายุขึ้นจริงๆ โอ้วๆๆ โย้วๆๆ

26. pimontree

42
    6
    0
    มีข้อสงสัยครับ เกี่ยวกับล้อ 17
    มันมีข้อดีอะไรบ้างครับ เทียบกับที่เราใส่ 15 อยู่แล้ว (นอกจากความสวย)
    เพราะบ่อยครั้งที่อ่านเจอใน board แล้ว จะได้ข้อมูลในเชิงลบ เช่น
    ออกตัวอืดกว่าล้อเดิม กินน้ำมันเพิ่ม หรือทำเวลาใน 1/4 miles ได้แย่กว่าล้อ 15" เป็นต้น
    แต่ก็เห็นเขาใส่กันหลายคัน มันน่าจะมีข้อดีอยู่บ้างนะครับ
    คือ ก่อนหน้านี้ ตั้งใจมาก จะซื้อมาใส่ให้ได้ 17" ตอนนี้เริ่มลังเลแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2007
  27. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    ...อย่าคิดมากครับ รถเราแต่งเอาสวยก็วิ่งช้าๆเพราะต้องโชว์ตัวนานๆไงครับ อิอิ แต่ถ้าเอาแรง 15" ถือว่าสวยกำลังพอดี แถมแรงได้ด้วยไงครับ ส่วนผมเองชอบแต่งสวย วิ่งช้าๆเพราะ....................เปลืองงับ อุอุ

28. Anankhet

1,282
    5
    38
    เข้าใจถูกแล้วครับ แต่ไม่ทั้งหมดนะครับ ล้อวงโตก็เปรียบเสมือนการลดอัตราทดเฟืองท้ายลง ถ้าไม่แรงจริง คุณจะเสียเวลาในตีนต้นครับ แต่ว่าในกรณีเดียวกันมันก็ทำให้ความเร็วปลายเพิ่มขึ้นได้ด้วย เช่นกันกับเรื่องกินน้ำมันมากขึ้น ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับว่ารถคันนั้นมีอัตราส่วนระหว่างน้ำหนักต่อแรงม้าเท่าไหร่ครับ เพราะงั้น เวลาขับก็อย่าลืมแขม่วท้องด้วยนะ

29. NeXer

235
    1
    0
    โห ถึงกะต้องเขม่วท้องเลยเหรอครับ อิอิอิ

30. Anankhet

1,282
    5
    38
    ค่า optimize ของรถแต่ละรุ่นมันก็ต่างกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้