โดนจนได้ผม.......ความเลวของร้าน GTM FIBERมีใครเคยโดนบ้างโพสหน่อยดิ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bbiig2, 3 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อ่าวๆๆ ข่าวสารอัพเดท ท่านะเรื่องใหญ่ซะด้วยสิ รอติดตามละกันครับ โชคดีรถผมเหล็กโรงงานทั้งคันยกเว้นลิ้นหน้าไฟเบอร์อย่างเดียว

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เรื่องมันยังงี้ครับ คือคนเนี้ยเค้ารับทำฝาหน้าคาร์บอนอยู่ด้วยความที่ผมอยากจะทำอยุ่พอดีเลยติดต่อ นัดเจอ เพื่อดูงาน+ตกลงราคา
    เเถมผมโอนเงินให้มันต่อหน้าทางโทรศัพท์เลยทันที ที่ตกลงราคาเสร็จ
    พอเจอตัวจริง พูดจาดี เเถมร่างกายไม่เต็มร้อยอีก ก็เลยส่งงานให้เเถมให้ทำโน่น ทำนี่หลายๆอย่าง นัดวันงานเสร็จให้เอาของที่ทำไปส่งที่อู่สี
    อีกไม่กี่วันผมเข้าไปดู ไม่อยากจะเชื่อเลยเห็นงานเเล้วงานเหี้ยๆเเบบนี้ กล้าปล่อยงานมาให้ลูกค้าเหมือนเด็กหัดทำ
    โทรไปมันบอกว่า พอดีรีบเเกะจาก โมลล์ เดี๋ยวทำไปส่งให้ใหม่ ผมก็โอ เเม่งรอไปอีกสัปดาห์ เเถมโทรมาขอเงินเพิ่มอีก
    จะเอาให้ได้คืนนั้น ผมก็โอนให้มันทางโทรเช่นกันในคืนนั้น
    เงียบ เงียบ เงียบ นัดแล้วนิ่งอีก ไอ้รถกูก็รออะไหล่เทพๆจากมึง จะได้ประกอบซะที
    นิ่ง เงียบ จนถึงวันนัดหมายที่มันเลื่อนมา 2-3ครั้ง
    โทรไปปิดเครื่องตั้งเเต่วันศุกร์ โทรจิกทั้งวันนิ่ง ไม่มีสัญาณอบรับ เลยรับเลยรู้สึกแปลก พอเช็คข้อมูลมันลมเเทบจับ
    คนโดนเเบบผมบานเเลยยิ่งไล่ ยิ่งลึกเเถมเอารถคนอื่นมาอ้างเป็นงานตัวเองอีก สุดตีนครับพี่ น้อง
    หลังจากนั้น ติดต่อมันได้อีกทีวันอังคารโทรมาอ้างจะเอาของมาส่งให้ ผมคงไม่รับ ไม่เอา แล้วต้องการเงินคืน
    มันก็ตกลงคืนให้ขอเลื่อนนั้ชำระเงินคืนอีก อ้างต่างๆนาๆมุขเดียวกับที่หลายๆคนโดนเเหล่ะครับ
    คืนนั้นผมตามไปที่บ้าน ที่ร้านมัน เห็นว่ายามวิการเเล้ว เจ้าหน้าที่ที่ไปด้วยเลยบอกให้พรุ่งนี้เข้าไปใหม่
    ข้อมูล ประวัติมีมาหมด ทะเบียนการค้าไม่มี ไม่ได้จด หลักฐานการเสียภาษีต่างๆไม่มี ใบอนุญาติประกอบวิชาชีพ กิจการโรงงานไม่มี
    ครบๆครับงานนี้ พอถึงวันนัดครั้งสุดท้ายที่ผมให้โอกาสมันคือ วันศุกร์ ก่อน ห้าโมงเย็น(คือมันนัดเวลาผมเอง)
    ถึงเวลาไม่มีโทรมาเงียบนิ่ง โทรไปอีกที มันบอกขออีกครั้ง วันเสาร์ คือวันนี้ก่อน สิบโมงเช้า
    เหมือนเดิมครับเงียบ นิ่ง เลยโทรไปแม่งขอเลื่อนเป็นวันจันทร์อีกครั้ง
    ลืมไป มันบอกที่ไม่สะดวกโอนเงินให้ เพราะป่วยผ่าตัดอยู่ รพยันฮี ต้องรอออกจากรพ ก่อนจะเคลียร์ให้ เเต่ผมคงไม่สนุกด้วยอ่ะนะ
    เจ้าหน้าที่ไปติดต่อที่ รพ ไม่มีประวัติคนไข้ ไม่มีการเเอดมิด ดูครับ ไอ้นี่อ้างเเบบน้ำขุ่นๆ มันนัดผมอีกทีวันจันทร์ช่วงบ่ายครับ
    เเต่ผมคงไม่รอแล้ว ไม่มีเวลามากขนาดนั้น
    ผมคงต้อง'ปล่อยให้เป็นไปตามเกม' ใครที่เป็นเจ้าทุกข์ รบกวนติดต่อกลับ 0800821717ครับหลักฐานถ้ายังอยู่เเนบมาด้วยครับ

3. god army

3,198
    77
    0
    จัดหนักๆซะที จะได้เลิกสันดานเหี้ยๆเเบบนี้

4. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    จัดเลยคับ เอาหั้ยรู้ไป..... เงินทองไม่ได้หาง่ายๆ จะเอาไปแบบง่ายๆ ไม่ได้หรอกคุณ

5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    add เพิ่มไปในหนึ่งตำนานความแย่ ครับ

ถ้าพี่เก่งเข้ามาอ่าน น่าจะมี บอร์ดขึ้นมาซักอัน ที่รวบรวมอะไรพวกนี้ไว้ โดยกำหนดการโพสให้อ่านง่ายชัดเจน รวมถึงเปิดโอกาสให้ฝั่ง คนที่ถูกกล่าวถึงเข้ามาชี้แจง น่าจะดีมากๆนะครับ

6. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แหม ... เป็นคนที่เสมอต้น เสมอปลายจริงๆ แต่ก่อนเลวยังไง ตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิม
    สงสัยต้องจัดให้เป๋อีกข้างซะละมั้งครับ

7. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แหม ... เป็นคนที่เสมอต้น เสมอปลายจริงๆ แต่ก่อนเลวยังไง ตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิม
    สงสัยต้องจัดให้เป๋อีกข้างซะละมั้งครับ

8. god army

3,198
    77
    0
  9. god army

3,198
    77
    0
  10. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    อ่านแล้วโมโหแทนผู้เสียหายครับ ส่วนตัวผมก็เคยเจอกับร้านแย่ๆแต่ก็จบด้วยดีไม่มีใครเสียเลือดเพราะสุดท้ายทางร้านรับผิดชอบให้

แต่กับร้านนี้ดูท่าทางจะคุยไม่รู้เรื่อง งงจริงๆที่ยังเปิดมาได้ตั้งหลายปี

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    แม่งเจ๋งดีหว่ะ ร้านนี้ :cool:

12. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    กระทู้ดีๆ ไม่อยากให้ตกไป คิคิคิ

13. xaobbax

xaobbax New Member Member

11
    0
    0
    เหมือนผมเลยอะผมก็ไปทำฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์ ซื้อผ้าคาร์บอนไปให้มันด้วย มันผัดไปเรื่อยๆ ผมจอดรถไว้บ้านมันเป็นเดือนเลย รื้อรถผมเละเลย ฝากระโปรงก็ไม่ได้ผ้าก็หาย ฝาหลังก็หุ้มไม่เสร็จผมตัดสินใจเอารถกลับเลย เพราะจอดเป็นเดือนแล้ว

ถ้าจะเอายังไงกะไอ้เป๋มันก็ติดต่อผมได้เลยนะ เพราะผมก็โครตเจ็บใจมันเลย (โอ๊บคับ)

14. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เรวจิงๆเลย ขอบคุณน่ะคร้าบ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมจี๊ด ตรงที่แม่ม ขับ Sunny B14 สีขาว นี่เหละ แสรดด+++ เสียหมด

16. god army

3,198
    77
    0
    ทางบ้านเค้ารับใช้คืนให้หมดแล้วครับ เจ้าตัวก็ยังทำธรุกิจเหี้ยๆต่อไประวังกันด้วย ท่านใดต้องการติดต่อทางบ้านเค้าโทรหาผมเบอร์นี้เลยครับ 080-0821717
    ระวัง!!! อย่าไปเชื่อคำพูดบุคคลนี้ครับไม่มีอะไรที่เป็นความจริงซักอย่าง

17. god army

3,198
    77
    0
    ทางบ้านเค้ารับใช้คืนให้หมดแล้วครับ เจ้าตัวก็ยังทำธรุกิจเหี้ยๆต่อไประวังกันด้วย ท่านใดต้องการติดต่อทางบ้านเค้าโทรหาผมเบอร์นี้เลยครับ 080-0821717
    ระวัง!!! อย่าไปเชื่อคำพูดบุคคลนี้ครับไม่มีอะไรที่เป็นความจริงซักอย่าง

18. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    แย่เลย ร้านเลวๆงี้มีเยอะนะครับ ต้องระวัง

19. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    โห.................แมร่งยังเลวไม่เลิก.......................ผม 1 ในคนที่เคยโดน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้