รถผม มี ลำโพงซับเบสแค่ 1 ตัว 10นิ้ว ผมจำเป็นต้องมี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sumet Fragile, 4 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sumet Fragile

Sumet Fragile Guest

0
    0
    0
    รถผม มี ลำโพงซับเบสแค่ 1 ตัว 10นิ้ว ผมจำเป็นต้องมี 2ตัวเพื่อให้เครื่องเสียงมันบัลล๊านมั้ย แล้วถ้าผมไช้แค่ 1 ตัว เครื่องเสียงจะพังมั้ย เหมือนคนเดินขาเดียวมั้ย *อธิบายไม่ถูก ผมเพิ่งมีรถ NV

2. 1 ตัวก็ฟังได้คับ

3. อยู่ปัจจัยหลายด้าน ถ้าดอกวอยซ์เดี่ยวก็หาแอมป์โมโนใช้ แต่แอมป์คลาสดีส่วนใหญ่โมโนอยู่แล้ว แต่ถ้าวางเบสบ็อค ก็วางใต้เบาะคนขับเลยลูกเดียว ไม่เปลืองที่เปลืองทาง

4. Sumet Fragile

0
    0
    0
    ขอบคุณที่ไห้ความรู้ครับ ผมไช้อันเดียวแบบเก่าละกัน เพราะไม่เปลืองเนื้อที่รถด้วย ขอบคุณครับพี่ๆ

5. sub(L) sub(R) Sub Stereo...!?...!?

6. Sumet Fragile

0
    0
    0
    ด้านหลังมันไม่มีเขียนอะครับ มีแค่+/- มันเก่ามากแล้วอะพี่

7. รถผมระบบซับก็สเตอริโอนะ ตั้งแต่ปรี-เพาเวอร์-ลำโพง

8. ท่านเคยได้ยินคำว่าเครื่องเสียงระบบ AC3 ไหมครับ

9. ซึ่งเสียง กลางกับ ซับมีเเค่ใอย่างละใบ

10. คู่หน้าสเตอริโอ หลังสเตอริโอ

11. ก็แล้วแต่ใครจะต่อ สิ่งที่เข้ามาคือเสียงที่ถูกใจเจ้าของไม่ใช่ถูกใจใคร

12. ฟร้อนตัวละหลายหมื่น ก็มีซัปเเค่โมโนครับ

13. ตีใบเดียวให้พอใจเรา..เท่านั้น ไม่ต้องบลาลง บลารานหรอกครับ เสียงต่ำมันไปได้ไกลอยู่เเล้ว(ความถี่)

14. ตีตู้ปิดเรยยย

15. คาใจ เดี๋ยวจะกลับไปบ้านถ่ายรูปฟร้อนตัวละ12000ของโซนี่ให้ดูว่าปรีเอาท์ออกแบบไหน 55555

16. เก่ายุ่นซับเดียวใช้มี8ปีแล้วคับ เปลี่ยนฟ้อนเปนแบบusbแค่นั้น

17. ข่างหลังซิครับ sub out

18. จขกท.ตัวจริงหาย!

19. ปกติ sub มันก็L R มารวมเป็นเส้นเดียวอยู่แล้วนี่ หรือว่าอย่างไร

20. Ting Moo

Ting Moo Guest

0
    0
    0
    ตัวเดียวพอครับมีสองตัวถ้าทำไม่ดีหักล้างกันเองอีก เล่าเดียวยาว ตัวเดียวควบคุมง่ายกว่ามีตู้ดีๆดังกว่าสองตัว ติดมั่วๆแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้