ร่วมแสดงความคิดเห็นเรื่องสนามบางแสนครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย foony, 11 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เหมือนกันเลยค๊าบบบ:D

2. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แจ่มครับ

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ไปมาเหมือนกัน ก็นับว่า น่าแปลกใจ จัดงานได้ดีกว่าที่ผมคิดกว่า 2-3 เท่าเลย

จัดครั้งแรก ก็เหมือนกันจัดมาซัก 3-4 ครั้งได้แล้ว แผนงานดีไม่ค่อยมีเรื่องเลื่อนๆ ให้หงุดหงิด น่าเบื่อ ยกเว้นเรื่องอุบัติเหตุ

บอกตามตรง ผมไปครั้งนี้ ซื้อของที่ระลึกมาทุกอย่าง เพราะ........ไม่มั่นใจเลยว่า ปีหน้า หรือปีต่อๆไปจะได้มีรายการนี้รึเปล่า

คนที่โน่น จะชอบมั้ย ปิดเมืองแข่งรถ มลพิษ วุ่นวาย สับสน สิ้นเปลือง ฯลฯ

พอได้สัมผัสจริงๆ ผิดคาดมากๆ ผู้คนให้การต้อนรับดีสุดๆ พ่อค้าแม่ขาย เต็มเลย ไม่ได้ยินเสียงก่นด่าซักนิด

นั่งบนอัฒจรรย์เด็กที่นั่งข้างๆ บอกพ่อ "ชอบเสียงคันเหลืองนั่นจัง เสียงเพราะดี" (เสียง Lotus) ทั้งที่ไม่ได้อยู่หัวแถวกะเค้า

เวลาที่ 1 หรือมีการไล่อันดับผ่านไป คนดูก็ส่งเสียงเชียร์ตลอดเวลา น่าชื่นใจมากๆเลย

ปีหน้าน่าจะยังมีอยู่นะ.............ใครไม่ได้ไปปีนี้ เชิญปีหน้าได้เลย รักและชื่นชอบความเร็ว ต้องไปดูรายการนี้ เลย

4. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    ก่อนอื่นเลย ดีใจโคตรๆที่มีงานแบบนี้ในบ้านเราซักที โดดงานไปดูเลยฮะ

เคยมีชาวญี่ปุ่นที่ทำงานร่วมกัน ถามผมว่าทำไม ประเทศไทย ไม่สร้าง circuit ขนาดใหญ่

ที่ได้มาตรฐาน ทั้งๆที่ ผู้ผลิต รถยนต์ ยางรถยนต์ และอื่นๆ เกี่ยวกะรถ เยอะแยะไปหมด

ผมไม่อยากตอบเลย เรื่องแบบนี้ ต้องการความร่วมมือจากหลายๆฝ่าย ผมเลยตอบไปว่า ไม่รู้ อิ อิ

วันเสาร์ไปแต่เช้าเลย ตื่นเต้นจัด กลัวไม่มีที่นั่งดีๆไว้ชม ไปถึงตั้งแต่ยังไม่ 7 โมงเลย โล่งเชียว

แต่ก้อดี ได้เห็นการเตรียมตัวหลายๆอย่างของทั้งทีมแข่ง และเจ้าหน้าที่สนาม

ผมมีเรื่องติเรื่องเดียว ตามรูปที่แนบมาเลย แค่นั้น อาจจะเป็นมุมที่ไม่มีเจ้าหน้าที่เห็น

เพราะรถคันที่มีปัญหาบังอยู่ ก้อเป็นได้ครับ ก้อเลยอยู่แบบนั้นจนจบ Super Radial

ส่วนอื่นผมประทับใจหมด ของที่ระลึกได้ตังผมไป พันนึงอ่ะ เรื่องร้อน ทนได้ฮะ

เพราะอยากดูมากๆๆๆๆ ลืมร้อนไปเลย ห้องน้ำ ก้อลืม เข้าครั้งเดียวยาวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้