โดนจนได้ผม.......ความเลวของร้าน GTM FIBERมีใครเคยโดนบ้างโพสหน่อยดิ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bbiig2, 3 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงserverเก่าrcwebชื่อGTMร้านนี้เคยมีวีรกรรมโด่งดังมาแล้วทีนึง ผมคนนึงโดนไป7,500บาท งานเหมือนใช้ตรีนทำแต่ตอนนนี้รูปไม่อยู่แล้วถ้าอยู่จะโพสให้ดูเลยครับว่าใช้ตรีนหรือมือทำ วีรกรรมมันเหลือล้นจิงๆร้านนี้ ไม่นึกเลยจะมีวีรกรรมใหม่ๆเข้ามาอีก

2. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดเค้าแข่งกันดังกับ Gun maker หรือป่าว หว่า:rolleyes:

3. พี่บิ๊กได้ครบยัง

4. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    ของผมกว่าจะได้ เสียค่าโทรตามแพงกว่าค่าของอีกครับ
    ลิ้นหน้าอันเดียว ใช้เวลาเกือบ 2 เดือน

ผมใช้ไม้ตายท่าสุดท้ายว่าถ้าไม่ได้ของ
    ผมจะลงกรุงเทพร้อมกับน้อง 3 รถบัส
    พร้อมไม้หน้าสามคนละเล่มครับ

แหะ ๆ ..ขู่หน่อยได้เลยครับ

5. พี่บิ๊กไม่ลองบ้างอะ

6. klaamg

klaamg Guest

0
    0
    0
    ..โดนเหมือนกัน...

....เมื่อเดือนมกราคมปี 2550..เพื่อนผมก็ไปสั่งทำฝาฏระโปรงเคฟร่า..ที่ร้านส้นทีนนี่เหมือนกัน...ผมยอมเอาฝาเดิมของผมไปให้ที่ร้านมันขึ้นโม...เพื่อทำฝาให้เพื่อนผม....มันบอกว่าประมาณ45วันก็เสร็จโดยเก็บมัดจำ5000.-บาท...แรกๆมันก็โทรตามให้เราไปดูแบบ..2-3ครั้งจนแบบโอเค.....มันบอกว่าไม่เกิน1เดือน.....เพื่อนผมตามตลอด มันก็ผลัดตลอด....เด๋วขออาทิตย์หน้านะพี่...คำนี้ประจำ...เพื่อนผมมันใจดี คุยง่าย...ผมเจ็บใจแทนจนเพื่อนผมทนไม่ไหวขู่ว่าจะไปแจ้งความ...มันอ้างต่างๆนาๆ...ว่างานอยู่ที่เพื่อนมัน...อ้างนู้นอ้างนี่...จนผ่านไป8เดือน...มันเอาฝาโมมาคืนแล้วบอกว่าจะทำให้ใหม่....(สรุปว่าที่ผ่านมาแม่งไม่ได้ทำให้เลยใช่มั๊ย...)เพื่อนผมเริ่มทำใจ..แล้วก็รออีก..จนวันนี้..26-11-2550..ที่ผมนั่งโพสท์อยู่ขณะนี้...เพื่อนผมก็ยังไม่ได้ฝากระโปรง...ไม่เข้าใจว่าทำมัยเพื่อนผมมันใจเย็นจัง....และไอ้ร้านเนี๊ยะแม่งก็ยังเป็นเหมือนเดิม.....จะครบปีแล้วครับท่าน.....เจริญล่ะครับร้านนี้

7. ผมก็เคยโดนแบบเพื่อน ๆ นั่นแหละครับ สนใจชุดแต่งไปสั่งทำมัดจำไปแล้วด้วยประมาณพันกว่าบาท บอกว่าประมาณอาทิตย์เดียวเสร็จ เอาเข้าจริงไม่ได้ทำเลย งานก็ไม่เคยเห็นอ้างนู้นอ้างนี่ตลอด หินเจียเสียบ้าง ช่างไม่อยู่บ้าง บอกตัวเองไม่สบายนอนอยู่ ร.พ.บ้าง รอมาหลายเดือนไม่ไหว ก็เลยขอเงินคืน บอกว่ารอลูกค้าโอนเงินมัดจำมาให้ ถ้าโอนแล้วจะคื่นเงินมัดจำให้เลย มาตอนนี้ก็ไม่ได้ บอกว่าจะโทรกลับก็ไม่เคยโทร ต้องโทรตามเองตลอด เสียค่าโทรแพงกว่าอีกมั้ง ว่าแต่ถ้าแจ้ง ตร. สามารถจับได้หรือไม่ เพราะก็มีคนโดนหลายคันอยู่นะ ที่บ้านก็ดูดี ไม่น่าทำมาหากินแบบนี้เลย เห็นขาเป๋แล้วก็อุตส่าห์สงสาร แต่กลับมากลายเป็นแบบนี้ไปได้ อยากได้เงินคืนจริง ๆ เลย ทำไงได้บ้างอ่ะ แจ้ง ตร. กลัวมันให้ไปฟ้องร้องกันเอง แย่เลย ค่าใช้จ่ายหลายบาทไม่คุ้มแน่ ๆ ว่าแต่รวมตัวแล้วไปถล่มที่ร้านเลยไหม หุ ๆ

8. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    คงเส้นคงวาจริงๆร้านนี้

9. tui110

tui110 New Member Member

25
    1
    0
    อย่าเอาวุฒิการศึกษามาตัดสินผลงานของคนครับ mr.wat

10. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ไม่น่าเชื่อทำแบบนี้ 3 ปียังอยู่ได้

11. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    บัดซบที่สุดเลย

12. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    ร้านนี้เคยโดนเมื่อนานมาแล้ว และมีอีกร้าน เพิ่งโดนไม่นานมานี้ งานเร็วแต่ชุ่ยมากๆ อยากรู้ไว้เดี๋ยวจะมาแฉ

13. vr-4

vr-4 Guest

0
    0
    0
    จัดการมันซะทีเถอะ

ที่ร้านนี้ยังคงหน้าด้านทำแบบนี้อยู่ด้ก็เพราะว่า...ไม่มีใครคิดที่จะทำอะไรกับมันอย่างจริงจังเช่นฟ้องร้องแจ้งความ...เพราะเกรงว่าจะต้องเสียค่าจ้างทนายมากกว่าค่ามัดจำที่เสียไป ก็เลยคิดแต่ว่าฟาดเคราะห์ไป..มันก็เลยยังคงทำกับคนที่ไม่รู้ประวัติโฉดๆของทางร้านมัน...ที่เพื่อนผมมันโดนก็เพราะว่าไม่เคยได้เชคข่าวสารในเน็ตเลย..และเห็นว่าร้านมันอยู่ใกล้บ้าน..ถ้ามาดูในนี้เร็วหน่อยก็คงจะดีนะ ไม่เสียเงินฟรีๆ...
    .....และ ถ้ารวมๆคนที่เสียหายจากการกระทำของร้านนี้ ไปแจ้งความหรือรวมกันจ้างทนายฟ้องร้องทางร้านมันดีไหมครับ...อย่าปล่อยให้มันทำแบบนี้กับคนอื่นๆอีกต่อไปเลย...เราควรจะรวมๆกันทำอะไรสักอย่างกับร้านๆนี้แล้วหล่ะ...ใครเอาด้วยมั่ง
    ...หรือใครมีข้อเสนอแนะนำที่จะจัดการกับร้านนี้ได้ดีกว่านี้มั่งครับ...ขอคำแนะนำด้วย...เพราะทุกวันนี้ก็ยังมีผู้เสียหายที่เกิดจากร้านนี้อยู่เรื่อยๆครับ

14. jumpmagic

jumpmagic New Member Member

2
    0
    0
    เคยครับ ช่าง มันล่อใสสิ้นหน้าจนบาดกันชนผมเปนร่องเรย ด่างเพียบครับ งานนี่รอกันเปนชาติครับ ผลัดที่เทพโคตร ครับ น่าไปเปิดร้านผัดไทยครับ ผลัดเก่งขนาดนี้ เข้าที่เดียวครับ คงไม่เจอกันอีกชาตินี้ 55 ปล.นิด ยึดนอตเสกริตให้ผม ขับยังไ ม่ถึงบ้านเลย ตจว แค่ลมตี หลุดลงมาแตกซะงั้นอ่ะ -*-

15. deficlub

deficlub New Member Member

19
    0
    0
    -up- ของผมรอดูวัน อาทิตย์นี้ครับ มันนัดวันอาทิตยืที่ 13/1/51 ฝากระโปรง อีโว.7 ผลัดมาตั้งแต่28/12/50 รอวันอาทิตย์นี้ถ้าไม่ได้ แม้งเดินไม่ได้แน่ครับ(ผมเป็นคนพูดจริง)

16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

ขอร่วมอนุโมทนาฝากสักดอกสองดอกครับ :(

17. bbiig2

bbiig2 Member Member

65
    0
    6
    ผมว่าไม่น่าได้หลอกเชื่อผมสิ ผมโดนอย่างงี้มาหลายรอบแล้ว ถ้าผมแทงหวยว่าไม่ผมว่าผมถูกหวยรวยไปแล้วแน่เลย คุณทำใจเหอะจิง มันต้องมีข้ออ้างซักอย่าง เดียวคุณดูไม่อ้างว่าแลกเกอร์ไม่แห้ง ก็บอกว่ายังไม่มาส่งเลือนไปอีกอาทิตย์ โดนจนรู้หลักแล้ว

18. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แนะนำ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับว่าอย่าไปทำมันเลยร้านนี้ งานเน่าโครตๆ เพื่อนผมไปทำมาเน่ามากๆ กว่าจะได้ผลัดแล้วผลัดอีก พอเห็นงานแล้วไม่อยากเอามาติดไว้ที่รถเลย แทนที่จะใส่พาร์ทแต่งแล้วรถสวยขึ้น กลายเป็นทุเรศไปเลย สาเหตุตอนแรกตัดสินใจทำร้านนี้เพราะ ไม่รู้ และน้องชาย ไอ้ต่อ เป็นเพื่อนที่ทำงานเดียวกันกับผมและเพื่อน ก็เลยทำคิดว่าจะดีที่ไหนได้ ...... คิดแล้วแค้น พอกันทั้งพี่ทั้งน้อง

19. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
  20. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    แย่จริงๆร้านแบบนี้.........

21. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ประจานไปเลยคับ อยู่ไม่มีคุณภาพแบบนี้

22. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แล้วคนไม่รู้ก็ต้องตกเป็นเหยื่อมันไปเรื่อยๆ ขอให้โดนของจริงเข้าซักวันเถอะ...:mad:

23. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เยี่ยมจริงๆ สันดานคล้ายๆกัน กับลูกค้าทุกคนเลย..

24. ไม่ได้แน่นอนครับ ของผมปีกว่าแล้ว โดนไปหลายพันอยู่ มันก็อ้างไปเรื่อย ตั้งแต่ ฝนตก ช่างไม่อยู่ งานไม่เรียบร้อย แลกเกอร์ไม่แห้ง พอบอกเสร็จแล้วบอกว่าโดนรถชนรถขนของ แตกหมดเลย ไม่ว่าง ร้านที่รับจ้างทำขโมยไป ไม่มีตังค์จ่ายร้านเค้า สุดท้าย ไม่รู้ของหายไปไหน หาไม่เจอ สรุปแม่งโกหกทั้งน้าน ทำใจเถอะครับ คุยโทรศัพท์แล้วอยากกระทืบมันให้ตาย แต่พอเห็นสภาพมันแล้วก็ทำไม่ลง กลัวจะเป็นบาปต่อเรา จนบัตินี้ปีกว่าแล้ว มันก็ยังบอกว่าเสร็จแล้ว แต่ยังไม่ไปเอาให้ ไม่ว่าง...........

25. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ดันไปอย่าให้ตก

26. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ร้านเลวๆ มาช่วยดันคับ

27. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขอ up ให้พี่ผมหน่อย

โดนมาเหมือนกัน เด๋วให้เจ้าตัวมาเล่า

28. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    รับทราบคับพ้มม

29. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เหี้ยมา 3 ปีเต็มๆครับ ยังไม่เจอของจริง ล่าสุดผมโดนครับ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง ตอนนี้มีเจ้าทุกข์เพิ่มเติมมั๊ยครับที่ยังไม่ได้เงินคืน รบกวนโทร0800821717ครับ เรื่องเจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้หมดเเล้ว บ้าน-ร้าน ทราบที่อยู่เเละไปมาหมดเเล้ว รอเจ้าทุกข์เพิ่ม ยิ่งเยอะข้อหายิ่งทวีคูณ อันนั้นเรื่องของกฎหมายครับ เรื่องอื่นเดี๋ยวจัดเอง เงินเล็กน้อยเทียบกับกระทืบ ไอ้เหี้ยนี่ คุ้มครับ งานยาวครับเรื่องนี้เดี๋ยวมาต่อครับ
    เเม่งยังใช้มุขเดิมๆมาสามปี ผมพลาดเองที่ไม่เช็คข้อมุลก่อน
    ชื่อ GTM BODYPART ชื่อ ชัญชัช บุญเจริญ ชื่อเล่นต่อ 154 ม.1 ซ.ทองคำอนุสรณ์ (นนทบุรี4) ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี

30. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อ้าวมันเป็นไงมาไงละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้